[Funland] Tác hại của thức khuya,hoặc ngủ ko đủ giấc

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Từ ngày Covid em cũng toàn mất ngủ đêm

lanhpham

Xe điện
MẤT NGỦ NGHE THÌ RẤT ĐƠN GIẢN, NHƯNG ĐÚNG NHƯ CỤ CHỦ THỚT NÓI, NÓ LÀ NGUỒN CƠN CỦA TẤT CẢ CÁC BỆNH CỤ ẤY KỂ LÀ CHUẨN 100%
EM GIẢI THÍCH THEO CÁCH CỦA EM NHÉ, NẾU CỤ NÀO CÓ PHẢN BÁC GÌ ,HOẶC CHỈ BẢO GÌ THÌ IN BOX, 0912 5959 36 EM XIN CẢN ƠN.
1/ NGỦ LÀ TRẠNG THÁI THẢ LỎNG CƠ THỂ, THEO CÁC BẬC TIỀN NHÂN KHUYÊN TỐT NHẤT NÊN NGỦ TỪ 23 H ĐẾN 5H SÁNG.
VÌ SAO LẠI PHẢI NGỦ VÀO GIỜ ĐÓ, THÌ LÃO TỬ CHỈ DẬY KHỔNG TỬ MỖI MỘT LỜI, PHẢI BIẾT THUẬN THEO TỰ NHIÊN.
THEO ĐÔNG Y : TỪ 23 H ĐẾN 1 H SÁNG LÀ GIỜ MẬT THẢI ĐỘC,GIỜ NÀY CẦN YÊN TĨNH,
TỪ 1 H ĐẾN 3 H SÁNG LÀ GAN THẢI ĐỘC.
TỪ 3- 5 GIỜ SÁNG LÀ PHỔI THẢI ĐỘC......
VÀ QUAN TRỌNG NHẤT LÀ CẦN NGỦ TỪ 23H ĐẾN 3 GIỜ SÁNG.
LẬT LẠI VẤN ĐỀ , CỤ THỚT MẤT NGỦ LÂU NGÀY LÀM GAN KHÔNG THẢI ĐỘC ĐƯỢC, GÂY NÓNG, GAN NÓNG PHẠM VÀO DẠ DÀY, GÂY VIÊN DẠ DÀY HOẶC CHƯA VIÊM THÌ GÂY DƯ AXIT TRÀO NGƯỢC THỰC QUẢN, TRÀO NGƯỢC NHIỀU GÂY VIÊM HỌNG, HOẶC BUỔI SÁNG CÓ ĐỜM NHẦY Ở CỔ, NGƯỜI KHÔNG NGỦ ĐƯỢC THÌ THẬN YẾU, THẬN CHỦ CỐT, NHƯNG YẾU GÂY XƯƠNG KHỚP KÉM, GAN CHỦ GÂN, CHỦ HUYẾT , MÀ GAN NÓNG THÌ GÂY GÂN CƠ XƯỚNG KHỚP KÉM... CÒN NHIỀU LẮM....
TÓM LẠI : EM CÓ CÁCH GIÚP CỤ , NẾU CẦN THÌ GỌI EM, NHƯNG QUAN TRỌNG NHẤT PHẢI TẬP THỂ DỤC, NGÀY 30 PHÚT, UỐNG NƯỚC ĐỦ,THUỐC UỐNG VỚI NGƯỜI NÀY PHẢI ÍT NHẤT 3 THÁNG. ĂN UỐNG ĐẠM BẠC.
THÌ OK .
THIẾU BẤT KỂ CÁI GÌ CŨNG KHÔNG ĐƯỢC.
Cụ kết bạn zalo với e nha 0983138196 giúp e với,chứ cứ này chắc e chết non mất

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
mới 34 mà bết thế
các bệnh của Cụ nó do nhiều yếu tố chứ đau chỉ do thức khuy, ngủ ko đủ giấc đâu, E thường ngủ sau 0h mỗi ngày khỏang 4-5 tiếng , rồi cũng thấy quen

ate1987

Xe tăng
Em thì ngủ mê mệt . ngủ nhiều mà vẫn thấy thèm ngủ :D

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Cụ chủ trước khi đi ngủ tắt nguồn điện thoại bỏ vào két sắt ấy, ko có gì táy máy thì mới ngủ sớm được
Kéo rèm chùm kín phòng để ko có ánh sáng le lói từ ngoài hắt vào gây mất tập trung
Thêm nữa là bữa tối làm lon bia vừa ngon cơm vừa dễ ngủ

gvnth

Xe buýt
MẤT NGỦ NGHE THÌ RẤT ĐƠN GIẢN, NHƯNG ĐÚNG NHƯ CỤ CHỦ THỚT NÓI, NÓ LÀ NGUỒN CƠN CỦA TẤT CẢ CÁC BỆNH CỤ ẤY KỂ LÀ CHUẨN 100%
EM GIẢI THÍCH THEO CÁCH CỦA EM NHÉ, NẾU CỤ NÀO CÓ PHẢN BÁC GÌ ,HOẶC CHỈ BẢO GÌ THÌ IN BOX, 0912 5959 36 EM XIN CẢN ƠN.
1/ NGỦ LÀ TRẠNG THÁI THẢ LỎNG CƠ THỂ, THEO CÁC BẬC TIỀN NHÂN KHUYÊN TỐT NHẤT NÊN NGỦ TỪ 23 H ĐẾN 5H SÁNG.
VÌ SAO LẠI PHẢI NGỦ VÀO GIỜ ĐÓ, THÌ LÃO TỬ CHỈ DẬY KHỔNG TỬ MỖI MỘT LỜI, PHẢI BIẾT THUẬN THEO TỰ NHIÊN.
THEO ĐÔNG Y : TỪ 23 H ĐẾN 1 H SÁNG LÀ GIỜ MẬT THẢI ĐỘC,GIỜ NÀY CẦN YÊN TĨNH,
TỪ 1 H ĐẾN 3 H SÁNG LÀ GAN THẢI ĐỘC.
TỪ 3- 5 GIỜ SÁNG LÀ PHỔI THẢI ĐỘC......
VÀ QUAN TRỌNG NHẤT LÀ CẦN NGỦ TỪ 23H ĐẾN 3 GIỜ SÁNG.
LẬT LẠI VẤN ĐỀ , CỤ THỚT MẤT NGỦ LÂU NGÀY LÀM GAN KHÔNG THẢI ĐỘC ĐƯỢC, GÂY NÓNG, GAN NÓNG PHẠM VÀO DẠ DÀY, GÂY VIÊN DẠ DÀY HOẶC CHƯA VIÊM THÌ GÂY DƯ AXIT TRÀO NGƯỢC THỰC QUẢN, TRÀO NGƯỢC NHIỀU GÂY VIÊM HỌNG, HOẶC BUỔI SÁNG CÓ ĐỜM NHẦY Ở CỔ, NGƯỜI KHÔNG NGỦ ĐƯỢC THÌ THẬN YẾU, THẬN CHỦ CỐT, NHƯNG YẾU GÂY XƯƠNG KHỚP KÉM, GAN CHỦ GÂN, CHỦ HUYẾT , MÀ GAN NÓNG THÌ GÂY GÂN CƠ XƯỚNG KHỚP KÉM... CÒN NHIỀU LẮM....
TÓM LẠI : EM CÓ CÁCH GIÚP CỤ , NẾU CẦN THÌ GỌI EM, NHƯNG QUAN TRỌNG NHẤT PHẢI TẬP THỂ DỤC, NGÀY 30 PHÚT, UỐNG NƯỚC ĐỦ,THUỐC UỐNG VỚI NGƯỜI NÀY PHẢI ÍT NHẤT 3 THÁNG. ĂN UỐNG ĐẠM BẠC.
THÌ OK .
THIẾU BẤT KỂ CÁI GÌ CŨNG KHÔNG ĐƯỢC.
E thấy bẩu Tâm chủ huyết mạch, còn Can tàng huyết cụ nhỉ

Cụ Nicolas

Xe buýt
Cụ phải dùng viên thuốc ngủ 50kg bên cạnh nhiều vào, cứ ko nhắm mắt đc lại lôi ra dùng...dùng cho đến khi ko còn sức nữa thì tự khắc sẽ ngủ đc thôi
À, ngủ thì như vậy còn dạy được không thì em không biết nhé

Nam Hoa Tra

Xe máy
Thay đổi thôi cụ ơi. Cụ cứ lên lịch nhè nhẹ chống đẩy 100 cái 1 ngày trong vòng 1 tháng liên tục. Em nghĩ ko chỉ cải thiện sức khỏe mà ngủ cũng ngon hơn. Chúc cụ sớm mạnh mẽ trở lại.

2 tai 8 banh

Xe container
QUAN TRỌNG NHẤT PHẢI TẬP THỂ DỤC, NGÀY 30 PHÚT, UỐNG NƯỚC ĐỦ,THUỐC UỐNG VỚI NGƯỜI NÀY PHẢI ÍT NHẤT 3 THÁNG. ĂN UỐNG ĐẠM BẠC.
lâu lâu lắm mới thấy lão vào of
ăn uốn đạm bạc thì dễ vì đang dịch
phần thuốc mà là rịu thuốc có được không ạ ?
còn ngày TD 25 phút, đêm TD 5 phút trước ngủ được không lão ? :D :D

lanhpham

Xe điện
Thay đổi thôi cụ ơi. Cụ cứ lên lịch nhè nhẹ chống đẩy 100 cái 1 ngày trong vòng 1 tháng liên tục. Em nghĩ ko chỉ cải thiện sức khỏe mà ngủ cũng ngon hơn. Chúc cụ sớm mạnh mẽ trở lại.
Dạ vâng e cảm ơn cụ

NgVuBi

Xe tải
Có cụ nào ở độ tuổi u40 này mà ngày chịch 2 lần không. Không rõ tần suất như này có hệ lụy gì về sau không các cụ nhỉ 🙄

juve99

Xe cút kít
Em thức khuya hơn 20 năm nay rồi, hôm nào sớm cũng 1h mới ngủ, trước còn hay thức xuyên đêm. Nhưng em vẫn ăn ngủ tốt, ko bị mất ngủ, bệnh thì chắc cũng có.
Ghê, 10 tuổi đã đua đòi thức khuay :-j

hoangduc.sbr

Xe container
Tập tdtt chăm chỉ lên, cơ thể tiêu hao năng lượng, giải tỏa hết xì trét thì cứ 23h là tự cơ thể nó ép mình buồn ngủ rồi.
Nghe cụ chủ kể thấy bức bí thật, em sang năm cũng 34t như cụ nhưng ngoài bệnh đau dạ dày bị từ hồi trẻ ra thì em thấy b/thường.
Cụ chỉ cần đi chạy đều thôi, có điều kiện thì hít xà, hít đất thêm. Cộng cả tắm rửa thì ngày mất 1 tiếng rưỡi là cùng, bù lại đc body 6-8 múi, trẻ trung như thanh niên. Sinh lý trâu như dê, dai như đỉa. Bệnh tật nếu có chắc chắn thuyên giảm vì chính cơ thể nó tự cải tạo, chữa lành lại để thích nghi với lối sống chăm tập luyện.

lanhpham

Xe điện
Tập tdtt chăm chỉ lên, cơ thể tiêu hao năng lượng, giải tỏa hết xì trét thì cứ 23h là tự cơ thể nó ép mình buồn ngủ rồi.
Nghe cụ chủ kể thấy bức bí thật, em sang năm cũng 34t như cụ nhưng ngoài bệnh đau dạ dày bị từ hồi trẻ ra thì em thấy b/thường.
Cụ chỉ cần đi chạy đều thôi, có điều kiện thì hít xà, hít đất thêm. Cộng cả tắm rửa thì ngày mất 1 tiếng rưỡi là cùng, bù lại đc body 6-8 múi, trẻ trung như thanh niên. Sinh lý trâu như dê, dai như đỉa. Bệnh tật nếu có chắc chắn thuyên giảm vì chính cơ thể nó tự cải tạo, chữa lành lại để thích nghi với lối sống chăm tập luyện.
Từ hôm nay e nâng tập thể thao từ 30p lên 1tiếng cụ ah,đau dạ dày cụ uống cái này đi,e uống thấy đỡ đấy

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Không có gì ngoài tập thể dục, thể thao, tập và tập cụ nhé. Hoặc cụ chuyển sang nghề gì đó phải hoạt động, mang vác nhiều, vừa có sức khỏe lại vừa có tiền.

lanhpham

Xe điện

hoangduc.sbr

Xe container
Ngày nào đêm cũng ngủ 1 tiếng có là trâu bò ko có bệnh gì cũng tèo. Ngủ vậy người vất vưởng ban ngày như ma, ngồi chơi ko còn chả nổi nói gì học tập và lao động. E đêm nào ngủ 4-5 tiếng là ngày cũng chả thiết làm gì, bạ đâu ngủ đấy. 34 thì sung sức chán, tuổi ăn tuổi ngủ còn chưa hết
Em ngày ngủ có 5h thôi
Từ hôm nay e nâng tập thể thao từ 30p lên 1tiếng cụ ah,đau dạ dày cụ uống cái này đi,e uống thấy đỡ đấy
Tks cụ, bệnh dạ dày của em phải ăn hạt tiêu (1 bữa là dính) hoặc ăn nhiều ớt, dầu mỡ, uống rượu mạnh thì nó mới âm ỉ lại cụ ah. Đc cái em ăn uống cũng để ý với rất kỹ tính khi ăn ngoài.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Ngày nào đêm cũng ngủ 1 tiếng có là trâu bò ko có bệnh gì cũng tèo. Ngủ vậy người vất vưởng ban ngày như ma, ngồi chơi ko còn chả nổi nói gì học tập và lao động. E đêm nào ngủ 4-5 tiếng là ngày cũng chả thiết làm gì, bạ đâu ngủ đấy. 34 thì sung sức chán, tuổi ăn tuổi ngủ còn chưa hết
Cháu thì đêm cứ phải 6-7 tiếng, nếu không đủ là hôm sau não bộ chỉ còn 50% công suất, nhiều khi quên cả từ vựng tiếng Việt không nói được.