[TNGT] Tai nạn kinh hoàng tại cây xăng Quân đội Nguyễn Phong Sắc - Ẩn họa xe số tự động

Trạng thái
Thớt đang đóng

hamcuare!

Xe container
cái cây xăng này bố trí chỗ vào ra rất ng u. Bị tai nạn chỉ là sớm hay muộn thôi. bác nào chọn giải pháp lùi vào chỗ đổ xăng là lái cứng hoặc lái mới chưa có kinh nghiệm. Chứ người quen đổ xăng ở đây sẽ tiến vào làm 1 vòng cua để xoay cho đuôi xe vào chỗ đổ xăng.
Em nghĩ bên Lãnh đạo trạm xăng không sửa lại sẽ có ngày xe húc đổ cả cột xăng cơ.
cụ đổ ở đấy bao giờ chưa????????
cây xăng này rất đông khách, cả 2b và 4b đổ xăng ở đây nườm nượp từ sáng sớm đến đêm khuya.
nên khả năng kụ làm 1 vòng cua rồi quay mông vào là rất ít khi làm được.
e dự, vào trạm mà đi như kụ, thì khả năng đổ cả trạm xăng cao hơn quay mít vào đấy ợ

Hổ Con

Xe tăng
em dự cô thứ 2 cũng bị gãy 1/3 dưới cẳng chân trái. Cụ nào mắt tinh phán 1 câu, khổ thân 2 cô. màu mè thì sếp lấy gần hết thế mà lại bị.......

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Cụ chủ thớt giật tít kinh hoàng
Nhưng nói thật cụ đã lái 4b bao giờ chưa, vụ này chả liên quan gì đến AT hay MT, thậm chí chả có chuyện đứt lìa chân, cái đuôi xe cách bánh xe nhiều lắm
Khi lùi vào mua xăng, nhiều khi em phải bấm còi thậm chí hạ kính để bảo mọi người phía sau, em đoán do nv k để ý bước lùi thò chân vào bánh khi xe đang lùi thôi.
Đây là bài học cho ai đi bộ bất cẩn ở chỗ mua xăng, cứ coi như hiển nhiên xe phải tránh mình, đương nhiên rồi xe phải tránh người
Cụ đọc cho kỹ, xem cho kỹ rồi hãy phán nhé.

huyphuong127

Xe tải
cụ đổ ở đấy bao giờ chưa????????
cây xăng này rất đông khách, cả 2b và 4b đổ xăng ở đây nườm nượp từ sáng sớm đến đêm khuya.
nên khả năng kụ làm 1 vòng cua rồi quay mông vào là rất ít khi làm được.
e dự, vào trạm mà đi như kụ, thì khả năng đổ cả trạm xăng cao hơn quay mít vào đấy ợ
Em đổ ở đây nhiều rồi ạ. Nhưng em chọn giờ trưa đến giữa giờ chiều. Và em sẽ chờ nếu đang đông. Giờ em đến đổ xăng thì toàn thấy các xe đi như em thôi. Leo lên vỉa hè cách trạm xăng 1 đoạn rồi vòng đầu ra sát vỉa hè, lùi nhẹ đuôi xe vào cột xăng. Còn nếu lùi từ dưới đường lên hè thì hơi cao, nguy hiểm lắm, chân ga em non nên ko dám.

LAB

Xe đạp
Em đổ ở đây nhiều rồi ạ. Nhưng em chọn giờ trưa đến giữa giờ chiều. Và em sẽ chờ nếu đang đông. Giờ em đến đổ xăng thì toàn thấy các xe đi như em thôi. Leo lên vỉa hè cách trạm xăng 1 đoạn rồi vòng đầu ra sát vỉa hè, lùi nhẹ đuôi xe vào cột xăng. Còn nếu lùi từ dưới đường lên hè thì hơi cao, nguy hiểm lắm, chân ga em non nên ko dám.
Kụ ơi, chỗ này em nghĩ cẩn thận là được thôi kụ ạ, hồi em mới có bằng cũng vẫn lùi vào để đổ mà. Với lại em nghĩ là gặp chỗ nào khó thì cần phải cố chứ, nếu mà sợ thì lần sau tình huống khẩn cấp thì kụ làm thế nào ạ? Vd như là đúng lúc kụ có việc gấp không đi không được, xăng hết sạch, đến cây này thì đông nghịt, kụ làm thế nào ạ? Em vui tí thôi!

duytrong

Xe lăn
nói chung là lùi xe số tự động rất nguy hiểm nếu địa hình không bằng phẳng cụ ạ.nếu bánh xe bất kể nào đó mà bị vấp khi đó thường theo phản sạ ta xẽ đạp mạnh ga để lùi khi lùi qua trướng ngại vật lúc đó xe xẽ lùi rất nhanh,lúc này nếu kinh nghiệm không tốt ,chân không chuyển nhanh về phanh thì hậu quả thật là khó lường,bản thân em lá xe cũng khá lâu rồi nhưng gần đây mới chạy xe số tự động,cũng chỉ 1 chút nữa là tan mông luôn ,.

Móp

Xe tăng
xe lùi nhanh mà kẹp chân vào cái bậc kia thì đứt là chuyện bình thường, chia buồn với 2 chị bán xăng, lái xe trình quá kém

N0 Number

Đi bộ
cái bác này lại còn đòi xem chân ng ta. kinh quá :-s

Pantene

Xe tăng
Khổ thân 2 cô bán xăng quá. Mong các cô mau lành.

hubugi

Xe buýt
Thật ra, cây xăng có thể làm 1 vật cản bằng dựng lên 1 "tường" thép để đảm bảo an toàn cho nhân viên.
Nhưng...em cho rằng những điều bất hợp lý ở mềnh lại trở thành bình thường. Con người chúng ta luôn là yếu tố "không lớn" trong XH.
Nghĩa là: mỗi người trong chúng ta luôn bị đe dọa trong cuộc sống thường nhật.
Em mong các bác 4b cẩn trọng khi cầm lái!

thanglx1010

Xe tải
Quả này khó hiểu quá.

VuQuangHieu

Xe tải
Số sàn mà lái non là cũng vẫn tèo chứ không riêng gì số tự động đâu cụ ạ. Tội nghiệp hai chị bán xăng quá

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Non kinh nghiệm cũng khiếp thật, mà nói thật em cứ thấy xe nào lùi, tiến là em tránh xa cái hướng đi của nó ngay chứ chả biết thế nào

small_best

Xe container
AT hay MT mà lái non đều có thể gây ra tai nạn kinh hoàng hết chứ ko chỉ là At.

Yêu Ô tô

Xe tải
chắc lại mới mua xe đây nếu mới biết lái mà lái AT thì nguy hiểm luôn rình rập,chia buồn cùng nạn nhân

beu79

Xe tải
Đi xe số tự động thì cũng không sao, nhưng gặp phải sự cố mà mất bình tĩnh, thì rất nguy hiểm. Còn xe số tay nếu có mất bình tĩnh thì lại chết máy ngay.
Cái này là chính bản thân em gặp phải. Xin chia buồn với nạn nhân ở cây xăng..

XACURA

Xe tải
Tầng 16 mà cụ nghe tiếng thất thanh - chứng tỏ tai cụ thính thật đấy :)

E k hiểu sao xe lại lùi vào để đổ xăng nhỉ :-?

Trạng thái
Thớt đang đóng