[Funland] Suy cho cùng, có xe ô tô là để đi, đi và đi chứ còn gì nữa...

pisces_hn

Xe container
Leo đèo, xuống đèo thì đi xe số sàn hoặc hộp số có cấp hay hơn. Leo lên với xe mây yếu thì không được vội, ham tốc độ vì hệ thống tản nhiệt của xe nó chỉ thiết kế điều kiện chung thôi, xăng đốt ra 10 phần nhiệt thì chỉ có 3 phần xuống bánh đẩy xe đi là may còn 7 phần nó phải giải nhiệt qua két nước. Nên đi lên dốc lựa ga đi tốc độ vừa phải thôi là leo lên tốt. Em từng gặp có 2 cụ Matiz 1 chạy vào tít Komtum chứ con xe mới thế kia đi đâu không được.

binhduongdriver

Xe tải
E hay chạy cung hn - hà tĩnh: hn - nb: 100 đến 120km/h. Từ nb đến htinh bình quăn cũng đc hơn 60km/ cụ ạ. Còn đi phượt có nhiều cung đường khác ko đi được tốc độ đó đâu cụ.
QL1 đẹp nhưng đi trung bình toàn tuyến HN-SG chỉ tầm 60km thôi. Nhức đầu nhất là đi qua ĐỒng nai-Phan thiết, Phú Yên-Bình định

An_Vi

Xe điện
QL1 đẹp nhưng đi trung bình toàn tuyến HN-SG chỉ tầm 60km thôi. Nhức đầu nhất là đi qua ĐỒng nai-Phan thiết, Phú Yên-Bình định
Đoạn cụ nói xe như mắc cửi, đường hẹp. Chỉ chạy đc tầm 50km/h. Thích nhất là thi thoảng lại có quán cf võng để nghỉ chân.

pisces_hn

Xe container
Prado, kể cả Land cũng không phải là mấy cái xe để chạy nhanh trên đường cao tốc.
Trước đây trên này rất nhiều người gọi Fò Tủn là thánh lật. Nhiều người không hiểu công dụng của cái xe, đem cái xe cao lênh khênh, gầm cứng để gí ga, thử tốc độ nên vào cua nó sẽ lật cho xem thử. Bây giờ nhiều người biết (cũng chỉ biết là nó hay lật khi và cua nhanh chứ cũng không biết là cả Prado chưa chắc đã hơn nó và các xe khác cũng tính năng cũng đều như vậy). Nhưng đi vào công trường thì nhiều đại gia bỏ xe đẹp chui vào nó!
Vào đường gồ ghề mấy con xe đấy đi 40 50 nhàn tênh thì xe khác chạy cùng tốc độ đấy khéo kịch giảm sóc liên tục mất.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Matiz mà đi được đồng văn tay lái cụ đỉnh của đỉnh đó ạ.
Mó ninh số sàn ngày xưa e chạy khắp nơi, lên tận Bản Giốc Cao Bằng với Phong Thổ Lai Châu, đi full 4 người lớn luôn!
Mà đường ngày xưa xấu chứ ko như bây giờ.

Huyn Runi

Xe tăng
Mó ninh số sàn ngày xưa e chạy khắp nơi, lên tận Bản Giốc Cao Bằng với Phong Thổ Lai Châu, đi full 4 người lớn luôn!
Mà đường ngày xưa xấu chứ ko như bây giờ.
tại sao ngày xưa câc bác tay lái khủng vậy nhỉ, bây giờ mà bảo lên vùng Tây bắc thề luôn chỉ có mấy bác lôi bán tải với SUV khủng đi thôi

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
Cụ giống em ! Đi đường dài phải đi SUV chứ đi sedan người đau ê ẩm luôn, vì chân em hơi dài :D
E ko hiểu sao ngồi Súp đi đg núi e lại cảm giác say (ghế sau). Trong khi e đi i10 1000km trong 2 ngày, cũng ghế sau, thì khỏe re.
Phải chăng trọng tâm Súp cao? 2 lần e đi 2 ông lái đều non như nhau =))

tại sao ngày xưa câc bác tay lái khủng vậy nhỉ, bây giờ mà bảo lên vùng Tây bắc thề luôn chỉ có mấy bác lôi bán tải với SUV khủng đi thôi
Làm gì đến nỗi, e vừa đi i10 1.0 3 máy, 1000km 2 ngày toàn đg rừng hoang núi thẳm. Xe về vẫn bình thường, chỉ có người hơi bất thường.

Chỉnh sửa cuối:

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
Đi thì e vẫn đi , mượn xe hoặc thuê xe
Nhg bán xe buồn hơn ctay ng iu ạ
E công nhận đi lâu quen xe sang xe khác, kể cả xe ngon hơn nhưng vẫn ko tự tin như xe mình, nhất là khoản căn ke va chạm =))

Sonduong.BMV

Xe container
E ko hiểu sao ngồi Súp đi đg núi e lại cảm giác say (ghế sau). Trong khi e đi i10 1000km trong 2 ngày, cũng ghế sau, thì khỏe re.
Phải chăng trọng tâm Súp cao? 2 lần e đi 2 ông lái đều non như nhau =))
Đi đường loằng Ngoằn. SUV nó cao nên lắc lớn hơn. Bóng hơi nữa càng say.