[TNGT] Tai nạn tại đường Minh Khai

xenaocungthich

[Tịch thu bằng lái]

Nhiều member hình như mắt có đờm thì phải, 4 bánh rón rén qua đường, thân xe qua mẹ nó quá nửa đường rồi mà thằng 2 bánh vẫn tông vào đít mà vẫn bảo 4 bánh cướp đường.

Chỉnh sửa cuối:

dongphuong031

Xe tăng
Ô tô quay được tầm 30• rồi, rất khó nhìn xe máy cách hơn 200m. Xe to có thể sẽ dễ nhìn, chắc lái xe nhìn có 1 xe to đã tránh nên làm tí ga nhích lên, nhìn giải phân cách thấy ô tô đã qua gần hết đường, 2 bánh đi nhanh còn ko kịp lách tránh phía đuôi xe.

Thuy_CK

Xe điện

Nhiều member hình như mắt có đờm thì phải, 4 bánh rón rén qua đường, thân xe qua mẹ nó quá nửa đường rồi mà thằng 2 bánh vẫn tông vào đít mà vẫn bảo 4 bánh cướp đường.
Học luật kiểu nhất chớm như cụ ra đường đúng là thảm họa !
Thay xe máy bằng con cont 18 bánh đủ tải đang đi với tốc độ 60km/h thì chuyển hướng kiểu xe trắng có chết cũng chả oan !

Thuy_CK

Xe điện
Ô tô quay được tầm 30• rồi, rất khó nhìn xe máy cách hơn 200m. Xe to có thể sẽ dễ nhìn, chắc lái xe nhìn có 1 xe to đã tránh nên làm tí ga nhích lên, nhìn giải phân cách thấy ô tô đã qua gần hết đường, 2 bánh đi nhanh còn ko kịp lách tránh phía đuôi xe.
Từ khi xe tải qua đến khi xe máy đâm vào xe trắng là 2s !
Cách 200m thì phải mất ít nhất 6s nếu xe máy đi với vận tốc 120km/h !

Nem Zin

Xe hơi
Website
kanaflooring.com
Thẳng tưng về luật: oto sai.
còn về an toàn giao thông, thì còn tùy cái chỗ vào kia là ngõ hay là ngã 3. Nếu ngã 3 thì xe máy đã không giảm tốc khi qua giao cắt, còn là ngõ thì không thể trách xe máy được.
Nhưng tóm lại một điều, xe máy die hoàn toàn không hề oan, khi chạy trong nội đô mà phi như ăn cướp để không phanh kịp, không tập trung khi đi xe. Oto sang đường quá thiếu kinh nghiệm, trong trường hợp này đảm bảo ông này rẽ sang mà không ngoái sang nhìn kính hông bên phụ.
Xe máy khỏi nói, đi nhanh và ko hề có tý phanh nào nên chết ko oan. E đồng quan điểm cụ ông ô tô, vèo cái rẽ chỉ nhường xe ô tô khác chắc nghĩ xe máy sẽ dừng nên ăn đủ cú đâm. Tết thế này là cả 2 nhà mất tết

datnt79

Xe hơi
Ô tô quay được tầm 30• rồi, rất khó nhìn xe máy cách hơn 200m. Xe to có thể sẽ dễ nhìn, chắc lái xe nhìn có 1 xe to đã tránh nên làm tí ga nhích lên, nhìn giải phân
cách thấy ô tô đã qua gần hết đường, 2 bánh đi nhanh còn ko kịp lách tránh phía đuôi xe.
Tốc độ đó nếu có lách thì cũng gặm nhấm vào cụ xe tải thôi

caisua

Xe lăn
Từ khi xe tải qua đến khi xe máy đâm vào xe trắng là 2s !
Cách 200m thì phải mất ít nhất 6s nếu xe máy đi với vận tốc 120km/h !
Đường thoáng, không khuất tầm nhìn, xe máy có bật đèn .
Không hiểu xe ô-tô trắng quan sát kiểu gì ?
Mợ có bao nhiêu giờ lái 4B rồi ạ? Đâm vào nửa sau xe như này ko có lái nào cưỡng được mợ nhé

anhtho

Xe ngựa
Mợ có bao nhiêu giờ lái 4B rồi ạ? Đâm vào nửa sau xe như này ko có lái nào cưỡng được mợ nhé
Nói thật là cứ xe khác đâm vào cửa sau là mình đúng thì loạn mất. Chỗ đường GP em hay phải quay đầu, thường quan sát kỹ vào cua bẻ hết lái để ko bị lấn sâu ra giữa đường. Nếu em cố tình sang hẳn vỉa bên kia và lại nếu có con 2b nào đó đang 40km/h là chắc chắn bị đâm cửa sau ! .
Nếu quan sát thì 4b sẽ phải dừng nhường chứ ko phải cứ thò cái thân xe ra và bắt người ta phải phanh lại.
Tất nhiên trong tai nạn này 2b đã đi nhanh khi qua ngã tư và ko làm chủ tốc độ, nhưng 4b cũng ko thoát khỏi trách nhiệm.

Vừa rồi trên VTV cũng đăng clip có xe con nhập làn cao tốc cầu NT - Nội bài. Nhập 1 phát từ bên phải sang hẳn làn sát trái, đương nhiên xe sau phải phanh. Nếu ko phanh kịp thì sẽ đâm vào hông của xe nhập làn, vậy xe nhập làn đúng ???

Thuy_CK

Xe điện
Thay xe con bằng công kẹp thì xe máy sẽ đâm vào nửa đầu thôi cụ nhỉ ?
Với suy nghĩ như cụ thì thêm giờ lái nào là thêm nguy hiểm giờ đấy !

thaihana

Xe điện
Tốt nhất là chầm chậm tiến thôi các cụ.

Người Lạ

Xe máy
Thi lái bên tây mà rẽ, u turn để xe ngược phải phanh, còi là còn tèo đấy, bạn em thi nó tạch nó bảo thế vậy nên 4b không thể không sai (mặc dù ở mình mà chờ an toàn hẳn thì hơi bị đầu lâu, hoặc không thể đi nổi :D)

daxong

[Tịch thu bằng lái]
1. Các loại xe có đường riêng được đi trước (tàu hỏa, tàu điện...)

2. Xe nào vào nơi đường giao nhau trước thì xe đó được đi trước.

3. Xe ưu tiên theo Luật Giao thông đường bộ có thứ tự như sau: Xe chữa cháy đi làm nhiệm vụ; xe quân sự, xe công an đi làm nhiệm vụ khẩn cấp, đoàn xe có xe cảnh sát dẫn đường; xe cứu thương đang thực hiện nhiệm vụ cấp cứu; xe hộ đê, xe đi làm nhiệm vụ khắc phục sự cố thiên tai, dịch bệnh; đoàn xe tang; xe cận vệ.
Các cụ cho em hỏi ngu phát, em tưởng thứ tự đi ưu tiên theo điều 2 chứ ạ, rõ ràng ô tô vào giao lộ trc, xe máy đến nơi giao nhau ko giảm tốc sai rõ mà có cụ vẫn phán ô tô sai là sao. May mà xm nó ko kịp phản xạ, chứ em dự nó mà đánh lái thì kéo theo mạng xm phía sau nữa.

Vũ Anh Văn

Xe máy
Vụ này ở Bắc Minh đọc báo rồi :(

Hunz

Xe buýt
Thay xe con bằng công kẹp thì xe máy sẽ đâm vào nửa đầu thôi cụ nhỉ ?
Với suy nghĩ như cụ thì thêm giờ lái nào là thêm nguy hiểm giờ đấy !
Suy nghĩ nhiều cụ về nhường đường nó vẫn theo knghiem và cảm tính. Cụ chịu khó giải thích nhỉ!

Vì tập quán như vậy nên đi đường 80 km/h mà nhiều giao cắt hoặc dân sinh cắt cũng phài đi rón rén, mắt ko dám rời đường như trong phim, ko là dễ vạ gió, cả làng ra bắt đền.

Thuy_CK

Xe điện
Các cụ cho em hỏi ngu phát, em tưởng thứ tự đi ưu tiên theo điều 2 chứ ạ, rõ ràng ô tô vào giao lộ trc, xe máy đến nơi giao nhau ko giảm tốc sai rõ mà có cụ vẫn phán ô tô sai là sao. May mà xm nó ko kịp phản xạ, chứ em dự nó mà đánh lái thì kéo theo mạng xm phía sau nữa.
Cụ lấy cái thứ tự này ở đâu mà ngu thế !

Dan du an

Xe cút kít
Bây giơ quan toà chỉ cần có nick trên này là xử ngon.

xenaocungthich

[Tịch thu bằng lái]
2 bánh chắc là xxx hoặc là gì đó nên chim lợn vào quá nhiều. Nếu 4 bánh đi vậy sai thì tôi khẳng định con mẹ nó luôn tất cả 4 bánh qua giao lộ đều sai vì ko quan sát =))=))=))=))=))

Thuy_CK

Xe điện

PBHN

Xe tải
Ô-tô hoàn toàn không bị khuất tầm nhìn tại sao lại không thể biết có xe máy đang đi ngược chiều đến ?
Cụ chưa lái ô tô ạ?, cụ ngồi ghế lái nhìn sang phía đó thì thấy cái cọc B và cái tựa đầu của ghế phụ thôi ạ. Ông ô tô trước khi sang đường đã ngó nghiêng nhường đường cho các xe, sau đó sang gần hết đường rồi thì ông xe máy phi tới, với tốc độ ánh sáng và ko có tín hiệu nào của phanh... ông ô tô tránh sao đc nữa.