Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, (Phần 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

nongdan2014

Xe điện
Ý cụ là làm HỒNG và KHÍT chứ dì ;)) . Muốn khít thì làm hồng lên... (Dùng đèn khò khò cho hồng lên rồi bóp vào cho khít...Gọi là thẩm mỹ là chuẩn) :)
Thớt ký thuật, đề nghị cụ không nên dùng từ của ngành phụ khoa, làm các cụ khác khó tưởng tượng ;))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Cãi lèm lèm ;))
Chính vì nó ko còn hở nên nó mới ko bóp chặt dc. Phải dùng máy cắt cầm tay xẻ cho cái KHE đó rộng ra thì xiết mới chặt nhá.
tới cháu phiền cụ mó v2 nhà cháu nhé :))

Koạt mo

Xe điện
tiếng này nhà e chỉ vậy và chả thấy to hơn, ngắm cái gầm toét mắt mỗi lần lên cầu hay thao bánh chỉ cần thấy vết trượt ma sát nhỏ là xử mà k ra , ngót năm rồi @@ e chỉ ngại chở khứa, đù cái xe như hoa hậu mà lọc cọc thế , bách nhục :))

nó mà hết nhà cháu thay ngay cơ mà để đạt tầm như thánh thủ thư thì chịu, cầm có máy trợ tim :)) dần cho khoai nhừ vậy
Nhà cháu sống chung mí ló 3 năm. Một lần cho xe lên cầu, khi vừa nhấc cầu thì phát hiện ra vị trí tiếng kêu. Xử lý xong thì im như thóc. Vừa rồi thay bi mai ơ trước, ko kiểm tra bj nó lại kêu. Lúc nào lại phải lên cầu xiết lại bulon. (Thợ éu dám xiết mạnh tay vì sợ cháy ren).
Chính hắn đây (ảnh cụ chánh)

Thợ éu dám xiết mạnh, sợ dư lày

Túm váy là dùng tay công, xiết thật mạnh mới đủ lực thì phần "cối" mới ôm chặt lấy "chày"
Cứ để chày thò ra thụt vào thì kiểu dì chả phát tiếng rên :)) ...
nếu chờn ren thì thay ốc khác.
Nếu thế theo nhà cháu, mai mốt chơi đôn thêm "bi' cho chày, kiểu gì cũng làm "cối" kêu la thảm thiết :))
cụ chỉ nhà cháu tuè chuyến mc, về cháu xử ngay rồi . Vẫn kêu mí ác lọ, mai cháu alo cụ chánh roof quyết có phi xuống k
Cụ có chắc chắn là đã xiết chặt dc con bu lông đấy ko...
Cụ nhìn thấy cái vành "cối" nó dày cỡ đấy và là thép mác cao thì xiết để nó ôm dc "chày" thì KO PHẢI DẠNG VỪA ĐÂU.
chặt mà cụ, chặt tới mức k còn tí hở nào cái ngõng ôm
Nếu xử lý cục bộ không hết, cụ mua máy trợ tim, làm nguyên dàn gầm, em đảm bảo trên 50% hết.
Cụ thay theo kiểu loại trừ, đến cái cuối cùng, thì cái đầu tiên lại kêu.

tuangiga31mes2c

Xe container
Bận bịu quá hôm nay mới vào đọc thấy v3 cụ hay ốm vặt quá! Tóm lại là làm lại máy luôn ak cụ? Cụ để lại em cái khung e hợp màu đỏ,:)):))
Ốm vặt là thế nào cụ, ốm nặng đấy chứ, chả biết có kịp hội làng ko. Em để lại cho cụ cái khung giá 130 củ nhá.

dangtan77

Xe điện
Ốm vặt là thế nào cụ, ốm nặng đấy chứ, chả biết có kịp hội làng ko. Em để lại cho cụ cái khung giá 130 củ nhá.
Ôm luôn! may là cụ không phải mắc màn nằm ngủ ngoài cao tốc chờ sáng đấy!thua cave nhà e lắm lắm rùi nhá, chưa phải kéo bao giừ đâu nhá:D

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Nếu xử lý cục bộ không hết, cụ mua máy trợ tim, làm nguyên dàn gầm, em đảm bảo trên 50% hết.
Cụ thay theo kiểu loại trừ, đến cái cuối cùng, thì cái đầu tiên lại kêu.
nhà cháu định phi xe xuống làm đây nhưng tay ở sơn la lần này cáo họp, nhõn mình lại phải cưỡi boing xuống. thay cả dàn thì 100% khỏi chứ ợ vì tiếng này nhà cháu chắc chắn vùng kêu rồi mà mắt thường nhìn k ra :))
Em cũng 1 năm đi với tiếng kêu lục cục, thay càng i, thay tai moay ơ, đi 1 năm vẫn im re :D
mai nhà cháu xem cái tai moi ơ wg nó dư nào :))

Kave

Xe buýt
nhà cháu định phi xe xuống làm đây nhưng tay ở sơn la lần này cáo họp, nhõn mình lại phải cưỡi boing xuống. thay cả dàn thì 100% khỏi chứ ợ vì tiếng này nhà cháu chắc chắn vùng kêu rồi mà mắt thường nhìn k ra :))

mai nhà cháu xem cái tai moi ơ wg nó dư nào :))
cụ sắp đi thủ đô chưa8-}

Kave

Xe buýt
các cụ cho em hỏi cái con ốc tăng dây curoa block lạnh này vặn ko ra thì làm thế nào? hay là phải thay cả cụm ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng