[Funland] Suy nghĩ nhà giàu

het_tien

Xe tải
Bọn nhà giàu tha hoá lắm, mợ yêu em đi, em nghèo mà chất phác chân thành!

Arabia

Xe tăng
Đọc thì thấy lý do là tự anh em mợ nghĩ ra chứ có phải là họ nói thế đâu. Ngày xưa các vị phụ huynh với mục đích giới thiệu cho ai trong nhóm bọn tớ mời đến nhà thì cũng toàn là mời cả nhóm, mục đích là để buổi gặp đầu tiên nó nhẹ nhàng nói chuyện cũng thoải mái hơn ko bị gượng gạo.

Người nào thì suy nghĩ như thế, nếu cá nhân tôi thì chỉ nghĩ đơn giản vì chàng trai cô gái kia đến ăn cơm kiểu xem mắt lần gặp đầu tiên kiểu gì cũng có phần ko được tự nhiên nên sẽ tốt hơn nếu có bạn cùng độ tuổi. Và người ta nghĩ có lẽ sự hiện diện của anh em mợ giúp giảm đi điều đấy.

Thời đại nào rồi mà còn dằn với chả ko dằn mặt, chẳng lẽ nói 1 câu tư duy bần nông. Thật bây giờ ấy chỉ cần hơi làm cao 1 tí thôi đã đủ thân chủ xách dép chạy mất tiêu lại còn đòi dằn mặt, càng có điều kiện càng là thế bởi người ta có thiếu điều kiện đâu mà phải chịu thế.

jazzzzz

Xe lăn
Thế đã thằng nào thịt con kia chưa, nếu chưa thì đóng thớt.

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Ăn tiệc xong, gợi ý some thử giữa các cặp trai gái kia thử để tìm ra các hạt giống đỏ

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Bạn bè đâu lợi dụng nhau như vậy? Đây là bị người khác lợi dụng mà không biết nên em mới thấy chơi với nhà giàu nguy hiểm thôi
Đúng như mợ nói, bạn bè thật sự không có kiểu lợi dụng nhau như thế.
Nhưng em nghĩ là do con người chứ không hẳn là do nhà giàu - nhà nghèo.

Ngoài việc lợi dụng "bạn bè" ra, thì nếu ông bố cô A là người có danh dự, khi đã biết anh B thích cô A mà cô A lại thích anh C, thì không mời cả anh B và anh C đến ăn cơm.
Kiểu người này Tây nó gọi là "manupulative".

Chỉnh sửa cuối:

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Anh trai em làm việc cũng có tí quan hệ ở tỉnh, gia cảnh bình thường, cơ bản thôi chứ không giàu có, có qua lại với một gia đình bạn quen biết của bố em, gia đình này làm ăn lớn ở tỉnh, rất giàu có. Có ông con trai cũng làm kinh doanh, cô con gái thì đi du học về.
Lâu nay 2 anh em nhà này hay chơi với anh trai em, nghĩ đơn giản là chỗ quen biết của gia đình, với cả hồi bé cũng hay chơi với nhau. Thỉnh thoảng có tí việc cỏn con thì ông anh trai hay gọi anh em. Đứa em gái cũng hay chơi cùng, ra vẻ thích anh em, nói chuyện ngọt nhạt, đi đâu cũng mời anh em đi, bé này sinh năm 93, không xinh lắm, da dẻ trắng trẻo mịn màng, phong cách vớt vát lại. Anh em thì không thích bé này rồi, chỉ làm bạn.

- Hôm kia nhà kia mời cơm bố em, gọi cả anh em và em. Em thì xa nhà cả mấy năm nay rồi, không thân quen với gia đình này như anh em, thế mà không hiểu lí do gì mà ông anh trai nhà kia lại nhắn tin cho em, bắt đến cho bằng được. Ấn tượng của em về ông anh này là nhanh nhạy, biết xã giao (dân làm ăn), hồi xưa chơi cùng chứ lớn lên chẳng gặp bao giờ. Ông này nhắn tin hỏi han, em không hiểu nên cũng không quan tâm lắm, chỉ nghĩ là chắc đây là phong cách xã giao của giới nhà giàu.
Đến nhà này ăn cơm thì gặp một anh làm ở phòng ban nọ tầng lớp cocc, nghe nói là hai gia đình giới thiệu cho hai người (cô em kia với anh cocc), cả hai có vẻ mới quen biết, ông này có vẻ đổ cô em gái nhà này, nhìn khá khép nép và lịch sự. Và gặp một em gái khác khá xinh, có công việc tử tế, là mẫu hình lí tưởng của nhiều người. Em gái này thì đổ ông anh, nhìn thái độ bẽn lẽn kiểu nàng dâu gặp mẹ chồng, đến với tư cách là bạn ông anh này.
Em vừa ăn vừa nghĩ không hiểu mục đích cuộc gặp gỡ này là gì?
Bây giờ nghe anh em kể hóa ra là: gia đình kia đã nhắm ông cocc cho cô con gái, và mời anh trai em đến để tỏ ra là cô này cũng có người theo đuổi, kiểu như để dằn mặt ông kia, em nghĩ em cũng có vai trò như vậy. Thật nguy hiểm.
Cháu lại thích xem các trò như này lắm đấy, cụ mợ cứ để xem thời thế dư lào, đội đông xèng hay làm trò cơ mà đời này còn dài, miễn đừng sống quá phũ thì có khi dăm chục năm nữa cụ mợ lại thấy buồn cười hoặc có khi là cám cảnh cho nhà đấy không chừng.

Visser III

Xe tăng
Thực sự nhảm.không biết chuyện có thật hay không nhưng đã phí mấy phút vàng ngọc của em rồi.

Ngocqlb

Xe tăng
Lại chuyện "quan hệ" rồi, ý Mợ là.....?

hatinh5760

Xe điện
Lằng nhằng giọng Buồn vì nghèo.
Quanh đi quẩnr lại chỉ : ghét mấy thằng giàu. Cứ nhờ vả cái thằng giọng đặc thất bại này. Để nó thở vài câu, khéo còn hỏng việc.
Nếu việc này có thật, thì ông kia đã tính sai.

Fiat2007

Xe buýt
Anh anh em em rồi anh em và em cứ loạn xà ngầu, cố đọc xem nó gay cấn thế nào mà nhạt như nước lã, phí cả 5p cuộc đời >_<
đúng là đọc xong ung cả thủ cụ nhể. A với chả e cứ loạn hết cả, chủ thớt có tâm trạng như đoạn post mới bức xúc chứ cứ đc mời ăn như vậy thì có giề đâu

Happykiss

Xe buýt
Anh trai em làm việc cũng có tí quan hệ ở tỉnh, gia cảnh bình thường, cơ bản thôi chứ không giàu có, có qua lại với một gia đình bạn quen biết của bố em, gia đình này làm ăn lớn ở tỉnh, rất giàu có. Có ông con trai cũng làm kinh doanh, cô con gái thì đi du học về.
Lâu nay 2 anh em nhà này hay chơi với anh trai em, nghĩ đơn giản là chỗ quen biết của gia đình, với cả hồi bé cũng hay chơi với nhau. Thỉnh thoảng có tí việc cỏn con thì ông anh trai hay gọi anh em. Đứa em gái cũng hay chơi cùng, ra vẻ thích anh em, nói chuyện ngọt nhạt, đi đâu cũng mời anh em đi, bé này sinh năm 93, không xinh lắm, da dẻ trắng trẻo mịn màng, phong cách vớt vát lại. Anh em thì không thích bé này rồi, chỉ làm bạn.

- Hôm kia nhà kia mời cơm bố em, gọi cả anh em và em. Em thì xa nhà cả mấy năm nay rồi, không thân quen với gia đình này như anh em, thế mà không hiểu lí do gì mà ông anh trai nhà kia lại nhắn tin cho em, bắt đến cho bằng được. Ấn tượng của em về ông anh này là nhanh nhạy, biết xã giao (dân làm ăn), hồi xưa chơi cùng chứ lớn lên chẳng gặp bao giờ. Ông này nhắn tin hỏi han, em không hiểu nên cũng không quan tâm lắm, chỉ nghĩ là chắc đây là phong cách xã giao của giới nhà giàu.
Đến nhà này ăn cơm thì gặp một anh làm ở phòng ban nọ tầng lớp cocc, nghe nói là hai gia đình giới thiệu cho hai người (cô em kia với anh cocc), cả hai có vẻ mới quen biết, ông này có vẻ đổ cô em gái nhà này, nhìn khá khép nép và lịch sự. Và gặp một em gái khác khá xinh, có công việc tử tế, là mẫu hình lí tưởng của nhiều người. Em gái này thì đổ ông anh, nhìn thái độ bẽn lẽn kiểu nàng dâu gặp mẹ chồng, đến với tư cách là bạn ông anh này.
Em vừa ăn vừa nghĩ không hiểu mục đích cuộc gặp gỡ này là gì?
Bây giờ nghe anh em kể hóa ra là: gia đình kia đã nhắm ông cocc cho cô con gái, và mời anh trai em đến để tỏ ra là cô này cũng có người theo đuổi, kiểu như để dằn mặt ông kia, em nghĩ em cũng có vai trò như vậy. Thật nguy hiểm.
Chơi thân với nhau mà mời cả nhà cụ vào làm bình phong chân gỗ thì nên xem lại.
Thật lố bịch

ubisapro

Xe trâu
Lại ảo tưởng bản thân rùi ợ ;))

ubisapro

Xe trâu
Lại ảo tưởng bản thân rùi ợ ;))

dvhung243

Xe điện
Không ngủ với người đã có gia đình thôi chứ , còn chúng nó chưa cưới nhau thì kệ cmnl

Ông anh chủ thớt mặc cảm thế thì làm ăn được gì , chưa gì đã sợ là " chạn vương " .

Nhưng yếu tố chính phụ thuộc gái kia , yêu nhau thật sâu đậm thì " bác sĩ bảo kiểu " là xong

Em nghi tay buôn lậu thuốc lá mới đi học một lớp chính tả cấp một về lập thớt lùa gà tiếp.

Idemitsu

Xe tăng
E ếu hiểu j. Văn thì lủng củng. Túm lại hỏi 1 câu đúng với mọi topic tâm sự: Chịch chưa?