[TNGT] Tai nạn Cầu vượt Dịch vọng sáng nay (17/7/2012)

xetaudoidau

Xe tăng
Chỗ này đường rộng nhưng xấu, xe nạn nhân không gương, chắc rẽ trái nên không quan sát được có hung thần đằng sau. Chia buồn với gia đình nạn nhân :(

tazzan_man

Xe tăng
Xin lỗi các cụ đi biển 20 nhé, nhưng em đi đường thấy biển 20 bị tai nạn rất nhiều, qua khu nhà em tất cả các xe 4b biển 20 đều đi láo, ko ai đi đúng luật cả, chị này đi 2b biển 20 ko biết có sai luật không vì ko có ảnh, nhưng em nghĩ lại thấy người dân Thái nguyên hình như cách đi có hơi khác thì phải. Nếu em có động chạm gì các cụ Thái nguyên thì cho em xin lỗi nhá :)
Chắc không phải đâu cụ ạ. Trên ấy có anh Tuấn lửa em thấy bẩu làm chặt lắm cơ mà.

Dzon

Xe điện
Thiếu nữ bị xe bồn cán dưới chân cầu vượt

Sáng nay, đang chạy dưới chân cầu vượt Mai Dịch (Hà Nội), xe bồn va chạm với xe máy đi cùng chiều rồi cán qua người một thiếu nữ.

Tai nạn khiến cô gái ngồi sau xe máy tử vong tại chỗ, nam thanh niên cầm lái bị thương nhẹ, xe Wave đỏ vỡ đèn hậu.

Xe bồn chở bê tông đỗ cách hiện trường vài chục mét. Ảnh: Phương Sơn.
Một số nhân chứng cho hay, khoảng 6h30, nam thanh niên đi xe Wave chở cô gái đến chân cầu vượt thì bị xe bồn chạy phía sau tông phải. Cú va chạm khiến cả hai người ngồi trên xe máy ngã ra đường, cô gái bị bánh xe bồn cán qua.

Do xảy ra vào giờ đi làm buổi sáng nên vụ tai nạn khiến khu vực chân cầu vượt ùn tắc. Lực lượng chức năng đang điều tra nguyên nhân vụ việc.
Nguồn: http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/07/thieu-nu-bi-xe-bon-can-duoi-chan-cau-vuot/

Các cụ lại hơi quá lời trách móc em nó rồi, tội nghiệp!:(

jayz_lkp

Xe tải
ở đâu chẳng có những người ít kinh nghiệm đi xe cụ ạ! Ngày trước e đi dọc đường lên thái nguyên lần nào đi cũng gặp tai nạn hjx sợ thật, bây giờ làm đường rồi còn đỡ

cháu lên 3

Xe container
cụ lại đụng chạm đến quê gấu e rồi:(
E xl rồi mà, với lại em thấy nhiều người đi biển 20 bị tai nạn nên mới nói, nói chung ra đường là phải đi cẩn thận và đi gọn vào, dù mình ko sai nhưng nhiều khi đi 2b gọn vào thì nguy cơ bị 4b đi láo nó đâm cũng ít hơn
nhìn ảnh trên thì có vẻ biển 20 chết oan rồi, mà sao em ko thấy mũ bảo hiểm đâu nhỉ

anhtuan83vh

Xe hơi
Chia buồn người xấu số.

kien_ktnl

Xe buýt
cái ảnh cụ Dzon đưa ra đúng là cảnh tượng em nhìn thấy khi đi qua đây, nghĩ lại vẫn thấy ghê

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]

Tahknct

Xe buýt
Xin lỗi các cụ đi biển 20 nhé, nhưng em đi đường thấy biển 20 bị tai nạn rất nhiều, qua khu nhà em tất cả các xe 4b biển 20 đều đi láo, ko ai đi đúng luật cả, chị này đi 2b biển 20 ko biết có sai luật không vì ko có ảnh, nhưng em nghĩ lại thấy người dân Thái nguyên hình như cách đi có hơi khác thì phải. Nếu em có động chạm gì các cụ Thái nguyên thì cho em xin lỗi nhá :)
Em thì nghĩ do cung đường HN-TN quá nguy hiểm cho 2b, xe khách, xe tải chạy thôi rồi. Dân TN thì nghĩ khoảng cách có 50-60km nên tuyền đi 2b về quê.

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
em tưởng nhà giáo nhân dân nghiemhung dạy ở Kinh tế nhỉ? con CRV tranh chỗ với cụ chắc là của Mr.H ở Viện ktql roài, hehe
Oạch, con của Mr. H ở Viện KTQL là FFi cụ ạ. Mr. H này có nick là nghiemhung trên OF mà

xe thủng lốp

Xe container
Chia buồn cũng gia đình nạn nhân, Mấy cụ xe tải nghẹo nhiều lắm chắc đang phê thuốc

lethanh8868

Xe buýt
Sợ quá trời ! bây giờ tai nạn chết liên miên các bác cần thận nhé đi lại từ tốn

tiensa

Xe buýt
Chia buồn với người xấu số. Em nghĩ OF nên có 1 khẩu hiệu nữa để cảnh báo 2b và 4b: Xe máy đi sát lề phải, xe tải đi sát lề trái. Nhiều lúc nhìn thấy 2b luồn lách, tạt đầu, đi sát 4b hoặc mấy con 2b đi song song cạnh nhau, chỉ cần quặc vào nhau lạng tay lái là 4b trườn tới...Ôi, lại tai nạn. Còn 4b thì lấn tít vào lề phải, sát sạt 2b mà thấy ghê người. Tai nạn ập xuống bất kỳ lúc nào.
Em ngày nào cũng cảnh bảo cả nhà em: Đi 2b sát vào lề phải, luôn nhìn gương hậu. Tránh xa 4b ra

Chỉnh sửa cuối:

tiensa

Xe buýt
Hoặc khẩu hiệu: Tai nạn ko xảy ra, hãy tránh xa 4b
Các cụ ơi, nghĩ thêm khẩu hiệu thật hay và áp dụng đi. Em vô cùng sợ cách đi của 2b lắm rồi. Ko hiểu khi đi 2b, các cụ ấy nghĩ gì nữa!?!?!?!

Huynguyennhat10

Xe hơi
Chia buồn với gia đình nạn nhân, dạo này nhiều tai nạn quá.

Shaparova1

Xe hơi
Hà Nội: Thiếu nữ chết thảm dưới gầm xe trộn bê tông

(Dân trí) - Vụ việc xảy ra khoảng 6h30 sáng nay, 17/7, tại ngã tư Phạm Văn Đồng - Xuân Thủy - Hồ Tùng Mậu. Sau cú va chạm với xe trộn bê tông, chiếc xe của chị Huệ đổ ra đường. Chị Huệ bị cuốn vào gầm xe, tử vong tại chỗ.

Cô gái tử nạn vì bị cuốn vào gầm xe trộn bê tông.

Theo những người bán hàng quanh khu vực xảy ra tai nạn, chiếc xe máy BKS 20L2-0079 do nam thanh niên điều khiển chở theo một cô gái, lưu thông cùng chiều với xe trộn bê tông BKS 29LD-4152 từ đường Phạm Văn Đồng về đường Phạm Hùng. Đến khu vực ngã tư trên, xe máy và xe trộn bê tông xảy ra va chạm.
Chiếc xe máy đổ vật ra đường. Nam thanh niên văng ra ngoài còn cô gái bị cuốn vào gầm xe trộn bê tông, bị bánh xe chèn qua, tử vong tại chỗ.
Tại hiện trường, xe trộn bê tông nằm cách xe máy khoảng 20m. Thi thể nạn nhân đã được che lại.

Chiếc xe gây tai nạn.
Ngay sau khi vụ tai nạn xảy ra, lực lượng CSGT đã có mặt, tổ chức phân luồng, hướng dẫn giao thông, tránh ùn tắc, giải quyết vụ việc.
Bước đầu, cơ quan chức năng xác định, người điều khiển xe máy là anh Nguyễn Hữu Tú (SN 1984, ở TP Thái Nguyên, tỉnh Thái Nguyên). Cô gái tử nạn là Đào Thị Thanh Huệ (SN 1987, ở Đoan Hùng, Phú Thọ).
Theo tìm hiểu, chị Huệ đang làm việc tại một công ty ở Thạch Thất, Hà Nội. Anh Tú và chị Huệ đang trên đường đến cơ quan làm việc thì xảy ra tai nạn.

PhanhGap

Xe điện
Hà Nội: Thiếu nữ chết thảm dưới gầm xe trộn bê tông

(Dân trí) - Vụ việc xảy ra khoảng 6h30 sáng nay, 17/7, tại ngã tư Phạm Văn Đồng - Xuân Thủy - Hồ Tùng Mậu. Sau cú va chạm với xe trộn bê tông, chiếc xe của chị Huệ đổ ra đường. Chị Huệ bị cuốn vào gầm xe, tử vong tại chỗ.

Cô gái tử nạn vì bị cuốn vào gầm xe trộn bê tông.

Theo những người bán hàng quanh khu vực xảy ra tai nạn, chiếc xe máy BKS 20L2-0079 do nam thanh niên điều khiển chở theo một cô gái, lưu thông cùng chiều với xe trộn bê tông BKS 29LD-4152 từ đường Phạm Văn Đồng về đường Phạm Hùng. Đến khu vực ngã tư trên, xe máy và xe trộn bê tông xảy ra va chạm.
Chiếc xe máy đổ vật ra đường. Nam thanh niên văng ra ngoài còn cô gái bị cuốn vào gầm xe trộn bê tông, bị bánh xe chèn qua, tử vong tại chỗ.
Tại hiện trường, xe trộn bê tông nằm cách xe máy khoảng 20m. Thi thể nạn nhân đã được che lại.

Chiếc xe gây tai nạn.
Ngay sau khi vụ tai nạn xảy ra, lực lượng CSGT đã có mặt, tổ chức phân luồng, hướng dẫn giao thông, tránh ùn tắc, giải quyết vụ việc.
Bước đầu, cơ quan chức năng xác định, người điều khiển xe máy là anh Nguyễn Hữu Tú (SN 1984, ở TP Thái Nguyên, tỉnh Thái Nguyên). Cô gái tử nạn là Đào Thị Thanh Huệ (SN 1987, ở Đoan Hùng, Phú Thọ).
Theo tìm hiểu, chị Huệ đang làm việc tại một công ty ở Thạch Thất, Hà Nội. Anh Tú và chị Huệ đang trên đường đến cơ quan làm việc thì xảy ra tai nạn.
E rất ghét bọn báo lá cải như thế này. Đã nói nhiều lần lắm rồi, chúng nó cứ câu khách bằng chiêu lạm dụng từ thiếu nữ mọi lúc mọi nơi. Nên đuổi thằng phóng yinh viên Dâm Chí (phèo) này về chăn vịt để báo chí được trong sạch.
Có báo viết là cô gái trẻ - E rất đồng tình ạ.
Mong cho linh hồn người xấu số được siêu thoát. Auu cũng là 1 kiếp người, cát bụi lại về với cát bụi.

kia_pride_b

Xe đạp
thật đáng thương quá

sáng nay tôi cũng đi làm qua hiện trường vụ tai nạn, nhìn thấy cô gái nằm đó mà thấy mạng người nhà mình mong manh quá, cầu mong cho cô gái xấu số đó siêu thoát,
đây là đoạn đường rẽ từ PVĐ đi HTM thi công đã hơn 2 năm mà không xong, đường bụi và chỉ có trải đá dăm, xe 2 bánh cua rẽ phải rất dễ bị ngã,
vụ này tôi tin là thằng hung thần kia nó chạy ẩu, phóng nhanh và đâm vào người ta rồi, cụ nào đi 2 bánh qua đó thì cũng rút kinh nghiệm nhé, tốt nhất là lắp 2 cái gương vào mà biết để né bọn hung thần

CHIPSUPER

Xe buýt
Dạo này nhiều tai nạn quá các cụ nhỉ.
Đọc báo ngày nào cũng có, buồn quá!
Xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân.