[Thảo luận] Tai bay vạ gió :((

Leo101

Xe tải
Website
wedecorvietnam.com
Em vừa bị 1 vụ tai bay vạ gió. Xin kể hầu các cụ, không có ảnh nên các cụ chịu khó hình dung giúp em. Còn vì sao không có ảnh thì các cụ đọc sẽ hiểu ạ. Em vẽ sơ sơ, mong các cụ đừng mắng em. :(

[/IMG]
Xe nhà em vào cua, quay đầu (có xi nhan, giảm tốc độ) khi quay đầu thì bị 1 ông 3 bánh cố tình chạy ép làn nên em dồn sự chú ý vào ông ấy. Đường 1 chiều nên em không để ý chiều ngược lại. Khi xe em vừa song song với giải phân cách thì 1 ông xe máy chạy ngược đường bỗng xuất hiện trước mặt. X_X. Em chỉ còn mỗi phản ứng là đạp phanh, nhưng vẫn rụp 1 phát. Ông xe máy đâm vào bánh trước bên lái của em, đổ xuống phía giải phân cách. Cần số đâm vào lốp trước xe em thì phải, làm lốp trước em xịt luôn, cần số thì rời khỏi trục số. Ông 2B thì ngã ngồi xuống giải phân cách, 2B thì vắt *** lên giải phân cách luôn (quả này em nghĩ tại tốc độ 2B nhanh quá), đầu thì bung đèn. Khi đó xe em cách giải phân cách khoảng gấn 1m, xe nằm y như trong hình.
Em tắt máy, bật đèn khẩn cấp, xuống xe. Vừa xuống ông 2B còn kiện:
- Anh phóng nhanh thế? :(
- Tao vừa vào cua để quay đầu, xe tao vừa mới song song với giải phân cách, đuôi xe tao còn chưa hết giải phân cách, mày bảo tao phóng nhanh thì tao phóng kiểu gì? X_X
- Nhưng em xi nhan rồi.
- Mày xi nhan nhưng mày đi ngược đường, tao còn đang phải nhìn đường bên này, tránh ông 3 bánh sao nhìn thấy máy được.
...... Im luôn.
Thấy nó ôm chân nhăn nhó, em ngó xem thì nó bị rách bụng chân (may quá nó không gãy X_X ).
- Thế chân mày có sao không, giờ tao gửi xe mày vào cây xăng đây, tao chở mày về nhà ông bác sĩ gần nhà tao để xử lý vết thương nhé? Mà mày gọi xem người nhà, bạn bè ra đây xem nào.
- .... Nhưng máy em hết tiền rồi, anh gọi hộ em. :-&
Em gọi ông anh, ra chở nó về, nhưng ông bác sĩ bảo phải ra viện khâu. Thế là ông anh cùng thằng cu làm cùng chở nó ra viện. Em đánh xe vào cái garage ngay đó (20m), gửi xe nó vào cây xăng rồi lên viện.
Kết quả là nó phải khâu mấy mũi, chắc nằm viện mất 2-3 ngày để bác sĩ tiêm, thay băng. Thấy bảo bị dập cơ, chắc do chân đập vào cần số. Thằng đội trưởng của nó (nó làm thợ kéo cáp, công trường ngay sát nhà em :( ) bảo thôi anh cứ đi về đi, nó không sao là tốt rồi. Em đang tính mai xem nó thế nào. Theo các cụ thì em có phải cho nó ít xxx không? Vì em xét thì nó đi sai hoàn toàn (nó đi ngược đường). Mà em không hiểu nó đâm kiểu gì. Cản trước của em không 1 vết xước, nhưng lốp trước bên lái thì thủng. Mà em nghe 1 tiếng rụp rất to. :((

Keineem

Xe buýt
Trong trường hợp này thì kệ nó thôi cho lần sau nó đi đứng cho nó tử tế.

Cù Lần

Xe tải
Cụ thăm hỏi như vậy là tận tình rồi, rất fải fép!

phongboy

Xe tăng
Nếu nó khó khăn, cụ rộng lượng thì bồi dưỡng nó mấy trăm k gọi là giúp đỡ cái tội đi ngu của nó, nếu cụ đang kẹt thì chẳng ai trách cụ.

Leo101

Xe tải
Website
wedecorvietnam.com
Sáng mai em lại phải đi vá lốp roài. Mà k biết đi xe trong tình trạng lốp xịt thế có sao không nhỉ? Lúc đó em gọi bọn gara nhưng không có người ở đó. Đành đánh xe vào gửi tạm, mai vào xem thế nào. :(

tricoi

Xe buýt
Kệ nó thôi, cụ làm thế là tốt quá rồi, không cần tốt hơn đâu

manhhung1901

Xe điện
EM thfi chưa hiểu lắm về tường trình của Cụ.Nếu theo như câu hỏi của CỤ đưa ra thì EM xin có mấy ý kiến :
- Hiện trường không còn nên mình không nói đến luật,đến ai sai ai đúng nữa.
-Về tình cảm thfi rõ ràng 2b đang bị ảnh hưởng đến sức khỏe<=Cụ chớ làm ngơ.Cho dù 2 bánh là công nhân của Bạn Cụ chủ.
Bởi vì:Nếu mình xét về tầm quan hệ của cả 2b và 4b nếu như đặt ngược lại vị trí của mình vào người ta thfi cũng còn nhiều chuyện để nois Cụ a!

niceshot

Xe container
EM ko hiểu lắm, cụ quay đầu trên đường 1 chiều là ntn? Lúc va chạm thì cụ đã qua đầu xong chưa? Nếu cụ đã sang làn đường chiều ngược lại thì chú xm sao lại đâm vào lốp xe cụ mà ko phải trực diện đầu xe?

Còn chú xm bị đau nhưng ko dám bắt đền gì cụ, nếu xông xênh thì cụ cho cú ấy vài trăm K đỡ tiền viện phí, thế cho lòng thanh thản cụ ạ!

Leo101

Xe tải
Website
wedecorvietnam.com
EM ko hiểu lắm, cụ quay đầu trên đường 1 chiều là ntn? Lúc va chạm thì cụ đã qua đầu xong chưa? Nếu cụ đã sang làn đường chiều ngược lại thì chú xm sao lại đâm vào lốp xe cụ mà ko phải trực diện đầu xe?

Còn chú xm bị đau nhưng ko dám bắt đền gì cụ, nếu xông xênh thì cụ cho cú ấy vài trăm K đỡ tiền viện phí, thế cho lòng thanh thản cụ ạ!
Đường là đường 2 chiều (có dải giải phân cách kiểu như đường Nguyễn Trãi) cụ ạ. Em đi bên này, quay đầu để sang làn bên kia. Lúc va chạm thì xe em nằm y như trong hình vẽ đấy ạ. Xe song song với giải phân cách. Còn nó đâm thì em đã nói là em không hiểu nó đâm kiểu gì mà. Em còn đang mải nhìn cái ông đi xe 3 bánh ép làn em. Quay lại đã thấy nó trước mặt rồi. Còn chiều đi thì em đi đúng chiều, 2B đi ngược. Đến giờ em vẫn k hiểu sao nó đâm thủng lốp xe em được. :(

filmonline

Xe điện
Hôm vừa rồi e bị y như cụ, cũng trên đường Nguyễn Trãi. Vừa ló được đầu qua dải phân cách, sang đường bên kia thì 1 ông choai choai đi ngược chiều, phòng như ma đuổi tông thẳng má trái của em, nó đi ngược chiều mà phi như điên, mà lại đi làn ô tô mới khiếp. Hôn nhau xong thấy ku cậu lăn quay luôn, vật vã, rên rỉ, xe 2B thì rách mặt, vỡ yếm, chân phanh, số cong hết cả, yên, ốp sườn bật tùm lum. E xuông xe thấy xe ko bị xước nhiều lắm, má hơi bị móp mép, văng mất ốp mắt trái ( tối về mới phát hiện ra ), dù sao cũng đang định cho Bảo hiểm làm lại tổng thể nên cũng ko so đo, quay ra hỏi thăm thằng ku con, cho nó vào xe để nó hoàn hồn. Xem xét tông thể thấy nó cũng ko bị gãy cái xương nào nên cũng yên tâm, hỏi vớt vát " e có thấy đau chỗ nào nữa ko?", ***, nó làm ngay câu : " các chố ko sao, chỉ mỗi cái xước mặt, hỏng mất nhan sắc.". E điên, đuổi ** xuống xe, sỉ vả mấy câu đi đứng cẩn thận rồi lên xe đi. Ở đời lắm thằng trông có vẻ có được giáo dục mà sao vẫn ngu thế.

anhtho

Xe ngựa
Thằng 2b đi sai thì khỏi phải bàn rồi, cũng may cho nhà cụ là nó không die, nếu không thì cũng rắc rối to, vì cụ nói cụ phải canh thằng 3b nên ko để ý phía trước, điều đó là điểm duy nhất cụ cần để ý (vì nếu ko có xe 3b cụ đã để ý phía trước và có thể đã né được thằng 2b). Em nghĩ cụ cho nó vài chăm k gọi là thăm hỏi, nhưng vẫn phải luôn nhác nhởcho nó và người nhà nó biết rằng nó đi vào đường ngược chiều và nó phóng nhanh nên mới thế.

Anna96

Xe hơi
Xét về mọi mặt cụ không sai cũng như phía 2b không có yêu cầu gì.
Bản thân cụ cũng đã tận tình đưa họ đi vì vậy theo ngu ý của em thì cụ cứ mua ít hoa quả kèm theo phong bì vài trăm gọi là thăm hỏi.
Làm như vậy họ sẽ thầm cám ơn cụ cũng như trong lòng cụ sẽ thấy thanh thản hơn nhiều.

mrcar

Xe hơi
Theo em ................tân tình đưa như vậy là quá đủ cho thằng ngu này rùi...............may mà mày gặp người tốt đấy.............phải người khác.......cho một trận rùi mày tự đi viện 1 thể................
Nhưng thui nếu gia cảnh khó khăn thì giúp đỡ bác ạ..............mình là người tốt mà bác.........

tikul

Xe tăng
em nhìn bản đồ trông giống giống chỗ Giải Phóng Kim Đồng,xe máy toàn đóng ngược chiều

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Xét về mọi mặt cụ không sai cũng như phía 2b không có yêu cầu gì.
Bản thân cụ cũng đã tận tình đưa họ đi vì vậy theo ngu ý của em thì cụ cứ mua ít hoa quả kèm theo phong bì vài trăm gọi là thăm hỏi.
Làm như vậy họ sẽ thầm cám ơn cụ cũng như trong lòng cụ sẽ thấy thanh thản hơn nhiều.
Chuẩn! ý tôi cũng vậy.

blackberryvietn

Xe buýt
Cụ làm vậy là tốt rồi cho nó tiền làm gì nữa.

khoavq

Xe điện
Theo cháu thì...
... cụ nên ngồi với nó,
phân tích rằng hôm đó là tao không bia, không riệu, không đói, không mót... không phải là phụ nữ và không phải mới lái xe...
chứ nếu mà như thế, thì khả năng giờ này mày lên nóc tủ rồi là triệu phần trăm...

Dạy cho nó 1 bài như thế cho nó chừa thói đi ngược chiều... rồi lo cho nó tiền thuốc men.

Tribute

Xe container
Đường là đường 2 chiều (có dải giải phân cách kiểu như đường Nguyễn Trãi) cụ ạ. Em đi bên này, quay đầu để sang làn bên kia. Lúc va chạm thì xe em nằm y như trong hình vẽ đấy ạ. Xe song song với giải phân cách. Còn nó đâm thì em đã nói là em không hiểu nó đâm kiểu gì mà. Em còn đang mải nhìn cái ông đi xe 3 bánh ép làn em. Quay lại đã thấy nó trước mặt rồi. Còn chiều đi thì em đi đúng chiều, 2B đi ngược. Đến giờ em vẫn k hiểu sao nó đâm thủng lốp xe em được. :(
Em dự là lúc đó cụ đang lấy hết lái sang trái để quay đầu chưa kịp trả lái thì chú 2b kia lách vào khe hở giữa đầu xe cụ và dải phân cách giữa. Kết cục là cái để chân với cần số nó mắc vào mặt lốp bên lái đang chìa ra khỏi sườn xe nên xe cụ ko sao cả, chỉ bị thủng lốp thôi.

Nói chung cụ xử thế cũng là đẹp rồi, chuyện cho thêm tiền nong chữa chạy thì tùy tâm thôi. Nhưng theo em thì việc coi như đã xong, chứ cứ cái kiểu xe to đền xe bé bất luận đúng sai thì GT ngày càng loạn.

codate

Xe tăng
cái đoạn này giống như đoạn ngõ Chùa Nền, toàn phi ra kiểu đó thôi.
Ko sao thì thôi, mua ít hoa quả tham hỏi và phong bì ít hay nhiều tùy cụ
cẩn thận ra xxx lại mang cái tội ko quan sát, ko làm chủ tốc độ :)) (em fun tí)