[Funland] Tai nạn giao thông, muôn vàn tình huống giải quyêt, kính các cụ tư vấn

lamhoangvan87

Xe container
Đường đê này rất nhiều xe lấn làn kể cả ô tô, em đi toàn phải cua ghé sát sang bên phụ và cố gắng quan sát rộng nhất có thể.
cụ chủ đen, bị tông còn gặp chí phèo. cho nó đền 1 lần cho biết mặt

binhsu7273

Xe cút kít
Mấy thèng Gara bẩn bựa, éo ăn được Cụ lên làm trò mèo. [-([-([-(

Đường đê làm đẹp, uốn lượn nhiều, trước em chạy qua suốt nên cũng cảnh giác ko phi nhanh, thi thoảng có xe thò đầu phi lên từ cửa khẩu giật hết cả mình. Các cụ mà quay đầu trên đê này cũng cần cảnh giác vì hôm em nhìn thấy có ông quay đầu không dứt khoát bị tông rồi đấy.

Huthasa

Xe container
Vụ này mình cài nó nhận 2 củ xong cho cái đơn có đc không các cụ?

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Thực sự, giờ ngồi nghĩ lại, diễn tiến vụ việc quá may các cụ ạ
Không tỉnh, kéo xe về khi csgt đi rồi, là hôm sau toi luôn, vì mất hiện trường, xe máy có thể kiện ngược lại
Rất may là khi xe kéo ddeessn, định kéo thì bên xe máy tỏ thái độ luôn, nên em chọn PA gọi lại csgt đến cho ành, không là toi

pham minh

Xe container
Thằng xe máy trời tối , lại vào khúc cua mà chạy như phát dại.
Ủng hộ phạt và bắt nó đền ko thiếu một xu cho chừa thói bố láo

Mới đầu okie xe ai tự sửa bác ạ, em còn cho bên xe máy xem clip rồi, nhưng sau khi caq đi, học quyết quay, cực chẳng đã em phải gọi caq quay lại lần nữa, nên là 1 bài học cực kỳ cảnh giác, khi thương lượng xong, cần 1 văn bản làm bằng, rồi hẵng bảo ca là okie
Làm như này thì quá ok rồi, nhưng vấn đề là các anh XXX phải chờ đợi, chắc mỗi bên cũng phải mất một ít cụ ạ.

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn

taplai2012

Xe ngựa
Bài học là mất tí tiền PL, còn hơn bị quay cụ ạ, ức chế lắm ý
Em nhớ ko nhầm. Nếu cụ không bị quy lỗi thì không mất tiền lưu bãi đâu ạ. Cụ kiểm tra lại xem, trước e cũng tra cứu vụ này nhưng lâu rồi quên. Không họ tính 3,5tr tháng đấy cụ.

Bài học là mất tí tiền PL, còn hơn bị quay cụ ạ, ức chế lắm ý
À, không, em nhất trí với cụ.
Mình tính trước các bước thôi mà.
Cụ tính sửa chữa có nặng tiền không?
Chú xe máy đi xe gì? Xe ghẻ quá nó biếu XXX rồi biến là mình cụ mất tiền đấy.

chanquayxoan

Xe buýt
Kéo xe về CA cũng phiền lắm. Mình ko lấy đc xe ra như ý muốn. Các anh ấy cứ ngâm đó. Phải chung chi ít. Thằng xe máy cũng ngu lắm. Vào CA , họ sẽ cò quay thằng này vài tội. Sợ lúc đó nó hối ko kịp. Em là cụ chủ, vụ này mất thêm tý nhưng cho thằng xe máy ko những mất tiền sửa xe mà tiền bỏ thêm ra bằng con xe nữa.

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
À, không, em nhất trí với cụ.
Mình tính trước các bước thôi mà.
Cụ tính sửa chữa có nặng tiền không?
Chú xe máy đi xe gì? Xe ghẻ quá nó biếu XXX rồi biến là mình cụ mất tiền đấy.
Extriter mới đét cụ cụ. Nhueng bay đầu

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Kéo xe về CA cũng phiền lắm. Mình ko lấy đc xe ra như ý muốn. Các anh ấy cứ ngâm đó. Phải chung chi ít. Thằng xe máy cũng ngu lắm. Vào CA , họ sẽ cò quay thằng này vài tội. Sợ lúc đó nó hối ko kịp. Em là cụ chủ, vụ này mất thêm tý nhưng cho thằng xe máy ko những mất tiền sửa xe mà tiền bỏ thêm ra bằng con xe nữa.
Mục đích chính xác định lỗi đúng sai, sau hết đường quay cụ ạ. Chứ qua em được bữa sợ khi họ quay đuoejc 180 độ nhue vậy
Mìn msf kéo xe về. Mất hiện truoengf. Là rách việc

745Lii

Xe điện
Người OF
Cụ chủ cập nhật liên tục nhé.
Gặp loại chó cắn càn kiểu này cứ thẳng cánh đúng luật mà làm mới đc.

fanmu12345

Xì hơi lốp
Chưa xong đâu! Rồi bác xem các anh CA nhé!
Theo đúng quy trình, nếu không có bác dẫn đường, thì tạm giữ xe đến 30 ngày để xác định ai lỗi + gia hạn 30 ngày nếu "đặc biệt nghiêm trọng" :)):)):))

Chủ xe mà chạy grab, hoặc xe thuê thì ăn đủ với các anh

Quy trình giải quyết tai nạn giao thông
Theo Điều 4 Quyết định 18/2017/QĐ-BCA (C11), việc điều tra khi xảy ra tai nạn giao thông đường bộ được thực hiện qua các bước cơ bản sau:
- Tổ chức cấp cứu người bị nạn:
- Kiểm tra, tạm giữ giấy tờ của người và phương tiện liên quan đến vụ tai nạn giao thông.

Khi vụ tai nạn giao thông xảy ra, các phương tiện giao thông có liên quan đều phải được tạm giữ để phục vụ công tác khám nghiệm, điều tra giải quyết (trừ các phương tiện giao thông ưu tiên theo quy định.
Việc tạm giữ phương tiện giao thông phải được lập biên bản, ghi rõ tình trạng phương tiện bị giạm giữ.
- Tổ chức bảo vệ hiện trường:
+ Khoanh vùng bảo vệ hiện trường, có biện pháp bảo quản tài sản, tư trang của người bị nạn, hàng hóa trên phương tiện liên quan đến tai nạn;
+ Quan sát để phát hiện và ghi nhận sơ bộ các dấu vết, đồ vật để lại trên hiện trường, trên các phương tiện liên quan đến tai nạn giao thông; ghi nhận những thay đổi hiện trường trong quá trình tổ chức cấp cứu người bị nạn;
+ Tìm những người biết vụ tai nạn xảy ra; ghi rõ họ tên, số Chứng minh nhân dân, địa chỉ thưởng trú, số điện thoại của người đó hoặc đề nghị người biết vụ tai nạn giao thông viết bản tường trình phục vụ công tác điều tra

- Khám nghiệm hiện trường, khám nghiệm phương tiện giao thông liên quan đến vụ tai nạn; cầu; đường; bến phà; thân thể người bị nạn… và phải lập thành biên bản;
- Báo cho gia đình hoặc cơ quan, đơn vị người bị nạn
- Dựng lại hiện trường
- Lấy lời khai…
- Xem xét kết quả điều tra và quyết định việc giải quyết vụ tai nạn gian thông

Thời hạn tạm giữ xe khi xảy ra tai nạn giao thông
Theo khoản 8 Điều 125 Luật xử lý vi phạm hành chính 2012, thời hạn tạm giữ tang vật, phương tiện vi phạm hành chính là 07 ngày, kể từ ngày tạm giữ.
Thời hạn tạm giữ có thể được kéo dài đối với những vụ việc có nhiều tình tiết phức tạp, cần tiến hành xác minh nhưng tối đa không quá 30 ngày, kể từ ngày tạm giữ tang vật, giấy phép, chứng chỉ hành nghề.
Đối với vụ việc thuộc trường hợp đặc biệt nghiêm trọng, có nhiều tình tiết phức tạp cần có thêm thời gian để xác minh thì người có thẩm quyền đang giải quyết vụ việc báo cáo thủ trưởng trực tiếp bằng văn bản để xin gia hạn việc tạm giữ; việc gia hạn phải bằng văn bản, thời hạn gia hạn không được quá 30 ngày.
Thời hạn tạm giữ tang vật, phương tiện vi phạm hành chính được tính từ thời điểm tang vật, phương tiện bị tạm giữ thực tế.
Thời hạn tạm giữ tang vật, phương tiện vi phạm hành chính không vượt quá thời hạn ra quyết định xử phạt vi phạm hành chính trừ trường hợp đặc biệt nghiêm trọng, có nhiều tình tiết phức tạp.

MiTa

Xe lăn
Dự là bác chủ sẽ mất tiền lưu kho bãi,rồi các anh ý xin cái phong bì! Còn thèng xe máy đi như chó điên thế thì bảo nhà nó bồi thường! Đã ra đến pháp luật,cứ theo luật mà làm.
E theo kèo này. Dm đã bị lôi về rồi thì cứ theo luật mà làm, xe cứ khóa cửa đó cho xe máy nó nằm bãi chết me nó đi. Bắt đền kể cả tiền đấy chỉ đủ cho xxx cũng chơi sát ván với nó.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
E theo kèo này. Dm đã bị lôi về rồi thì cứ theo luật mà làm, xe cứ khóa cửa đó cho xe máy nó nằm bãi chết me nó đi. Bắt đền kể cả tiền đấy chỉ đủ cho xxx cũng chơi sát ván với nó.
Ý kiến cá nhân của em là thế!
Cái gì đi cái đó! Mọi vấn đề chỉ có 2 mặt.
Em cũng va chạm tương đối,nên thấy chủ thớt không may giống trường hợp em trải qua rồi nên có ý kiến thôi!