[Funland] Tại sao hàng xách tay Nhật bán ở VN lại rẻ hơn ở chính quốc?

quanarc

Xe đạp
em lót dép hóng các cụ ạ :)

poorcar

Xe điện
Em có 1 thắc mắc giống cụ, năm 2012 em có mua 1 áo rét ở BicC, sản xuất tại Hàn quốc, giá là gần 1 triệu.
Đến khi em sang Seoul, thấy 1 chiếc áo như hệt áo em đang mặc, giá đắt gấp đôi.
Điều khiến em ngạc nhiên là tại sao giá mua ở mình lại rẻ hơn mua tại chính quốc. Em loại trừ khả năng hàng fake vì em đã kiểm tra và so sánh, đồng thời hỏi nhân viên bán hàng ở bển rùi!
Còn mấy vụ thuốc lá Esse của Hàn xẻngthì rõ ràng là hàng Trung quốc lậu thì em không hỏi nhé!

29A-57.274

[Tịch thu bằng lái]
Đồ ăn cắp đó cụ ạ

thuong_dentis

Xe tăng
E cũng ko biết thế nào? Vidu con note 3 Docomo xách tay về vn bán có giác 7tr7 mà giá bên nhật đã hơn 8tr rồi.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
E cũng ko biết thế nào? Vidu con note 3 Docomo xách tay về vn bán có giác 7tr7 mà giá bên nhật đã hơn 8tr rồi.
Hê hê,đúng con dt của e.E cũng đang dùng Note3 Docomo,là con Note 3 thứ 3 của e.Mua bên này giá đúng là trên 8 củ,chưa kể thêm 650k mang ra Docomo cho nó giải mã.
Thế mà trên FB của ng VN tại J bán với giá 7 củ rưỡi bao luôn giải mã.
Thằng ku công nhân bên e thấy ham mua thử với lời quảng cáo mới 100%.
Hàng về nhõn có mỗi cái máy=))=))=))
Cứ nói ng VN ăn cắp rồi chuyển về VN,thật ra VN chưa đủ trình mà ăn cắp lắm thế đâu,toàn làm thuê,ăn cắp thuê cho bọn Peru và Tàu khựa.Vậy thì sao ko có khả năng hàng Fake từ Quảng Châu đổ sang Nhật,ko bán ở TT mà lại núp bóng xách tay mang về (đối với những mặt hàng như dt) hoặc từ Quảng Châu sang VN (các mặt hàng khác)

thuong_dentis

Xe tăng
Hê hê,đúng con dt của e.E cũng đang dùng Note3 Docomo,là con Note 3 thứ 3 của e.Mua bên này giá đúng là trên 8 củ,chưa kể thêm 650k mang ra Docomo cho nó giải mã.
Thế mà trên FB của ng VN tại J bán với giá 7 củ rưỡi bao luôn giải mã.
Thằng ku công nhân bên e thấy ham mua thử với lời quảng cáo mới 100%.
Hàng về nhõn có mỗi cái máy=))=))=))
Cứ nói ng VN ăn cắp rồi chuyển về VN,thật ra VN chưa đủ trình mà ăn cắp lắm thế đâu,toàn làm thuê,ăn cắp thuê cho bọn Peru và Tàu khựa.Vậy thì sao ko có khả năng hàng Fake từ Quảng Châu đổ sang Nhật,ko bán ở TT mà lại núp bóng xách tay mang về (đối với những mặt hàng như dt) hoặc từ Quảng Châu sang VN (các mặt hàng khác)
Đúng là buôn gian bán lận cụ nhỉ? Ko biết thế nào mà lần, làm ăn chân chính kiểu này ko có cửa mà sống....

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đúng là buôn gian bán lận cụ nhỉ? Ko biết thế nào mà lần, làm ăn chân chính kiểu này ko có cửa mà sống....
E ko kết luận đội VN ở đây buôn gian bán lận,mà e nghĩ chính họ có khi cũng bị lừa,chỉ 1 số rất ít biết dc.
Lấy ví dụ mặt hàng đt,e ko tin ăn cắp đc lắm thế,cũng ko tin phá HD đc lắm thế.Quản lý của J thế giới còn phải học,có thất thoát thì cũng thất thoát ít thôi.Chẳng qua giống như thị trường VN,ng bán ham rẻ mà tiếp tay cho Khựa lừa đồng bào.
Rồi chuyện làm giả hộ chiếu,làm giả visa,thẻ NK ....cho lao động bỏ trốn cũng thế.ng VN làm đc vào mắt nhưng toàn làm chân gỗ lừa lại anh em

thuong_dentis

Xe tăng
E ko kết luận đội VN ở đây buôn gian bán lận,mà e nghĩ chính họ có khi cũng bị lừa,chỉ 1 số rất ít biết dc.
Lấy ví dụ mặt hàng đt,e ko tin ăn cắp đc lắm thế,cũng ko tin phá HD đc lắm thế.Quản lý của J thế giới còn phải học,có thất thoát thì cũng thất thoát ít thôi.Chẳng qua giống như thị trường VN,ng bán ham rẻ mà tiếp tay cho Khựa lừa đồng bào.
Rồi chuyện làm giả hộ chiếu,làm giả visa,thẻ NK ....cho lao động bỏ trốn cũng thế.ng VN làm đc vào mắt nhưng toàn làm chân gỗ lừa lại anh em
E cũng nghĩ như cụ. E cũng ko tin ăn cắp đc nhiều như thế, đầy rẫy tràn nan. Nhưng nếu hàng khựa mà dựng đc như sam mà chúng ta ko phân biệt đc thì em thấy nể phục.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
E cũng nghĩ như cụ. E cũng ko tin ăn cắp đc nhiều như thế, đầy rẫy tràn nan. Nhưng nếu hàng khựa mà dựng đc như sam mà chúng ta ko phân biệt đc thì em thấy nể phục.
Vỏ Nhật mà ruột Khựa thì sao?????
Cho nên e mua hàng bên này ko bao giờ mua trên trang mạng lạ + cửa hàng ko tên tuổi đối với hàng dt 2nd

thuong_dentis

Xe tăng
Vỏ Nhật mà ruột Khựa thì sao?????
Cho nên e mua hàng bên này ko bao giờ mua trên trang mạng lạ + cửa hàng ko tên tuổi đối với hàng dt 2nd
Mợ meotom này thông thái đấy, chắc nó lại như cái bb ngày xưa main toàn hàng dựng của khựa. Mợ mèo ko đi làm hay sao mà la cà thế?

cocsku

Xe cút kít
Từ TQ đưa về VN thì chắc chắn phải rẻ hơn chứ lại. Thời buổi "thạch Sanh chẳng có, Lý Thông thì đầy" này các cụ vẫn tin được thứ "xách tay" ấy à. Gian thương nhiều lắm các cụ lo mà tránh!

scorp8x

Xe container
Mợ meotom này thông thái đấy, chắc nó lại như cái bb ngày xưa main toàn hàng dựng của khựa. Mợ mèo ko đi làm hay sao mà la cà thế?
Mợ mèo ấy nghề là 8 mừ ;)) chém nhiều mới dc min mod trả nhiều $

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com

trongtuan

Xe tăng
Từ trước đến nay e vẫn tin là hàng ăn cắp.Có điều bản tính e hay nghi ngờ nên cũng tìm hiểu đôi chút.
Cách đây 2-3 năm,số lượng TNS bỏ trốn ra ngoài rất nhiều,phần lớn là đi ăn cắp.Nhưng gần đây,số tự thú,số bị bắt đông nên số lượng "bộ đội" bên ngoài giảm hẳn.
Lấy luôn số liệu cụ cung cấp để phân tích:giá hộp sữa Meiji ở VN là 500k,ở Nhật khoảng 300k.Trừ đi 150k tiền ship về VN còn 350k.Theo nguyên tắc bất thành văn,hàng ăn cắp bán tại Nhật bằng 1/2 hoặc 2/3 giá siêu thị,e cứ tạm tính là 200k đi.Như vậy chỉ còn 150k tiền lãi chia cho người đứng ra thu mua hàng ăn cắp ở Nhật,người nhận hàng ở VN,người bán hàng ở VN tới tay NTD.Cứ gọi là chia ba cho dễ thì mỗi người chỉ lãi 50k thôi sao?
E ko cổ vũ hay phản đối chuyện ăn cắp,nó thuộc lĩnh vực và phạm trù khác,mặc dù e chỉ mua hàng có nguồn gốc vì liên quan đến bảo hành,chất lượng.Có điều hàng điện tử mua rẻ ở VN cũng ko sao,nó ko gây tác hại đến sức khỏe.Nhưng đau đầu nhất là sữa,bỉm và mỹ phẩm.
Riêng sữa Meiji,sau khi nhà máy điện nguyên tử rò rỉ,trên toàn nước Nhật đã thu hồi lại loạt sản phẩm có HSD tới tháng 3/2013.Không biết loạt sản phẩm này có bị tuồn về VN ko nữa.
Cụ chém quá chuẩn, em mời rượi cụ rồi đấy nhé:D
Em bổ sung thêm một ý nữa là ngoài hàng ăn cắp ra thì cũng có một số loại hàng ... sa lết nữa.

Chỉnh sửa cuối:

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Dốt bỏ *** ;)) bạn đang giúp con mèo cái làm thân để chui vào lòng cái á va tà kia mừ khai nhanh thía
Ờ,thế cọp ko biết là ở OF 90% avatar nữ là đàn ông hử.
Càng hở hang thì càng là dầu ăn nhá:)):))