[Funland] Tại sao đàn ông ngoài 30 lại khó lấy vợ?

Tiger Hunter

Xe container
ngoài 30 mà chưa vợ là bị nghỉ ngờ giới tính cụ ah :)) cụ nào càng giàu, đàng đẹp, càng thành đạt lại càng bị nghi ngờ vì trông điều kiện như vậy mà sao lại vẫn ế .... bla bla :))
Giải tỏa nghi ngờ này dễ không ý mà. Câu trả lời có ngay sau ít phút ;) :))

nntrexanh

Xe buýt
vì lúc ngòa 30 mà chưa lấy vợ là hơi hâm hâm rồi nên phụ nữ lại không thích yêu người hơi hâm hâm nên càng khó lấy vợ. Lúc đấy có lấy thì cũng lấy được mấy em nhàu nát đã qua gần chục mối tình rồi nên các ông ngoài 30 chán nên lại càng khó lấy vợ

nambo85

Xe tải

Câu hỏi này em hỏi vì em gặp nhiều quá. Đồng nghiệp, họ hàng, bạn thân, bạn bè, đối tác...Đi đâu cũng bắt gặp những anh chàng (Không bàn tới những anh chàng đàn ông không hoàn chỉnh hoặc có vấn đề nhé) muốn lấy vợ lắm rồi mà chưa chọn được ai. Khách quan mà đánh giá, thì những anh chàng này đều đạt điểm cao, không được 9 - 10 thì cũng trên 7 - 8: HÌnh thức được, nhà cửa, công việc ổn định, nhân cách tốt, lịch thiệp và hiểu biết.

Vậy vì sao họ lại khó chọn vợ? Mọi ngừoi thì bảo: Nào là cậu ấy/anh ấy... kén quá, nào là tiêu chuẩn cao quá....

Nhưng em lại thấy: vì càng đi nhiều, trải nghiệm nhiều, trưởng thành hơn, nên các bạn ấy biết cách nhìn người hơn. Mà đã biết cách nhìn người, thì tiêu chuẩn cái đẹp của các bạn ấy khác với mọi người. Họ không thích cái đẹp ở số đo 3 vòng chuẩn, mà họ yêu cái đẹp trong tâm hồn. Nhưng để có cái đẹp trong tâm hồn, người phụ nữ không chỉ cần tố chất, khí chất, mà cần sự trải nghiệm, va chạm trong cuộc sống. Cái đẹp này các bạn trẻ không có.

Đối với em, thì cảm nhận về vẻ đẹp của em bây giờ cũng khác trước. Nếu như khi còn nhỏ, em mơ ước sự xinh đẹp như công chúa trong truyện cổ tích, thì học đại học, em trầm trồ các cô người mẫu có số đo 3 vòng nóng bỏng, có thể mặc tất cả các mốt quần áo, váy vóc ấn tượng. Đên giờ, em lại thấy phụ nữ đẹp nhất ở tuổi 30: đằm thắm, dịu dàng, trải đời, tự tin vô cùng và độc lập.

Nhưng xã hội mà, khi một cô gái chưa đủ trưởng thành đã làm mẹ, làm vợ, vì quan điểm lạc hậu của xã hội (sợ ế. sợ lớn tuổi thì quá tuổi sinh con, vì đi đâu cũng nghe người ta hỏi han, dắt đi giới thiệu đủ kiểu..). Thế là họ cũng kết hôn vội vàng, sống vội vàng mà không có cơ hội chọn cho mình những lựa chọn tốt hơn, là những ngừoi đàn ông đang đặt câu hỏi ở tiêu đề trên. Những người đàn ông tốt cũng rất khó kiếm tìm một cô gái đẹp theo đánh giá của họ mà còn độc thân.

Ngay cả khi người phụ nữ đẹp nào đó, vì kết hôn vội vàng mà lấy một người không phù hợp, sau đó lại sửa sai bằng cách ly hôn. Mặc dù rất dũng cảm trước những định kiến của xã hội, mà không mấy ai làm được: Là phụ nữ sau khi lấy chồng không được sống cho mình, phải sống cho con, phải hy sinh để con mình có một gia đình hạnh phúc...Nhưng những người đàn ông trên cũng không mấy ai đủ bản lĩnh để yêu và lấy họ, cũng vì miệng lưỡi thế gian: trai tân mà lấy nạ dòng, vì gia đình ngăn cản, vì sợ cảnh con chung, con riêng, vì sự ích kỷ của một thằng đàn ông: muôn lấy cho mình một người vợ chưa qua lần đò...Để rồi thay vì lấy một người mình yêu, họ lại lấy đại một người phù hợp với họ theo đánh giá của xã hội.

Bởi thế mới nói đời người là bể khổ, người ta không sống cho mình, cứ sống vì những định kiến xã hội, đau khổ vì miệng lưỡi thế gian. Vì không sống cho mình, bên đàn ông khổ, đàn bà cũng khổ, con cái cũng khổ. Chừng nào người ta hiểu được rằng: Người biết yêu thương chính bản thân mình mới biết yêu thương người khác. Người nào thật sự hạnh phúc mới mang lại hạnh phúc cho người khác. Đửa trẻ nào sống trong một gia đình hạnh phúc mới phát triển toàn diện. Còn sống trong một gia đình không hạnh phúc, dù là đủ cả bố mẹ, thì tuổi thơ của chúng cũng bị đánh cắp theo một nghĩa nào đó.

Các cụ thấy sao ạ?
Khó lấy vợ vì thành ma rồi cụ. Gái xinh, trẻ thì não ngắn, cô nào não dài thì bị vơ vét hết rùi.

maroon.uce

Xe hơi
ấy chết, em sắp tiệm cận cái ngưỡng ấy mà vẫn chưa thấy có tý hy vọng gì :(

taychoitapsu

Xe buýt
Thường đàn ông người định là xưa thì ngoài 35, giờ thì ngoài 40 mới khó lấy vợ
ngữ mà dưới 35 hoặc 40 mà khó lấy vợ thì phải xem lại chính mình.... và đôi khi quyết tâm không lấy vợ lại có ích cho xã hội hơn.

Đàn ông ngoài 35 (xưa) 40 (nay) khó lấy gái cùng lứa (kém tối đa khoảng 8 tuổi) còn tồn đọng thường là có vấn đề, còn lấy gái trẻ hơn thì phải làm cha làm chú trọng nhà (thay vì làm chồng).

chithanh

Xe hơi
Đọc các cụ em thấy hoang mang quá, em mới gần 30 thôi :)))))

Quỳnh moto

Xe đạp
Phải chăng ngoài 30 các anh sinh lý ko còn tốt nữa?

pink_lotus_88

Xe tải
Anh xã em cũng tròn 30 thì lấy vợ, nhưng em thì 23 là lấy chồng rồi, cơ mà 2vc vẫn cứ là hiểu nhau, ko đến mức bi quan như bác chủ nói đâu ạ :)

halynk

Xe buýt
e thấy đàn ông 30 lấy vợ cũng là bình thường.

Minh Râu 99

[Tịch thu bằng lái]
Chắc chỉ khó với cụ thôi chắc vẫn tay trắng chứ gì?chứ nếu nhiều xiền thì 50 hoặc 60 vẫn có gái xênh theo nhé

tuandigi

Xe tải
Mấy cụ ngoài 30 nói chúng không biết giàu hay nghèo, đẹp hay xấu zai nhưng có điểm chung là tính cách khó chiều!

S320

Xe điện
Ẻm 30 vồ vội cô 18 vừa trượt đh. May mà lấy đc vợ::)) nhưng nay mọi chuyện đổi chiều rồi. Vợ trẻ mệt lắm:P

longlinh2324

[Tịch thu bằng lái]
Chắc ngoài 30 ngại tán tỉnh tử tế :D

UnitedKondoms

Xe điện
Ông bạn 39 vừa cưới 1 em 9x

Ngon choét

Từ năm cháu lấy vợ, trung thành máng lợn nhà thì ông bạn có hơn chục năm choén đều 2- 3 em/năm đủ từ 7x cuối đến 9x, toàn tìm hiểu yêu đương nghiêm túc và sau đó cảm thấy không hợp

Đến em 93 này, bầu 5 tháng, check là thằng ku, cưới

pink_lotus_88

Xe tải

Ngon choét

Từ năm cháu lấy vợ, trung thành máng lợn nhà thì ông bạn có hơn chục năm choén đều 2- 3 em/năm đủ từ 7x cuối đến 9x, toàn tìm hiểu yêu đương nghiêm túc và sau đó cảm thấy không hợp

Như cụ bạn của cụ thì bố bị giừ quá ạ, nuôi con sẽ mệt hơn

meomun346

Xe container

Ngon choét

mới là đoạn đầu thôi cụ ạ. Vc hạnh phúc còn là phải nhiều thứ hợp lắm cơ. Có thằng cu mới chỉ là 1

vì lúc ngòai 30 mà chưa lấy vợ là hơi hâm hâm rồi nên phụ nữ lại không thích yêu người hơi hâm hâm nên càng khó lấy vợ. Lúc đấy có lấy thì cũng lấy được mấy em nhàu nát đã qua gần chục mối tình rồi nên các ông ngoài 30 chán nên lại càng khó lấy vợ
Thường đàn ông người định là xưa thì ngoài 35, giờ thì ngoài 40 mới khó lấy vợ
ngữ mà dưới 35 hoặc 40 mà khó lấy vợ thì phải xem lại chính mình.... và đôi khi quyết tâm không lấy vợ lại có ích cho xã hội hơn.
Đàn ông ngoài 35 (xưa) 40 (nay) khó lấy gái cùng lứa (kém tối đa khoảng 8 tuổi) còn tồn đọng thường là có vấn đề, còn lấy gái trẻ hơn thì phải làm cha làm chú trọng nhà (thay vì làm chồng).
Chuẩn cụ, hàng xóm nhà cháu, lấy vợ kém 14 tuổi, chưa công ăn việc làm, cư xử vụng. Mẹ cậu ta bảo: lấy trẻ con thì phải chịu thôi
Mấy cụ ngoài 30 nói chúng không biết giàu hay nghèo, đẹp hay xấu zai nhưng có điểm chung là tính cách khó chiều!
Của ngon (là) không còn đến trưa
Chắc ngoài 30 ngại tán tỉnh tử tế :D
xã hội thay đổi từng ngày, k0 hòa hợp về thời đại