[Funland] Sưởi ấm nhà tắm

Dr Thanh Bùi

Xe container
Dạ đây là hàng Pana sx ở TQ, điện sẵn 220 rùi ạ, ko cần chuyển nguồn ạ.
Hiện giờ quạt sưởi dạng âm trần này ấm hơn, đẹp hơn, chi phí thì của Pana đắt hơn (4tr) còn của Hans có hơn 1tr thôi ạ. Loại này ấm đều và nhanh (như kiểu gió ấm điều hòa) và ko bị chói mắt như bóng đèn sưởi ạ.
Đáp ứng hầu hết tiêu chí của em rồi , cảm ơn mợ

Cap Còm

Xe tăng
Em mua ở đây cụ ạ.
Vg, em cảm ơn ạ!

hoangbachLambo

Xe hơi
Cụ thấy độ ấm so với đèn sưởi thì sao ạ , bật bao lâu thì tắm đc cụ
Em bật khoảng 5p rồi vào tắm, mà hai đứa trẻ con nhà em toàn vào tắm mới bật. Cái này sưởi kiểu ấm áp ý cụ, chứ nó không nóng chói như đèn sưởi. Em thì không thích đèn sưởi nên không lắp, mới dùng ké nhà ông bà thì thấy không thích bằng cái nhà em. Nhưng giá nó cũng cao gấp 3 -4 lần đèn sưởi.

Loitran

Xe tăng
Cụ lắp vậy tạm được trong tình trạng thực tế phòng chỉ được có vậy
Nhìn phòng và diện tích phòng cụ em thấy khó bố trí
Đèn dạng này thường phù hợp với trần cao khoảng 2,4m đến 2.7m thì thích hợp có thể sài loại 4 bóng rọi thẳng trên đầu khi ở vị trí trước bồn rửa mặt
Tuy nhiên thì với điều kiện VN như các chung cư nếu sắp sếp tốt thì sài bóng đèn cũng ok.nhưng vì điều kiện VN mọi cái là tương đối em nghĩ cụ chuyển qua dùng máy sưởi để đảm bào khi vào phòng tắm cụ đặt nhiệt độ phòng tắm theo ý mình được lúc đấy mới đảm bảo đúng theo ý cụ được
Nhưng nhìn phòng tắm của cụ em thấy hơi khó vì bố trí sao cho không bị nước té vô trong điều kiện diện tích hẹp, sen tắm không có ô ngăn riêng cũng là trở ngại nếu lắp sưởi
Góp ý cụ còn cách tốt nhất là cụ mua sưởi dạng panel heater
loại này nóng hơi chậm chút nhưng vì nó được che trong cái hộp sắt nên khả năng nước té vô cũng hạn chế hư hỏng, dùng loại khác rẻ hơn nóng nhanh hơn nhưng bố trí sẽ khó, cái sưởi panel heater có thể gắn sát bên tường phía trái bồn rửa mặt, với diện tích phòng 3 m2 cụ mua loại 1k watt bật trước khoảng 5 phút trước khi vào phòng em nghĩ độ ấm sẽ ok, khó cái phòng cụ khó bố trí cho hoàn hảo
Đèn sưởi thực ra là tiết kiện điện một cách vừa đủ dùng và công năng sử dụng,
Khả năng làm ấm phòng là kém, nó sẽ phù hợp với tùy căn hộ, ví dụ tây nhà họ sưởi toàn nhà, rời phòng tắm là xung quanh ấm, trong phòng tắm họ chỉ bố trí đèn sưởi như cụ dùng với trần cao2,4m/2.7m và họ dùng như vậy là vừa đủ
Nhưng với kiểu nhà ống VN em nghĩ là không nên dùng đèn sưởi cũng như điều kiện toàn nhà VN mình nói chung không thích hợp cho lắm

Chỉnh sửa cuối:

tung1311 .

Xe điện

Loitran

Xe tăng
Em dùng đèn sưởi với trần cao 2.7m phù hợp hơn các cụ

Chỉnh sửa cuối:

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cụ lắp vậy tạm được trong tình trạng thực tế phòng chỉ được có vậy
Nhìn phòng và diện tích phòng cụ em thấy khó bố trí
Đèn dạng này thường phù hợp với trần cao khoảng 2,4m đến 2.7m thì thích hợp có thể sài loại 4 bóng rọi thẳng trên đầu khi ở vị trí trước bồn rửa mặt
Tuy nhiên thì với điều kiện VN như các chung cư nếu sắp sếp tốt thì sài bóng đèn cũng ok.nhưng vì điều kiện VN mọi cái là tương đối em nghĩ cụ chuyển qua dùng máy sưởi để đảm bào khi vào phòng tắm cụ đặt nhiệt độ phòng tắm theo ý mình được lúc đấy mới đảm bảo đúng theo ý cụ được
Nhưng nhìn phòng tắm của cụ em thấy hơi khó vì bố trí sao cho không bị nước té vô trong điều kiện diện tích hẹp, sen tắm không có ô ngăn riêng cũng là trở ngại nếu lắp sưởi
Góp ý cụ còn cách tốt nhất là cụ mua sưởi dạng panel heater
loại này nóng hơi chậm chút nhưng vì nó được che trong cái hộp sắt nên khả năng nước té vô cũng hạn chế hư hỏng, dùng loại khác rẻ hơn nóng nhanh hơn nhưng bố trí sẽ khó, cái sưởi panel heater có thể gắn sát bên tường phía trái bồn rửa mặt, với diện tích phòng 3 m2 cụ mua loại 1k watt bật trước khoảng 5 phút trước khi vào phòng em nghĩ độ ấm sẽ ok, khó cái phòng cụ khó bố trí cho hoàn hảo
Đèn sưởi thực ra là tiết kiện điện một cách vừa đủ dùng và công năng sử dụng,
Khả năng làm ấm phòng là kém, nó sẽ phù hợp với tùy căn hộ, ví dụ tây nhà họ sưởi toàn nhà, rời phòng tắm là xung quanh ấm, trong phòng tắm họ chỉ bố trí đèn sưởi như cụ dùng với trần cao2,4m/2.7m và họ dùng như vậy là vừa đủ
Nhưng với kiểu nhà ống VN em nghĩ là không nên dùng đèn sưởi cũng như điều kiện toàn nhà VN mình nói chung không thích hợp cho lắm
Vâng em cảm ơn cụ tư vấn rất chu đáo , e cũng đang để ý đến sưởi ấm như cụ nói ạ .
E định lắp cái của xiaomi nhưng nó phải ốp trần mới đẹp .
P/s cái nắp bồn cầu thông minh nhà cụ mua lâu chưa ạ ?

Loitran

Xe tăng
Vâng em cảm ơn cụ tư vấn rất chu đáo , e cũng đang để ý đến sưởi ấm như cụ nói ạ .
E định lắp cái của xiaomi nhưng nó phải ốp trần mới đẹp .
P/s cái nắp bồn cầu thông minh nhà cụ mua lâu chưa ạ ?
Cụ lắp trần cao vậy chắc chỉ sài máy sưởi có quạt thổi xuống, nếu mà loại panel thì gắn trần ít hiệu quả, vấn đề của cụ giải quyết là công năng sử dụng phù hợp với những gì hiện tại đáp ứng được yêu cầu là ok,nhu cầu đẹp chỉ là phụ
Cụ nên mua loại gắn tường cố định như clip thì ok hơn

Cái lắp bồn cầu này sài khoảng 5-6 năm rồi, em mua mới đồ nội địa Panasonic cắm qua đổi nguồn sài vì trước cũng sài của HQ 220v nhưng dở ẹc ( trước em cũng nói cụ vụ này rồi ) cái này em mua loại rẻ không có quạt thổi khô và em thích thế vì chờ thổi khô được thấy nó chậm chạp lề mề quá ( mà thêm tính năng đó lại phải bỏ tiền thêm )

Rô-Ron

Xe điện
Em dùng cái quạt sưởi con con này, đi đến đâu mang theo đến đó. Đi tắm thì mang vào phòng tắm. Đi ngủ thì mang ra phòng ngủ. Ngồi phòng khách thì đem ra phòng khách! Cực tiện luôn!
Thời tiết này em mang vào phòng tắm bật trước tầm 10 phút là nhiệt độ phòng tắm lên hơn 30 độ thoải mái vầy nước luôn!
N

0904223800

Xe buýt

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cụ lắp trần cao vậy chắc chỉ sài máy sưởi có quạt thổi xuống, nếu mà loại panel thì gắn trần ít hiệu quả, vấn đề của cụ giải quyết là công năng sử dụng phù hợp với những gì hiện tại đáp ứng được yêu cầu là ok,nhu cầu đẹp chỉ là phụ
Cụ nên mua loại gắn tường cố định như clip thì ok hơn

Cái lắp bồn cầu này sài khoảng 5-6 năm rồi, em mua mới đồ nội địa Panasonic cắm qua đổi nguồn sài vì trước cũng sài của HQ 220v nhưng dở ẹc ( trước em cũng nói cụ vụ này rồi ) cái này em mua loại rẻ không có quạt thổi khô và em thích thế vì chờ thổi khô được thấy nó chậm chạp lề mề quá ( mà thêm tính năng đó lại phải bỏ tiền thêm )
Cảm ơn cụ nhiều

Dr Thanh Bùi

Xe container
Không có chi cụ
Nếu dùng tạm thời cụ cũng có thể sài cái sưởi quạt giống cụ
Rô-Ron dù sao có vẫn tốt hơn là không

Năm ngoái e mua con midea định bỏ vào nhà tắm nhưng ko ăn thua hoặc phải chờ lâu cụ ạ, chắc e sẽ lắp kiểu panel cụ ạ

Binhmoctn

Xe tải
Nhà cụ chịu nóng ác thật, em mùa đông mà bật 2 cái bóng sưởi thôi là em đã thấy khó chịu rồi mà cụ xài mẹ nó 3 bóng còn chưa đủ?
Em thấy có cái quạt này:
cái này mấy tiền vụ ơi

Loitran

Xe tăng

Năm ngoái e mua con midea định bỏ vào nhà tắm nhưng ko ăn thua hoặc phải chờ lâu cụ ạ, chắc e sẽ lắp kiểu panel cụ ạ
Dạng quạt thì cụ cũng phải thổi thẳng vô người chứ chờ nóng phòng thì lại không nên sài nó
Dạng panel thì nếu có thể cụ mua công suất lớn sẽ đáp ứng nhanh nếu có tốn điện hơn em cho là không đáng kể vì nó cũng giống như lò vi sóng, công suất lớn nhưng thời lượng dùng ngắn thì chi phí tăng chút không là gì
Dạng panel như Noirot thì ưu việt của nó là ấm thoải mái, không khô da sinh ngứa khó chịu như sưởi quạt cũng như nhiều dòng khác, về tính chất nó còn tốt hơn cả sưởi dầu có điều người Việt mình chưa sài nhiều nên chưa có điều kiện so sánh

Dr Thanh Bùi

Xe container
Dạng quạt thì cụ cũng phải thổi thẳng vô người chứ chờ nóng phòng thì lại không nên sài nó
Dạng panel thì nếu có thể cụ mua công suất lớn sẽ đáp ứng nhanh nếu có tốn điện hơn em cho là không đáng kể vì nó cũng giống như lò vi sóng, công suất lớn nhưng thời lượng dùng ngắn thì chi phí tăng chút không là gì
Dạng panel như Noirot thì ưu việt của nó là ấm thoải mái, không khô da sinh ngứa khó chịu như sưởi quạt cũng như nhiều dòng khác, về tính chất nó còn tốt hơn cả sưởi dầu có điều người Việt mình chưa sài nhiều nên chưa có điều kiện so sánh
Cái Noirot e ko thấy bán ở VN mình cụ nhỉ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

mogan

Xe buýt
Hiện nhà em đang dùng sưởi 3 bóng để sưởi nhà tắm nhưng cảm thấy vẫn ko đủ ấm khi tắm . e có đọc thấy có dạng sưởi gắn trên trần , không phải dạng bóng . Ko biết cụ mợ nào dùng dạng sưởi trên trần chưa ạ . Review dùm em với ạ . Hoặc các cụ , các mợ đang dùng sưởi cách khác mà thấy hiệu quả thì cho e tham khảo với ạ . E cảm ơn
Cụ lắp cái điều hòa 2 chiều vào, khỏi phải nghĩ