[Funland] Tác hại của rượu bia!

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Lúc uống thì vui, lúc say thì mêt. E sợ cái cảm giác mệt mói khi say nên đang hạn chế dần rượu bia.
Uống vài ly thì thấy lâng lâng sảng khoái, uống nhiều hôm sau mệt lắm.
Bữa cơm tối sau ngày làm việc uống 1-2 ly cho thư giãn cụ ạ. Không sao đâu, đừng uống nhiều thôi

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vâng hôm trước nhìn 3 đứa trẻ con mà cũng xót. Thường thì em thấy ông nào uống tốt cũng to béo
Nhưng đến lúc phát bệnh thì yếu đi cực nhanh cũng vì cơ thể như vậy mà bảo đi tập TDTT thì khó
Sói em cũng thế, ăn tốt, uống tốt, nên cũng ko thể tránh được số phận, nên nhìn cảnh vợ trẻ, con thơ xót lắm ấy :(

Dân Tổ

Xe container
Không nên lạm dụng bia rượu, thuốc lá và các chất kích thích các cụ ơi. Cái gì cũng có giá của nó, bản thân em chứng kiến 2 vụ lãnh đạo 1 đã ra đi, 1 vẫn nằm (vợ con chăm sóc)... cái giá để lên vị trí cao (mà chưa kịp) nó đắt quá.

tranmanhha

Xe điện
E nghĩ cuộc sống mà ko dùng tẹo nào bia rượu thì thật vô vị. Cơ mà dùng có chừng mực thôi thì ok. Em giờ 1 tuần chỉ 1 lần và uống cũng cầm chừng, tăng cường chơi thể thao tuần 3 buổi tennis, và lưu thông huyết mạch tuần khoảng 2 .... cái ạ :D . Em năm nay U50 ạ he he
Em cũng u50.
Có tuần em mấy trận rượu. Có tuần chả có trận nào. Nói chung vui thì uống, không miễn cưỡng. Thể thao em chơi mỗi môn đi bộ, ngày khoảng 4km. Tuần hoàn máu và não thì lác đác gọi là. Cụ khoẻ hơn em rồi.

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Uống rượu nếu không cẩn thận rất dễ trở thành thói quen khó bỏ. Em trước đây bữa cơm nào cũng 1 ly vang đỏ, sau lên đô là 2 ly. Công nhận có chén rượu ăn rất ngon miệng. Vừa rồi bị rối loạn tiêu hoá nên không uống rượu nữa.

cusao

Xe lăn
Biết thừa là có hại nhưng bỏ đc hay không lại là chuyện khác

PhongNhi1803

Xe hơi
Theo các cụ thì ngày 1 đến 2 lon bia có hại không ak,Uống rựu vang có hại không ak

ngocquybk

Xe điện
Em cũng hạn chế, chứ cứ nhậu liên hoàn thì gan sao chịu nổi. Tiếp khách hoặc sếp em mới uống sau nghỉ cả tuần =)) cho gan hồi phục.

Arabia

Xe tăng
Đọc mà buồn, có ông anh rể bên vợ em cũng thế, hiền lành tốt tính mà phải cái ko bỏ được rượu vì uống quen từ nhỏ, chỉ hơn 40 đã ra đi. Ấy thế mà mọi người vẫn cứ ép nhau uống, chẳng thể hiểu nổi.

cantona

Xe container
Giờ thời đại của fitness, thằng nào bú rượu cho lắm chết sớm chả ai thương. Cứ vin vào quan hệ đối tác này nọ, vin đi, vin xuống hố chả ai thương ;))

Tôm đồng

Xe tải
Ông cụ thân sinh ra em nghiện chẳng bỏ được. Giờ thì huyết áp cao, tiểu đường mà ngày vẫn chục chén. Haizzz....Vợ con khuyên bảo chẳng nghe đâu. Rượu nhiều ảnh hưởng tới thần kinh, nhớ nhớ quên quên...Có lần đi nhậu đám cưới xong lúc về còn đi lạc đường, say ngã ra đường....cũng may gặp được người tốt người ta giúp đỡ. Sau lần đó e tưởng cụ biết sợ nhưng chả thấy sợ gì, vẫn như chưa hề có chuyện gì cả, đâu vẫn vào đấy. Lúc nào cũng kêu sống chết có số....Bảo thủ vô cùng ! Còn bố chồng em thì đã bị tai biến nằm 1 chỗ...cũng vì rượu nhiều mà ra. Chán cái cảnh phải chăm lo người già ốm yếu nằm 1 chỗ lắm rồi nên lúc nào lão chồng em mà đi nhậu về say xỉn thì em lên cơn điên em chửi cho 1 trận ! E bảo lão "về già mà lại nằm 1 chỗ như bố anh thì tôi mặc xác anh ! " . Có sức khỏe không biết giữ rồi tới lúc ốm nằm đấy vợ con phải hầu vừa mất thời gian, công sức, tiền bạc lại còn hao tổn tinh thần. Sống thế nó buồn lắm ! Hãy sống vui sống khỏe và sống có ích ! Thời gian nhậu nhẹt hãy bớt bớt, dành để quan tâm tới gia đình các cụ mê nhậu ạ ! Em phận là phụ nữ , cũng mê nhậu nhưng em chỉ diệt mồi thôi, bia thì chỉ 1 lon, rượu vang thì chỉ 1-2 ly....cho lành mạnh.
Có 1 cậu em biết, ra đi khi mới 30, sau 1 trận nhậu khao bạn bè vì vừa biết tin vợ có bầu. Cậu này to béo và lại nhậu nhiều, đêm đó sau trận nhậu thì bị đột quỵ chắc là do nhồi máu cơ tim. Xót xa lắm....Nỗi đau của người ở lại người chết có biết được đâu để mà nói giá như....😥
Vợ em mà nói thế, em lót tay 1 tỉ trả ngay về nơi sản xuất. Láo nháo thành quen, nhịn vài lần có khi nhảy lên đầu lên cổ mình ngồi chễm trệ. Hỏng!

(Em chém gió tí, mợ đừng tưởng thật nhé)

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Trên báo đài thì em cũng nghe nói nhiều đến tác hại của rượu bia rồi nhưng gần nhất chứng kiến người thân của mình là nạn nhân thì em mới sợ thật sự
Chuyện là ông anh họ vợ em sinh năm 80, từ những năm 20 tuổi đã có thói quen bữa nào cũng phải làm cốc rượu hoặc vài lon bia đều như vắt chanh. Tính ông anh rất thoải mái, lại là dân lái xe đường dài nên gần như thành thói quen khó bỏ. Mỗi lần về quê mấy anh em uống cũng vui, em không uống được nên chỉ cầm chừng
Cũng vì bia rượu thuốc lá nhiều, ít vận động mà ông anh thời điểm cao nhất nặng gần 90kg, thuốc hút không nhiều. Năm ngoái đi khám phát hiện ra bị tim, bác sĩ bảo sức khoẻ yếu nên phải thôi rượu bia thuốc lá. Đúng đợt 2 vợ chồng lại đang có chuyện nên ông anh thỉnh thoảng vẫn uống, cũng đi khám rồi uống thuốc.
Thế mà đùng cái hôm trước, ông anh quét nhà xong bảo vào giường nằm tí, đến lúc người nhà gọi dậy ăn cơm thì vào xem đã tím tái hết người. Đưa vào viện nhưng không cứu được.
Ông anh em tuy rượu bia nhưng rất tốt tính, tính thoải mái ai cũng quí. Nhưng chỉ vì rượu bia không kiểm soát được. Mới hơn 40 tuổi mà sức khoẻ đã bị ảnh hưởng quá nhiều rồi
Lần này chắc em cũng cai rượu bia thôi, dù bình thường cũng chả uống mấy rồi. Sĩ cái gì chứ sĩ cái rượu bia này thì không bổ béo gì thật, đằng nào mình cũng chả làm Sếp được.
Nghĩ chuyện vừa xảy ra, thêm việc ông ấy còn 3 đứa con nhỏ mà cũng thương quá.
Nhà thớt nhìn nhận xã hội như dòm trời từ đáy giếng.
Lãnh đạo nhà ta có chả ít vị tửu lượng cực tốt nha. Rượu trăng dân cất lấy chở 1-2l/bữa là bình thường nhá :D

hoatokyo

Xe đạp
Uống ít vẫn có lợi cụ ơi. Bác e ở nhà ngày vẫn 1 chén rượu ngâm

EmChuaCoBang

Xe hơi
Bia rượu nói chung ghét nhất là kiểu ép nhau các bác ạ. Mỗi người mỗi tửu lượng khác nhau.

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
100 ông uống diệu cứ cho 30 ông chết, ốm, nát... đê. Vẫn còn 70 ông cuộc đời phấn khởi nhé.
100 ông ko uống thì đời đã gọi là bình bình cmn rồi. Nhất là cái hạng sợ vợ nghe vợ nữa thì thoai, khổ còn ko biết là khổ ko chấp.
Em cứ chăm chỉ vận động, thể dục thể thao và tất nhiên là uốn diệu òi. Vào đc số 70 thì tốt. Số 30 phải chịu. Còn nhất quyết ko bắt chước 100 chú bình bình kia.
:D
Cụ này chắc cuộc đời may mắn chưa gặp biến cố lớn. Thử nằm viện 3 tháng trong giây phút sinh tử, con thơ, bố mẹ già với thấm. Đàn bà bây giờ 50t vẫn còn hơn hởn, các cụ chết nó cặp bồ hoặc lấy chồng ngay. Chỉ khổ bố mẹ và con cái mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

QDV2012

Xe tăng
Rượu bia không xấu

Người quen của bác mà đến ngưỡng 90kg là béo phí rồi, mỡ máu nhiều rất hại. Quan trọng phải chăm tập thể dục ăn uống khoa học chứ mỗi ngày 1 lon bia chén rượu ko sao mà lại rất tốt.

Bản thân em cũng phải uống nhiều mà lại rất hay chăm tập thể dục chạy bộ nên vừa tốt sức khỏe lại nâng cao đc thể lực khi ngồi trên bàn nhậu.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Nhà thớt nhìn nhận xã hội như dòm trời từ đáy giếng.
Lãnh đạo nhà ta có chả ít vị tửu lượng cực tốt nha. Rượu trăng dân cất lấy chở 1-2l/bữa là bình thường nhá :D
Lãnh đạo nhà nước thì em cứ thấy 10 ông uống tốt cả 11. Mà đi với các Sếp lại ko uống lại bảo khinh Sếp thì sợ lắm

Marance

Xe tăng
phàm trên đời: "biết thì tốt, dùng được cũng tốt, có giới hạn là tốt, nhiều quá là không tốt".
em quan niệm thế chẳng biết có sai không.

fadco

Xe container
Lãnh đạo nhà nước thì em cứ thấy 10 ông uống tốt cả 11. Mà đi với các Sếp lại ko uống lại bảo khinh Sếp thì sợ lắm
ko uống giỏi còn lâu mới lên sếp, thế cho nó vuông vắn:)))