Thảo luận Tài chính 700 triệu, vợ chồng sắp cưới có nên mua Honda City?

Son.Goku

Xe tải
bản RS mới này nhìn rất đẹp, nhưng trang bị thì chưa xứng tầm. Vì Vios nó ko đẹp và Mazda 2 bị cắt giảm nhiều về ngoại thất nên City mới có chỗ đứng
Em chưa trải nghiệm con Vios mới, nhưng Vios cũ và Mazda 2 thì có trải nghiệm nhiều lần (đi Grab): Vios thì nội thất nhìn đơn sơ, nhựa giả da chứ không phải chất liệu da, ai ngồi ghế sau ở vị trí giữa thì khó chịu vì cái tựa tay choáng chỗ. Còn Mazda 2 thì rất chật và ngộp.
Em thấy con City 2021 cũng có cái được và mất, nhưng cũng xứng đáng là đắt nhất phân khúc 😁

songsong

Xe buýt
Em em cũng có 1 cái city, mẹ em tưởng cái cánh gió phía sau là chỗ buộc hàng :D

QV.BTM

Xe tải
Các cụ cho em hỏi ngu phát là tầm 700 sao cụ thớt ko mua luôn bản C mà lại mua bản B full vậy ah
Vì em không thích mua bản thấp ấy cụ nên muốn mua bản full B. Còn muốn mua bản C ổn ổn thì 1 là mua cũ 2 là gồng gánh thôi 100 nữa. Như vậy lại quá sức em rồi :D

thanhvy.08

Xe buýt
Công nhận sedan hạng B city nhìn bắt mắt nhất

Tit_Sieu_Nhan

Xe tải
City bản mới này nhìn thực tế thấy nhỏ xíu, đặc biệt là màu đen/ xanh đen, mặc dù thông số thì thấy rộng ra. Nhìn từ đuôi xe nhỏ như xe hạng A., không hiểu tại sao.

VuongLinh19

Xe buýt
City bản mới này nhìn thực tế thấy nhỏ xíu, đặc biệt là màu đen/ xanh đen, mặc dù thông số thì thấy rộng ra. Nhìn từ đuôi xe nhỏ như xe hạng A., không hiểu tại sao.
Nhìn bên ngoài thế thôi cụ, chứ vào bên trong thì mênh mông, thoáng đãng với em nó rộng nhất phân khúc ấy cụ

xepdap

Xe buýt
Con City mới đẹp hơn bao nhiêu so với bản cũ. Bản cũ nhìn nhỉnh hơn i10 bản sedan tí

QV.BTM

Xe tải
Tại vợ em không thích mua xe cũ ấy các cụ, với em cũng ko rành xem xe nên mua mới cho chắc

Xì trum 2014

Xe buýt
Xe đẹp lắm cụ. Em lấy em Honda City bản dòng cao vào đầu năm 2016, giá lăn bánh gần 700 triệu. Xe đi không hư vặt, ổn, tiết kiệm xăng, cảm giác lái tốt.

xoaicattuhan

Xe buýt
Honda City em nhận xét là 1 xe xứng đáng top hạng B. Kích thước nó bự nhất trong đám xe hạng B, ngồi sau rất dễ chịu, lòng xe rộng.

Em thích kiểu động cơ của City, máy 1.5 SOHC nhưng chỉnh cam bằng điện nên chạy rất bốc, nhích nhẹ chân ga là đủ chạy 60-80-100km/h (vòng tua luôn dưới 2000 nên rất tiết kiệm xăng).

Ở tầm tiền dưới 700 tr, City là chiếc xe tốt nhất với đủ option nhất.

nnga040488

Xe tải
Em cũng đang tính rước em nó về, cảm thấy nó đáp ứng đầy đủ mọi nhu cầu, vừa đẹp, vừa thể thao, máy móc ổn, tiết kiệm nữa

domino_js

Xe tăng
Chả là em sắp có tin vui, cụ thể là qua mùng 2.9 vài ngày là em và vợ em về chung một nhà theo sự đồng thuận của hai bên nội ngoại cùng chính quyền địa phương. Cỗ bàn thì chưa đến lúc đặt, ảnh cưới, thiệp mời thì bọn em nhắm được chỗ làm rồi. Có cái em đang khá lấn cấn liên quan đến khoản phương tiện đi lại sắp tới mong các cụ trên này cho em xin chia sẻ để gỡ cái khúc này ạ. Rượu thì em đầy bình, chén thì em đã dọn sẵn, tiện đây em xin kính các cụ một ly gọi là lời cảm ơn với chung vui cùng tụi em luôn.

Em với vợ cũng muộn mới lấy nhau nên tài chính có phần khá khá chút, nhà em có rồi, tiền mặt hai đứa dành dụm được gần 1 tỉ trước khi cưới. Lâu nay tiền đấy vẫn gửi ngân hàng chưa ai động vào nhưng đợt này phải luân phiên đi lại hai bên nội ngoại thành ra bất tiện nhiều cái, về lâu về dài cũng chả đi xe khách với thuê xe mãi được huống hồ sắp tới em còn có con nhỏ nên nhắm mua ô tô đợt này để hưởng hỗ trợ 50% phí trước bạ của chính phủ luôn. Bọn em tính bỏ ra dưới 700 tr cho việc xe cộ, số còn lại để lo cưới xin với nuôi con nhỏ. Ban đầu tính sẽ mua xe cũ của người quen nhưng nhẩm thấy mình là f0 khoản này lại chưa biết mô tê gì với lần đầu mua 4 bánh nên e chốt mua xe mới nguyên zin bóc seal cho nó sướng cái thằng người 😊.

Ban đầu tuy danh sách có dài nhưng bán kết chốt được 2 em là: Honda City – Hyundai Accent. Yêu cầu của vợ em khá đơn giản chỉ cần đẹp là được, em thì khá giống vợ em nên thấy ngoại thất thể thao của chiếc Honda City là bọn em nán lại lâu hơn cả. Cách sắp xếp nội thất của chiếc Honda City cũng hợp lý và tiện dụng, dễ thao tác nên càng ưng. Tay sờ, mắt thấy là thế nhưng mấy cái khoản cảm giác lái, độ bền, chi phí sửa chữa, ăn uống thì em mù tịt, trăm sự nhờ các bác chia sẻ kỹ khoản này và mục đích mua Honda City về để đi làm, đi chơi, thỉnh thoảng cuối tuần camping loanh quanh Hà Nội với mấy tỉnh lân cận thì có vấn đề gì không ạ?
Với hoàn cảnh như cụ thì city là lựa chọn ổn cho kế sách ăn chắc mặc bền, đi phố êm, tết kiệm, cảm giác lái ngon khá trong phân khúc.
Nếu cụ có bằng rồi thì nên thuê và lái thử về quê 1 vài lần cho có trải nghiệm xe xong hẵng mua thì tốt nhất. Em đề cử city hoặc nissan amera. City có lợi hơn nếu sau bán lại. Nhưng amera thì rẻ hơn và có vẻ tết kiệm hơn. Nhưng nếu là ng dùng thì nên đi thử xong hẵng quyết…. Accent số có cấp đi phố khá khó chịu và tốn xăng hơn.
Còn về độ bền : bất kể nhật hay hàn, cụ chỉ cần bảo dưỡng đầy đủ, đi dưới 10 vạn ko có gì để hỏng. Mà ng sd bình thường phải đi 5-7 năm mới hết 10 vạn… nên chẳng cần lo về độ bền nếu mua xe mới. Cái cần quan tâm chỉ là giá bao nhiêu? Lái thích ko? Nội ngoại thất có vừa mắt mình không? Thế là đủ rồi

Chỉnh sửa cuối:

cuchuoi96

Xe tăng
Em mà như cụ thì làm con amela của nissan, ngon bổ rẻ, giảm được 100tr so với city luôn

QV.BTM

Xe tải
Vios thực dụng quá cụ à! phù hợp với cụ nào chạy dịch vụ hơn, em mua về chạy gia đình nên cần chiếc nào đẹp đẹp với phục vụ m tốt tốt 1 tý! em cảm ơn cụ

QV.BTM

Xe tải
Với hoàn cảnh như cụ thì city là lựa chọn ổn cho kế sách ăn chắc mặc bền, đi phố êm, tết kiệm, cảm giác lái ngon khá trong phân khúc.
Nếu cụ có bằng rồi thì nên thuê và lái thử về quê 1 vài lần cho có trải nghiệm xe xong hẵng mua thì tốt nhất. Em đề cử city hoặc nissan amera. City có lợi hơn nếu sau bán lại. Nhưng amera thì rẻ hơn và có vẻ tết kiệm hơn. Nhưng nếu là ng dùng thì nên đi thử xong hẵng quyết…. Accent số có cấp đi phố khá khó chịu và tốn xăng hơn.
Còn về độ bền : bất kể nhật hay hàn, cụ chỉ cần bảo dưỡng đầy đủ, đi dưới 10 vạn ko có gì để hỏng. Mà ng sd bình thường phải đi 5-7 năm mới hết 10 vạn… nên chẳng cần lo về độ bền nếu mua xe mới. Cái cần quan tâm chỉ là giá bao nhiêu? Lái thích ko? Nội ngoại thất có vừa mắt mình không? Thế là đủ rồi
Cảm ơn cụ đã nhiệt tình chia sẻ kinh nghiệm của mình! em thì thế nào cũng đc miễn xe tốt, lành, tiết kiệm là đc! nhưng vợ em lại thích đẹp cụ à! amera không vừa mắt mụ ấy =))