Thảo luận Tại sao các cụ các mợ vẫn cứ chuộng morning nhập 2011 khi giá xe cũ cao ngất

khongtinhjp

Xe buýt

Em đang châm cứu mua morning, lên of tìm hiểu thông tin không hiểu sao các cụ các mợ trên này lại thích mấy chiếc morning đời cũ vậy, đặc biệt là cái morning 2011 giá bán cũ khá cao, xem mấy topic cũ cách đây 1-2 năm giá so bây giờ ko thay đổi là bao nhiêu,
Trong khi đó giá mới 2020 cũng hơn ko nhiều so với xe đã đi 10 năm. Mua xe mới đi gia đình 3-5 năm đầu không phải suy nghĩ, xe cũ thì bao rủi ro và chi phí sẽ nhiều hơn xe mới khi vận hành
Các cụ các mợ thông cho e hiểu với

Dép tổ ong.

Xe tăng
MN nhập 2011 ốp sần nó nhiều mà xe lắp ráp đời sau ko có (4-6 túi khí, chống trơn trượt, sấy đuýt...), cảm nhận thì được cho là chạy chắc chắn hơn. Cá nhân em thấy phân khúc xe nhỏ thì cũng rất đáng để chạy. Cơ mà giá thì hãi thật.

minh431

Xe tăng
MN nhập 2011 ốp sần nó nhiều mà xe lắp ráp đời sau ko có (4-6 túi khí, chống trơn trượt, sấy đuýt...), cảm nhận thì được cho là chạy chắc chắn hơn. Cá nhân em thấy phân khúc xe nhỏ thì cũng rất đáng để chạy. Cơ mà giá thì hãi thật.
MN nhập nó đã qua sử dụng, tua đi tua lại chả biết đâu mà lần! Trên OF thấy các cụ nhập kêu lỗi tùm lum, cũng kêu ồn...... Em cũng theo quan điểm cứ xe mới, a. Hải cũng được, kém tí chẳng sao, yên tâm 5 - 10 năm . Xe em sắp tròn 10 tuổi vẫn tít lắm.

khongtinhjp

Xe buýt
MN nhập nó đã qua sử dụng, tua đi tua lại chả biết đâu mà lần! Trên OF thấy các cụ nhập kêu lỗi tùm lum, cũng kêu ồn...... Em cũng theo quan điểm cứ xe mới, a. Hải cũng được, kém tí chẳng sao, yên tâm 5 - 10 năm . Xe em sắp tròn 10 tuổi vẫn tít lắm.
E đang thiên về quan điểm này, 10 năm rồi :(( lâu quá

Xu Van Gau

Xe tải
Chất lượng xe nhập nói luôn là ăn đứt xe lắp ráp trong nước, nếu tìm xe cũ thì tốt nhất nên kiểm tra kỹ chút là được. Tôi mua Forte nhập Hàn đời 2009, đi sướng hơn Vios đời 2014, tất nhiên xe cũ thì phải để ý bảo dưỡng thường xuyên hơn xe mới là việc đương nhiên rồi

perfect_vp

Xe buýt
giá đấy ngang ngửa với bản mới full 2020 của a Hải nên là e e cứ múc bản của a Hải đi vài năm xong bán.

tập_lái

Xe buýt
Em ngày xưa 1 thời làm mưa gió em morning này nhưng đến giờ em cũng ko thể tìm được 1 sự giải thích thỏa đáng nào cho cái gia của nó.
Đúng là dân ta nhiều khi chỉ có "Chúa" mới hiểu nổi.
Các cụ cũng đừng nên thần thánh quá mấy con xe Hàn đã 10 tuổi rồi làm gì. Mua con xe lắp trong nước mới đi 5 năm ko phải nghĩ. Con xe nhập dù có bền thế nào đi chăng nữa thì về mặt vật lý thì phần điện tử với thời tiết khí hậu ở VN cũng đã bắt đầu nứt vỡ hoặc xơ cứng phần vỏ nhựa. Chất lượng xăng dầu ở Việt Nam thì cũng rất chi là sạch nên phần động cơ cũng đã có phần bào mòn đáng kể. Nội 2 phần đó thôi thì em sẽ ko cuồng đến mức mua 1 con xe 10 tuổi với giá gần bằng con xe mới.

Hatha Yoga

Xe tăng
Em ngày xưa 1 thời làm mưa gió em morning này nhưng đến giờ em cũng ko thể tìm được 1 sự giải thích thỏa đáng nào cho cái gia của nó.
Đúng là dân ta nhiều khi chỉ có "Chúa" mới hiểu nổi.
Các cụ cũng đừng nên thần thánh quá mấy con xe Hàn đã 10 tuổi rồi làm gì. Mua con xe lắp trong nước mới đi 5 năm ko phải nghĩ. Con xe nhập dù có bền thế nào đi chăng nữa thì về mặt vật lý thì phần điện tử với thời tiết khí hậu ở VN cũng đã bắt đầu nứt vỡ hoặc xơ cứng phần vỏ nhựa. Chất lượng xăng dầu ở Việt Nam thì cũng rất chi là sạch nên phần động cơ cũng đã có phần bào mòn đáng kể. Nội 2 phần đó thôi thì em sẽ ko cuồng đến mức mua 1 con xe 10 tuổi với giá gần bằng con xe mới.
View attachment 4953282
Em đang châm cứu mua morning, lên of tìm hiểu thông tin không hiểu sao các cụ các mợ trên này lại thích mấy chiếc morning đời cũ vậy, đặc biệt là cái morning 2011 giá bán cũ khá cao, xem mấy topic cũ cách đây 1-2 năm giá so bây giờ ko thay đổi là bao nhiêu,
Trong khi đó giá mới 2020 cũng hơn ko nhiều so với xe đã đi 10 năm. Mua xe mới đi gia đình 3-5 năm đầu không phải suy nghĩ, xe cũ thì bao rủi ro và chi phí sẽ nhiều hơn xe mới khi vận hành
Các bố cứ thần thánh xe nhập quá thôi, phụ tùng cũng nhập hết mình chỉ lắp ráp thôi, mấy con Matiz, Kia Cd5 ghẻ lắp ráp đời cổ đại giờ vẫn đi phe phé cả triệu km, nhìn giá xe nhập đái cả ra quần, chục năm rồi mà gần ngang ráp mới.

minh431

Xe tăng
Thực ra người dùng xe trên thế giới nói chung và ở VN nói riêng rất ít kiến thức vê xe và các đồ dùng hàng ngày khác, nhưng lại rất lười tìm hiểu. Thậm chí hướng dẫn sử dụng kèm theo chả thèm đọc, cứ thấy những câu hỏi trên các forum kiểu : đổ xăng gì? dầu gì? bao lâu thay dầu..v.v và v.v...thì biết.
Điều đó dẫn đến" tâm lý đám đông ", "bắc chõ nghe hơi "...kiểu "ông chú thằng bạn của em thằng cháu con bạn gái bảo thế ". Nhiều "anh hùng bàn phím " còn tỏ ra hiểu biết tuyên bố phụ tùng, thân vỏ nhập về kém chát lượng hơn, mỏng hơn..., dẫn đến sự cuồng tín với 1 thứ gì đó, như đồ ngoại chẳng hạn.
Một điều không thể không nói là bản tính "làm ăn chụp giật ", "coi thường khách hàng ".... của các nhà sản xuất NỘI. Sản phẩm chỉ 1 vài đợt đầu còn ổn, sau đó thì....không thể khen đươc. Coi thường cả tính mạng khách hàng tới mức cái ô tô còn cắt cả những tính năng an toàn đi, từ cái túi khí đến tính năng phanh...bảo để cho rẻ, nhưng thực tế cũng bán giá ngang ngửa đấy chứ!
Còn nhiều lý do khác nữa khó thể kể hết được để giải thích thắc mắc của cụ chủ. Vấn đề này theo em phải theo chủ nghĩa MAKENO thôi!!

barminhtri

Xe tải
Xe Hàn bây h đang kiểu có phong trào các seo bắt tay nhau đẩy giá xe cũ lên ý. Mấy con xe cũ giá cao vãi ra, đặc biệt là xe Hyundai

pisces_hn

Xe container
Morning nhập đi nó êm hơn cụ ạ. Gầm nó ít có tiếng kêu lùng bùng, nổ máy ngồi trong cabin nó ít tiếng vọng vào hơn, chạm tay vào vô lăng nó ít bị rung hơn, còn lại thì em thấy nó cũng vẫn là cái xe đấy. Mua cái lắp trong nước chạy phà phà, thình thoảng nó kêu lọc cọc tí thôi. Chỉ góp ý với nhà sản xuất là tăng thêm tí giá bán nhưng lắp tất cả các bản 2 túi khí vào cho an toàn, thời nào rồi còn bán xe không có túi khí.

InebryaSG

Xe tải
Bác nào giờ bỏ tiền ra mua MN nhập 2011 thì phải nói là dũng cảm đã 😆😆😆. Đến mấy cái xe được truyền miệng là hay và bền còn rớt thảm sau 5 năm chứ nói gì 10 năm.
MN là dòng xe đi hay nhưng tốt nhất nên mua mới hoặc xe sd khoảng 3 năm trở lại thôi.

De-Pa

Xe hơi
View attachment 4953282
Giá 2011 bây giờ bao nhiêu vậy Cụ?

Matizcoi

Xe cút kít
Em đọc trên này thấy các cụ bán tầm 300 hoặc hơn
Cũng tùy thôicụ, bạn em có 1 con bản base (4 túi khí) chạy cũng hay phết, bán lại cho đứabạn hơn 200 :D
Đúng là nhập Hàn hơn xe anh Hải kha khá về mọi mặt, mặc dù con xe đấy máy 1.0 và có 3 xilanh :))

khongtinhjp

Xe buýt
Cũng tùy thôicụ, bạn em có 1 con bản base (4 túi khí) chạy cũng hay phết, bán lại cho đứabạn hơn 200 :D
Đúng là nhập Hàn hơn xe anh Hải kha khá về mọi mặt, mặc dù con xe đấy máy 1.0 và có 3 xilanh :))
E đọc thấy xe nhập thì op nhiều hơn, còn xe trong nước thì ít. E đang ngắm chiếc morning 2020 deluxe thông số xe này có 1 túi khí cho người lái. Bản cao cấp luxury thì mới có 2 túi khí

khongtinhjp

Xe buýt
Bác nào giờ bỏ tiền ra mua MN nhập 2011 thì phải nói là dũng cảm đã 😆😆😆. Đến mấy cái xe được truyền miệng là hay và bền còn rớt thảm sau 5 năm chứ nói gì 10 năm.
MN là dòng xe đi hay nhưng tốt nhất nên mua mới hoặc xe sd khoảng 3 năm trở lại thôi.
E mỗi ngày đi 80km cao tốc. Mua xe cũ sợ chi phí sửa quá mua mới

De-Pa

Xe hơi
Em đọc trên này thấy các cụ bán tầm 300 hoặc hơn
tầm này chắc form 2013 full đẹp tuyệt rồi. Chênh nhau 150tr thì cũng đáng cân nhắc với nhiều Cụ chưa đủ đạn. option nhiều hơn, xe đi êm và chắc chắn hơn...

Chỉnh sửa cuối: