[Funland] Suy cho cùng, có xe ô tô là để đi, đi và đi chứ còn gì nữa...

Shadow381

Xe điện
Matiz mà đi được đồng văn tay lái cụ đỉnh của đỉnh đó ạ.
Em cũng một thời dọc ngang bằng xe Matiz se; xa nhất là lên Cao Bằng, loanh quanh đồng bằng hứng lên phi xuống Bãi Cháy hay Sầm Sơn nhẹ nhàng trong ngày; bây giờ có tuổi xe gầm cao động cơ lớn mà đi trong ngày ngại phết!

An_Vi

Xe điện
Nghe cụ kể mà như racing boy bây giờ vậy đó, cụ dẻo dai thật
Hồi đó e chạy con mondeo v6 2.5. Chạy phê, mỗi tội tốn xâng.
Sướng nhất là chạy đường HCM tây, chạy đường ven biển vùng mũi né.
Mấy năm trước e cũng làm lại 1 chuyến như vậy nhưng đủ 4 lái nên nhậu nhẹt tưng bừng! :D

Huyn Runi

Xe tăng
Hồi đó e chạy con mondeo v6 2.5. Chạy phê, mỗi tội tốn xâng.
Sướng nhất là chạy đường HCM tây, chạy đường ven biển vùng mũi né.
Mấy năm trước e cũng làm lại 1 chuyến như vậy nhưng đủ 4 lái nên nhậu nhẹt tưng bừng! :D

con này ạ? phục bác sát đất, em nghe nói phượt dài nên đi SUV, vì ffi sedan ê ẩm lắm, bác quá đáng lắm luôn.

UFA

Xe điện
Cái xe đầu tiên, nó đúng là giấc mơ, cái t2, nó đạt tới đam mê, từ cái t3 tới giờ, nó là phương tiện

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Dưới đây là bài trải nghiệm phượt đèo dốc bằng con xe hạng B của một bác ofer. Viết rất chân thực khách quan, có gì nói nấy, TUYỆT ĐỐI KHÔNG PR MÀU MÈ. Đọc xong bài này, em muốn cảm thán cái chất đàn ông mạnh mẽ của các cụ nhà mình trong đây!

Khi chưa có ô tô, ta mong có nó để đi đường đỡ lo mưa lo nắng. Có bạn gái thì chở đi chơi, hẹn hò trong chiếc xe thật vui. Có gia đình, thì chở vợ và đàn con đi đây đi đó cho an toàn.
Có xe nhỏ, dùng xe nhỏ, có xe to, dùng xe to, chẳng có trở ngại gì.
Đâu phải xe nhỏ thì không đi được xa, không vui hết mình?
Em chưa thấy ai nhìn vào vợ Hai nhỏ nhắn mà tặc lưỡi: "thôi đợi có con bán tải rồi đi phượt xuyên Việt". Các cụ nhà mình, cứ có xe là đưa gia đình đi vi vu khắp nơi. Bởi vì, suy cho cùng, có xe ô tô là để đi, để trải nghiệm mà, đúng không ạ?

Em mời các cụ đọc bài

thì đi thuê, nhiều cụ nặng nề cái ô tô quá nhỉ.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Cái xe đầu tiên, nó đúng là giấc mơ, cái t2, nó đạt tới đam mê, từ cái t3 tới giờ, nó là phương tiện
cái đầu tiên với mình đã là phương tiện rồi. Còn thú chơi xe thì lại là gu. Nhiều loiaj xe như nào nói thật là mình cũng ko biết. Mua con xe cỏ vài trăm triệu đi lại thôi dù đủ lực mua xe đắt tiề hơn.

Huyn Runi

Xe tăng
An toàn tuỳ thuộc vào cách lái xe và trình độ chuyên môn của người cầm tay lái, chứ không phải tuỳ thuộc vào cái xe ô tô.
chắc chắn rằng, bác mà chở vợ con đi đâu đó, ngồi trong xe ô tô sẽ an toàn hơn. Giả sử nhà bác có 2 vợ chồng và 2 đứa con, 2 vc mỗi ng 1 con xe máy đèo 1 đứa với đi cả nhà trên 1 chiếc xe, cái nào an toàn hơn. Chắc chắn là cái ô tô rồi. Chưa kể bác hay khuân đồ từ quê hương như em, xe máy chở đồ khổ hơn so với ô tô vì có không có khoang hành lý. Tiếp nữa là trời nắng trời mưa đi đường xe máy không thể bằng ngồi trong ô tô. Đó là lý do mà ng ta hay sắm ô tô. Em đang nói về cái lợi đầu tiên của ô tô, còn ý bác nói trình độ người cầm lái là đúng, em ghi nhận.

TieuFu

Xe container
chắc chắn rằng, bác mà chở vợ con đi đâu đó, ngồi trong xe ô tô sẽ an toàn hơn. Giả sử nhà bác có 2 vợ chồng và 2 đứa con, 2 vc mỗi ng 1 con xe máy đèo 1 đứa với đi cả nhà trên 1 chiếc xe, cái nào an toàn hơn. Chắc chắn là cái ô tô rồi. Chưa kể bác hay khuân đồ từ quê hương như em, xe máy chở đồ khổ hơn so với ô tô vì có không có khoang hành lý. Tiếp nữa là trời nắng trời mưa đi đường xe máy không thể bằng ngồi trong ô tô. Đó là lý do mà ng ta hay sắm ô tô. Em đang nói về cái lợi đầu tiên của ô tô, còn ý bác nói trình độ người cầm lái là đúng, em ghi nhận.
Ở một góc nhìn khác, đó là việc bỏ hết trúng vào một giỏ ! :))

745Lii

Xe điện
Người OF
lúc về vợ Hai của cụ có tã tượi ko, vì em nghe cung đường Hà Giang rất ghê. Mà Matiz thì máy không khỏe như xe bây giờ..
Đi thong thả chẳng sao hết cụ ạ, ko tải nặng ko thốc tháo thì vô tư.
Hồi đó xe Matiz em đi gần khắp miền Bắc, trừ 3 tỉnh Lai Châu (cũ), Hải Phòng và Cao Bằng.

ocean1

Xe tăng
Em chẳng đi đâu bằng xe máy hết cụ ạ. Ra đường, có thể đi bằng xe buýt từ A đến B nếu cần . Đi xa thì có thể bay đi. Khi nào đến nơi, thì mướn xe tự lái.
Lái xe ô tô đi đường xa, rất cần người có tay lái vững vàng và nhiều kinh nghiệm, nhất là khi lái đoạn đường dài, 10 -12 tiếng mới đến nơi.

dpl

Xe lăn
Bài viết làm e nhớ con xe của e quá :((
Đi phượt ko nhớ nổi bao nhiêu tỉnh
Giờ thì đi bus

AKAN_N

Xe buýt
Hết dịch đi để còn vi vu khắp cung đường Việt Nam nào, em mua xe từ đầu dịch năm ngoái mà hết công việc rồi bùng dịch làm hoãn hết các chuyến đi và kế hoạch

butchikim

Xe ba gác
Đi thong thả chẳng sao hết cụ ạ, ko tải nặng ko thốc tháo thì vô tư.
Hồi đó xe Matiz em đi gần khắp miền Bắc, trừ 3 tỉnh Lai Châu (cũ), Hải Phòng và Cao Bằng.
Tưởng hồi đó Hải Phòng lượn nhiều nhất chứ ;))