Thảo luận Tại sao giá Mẹc ở VN rẻ hơn Lexus?

akien_do

Xe hơi
giá lex cao hơn Mẹc vì nếu giá lex bằng mẹc thì mấy thằng mẹc chỉ có đói thối mồm

1 chiếc RX350 mà bằng giá GLC300 thì chả có ma nào mua GLC
1 chiếc GS350 mà bằng giá E300AMG thì chỉ có thằng điên mới đi mua E300
Cụ chuẩn

athk

Xe tăng
Cao thấp em chả biết, nhưng giờ Mẹc chạy đầy đường như lợn con, Lexus được dòng RX từ dời 2015 trở xuống thì có vẻ nhiều, chứ ES đời cũ đời mới ít, LS cũng chả mấy khi gặp. Em mong Lexus giá cao hơn nữa cao thật cao vào, gấp 2 lần bây gờ thì tốt ;)) để dân ta chạy xe Đức với Vinfast \:D/

maxcarT

[Tịch thu bằng lái]
-Giá xe Mec cùng pk thì rẻ hơn Lex 1 chút, nhưng đồ thay của Mec thì đắt gấp mấy lần của Lex thì chả thấy nói gì nhỉ?~X(
chuẩn luôn cụ ơi, quan trọng là cái chi phí bảo dưỡng Mec đắt hơn lex

maxcarT

[Tịch thu bằng lái]
Cao thấp em chả biết, nhưng giờ Mẹc chạy đầy đường như lợn con, Lexus được dòng RX từ dời 2015 trở xuống thì có vẻ nhiều, chứ ES đời cũ đời mới ít, LS cũng chả mấy khi gặp. Em mong Lexus giá cao hơn nữa cao thật cao vào, gấp 2 lần bây gờ thì tốt ;)) để dân ta chạy xe Đức với Vinfast \:D/
giờ nhiều người có điều kiện nên Mec được lựa chọn nhiều, kiểu dáng đẹp sang trọng mà độ an toàn cao

maxcarT

[Tịch thu bằng lái]
Giả sử có 1 ngày giá lexus rẻ hơn mer ở việt nam, e đoán lúc đó xã hội mình cũng phải phát triển lắm rồi, văn minh rồi, và cũng không cuồng toyota như bây giờ. Thì lexus lúc đó có thể cũng bán chạy đấy, vì giá rẻ hơn nên nhiều người mua hơn là đúng rồi. Giá càng cao thì nhóm Kh càng ít. Nhưng mà lúc đó mer hay lex cũng không có chuyện thằng nào quì gối thằng nào đâu bác. Như hiện tại Bên Mỹ mercedes đắt hơn lex, nhưng đâu có quỳ gối trước lex, xe mer công nghệ và an toàn hơn lex thì sao phải quì gối ,theo e biết thì bên Mỹ Mer vẫn đang dẫn đầu doanh số xe sang, trên cả lexus bác nhé
cụ phân tích sâu xa quá ạ

maxcarT

[Tịch thu bằng lái]
Chết cho người tiêu dùng chúng ta luôn nghĩ mer là 1 thương hiệu lớn, thương hiệu vào Vn lâu đời...nên lao vào. Mà thương hiệu theo tôi nó ko có lỗi. Mà lỗi ở cái thằng điều hành thương hiệu đó.
NÊN tảy chay thương hiệu nào làm ăn chộp giật và vô trách nhiệm với sp của mình, cái gu và giá nói sau các cụ ạ... ví dụ giờ thừa tiền tôi cũng dẹp cái thằng mer.
cụ có vẻ ko hài lòng với Mec nhỉ, e thấy Mec cũng đk đấy chứ , đi an toàn tiết kiệm xăng mà đẹp

anhviet088

Xe máy
Em là cứ vote cho Mẹc ạ

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
-Giá xe Mec cùng pk thì rẻ hơn Lex 1 chút, nhưng đồ thay của Mec thì đắt gấp mấy lần của Lex thì chả thấy nói gì nhỉ?~X(
lex nó mà sx ở thái lan hay indo thì mẹc vn phá sản trong 15’

mấy ông fan mẹc trong box này lại quay ra mua lex chửi mẹc ngay

spartacus88

Xe tăng

Bản thân em đi Cam 2019, e thấy nó là cái xe tốt nhất trong tầm tiền em có thể. Nhưng nếu e có nhiều tiền để nghĩ đến xe sang, thì chưa bao giờ em mảy may suy nghĩ xe Lexus :)). Còn theo em, đi xe sang thì phải sống cho sang, tiết kiệm tiền bảo dưỡng xe, tính xe nào bán lại được giá hơn thì tốt nhất cất tiền mẹ trong ngân hàng mà đi Grap

HectorQ

Xe hơi
Mer vn có giá rẻ một phần vì muốn chiết khấu nhiều, ăn lãi thấp để bán số lượng lớn, dành thị phần các hãng xe sang và bình dân khác; một phần vì chi phí sx ở vn rẻ hơn sx ở nước khác, trong đó có chi phí nhân công vn rẻ do trình độ tay nghề lắp ráp thợ vn chưa bằng thợ nước khác.
Kiểu lắp ráp ở Vn thì chi phí cao cụ nhé, còn Mer vì sao rẻ, thì chỉ khi nào nhìn được cái bảng khai giá linh kiện nhập về, và nguồn gốc của nó (có dùng chung như những thị trường lớn hay kg) thì mới biết được. Kg tự nhiên mà giá xe Mer ở Vn (kg tính mấy cái thuế buộc fai đóng cho nhà nước), mà giá xe Mer tại Vn còn rẻ hơn tại chính quốc là Đức

RAVA

Xe ba gác
Kiểu lắp ráp ở Vn thì chi phí cao cụ nhé, còn Mer vì sao rẻ, thì chỉ khi nào nhìn được cái bảng khai giá linh kiện nhập về, và nguồn gốc của nó (có dùng chung như những thị trường lớn hay kg) thì mới biết được. Kg tự nhiên mà giá xe Mer ở Vn (kg tính mấy cái thuế buộc fai đóng cho nhà nước), mà giá xe Mer tại Vn còn rẻ hơn tại chính quốc là Đức
-Xe Đức bán ở VN có rẻ hơn xe cùng loại bán ở Đức ko thì e ko rõ nhưng bán tại Mỹ cũng rẻ hơn là ở Đức!

terwa

Xe tăng
em nghĩ lexua bán ở VN thì ko quan tâm doanh số nên mới đặt giá vậy. còn bác nào di lex thì chỉ cần một chiêc xe sang hơn toy và không quan tâm đến xe đức nó đẳng câp thê nào :))

Accountant68

Xe hơi
Các bác nhìn sang thị trường Trung Quốc nhé, dân Trung Quốc thì các bác biết độ ăn chơi và dùng đồ sa sỷ phẩm lớn và nhiều nhất thế giới rồi, độ sành điệu thì có thừa đẳng cấp, dân giàu TQ thì rất giàu so với Việt Nam chứ chưa cần so sánh đâu xa, tại sao từ dòng xe Trung cao cấp trở đi bên đó lại ưa dùng BMW hay Mec không phải là Lex, các bác tự suy nghĩ mới hiểu nhé

Em thấy lex hay bán cho các doanh nhân, doanh nghiệp ăn chắc mặc bền nhiều nên 1 phần do phải nhập khẩu và 1 phần cũng do doanh nghiệp cố ý đẩy giá, bán giá cao thu lợi thôi.

qlevis

Xe điện
Ai chọn lex là muốn ăn chắc mặc bền. Còn ai muốn thử cảm giacs lái thì nên chơi xe đức:)

tungmaster122

Đi bộ
Lex cao 1 phần do thuế, 1 phần do hãng xe đánh trúng tâm lý người Việt thôi.
Chứ nó ngon như 1 số bác trong đây thần thánh hóa thì doanh số toàn cầu sẽ không là 1/3 Mer
E đi mer nhé và chắc sẽ ko bao giờ chuyển qua Lex

Isu_zu

Xe container
Đến cùng 1 cái xe, Cam nhập nó còn gần gấp đôi Cam nội =)).
Lexus ở Mỹ, nó cũng y chang cái Lexus ở VN. Còn cái Mer C, E hay GLC ở VN, nó không y chang cái bên Mỹ, các cụ hiểu chửa :)).

Isu_zu

Xe container
So sánh Lexus vs Mercedes đã là sự xỉ nhục cho người Đức, Cái tên Merc nó không đơn giản như các bác nghĩ, thế thôi ạ.
@: Đến sếp của lexus cũng phải khẳng định rằng chúng tôi không thể so sánh vs 3 hãng của đức =)). Không tào lao nữa em xin không nhận gạch đá.
Cụ lại thần thánh hóa Mer ghê quá. Thằng nào cũng có ưu và khuyết cả. GLC cũng bị nước vô cầu trước gây ầm ĩ tranh cãi ỏm tỏi kia kìa :)). Còn vụ sếp Lexus nói thì cụ coi đó là xã giao thôi, văn hóa Nhật không bao giờ nói kiểu khoe khoang hơn người cả, đừng thấy nó khiêm tốn mà nghĩ nó kém :)). Sang Nhật còn chả mấy khi thấy xe sang ngoài đường, toàn xe bé vuông như bao diêm, xấu hoắc =))

athk

Xe tăng

Kể cả Lexus có sản xuất ở VN thì câu trả lời của chúng tôi vẫn là: ÉO QUAN TÂM