Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 1)

Trạng thái
Thớt đang đóng

minck

Xe container
Cụ phục chế ở đâu vậy? Cho nhà cháu cái địa chỉ với! Nhà cháu bị vỡ ở phần đèn lùi bên phụ như cụ...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
Em tưởng trước cụ thay bộ 2010 vào rồi mà, giờ lại VỀ ZIN hả cụ, như này vẫn chuẩn nhất cụ nhỉ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Cụ phục chế ở đâu vậy? Cho nhà cháu cái địa chỉ với! Nhà cháu bị vỡ ở phần đèn lùi bên phụ như cụ...
Phục chế ở dưới Mai thị Động ( đối diện quán cafe nhà em đới ) :))
Về phục chế em thấy dưới chỗ em làm cũng rất tốt mà đẹp ( ngang trên chợ ), nhưng em thấy chất mica thì vẫn thua các lão luyện trong SG phục chế . Ko bị bạc màu thế mới giỏi :D.

Chỉnh sửa cuối:

minck

Xe container
Phục chế ở dưới Mai thị Động ( đối diện quán cafe nhà em đới ) :))
Về phục chế em thấy dưới chỗ em làm cũng rất tốt mà đẹp ( ngang trên chợ ), nhưng em thấy chất mica thì vẫn thua các lão luyện trong SG phục chế . Ko bị bạc màu thế mới giỏi :D.
Quan trọng nhất là chất liệu mica bên phục chế phải đồng bộ với bên nguyên bản kể cả mầu sắc và hoa văn thì mới ko "lộ hàng" cụ nhề !!!

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Quan trọng nhất là chất liệu mica bên phục chế phải đồng bộ với bên nguyên bản kể cả mầu sắc và hoa văn thì mới ko "lộ hàng" cụ nhề !!!
Em biết trong SG họ nhập đc loại mica ( em cũng chả biết gọi là cái gì... ) rất bền màu , nhưng giá thành lại khá cao. Trước đây em đã xem 1 xe của Mai linh trong SG chế lại đèn hậu. Nhưng nhìn qua thì ko phát hiện ra là chế lại , mặc dù chủ xe đã chế khá lâu .

TL_Vietnam

Xe lăn
Đối diện nhà CT sang đới kụ - Về màu sắc + hoa văn của đèn thì giống luôn. Chỉ có độ bền màu thì chưa biết được. Mà 70k thay mica + oánh bóng thì 1 năm thay 1 lần cũng o kê kụ nhờ :D

Em tưởng trước cụ thay bộ 2010 vào rồi mà, giờ lại VỀ ZIN hả cụ, như này vẫn chuẩn nhất cụ nhỉ
Nhà cháu vưỡn bộ đèn sê ri 2004 mà kụ :D

TAICOI

Xe tải
Vợ 2 nhà em sau mấy hôm nằm xưởng về tự dưng "rau mùi" quá, em đã đi dọn nội thất kỹ rồi nhưng được 1, 2 hôm lại mùi chua chua như cũ, thằng cu dọn nó bảo phải vệ sinh cả lọc gió điều hòa nữa mới hết, nhưng e nghĩ không phải do điều hòa, vì mấy hôm nay trời mát e toàn tắt điều hòa mở kính. Hay do ghế nỉ gặp trời ẩm nó thế nhỉ, e thấy hội WG nhà mình nhiều cụ vẫn đi ghế nỉ bình thường mà. Các cụ giúp e với ạ, F1 nhà e nó còn bịt mũi chê ko thèm lên xe của bố mới chết em ~X(:77::77::77:

TAICOI

Xe tải
khuyên cụ không nên đầu tư vào vụ này vì hiệu quả không cao, xe wg thường hay mọt gỉ cánh cửa và ba bô lê từ trong ra nên cụ có sơn bên ngoài cũng chả ích lợi gì, còn sơn để chống ồn cũng không hiệu quả vì xe wg nó ồn từ nhiều thứ trong đó ồn nhất là khớp nối bản lề vào khóa của tất cả các cánh cửa, riêng cánh cửa thứ 5 là ồn nhất, ngoài ra nó còn lọc xọc ở hệ thống lái và treo của bánh trước mà mấy chỗ ồn nhất đấy thì cụ lại không sơn được.
Bác superwagon hiểu rất rõ về mấy e WG này, đọc các bài viết của bác e cứ gọi là phục lăn lông lốc, e đề nghị cụ CT bầu cụ ý làm trưởng ban kỹ thụt nhá :41::41::41:

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Bác superwagon hiểu rất rõ về mấy e WG này, đọc các bài viết của bác e cứ gọi là phục lăn lông lốc, e đề nghị cụ CT bầu cụ ý làm trưởng ban kỹ thụt nhá :41::41::41:
Ko những bầu làm kỹ thuật mà WGC còn tăng cả lương khủng mà cụ ấy vẫn ko chịu đảm nhận. Suốt ngày chỉ thích mặc quân phục thôi ạ :D

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Vợ 2 nhà em sau mấy hôm nằm xưởng về tự dưng "rau mùi" quá, em đã đi dọn nội thất kỹ rồi nhưng được 1, 2 hôm lại mùi chua chua như cũ, thằng cu dọn nó bảo phải vệ sinh cả lọc gió điều hòa nữa mới hết, nhưng e nghĩ không phải do điều hòa, vì mấy hôm nay trời mát e toàn tắt điều hòa mở kính. Hay do ghế nỉ gặp trời ẩm nó thế nhỉ, e thấy hội WG nhà mình nhiều cụ vẫn đi ghế nỉ bình thường mà. Các cụ giúp e với ạ, F1 nhà e nó còn bịt mũi chê ko thèm lên xe của bố mới chết em ~X(:77::77::77:
Cụ cứ tháo hết tất cả sàn ghế ra.....giặt sạch phơi nắng mấy hôm đảm bảo hết ngay ! Ra mấy ông dọn nội thất thì chỉ đc phun mấy cái hóa chất bên ngoài thôi!Ko hết đc bên trong đâu ợ .

TAICOI

Xe tải
Cụ cứ tháo hết tất cả sàn ghế ra.....giặt sạch phơi nắng mấy hôm đảm bảo hết ngay ! Ra mấy ông dọn nội thất thì chỉ đc phun mấy cái hóa chất bên ngoài thôi!Ko hết đc bên trong đâu ợ .
Vâng, có khi phải chọn hôm nào nắng ráo e lôi hết lòng mề ra vệ sinh cụ nhể, nhưng chết cái em chả bít tháo ghế thế lào thì phải làm sao các cụ nhể (b)(b)(b)

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu công nhận kụ Siêu trả lời các thắc mắc cực kỳ chi tiết và dễ hiểu. Vốt 1 phiếu bầu cho kụ ah :D (b)(b)(b)

haanhbinan

Xe điện
Đúng là cái vụ rau mùi này cũng khó thật, v2 em ghế nỉ nguyên bản cũng bị cái bệnh tai mũi họng này, có người nói bọc da vào là hết à.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Vâng, có khi phải chọn hôm nào nắng ráo e lôi hết lòng mề ra vệ sinh cụ nhể, nhưng chết cái em chả bít tháo ghế thế lào thì phải làm sao các cụ nhể (b)(b)(b)
Cụ chuẩn bị tuốc lơ vít 4 cạnh, khẩu 12 và 14 là cụ có thể tháo tung hết nội thất xe wagon ra rồi đấy ạ ! Giặt sạch thảm sàn . Phơi nắng vài hôm là đảm bảo hết mùi ngay.

TAICOI

Xe tải
Đúng là cái vụ rau mùi này cũng khó thật, v2 em ghế nỉ nguyên bản cũng bị cái bệnh tai mũi họng này, có người nói bọc da vào là hết à.
Bọc da là hết thật hả cụ, thế thì lại phải gom lúa để tiến hành thôi, cụ CT và các cụ đã bọc ghế da cho e ý kiến về vụ này cái, em tháo thì tháo được nhưng lắp vào thì sợ ... thừa ốc :42::42::42:

superwagon

Xe buýt
khẳng định với cụ là bọc da giả da cho ghế và lót sàn xe là hết mùi ngay, xe getz của em nguyên bản ghế nỉ cũng hôi sau đó bọc lại giả da thì hết ngay

TAICOI

Xe tải
khẳng định với cụ là bọc da giả da cho ghế và lót sàn xe là hết mùi ngay, xe getz của em nguyên bản ghế nỉ cũng hôi sau đó bọc lại giả da thì hết ngay
Em thấy sàn wagon (xe của e) có sẵn một lớp lót (ko biết là chất liệu gì, trông giống giả da ợ) thế thì có phải lót cả sàn không hay chỉ bọc ghế thôi hở cụ?

superwagon

Xe buýt
xe cụ có lót sàn rồi là do chủ xe trước họ lát cho đấy, xe wg nguyên bản khi xuất xưởng chỉ có lót sàn bằng nỉ thôi, như thế cụ chỉ cần bọc thêm ghế là được chắc mất khoảng 1,5tr

TAICOI

Xe tải
xe cụ có lót sàn rồi là do chủ xe trước họ lát cho đấy, xe wg nguyên bản khi xuất xưởng chỉ có lót sàn bằng nỉ thôi, như thế cụ chỉ cần bọc thêm ghế là được chắc mất khoảng 1,5tr
Thế thì e cũng phải bọc thử xem thế nào, các cụ có biết chỗ nào ngon bổ rẻ ở khu cầu giấy chỉ e cái, thanhbinhauto thì gần nhà nhưng dính phốt vơi các cụ OF nhiều nên e cũng hơi ngại

TL_Vietnam

Xe lăn
Trên of thường làm chỗ kụ Hội sài gòn ở Nguyễn xiển. Quanglick Tam trinh và 1 chỗ ở Hoàng hoa thám :D

Trạng thái
Thớt đang đóng