[TNGT] Tai nạn - xe lớn đền xe nhỏ ?

Street_Drift

[Tịch thu bằng lái]
Em hôm trước rẽ từ đường trên cao xuống Trần Duy Hưng, mặc dù xi nhan tít từ trên cao, đi vào rất từ từ nhường vậy mà 2B cứ tạt đầu ầm ầm để đi thẳng. Đến lúc đầu xe em vào hẳn trong dải phân cách cứng để rẽ rồi mà bên trái xe em còn 2c 2B. Con bé sát xe cố tạt, em phanh được, thằng bên phải nó cố tiếp thì em húc nhẹ mít và nó không đi thẳng được nữa vì bên trái xe em dải phân cách cứng đã khoảng 1m rồi. Em bảo đi kiểu gì thế, đã sang như thế mà vẫn cố, nó bảo tại con bé kia, em bảo tôi không quan tâm, ông đi vậy tôi đâm ông thì khổ tôi chứ tôi cần gì biết ông đổ tại ai. Nó chửi em, bảo mày đi ô tô phải điền đạm, chửi rồi lật cốp con Lead, em tưởng lấy đồ, em sờ sẵn cái đèn pin tự vệ dưới ghế, em cũng chửi lại nó. Nó gọi cho thằng nào đó, đọc biển số xe em bảo chặn đánh em ở cầu Trung Hòa. Em bảo tao mời, mày có giỏi thì đi theo tao, em gọi cho 1 cụ cùng hội Ỉn, cụ ấy phi ra đầu Nguyễn Khang đợi, em gọi cho mấy anh có số má ở đầu cầu đợi em, gọi cho thằng bạn làm sự nhà cũng gần cầu. Em đi tiếp không quên vẫy nó đi theo, nó nhìn theo tần ngần rồi lên xe cút, dek dám theo, nó mà theo thật em cho nó lĩnh đủ. Em mà đi đúng thằng nào đi sai lại bắt em đền là em cứ lôi CAM hành trình ra mà xử, thích thì gọi xxx, thích nữa gọi ai thì gọi, em mời :D
hehe em cũng bị phát ở Trần Duy Hưng, đang đèn xanh ngã tư mình đi, tự nhiên có con bé đi xe máy hùng hổ cố chen qua bất chất đèn giao thông, mình phanh rồi nhưng ko để ý chạm nhẹ vào đuôi xe của nó, nó ngã nhưng nhẹ thôi, chả có vấn đề gì cả, mình cũng kệ chả xuống xem xét gì, đi ngu thì phải chịu chứ. Thế là nó cậy cái kiểu ô tô đâm xe máy là ô tô sai nó chửi em như hát hay, nào là thấy người ta thế mà ko xuống xe xem à, mặt mũi nhìn thế kia mà đi đứng mất dậy. Chả biết ai đi đứng mất dậy hơn ai, đàn bà em ko thèm chấp nên cười khuẩy phóng đi luôn :D

Caterpillar

Xe tăng
Các cụ cứ nói là xử theo luật chứ giờ mợ ấy 60 rồi, gia đình cũng không có điều kiện, để xxx nó xử theo luật thì cũng mất tiền cho chúng nó, xe mình thì đang nằm ở bãi, nếu không chạy chữa cho người ta thì bao giờ mới lấy được xe ra :(
Em thì còn ít tuổi, người lớn trong nhà đều khuyên làm như thế chứ không nên để xxx giải quyết.
Quê em ở Hạ Long, cái đoạn đường ấy đi thêm 10km nữa cũng không có giao lộ để mà quay đầu theo đúng luật đâu ạ, biển thì cũng càng không, ở đây ai tiện đâu quay đấy thôi.
Em cũng đâu nhận sai về mình, người dân ở đấy ai cũng bảo xe máy sai. Nhưng mọi người trong nhà đều bảo phải chăm sóc người ta cho đến khi ra viện.

Cụ chém kinh thế, đoạn nào mà 10km ko có chỗ quay đầu vậy cụ :D

Nseries

Xe buýt
Luật bất thành văn xe to đền xe nhỏ. Kiểu này em đi bộ cho lành

PAsingle

Xe hơi
Cụ chém kinh thế, đoạn nào mà 10km ko có chỗ quay đầu vậy cụ :D
đường cao xanh cụ à :))
đi đến bao h thì có cái giao lộ mà quay đầu hả cụ :D
hoặc đoạn đường từ chỗ Hà tu về đến gần cẩm phả cũng làm gì có cái giao lộ cũng như giải phân cách, chả là tiện đâu quay đấy

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
đường cao xanh cụ à :))
đi đến bao h thì có cái giao lộ mà quay đầu hả cụ :D
hoặc đoạn đường từ chỗ Hà tu về đến gần cẩm phả cũng làm gì có cái giao lộ cũng như giải phân cách, chả là tiện đâu quay đấy
Cụ nói thế nào chứ ko có giao lộ lớn nhưng đầy ngã 3, lỗi rẽ, ngõ, cổng cơ quan...thiếu gì chỗ quay đầu mà phải quay chỗ hẹp rồi mang vạ vào thân. Âu cũng là bài học cần rút kinh nghiệm.

PAsingle

Xe hơi
Cụ nói thế nào chứ ko có giao lộ lớn nhưng đầy ngã 3, lỗi rẽ, ngõ, cổng cơ quan...thiếu gì chỗ quay đầu mà phải quay chỗ hẹp rồi mang vạ vào thân. Âu cũng là bài học cần rút kinh nghiệm.
mọi việc em giải quyết xong rồi cụ à, đường cũng tầm gần 10m , theo em nghĩ là không hẹp lắm, họa nó đến thì không tránh được thôi. May mà không tốn kém lắm, mà bảo hiểm bắt buộc đền cũng nhiều, gấp đôi cả phí tổn em phải bỏ ra :D, mỗi tội là khoản mềm cho ông bác bên xxx thành phố để giải quyết nhanh.
Còn về việc ngã 3 lối rẽ gì đó cụ nói, làm gì có ai quay đầu lại chui vào ngã ba hay ngõ gì, có khi còn nguy hiểm hơn, đa số thấy tiện thì quay thôi cụ à.

ruoixanh

Xe hơi
Cái này thì tùy vào lương tâm mình thôi. Còn gọi Công an giao thông ra thì đúng luật thằng nào sai phải chịu.

cuopbienc11

Xe đạp
đợi mấy anh giao thông lại ^^