Thảo luận Tại sao liberty lại rớt giá quá nhanh?!

nautical

Xe hơi
Quan điểm thiết kế và triết lý kinh doanh của các hãng xe là hoàn toàn khác nhau.
HD hướng đến đối tượng bình dân, điềm đạm, đơn giản, dễ bảo trì, tiết kiệm... nên có thể nhìn thấy xe honda đi ra ruộng đồng.
piagio/ vespa tập trung vào thiết kế trời trang, kiêu sa, lịch lãm...
Cũng như oto, có dòng xe cho địa hình hiểm trở, có dòng xe đi trong phố.
Khó có thể so sánh.
Kiêu sa quá, kêu ngang với cái công nông thôi.

Lịch với chả lãm. Hài

Nhìn chung pi là thế mà cụ, tâm lý ae vẫn nói honda bền các kiểu... Nên có phần tụt giá chậm hơn. Quan điểm e thấy giải quyết vẫn đề đi cái đã;)

Three thuốc đỏ

[Tịch thu bằng lái]
Em định mua một em li nhưng không hiểu sao dòng xe này với anh em họ xa của nó như Zip, Vespa lại có thể rớt giá khủng khiếp như vậy.

Một em li mua từ 2014 giá 58 triệu nhưng đến giữa năm 2016 chỉ có thể gả đi với giá 33 triệu (xe vẫn ngon, mới đi được 23k). Trong khi đó 1 em airblade mua giá 45tr cùng thời điểm, đến lúc bán ra cùng thời điểm như vậy giá vẫn trong khoảng 33-35tr.

Các cụ vào thông não cho em với.
Quá đơn giản cụ ạ! Thứ nhất chất lượng của xe không cao, xe đi 3-4 năm là xuống mã xuống chất lượng, đồ đạc đến lúc phải thay thế nhiều. Thứ hai, hàng thay thế không có hàng ngoài mà phải thay đồ hãng giá rất chát, chi phí bảo trì bảo dưỡng cao nên khi xuống cấp là người dùng chỉ muốn thanh lý cho đỡ ngứa mắt. Dòng xe này được cái hình dáng bắt mắt, thanh lịch và Pro tốt!

giahuy156

Xe buýt
Giá sửa đắt như thế ai mà chịu đc. Thay quả lốp ở hãng 1tr2 hơn cả quả lốp mít của xe Matiz. Vào bảo dưỡng loanh quanh cũng hơn triệu. E thấy chăm nó còn mệt hơn oto

Sáng Kòi

Xe hơi
cũng 4 năm trước e mua 1 con xe dream việt 21trieu ............bgio e bán đi ko hiểu sao vẫn đc 21trieu .....e vẫn ko hiểu ạ :);));));))

triviet

Xe hơi
Xe Ý mà Piagio thì cụ xác định bán đi nó lỗ nặng. Cũng như oto xe Đức như Mec và BMW

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
4 năm trước em mua con wave thái 8.1tr, giờ có người trả e 8.8tr.E cũng ko hiểu tại sao nữa.

_MQ_

Xe tăng
Gần nhà em có 1 gia đình trẻ quyết định bán Liberty để tậu AB cũ vì Liberty yên nghỏ không chứa hết ba người, xe thì tốn xăng, sửa chữa hỏng hóc sửa mất đi 1 khoản lớn. Còn Liberty mới đề rất nhẹ, xe to ngang hơn đời cũ, có ABS nên đi rất an toàn nhưng phần để xe rất khúm núm. Đàn ông, con trai đi rất yếu (cả về nghĩa đen lẫn nghĩa bóng). Tất nhiên nó vẫn có 1 nhược điểm cố hữu như phí sửa chữa lớn, phụ tùng đắt.

npkhanh87

Xe đạp
Li abs giờ đề êm lắm, đi cũng êm các cụ ạ.
Mấy năm nữa thì cũng không biết như nào, nhưng mà em cũng chả quan tâm. Vì cái em quan tâm nhất là ABS, cực kì an toàn.
Hỏng xe này thì ta thay xe khác, chứ rủi hỏng người thì thay thế nào được các bác. Vài chục triệu mất giá đâu đánh đổi được sự an toàn của mình trên đường.
Em thích cách nghĩ của cụ và em cũng đang chuẩn bị mua li abs cho bà xã. Bản thân em chạy Sprint 2 năm nay chả thấy tã tiếc gì cả, đi vẫn đầm, vẫn bốc... mà em cũng chỉ có thay dầu và bảo dưỡng đúng lịch thôi ah.

provtc

Xe container
Em thích cách nghĩ của cụ và em cũng đang chuẩn bị mua li abs
cho bà xã. Bản thân em chạy Sprint 2 năm nay chả thấy tã tiếc gì cả, đi vẫn đầm, vẫn bốc... mà em cũng chỉ có thay dầu và bảo dưỡng đúng lịch thôi ah.
Em cũng mới lấy cho vợ con liberty, bảo lấy bản ABS ko chịu kêu nam tính đòi bằng đc con 3vie trc 1 đời, thế là em lại phải tìm xe cũ tí mới đi hơn vạn sang lại tên gần 40, em mang đi bảo dưỡng thay luôn lốp mất hơn củ nữa ngon lành, tính ra bằng 2 con ip7 thôi cứ đi hết khấu hao thì giải tán là vừa. Còn đồ thì em thấy quá nhẹ so với con 4 bánh em đi nên e chả nghĩ gì kể cả xăng, cứ để nó phục vụ mình

Audio1986

[Tịch thu bằng lái]
Website
audio1986.com
Em cũng mới lấy cho vợ con liberty, bảo lấy bản ABS ko chịu kêu nam tính đòi bằng đc con 3vie trc 1 đời, thế là em lại phải tìm xe cũ tí mới đi hơn vạn sang lại tên gần 40, em mang đi bảo dưỡng thay luôn lốp mất hơn củ nữa ngon lành, tính ra bằng 2 con ip7 thôi cứ đi hết khấu hao thì giải tán là vừa. Còn đồ thì em thấy quá nhẹ so với con 4 bánh em đi nên e chả nghĩ gì kể cả xăng, cứ để nó phục vụ mình
li abs đời mới đi ngon mà xăng cũng ngon mình đi đổ full 70k đi được 190km

Isu_zu

Xe container
Vỳ cái thương hiệu honda nó ăn vào máu dân mình r bác... Chứ giờ bảo đi mua con liberty cũ 45tr thỳ nta sẽ nghĩ là tiền đó mua đc con honda air blade mới r
Ăn cái gì đâu cụ, trong khi xe Honda, chống nghiêng rất chắc chắn, thì Vespa rất dễ đổ, e bị 2 lần :(. Đến cái chân chống còn ko nên hồn, nói gì đến máy móc. Được cái ngồi thoải mái và thiết kế đẹp, còn lại thua Honda xa.

namhoanhao

[Tịch thu bằng lái]
Của e li 2014 giờ thấy chán lắm r