Tai họa quá...em bị án treo ngân hàng

xuhacaro

Xe hơi
Việc là thế này, trước đây công ty em trả lương qua ngân hàng HSBC. Mọi việc sẽ không có gì xảy ra sau khi một em bên HSBC gọi điện tỉ tê là bên em đang có khuyến mãi cho nhân viên công ty mở thẻ tín dụng Visa chuẩn để giao dịch và mua sắm không mất phí duy trì thẻ, đi mua hàng hóa chỉ cần quẹt thẻ là xong, thanh toán sau không mất phí. Nghe cũng bùi tai và căn bản em cũng thích thể hiện thế là em đăng ký ngay 1 cái thẻ tín dụng với mức 16T/ 1 tháng. Đi shop mua sắm tùm lum không phải thanh toán tiền mặt rồi trả sau. Thế là có một lần nào đó trong tháng 6-2013 em chậm thanh toán mất 12 ngày vì tuần đó em đi công tác. Cứ nghĩ đơn giản không để ý. Hôm nay em định mua xe 4B và làm thủ tục vay ngân hàng, họ tra CIC và thông báo cho em là em bị án treo ngân hàng ở mức 2 không vay được. Thế có oan em không, còn nữa họ báo CIC sẽ giữ kết quả này trong vòng 5 năm. Đồng nghĩa với việc 5 năm sau em mới vay được tiền ngân hàng, không được thế chấp tài khoản.

Em cay cú quá lên tận chi nhánh HSBC 83 Lý Thường Kiệt làm ầm lên thì họ bắn ngay cho 3 cái chứng nhận dư nợ bằng 0, xác nhận nợ quá hạn 1 lần duy nhất 12 ngày nhưng ngân hàng vẫn không đồng ý và báo là phải khách hàng sạch mới cho vay. Chẳng lẻ em phải chờ 5 năm sau mới mua được 4B...các kụ có cao kiến gì không tư vấn cho em vơi:((

Otarec

Xe hơi
Ối giời em cũng vừa bị quả ngân hàng tự động đòi tiền phí thường niên thẻ tín dụng của em mà em không để ý. Đến lúc nhìn ra vào thanh toán thì quá hạn mất mấy ngày. Thế chắc cũng giống cụ bị vào black list 5 năm khỏi vay mượn rồi.

xuhacaro

Xe hơi

fusionvie

Xe điện
Xác định là đen cho nó nhẹ người cụ ạ, nếu vay thì nhờ người thân quen vay hộ.

Nhà cháu ngày trước cũng mở Visa ở HSBC, sau một thời gian thấy rất bất tiện vì chi nhánh giao dịch của HSBC ở HN rất ít, cứ đến hạn thanh toán sao kê toàn lại phải nhờ gấu đi nộp vì cháu bận hay phải đi công tác xa. Hôm rồi quyết định đóng thẻ rồi.

nhanvatbimat

Xe tải
Ko hiểu bọn ngân hàng cứ rủ khách làm visa với master debit làm gì trong khi chi tiêu nội địa . Toàn lừa đaỏ .

SimsSam

Xe điện
Cháu không quan tâm vụ réo trả quá hạn, không cho vay cháu không vay nữa.

Cao An

Xe hơi
Án treo là trên toàn hệ thống NH nó check được cụ ạ, chứ ko riêng NH cụ định vay

thienphuc

Xe điện
e lại khác cụ e nghe cụ vietinbank2 mở thẻ đc 500k trước tết e chờ mãi gọi lên k biết bn tiền đt thì nhận đc hung tin tk của a bị treo k thuộc đối tượng thưởng rồi e gửi cả bản chụp thông báo trúng thưởng và pm cho cụ vietinbank2 nhưng bặt vô âm tín. giờ e k đc chắc nhiều cụ cũng bị giống e mà k ai nói ra vì e cũng gt ct cho vài ng đều trúng và sau 3 tháng mất bn tiền đt vẫn là con số 0 tròn trĩnh

trinhnham

Xe đạp
Việc là thế này, trước đây công ty em trả lương qua ngân hàng HSBC. Mọi việc sẽ không có gì xảy ra sau khi một em bên HSBC gọi điện tỉ tê là bên em đang có khuyến mãi cho nhân viên công ty mở thẻ tín dụng Visa chuẩn để giao dịch và mua sắm không mất phí duy trì thẻ, đi mua hàng hóa chỉ cần quẹt thẻ là xong, thanh toán sau không mất phí. Nghe cũng bùi tai và căn bản em cũng thích thể hiện thế là em đăng ký ngay 1 cái thẻ tín dụng với mức 16T/ 1 tháng. Đi shop mua sắm tùm lum không phải thanh toán tiền mặt rồi trả sau. Thế là có một lần nào đó trong tháng 6-2013 em chậm thanh toán mất 12 ngày vì tuần đó em đi công tác. Cứ nghĩ đơn giản không để ý. Hôm nay em định mua xe 4B và làm thủ tục vay ngân hàng, họ tra CIC và thông báo cho em là em bị án treo ngân hàng ở mức 2 không vay được. Thế có oan em không, còn nữa họ báo CIC sẽ giữ kết quả này trong vòng 5 năm. Đồng nghĩa với việc 5 năm sau em mới vay được tiền ngân hàng, không được thế chấp tài khoản.

Em cay cú quá lên tận chi nhánh HSBC 83 Lý Thường Kiệt làm ầm lên thì họ bắn ngay cho 3 cái chứng nhận dư nợ bằng 0, xác nhận nợ quá hạn 1 lần duy nhất 12 ngày nhưng ngân hàng vẫn không đồng ý và báo là phải khách hàng sạch mới cho vay. Chẳng lẻ em phải chờ 5 năm sau mới mua được 4B...các kụ có cao kiến gì không tư vấn cho em vơi:((
Nếu nhóm 2 thì vẫn vay được ở VPbank anh ạ. Hiện này có 1 số ngân hàng vẫn tạo điều kiện nợ nhóm 2 vẫn vay đươc. Vì em làm ở VPbank. Nếu bố trí được mai hoặc hôm nào đó e sẽ tư vấn cho anh. :)

trinhnham

Xe đạp
Ý cụ nói là đây à http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/cap-chung-minh-thu-moi-va-tong-dieu-tra-dan-so-tu-1-4-2969153.html

Hay cứ mạnh dạn ra đổi cho thành rau sạch đã kụ nhỉ ? đúng là cứ có khó khăn chia sẽ vẫn hơn. Thanks kụ
à đổi CMT mới nếu xem ngày cấp là bao nhiều thì cán bộ tín dụng sẽ bắt a bổ súng số cmt cũ để check a ạ. Bi giờ tốt nhất a nên đi tất toán cái thẻ đấy tránh tình trạng nợ nhóm 3 là ko vay được ở đâu a ạ

ramada

Xe điện

Cụ nhờ người khác vay cho, quan trọng là tìm dc người thôi. Mà cụ cũng hơi bị ỳ đấy, vì nó gửi thông báo trc cả chục ngày mà.

thaonguyen

Xe buýt
cái ngân hàng hờ ét bê cờ này thì kinh òi cty em cũng vay xe trả gốc lãi ra trần duy hưng hoặc lên 23 phan chu chinh xếp hàng như bao cấp luôn cả chi nhánh giao dịch đâu có ba mống có lần em quên ko nộp bị y trang như cụ chủ luôn xếp hạng gì gì em chả hiểu lắm nhưng nhảy nhóm giờ vay đến khổ dạng như kiểu cùn ko trả nhưng bù lu bù loa giờ nh nào cũng biết

xecobonbanh

Xe buýt
Xác định là đen cho nó nhẹ người cụ ạ, nếu vay thì nhờ người thân quen vay hộ.

Nhà cháu ngày trước cũng mở Visa ở HSBC, sau một thời gian thấy rất bất tiện vì chi nhánh giao dịch của HSBC ở HN rất ít, cứ đến hạn thanh toán sao kê toàn lại phải nhờ gấu đi nộp vì cháu bận hay phải đi công tác xa. Hôm rồi quyết định đóng thẻ rồi.
Cụ đặt thanh toán tự động hoặc chuyển khoản được mà

Kongtum

Xe buýt
Cụ thử vay bên bảo hiểm xem sao

vucanhtung

Xe tăng
Nếu lý do quả thực chỉ có thế thì cụ quên mi.e cái ngân hàng đang thẩm định khoản vay của cụ đi ạ..
Nợ nhóm 2 tức là trên 10 ngày và dưới 90 ngày quá hạn, nhóm 2 mới chỉ thuộc đối tượng xem xét/ hạn chế, nhóm 3 mới phức tạp