[Funland] Tai nạn giao thông, muôn vàn tình huống giải quyêt, kính các cụ tư vấn

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Cụ chủ cập nhật liên tục nhé.
Gặp loại chó cắn càn kiểu này cứ thẳng cánh đúng luật mà làm mới đc.
Vầng cụ. Tầm này đã vào caq thì phải nhẫn thôi, chấp nhận mất thời gian, bên caq có hẹn e thứ2 hoặc 3 tuần sau sang gq. Có fif em cập nhât luôn ạ

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Theo đúng quy trình, nếu không có bác dẫn đường, thì tạm giữ xe đến 30 ngày để xác định ai lỗi + gia hạn 30 ngày nếu "đặc biệt nghiêm trọng" :)):)):))

Chủ xe mà chạy grab, hoặc xe thuê thì ăn đủ với các anh

Quy trình giải quyết tai nạn giao thông
Theo Điều 4 Quyết định 18/2017/QĐ-BCA (C11), việc điều tra khi xảy ra tai nạn giao thông đường bộ được thực hiện qua các bước cơ bản sau:
- Tổ chức cấp cứu người bị nạn:
- Kiểm tra, tạm giữ giấy tờ của người và phương tiện liên quan đến vụ tai nạn giao thông.

Khi vụ tai nạn giao thông xảy ra, các phương tiện giao thông có liên quan đều phải được tạm giữ để phục vụ công tác khám nghiệm, điều tra giải quyết (trừ các phương tiện giao thông ưu tiên theo quy định.
Việc tạm giữ phương tiện giao thông phải được lập biên bản, ghi rõ tình trạng phương tiện bị giạm giữ.
- Tổ chức bảo vệ hiện trường:
+ Khoanh vùng bảo vệ hiện trường, có biện pháp bảo quản tài sản, tư trang của người bị nạn, hàng hóa trên phương tiện liên quan đến tai nạn;
+ Quan sát để phát hiện và ghi nhận sơ bộ các dấu vết, đồ vật để lại trên hiện trường, trên các phương tiện liên quan đến tai nạn giao thông; ghi nhận những thay đổi hiện trường trong quá trình tổ chức cấp cứu người bị nạn;
+ Tìm những người biết vụ tai nạn xảy ra; ghi rõ họ tên, số Chứng minh nhân dân, địa chỉ thưởng trú, số điện thoại của người đó hoặc đề nghị người biết vụ tai nạn giao thông viết bản tường trình phục vụ công tác điều tra

- Khám nghiệm hiện trường, khám nghiệm phương tiện giao thông liên quan đến vụ tai nạn; cầu; đường; bến phà; thân thể người bị nạn… và phải lập thành biên bản;
- Báo cho gia đình hoặc cơ quan, đơn vị người bị nạn
- Dựng lại hiện trường
- Lấy lời khai…
- Xem xét kết quả điều tra và quyết định việc giải quyết vụ tai nạn gian thông

Thời hạn tạm giữ xe khi xảy ra tai nạn giao thông
Theo khoản 8 Điều 125 Luật xử lý vi phạm hành chính 2012, thời hạn tạm giữ tang vật, phương tiện vi phạm hành chính là 07 ngày, kể từ ngày tạm giữ.
Thời hạn tạm giữ có thể được kéo dài đối với những vụ việc có nhiều tình tiết phức tạp, cần tiến hành xác minh nhưng tối đa không quá 30 ngày, kể từ ngày tạm giữ tang vật, giấy phép, chứng chỉ hành nghề.
Đối với vụ việc thuộc trường hợp đặc biệt nghiêm trọng, có nhiều tình tiết phức tạp cần có thêm thời gian để xác minh thì người có thẩm quyền đang giải quyết vụ việc báo cáo thủ trưởng trực tiếp bằng văn bản để xin gia hạn việc tạm giữ; việc gia hạn phải bằng văn bản, thời hạn gia hạn không được quá 30 ngày.
Thời hạn tạm giữ tang vật, phương tiện vi phạm hành chính được tính từ thời điểm tang vật, phương tiện bị tạm giữ thực tế.
Thời hạn tạm giữ tang vật, phương tiện vi phạm hành chính không vượt quá thời hạn ra quyết định xử phạt vi phạm hành chính trừ trường hợp đặc biệt nghiêm trọng, có nhiều tình tiết phức tạp.
Ok!
Luật áp dụng cho mọi công dân là như nhau!
Hiện tại như clip thì chủ thớt không sai!

tindt

Xe tăng
Tuần trước buổi tối đường 1 chiều vắng e cũng bị chú xe máy cùng chiều phi như điên khi mình đã xi nhan rẽ phải rồi vẫn đâm móp tai xe mình còn xe máy và người theo quán tính bay xa 3,5m, e xuống xe giữ nguyên hiện trường xuống xem thì thấy chú xe máy lồm cồm bò dậy rối rít xin lỗi, e hỏi thăm xem sao thì bảo cháu ko sao e thở phào bảo lần sau đi cẩn thận nhé. Sau đó cu cậu tập tễnh dắt xe đi sửa vì cần số gập đôi ko đi đc

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ cập nhật liên tục nhé.
Gặp loại chó cắn càn kiểu này cứ thẳng cánh đúng luật mà làm mới đc.
Em ủng hộ!
He...he...em mong chủ thớt cứng như đá mà nện cho bọn chó đàn đó mở mắt ra!

Matizcoi

Xe cút kít
Dự là bác chủ sẽ mất tiền lưu kho bãi,rồi các anh ý xin cái phong bì! Còn thèng xe máy đi như chó điên thế thì bảo nhà nó bồi thường! Đã ra đến pháp luật,cứ theo luật mà làm.
Ko mất đồng nào cụ êi, bên sai phải chịu toàn bộ chi phí ...... Cơ mà nó ko trả lại phải khởi kiện, mà kiện tụng thì cụ biết rồi đấy :D
Chuyện xin lì xì bên đúng thì chuyện cơm bữa zồi, anh anh em em vui như tết, khiếp, tạo điều kiện cho hay yêu lắm cơ :))

Trâu Buê đê

Xe buýt
Ko mất đồng nào cụ êi, bên sai phải chịu toàn bộ chi phí ...... Cơ mà nó ko trả lại phải khởi kiện, mà kiện tụng thì cụ biết rồi đấy :D
Chuyện xin lì xì bên đúng thì chuyện cơm bữa zồi, anh anh em em vui như tết, khiếp, tạo điều kiện cho hay yêu lắm cơ :))
Em may mắn trong cuộc đời cầm vô lăng 20 năm chưa dính phát nào nặng. May thế nhưng cũng tự dặn lỏng mình đi phải cẩn thận... Nhưng đeng thì đành chịu :(

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Tuần trước buổi tối đường 1 chiều vắng e cũng bị chú xe máy cùng chiều phi như điên khi mình đã xi nhan rẽ phải rồi vẫn đâm móp tai xe mình còn xe máy và người theo quán tính bay xa 3,5m, e xuống xe giữ nguyên hiện trường xuống xem thì thấy chú xe máy lồm cồm bò dậy rối rít xin lỗi, e hỏi thăm xem sao thì bảo cháu ko sao e thở phào bảo lần sau đi cẩn thận nhé. Sau đó cu cậu tập tễnh dắt xe đi sửa vì cần số gập đôi ko đi đc
Vậy là đẹp rồi! Bác may mắn đấy. Cuộc sống đôi khi gặp nhiều cảnh ....chỉ muốn nổi điên,xiên chết cmn rồi ra sao thì ra.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em may mắn trong cuộc đời cầm vô lăng 20 năm chưa dính phát nào nặng. May thế nhưng cũng tự dặn lỏng mình đi phải cẩn thận... Nhưng đeng thì đành chịu :(
Nên bình tĩnh,tỉnh táo....tất cả mọi sự việc trong cuộc sống không có: May mắn Và đen đủi!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Vâng! Như cụ nói. Và bên đúng phải biết lợi thế của mình và rắn!
Dcm em bị vụ từ năm 1999....em không cứng,không được bà chị thằng bạn(luật sư) khai sáng thì ông bà bô em mất nguyên con dream thái mua cho em!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Vầng cụ. Tầm này đã vào caq thì phải nhẫn thôi, chấp nhận mất thời gian, bên caq có hẹn e thứ2 hoặc 3 tuần sau sang gq. Có fif em cập nhât luôn ạ
Bác đi gặp các anh CA thì cứ đúng hẹn, nên ghi âm kín cuộc nói chuyện,( dân đen phòng bị gậy) có gì mà các anh ý viện dẫn luật nọ,luật kia,nghị định abc thì cứ nhẹ nhàng xin các anh cái biên bản làm việc....cái giấy xác nhận....
Cụ thể chắc bác hiểu nhỉ? Sống trên đời cần 1 mảnh giấy phòng thân...
Chúc bác an lành!

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Bác đi gặp các anh CA thì cứ đúng hẹn, nên ghi âm kín cuộc nói chuyện,( dân đen phòng bị gậy) có gì mà các anh ý viện dẫn luật nọ,luật kia,nghị định abc thì cứ nhẹ nhàng xin các anh cái biên bản làm việc....cái giấy xác nhận....
Cụ thể chắc bác hiểu nhỉ? Sống trên đời cần 1 mảnh giấy phòng thân...
Chúc bác an lành!
vầng bác, em cám ơn bác ạ

formen

Xe lăn
Cụ thớt cứ làm đúng luật. Chỉ mất thời gian lưu bãi thôi. Đã có tiền lệ nx vụ cụ đúng ntn k mất bất kỳ đồng nào đâu. Cụ làm cái tớt trên phây mấy trang gtvm hay gì đó cập nhật tình hình. Các anh gt thấy k ăn đc sẽ nhả sớm.

ubisapro

Xe trâu
Lương tâm để cho chó gặm rồi. Thế mà thằng 2b cũng quay ra bắt đền được.

formen

Xe lăn
xu hướng ng đúng luật đc bảo vệ đang dần thắng thế việc xe to đền xe bé. Cc cố lên

formen

Xe lăn
Ông xe máy cò quay thì xe cũng k có mà đi.

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Em ủng hộ!
He...he...em mong chủ thớt cứng như đá mà nện cho bọn chó đàn đó mở mắt ra!
Quan điểm em giờ cơ bản cứ đúng luật mà làm thôi cụ ạ
Chú lái xe máy hôm qua em đánh giá bt, vì không ý kiến gì, chắc biết sai, còn 2 chsu người Huế cùng gara ra, xưng chủ, thì em chê thật, quay 180 độ nhanh hơn phim,

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm em giờ cơ bản cứ đúng luật mà làm thôi cụ ạ
Chú lái xe máy hôm qua em đánh giá bt, vì không ý kiến gì, chắc biết sai, còn 2 chsu người Huế cùng gara ra, xưng chủ, thì em chê thật, quay 180 độ nhanh hơn phim,
Nó còn tham gia nữa cụ inbox em cái địa chỉ gara,thêm cái ảnh,tên( nếu có) em qua mời mấy ảnh Huế đi ....uống bia!