[Funland] Tại sao nhiều cụ không thích bảo hiểm nhân thọ ?

butchidentrang

Xe hơi
Bác nói gần đúng, nhưng mà:
1. BHSK không trả tiền cho bác khi chết (hoặc chỉ trả rất ít, đủ phần mai táng), tức là chỉ bảo vệ tài chính cho chính bác, không bảo vệ cho người phụ thuộc. Trong khi đó BHNT ý nghĩa chính của nó là thay mình nuôi vợ con thêm 1, 2 năm. Ví dụ tổng đóng góp tài chính của bác cho gia đình (kể cả thời gian bác phụ vợ chăm con) là 500tr/năm. Bác nên mua BHNT gói 1 tỷ. Lỡ bác có đi bất đắc kỳ tử thì vợ con bác cầm 1 tỷ đó ráng xoay sở 2, 3 năm thì hết tiền, hy vọng trong 3 năm họ đủ gầy dựng cuộc sống mới.

2. BHTN ý nghĩa như BHNT, giá rẻ hơn rất nhiều, nhưng chỉ bảo vệ mỗi trường hợp tai nạn. Nếu bác dưới 30, hoàn toàn mạnh khỏe, môi trường sống trong sạch, gia đình không ai có bệnh nặng nào có thể di truyền, thì bác mua BHTN cũng được. Nhưng tới 40 thì bác nên tìm hiểu xác suất chết trẻ của người VN để xem xét BHNT. Ví dụ bác chỉ có 0.1% khả năng chết trẻ không do tai nạn, nhưng lỡ lâm vào 0.1% đó thì vợ con bác có ai bảo vệ không? Giả sử nhà bác đã có 5, 10 tỷ tài sản thì thôi khỏi mua cũng được.

Mua BHNT thì chắc chắn lỗ ít nhất 20% so với gửi tiết kiệm.
Không mua BHNT thì có 0.1% khả năng vợ con mình lâm vào bước đường cùng, khổ sở vất vả.

Bác phải cân nhắc giữa 2 bên.
Em thấy vbi còn hay ho hơn nhiều bhnt, chết do tai nạn/bệnh tật 1 tỷ mua ở >=50 tuổi phí chắc tầm 15tr nằm viện , tai nạn đi viện, phẫu thuật...đầy đủ cả, gói tai nạn còn có tiền nuôi con chứ mua bhnt móc đâu ra

bearbie

Xe điện
Em thấy vbi còn hay ho hơn nhiều bhnt, chết do tai nạn/bệnh tật 1 tỷ mua ở >=50 tuổi phí chắc tầm 15tr nằm viện , tai nạn đi viện, phẫu thuật...đầy đủ cả, gói tai nạn còn có tiền nuôi con chứ mua bhnt móc đâu ra
thì BHSk chỉ để chi trả cho chính người đang bệnh đó bạn, tui có nói rõ, người đó chết rồi thì con cái không còn gì. Nếu trên 50 tuổi có lẽ mua cái đó là thích hợp, vì con cái lớn rồi để nó tự lo được. Còn nếu bạn từ 40 - 50, con đang < 10 tuổi, bạn mua gói BHSK 15tr để lo cho mình mình, xong chết đi con không được đồng nào thì vợ lấy gì nuôi con 2 năm đầu? Ý nghĩa mấu chốt khác nhau giữa 2 loại đó là vậy.

butchidentrang

Xe hơi
thì BHSk chỉ để chi trả cho chính người đang bệnh đó bạn, tui có nói rõ, người đó chết rồi thì con cái không còn gì. Nếu trên 50 tuổi có lẽ mua cái đó là thích hợp, vì con cái lớn rồi để nó tự lo được. Còn nếu bạn từ 40 - 50, con đang < 10 tuổi, bạn mua gói BHSK 15tr để lo cho mình mình, xong chết đi con không được đồng nào thì vợ lấy gì nuôi con 2 năm đầu? Ý nghĩa mấu chốt khác nhau giữa 2 loại đó là vậy.
Mua gói 1 tỷ chết hay ttvv dk bệnh hay tai nạn gì thì con cũng được 1 tỷ, có mai táng phí, phẫu thuật các kiểu có hết :D

bearbie

Xe điện
Mua gói 1 tỷ chết hay ttvv dk bệnh hay tai nạn gì thì con cũng được 1 tỷ, có mai táng phí, phẫu thuật các kiểu có hết :D
vậy cái đó là bảo hiểm nhân thọ của VBI rồi =)), sao bác bảo nó tốt hơn BHNT là thế nào? Chính xác nó là gói nào trong này:

Nếu chỉ là BH tai nạn, thì chỉ khi nào bác chết vì tai nạn nó mới chi cho bác 1 tỷ.

butchidentrang

Xe hơi
vậy cái đó là bảo hiểm nhân thọ của VBI rồi =)), sao bác bảo nó tốt hơn BHNT là thế nào? Chính xác nó là gói nào trong này:

Nếu chỉ là BH tai nạn, thì chỉ khi nào bác chết vì tai nạn nó mới chi cho bác 1 tỷ.
Em thấy cái này cũng ok mà, xin lỗi chả biết cụ bán bhnt bên nào chứ trong tay em cũng có vài cái bhnt, bhsk...của vài bên có thực tế nhân chứng sống luôn ko lý thuyết suông và cũng chả bán bh nên ko thích ỡm ờ :)

bearbie

Xe điện
Em thấy cái này cũng ok mà, xin lỗi chả biết cụ bán bhnt bên nào chứ trong tay em cũng có vài cái bhnt, bhsk...của vài bên có thực tế nhân chứng sống luôn ko lý thuyết suông và cũng chả bán bh nên ko thích ỡm ờ :)
tui chỉ nói rõ cho mọi người thấy sự khác biệt của BHNT vs BH sức khỏe vs BH tai nạn thôi bác. Còn BHNT thì về cơ bản là như nhau tuốt, phải theo khung giá của nhà nước, tức là năm nay nguy cơ người 50 tuổi chết năm 51 tuổi là x%, 52 tuổi là z%, thì giá phải là y đồng cho mệnh giá 1 tỷ. Chỉ khác nhau mấy cái râu ria như là quyền lợi bổ sung, được gia hạn, nộp thêm, v.v... Nên bác nói cái vbi nó tốt hơn BHNT thì tui thấy lạ. Tóm lại là cái vbi bác nói cũng chỉ là BHNT phải không?

butchidentrang

Xe hơi
tui chỉ nói rõ cho mọi người thấy sự khác biệt của BHNT vs BH sức khỏe vs BH tai nạn thôi bác. Còn BHNT thì về cơ bản là như nhau tuốt, phải theo khung giá của nhà nước, tức là năm nay nguy cơ người 50 tuổi chết năm 51 tuổi là x%, 52 tuổi là z%, thì giá phải là y đồng cho mệnh giá 1 tỷ. Chỉ khác nhau mấy cái râu ria như là quyền lợi bổ sung, được gia hạn, nộp thêm, v.v... Nên bác nói cái vbi nó tốt hơn BHNT thì tui thấy lạ. Tóm lại là cái vbi bác nói cũng chỉ là BHNT phải không?
Nó là bên phi chứ ko phải nhân thọ, em có mấy hđ bên bhnt, toàn mấy sản phẩm vip bìm bịp với công ty siêu sao hàng đầu đây nhưng đã cắt hết quyền lợi bổ sung mua bên phi cho lành, quyền lợi thì như nhau có khi còn lởm hơn bên phi mà phí thì đắt lòi ra , khổ cho cái đam mê mua bảo hiểm nên cứ mua tích trữ xả ko ai mua hộ :(

Trang Truong

Xe hơi
đóng rồi cứ thấy lo lo các cụ ạ
Em tưởng đóng rồi thì yên tâm chứ cụ :))

Nếu ko may ốm đau nằm viện thì cũng đỡ phải bỏ tiền nhà ra

Như đợt này giao mùa, ngày nào e cũng làm thanh toán cho khách hàng, toàn trẻ con viêm phế quản, viêm phổi, chân tay miệng ... :(

Trang Truong

Xe hơi
Em muốn mua cái bảo hiểm sức khoẻ cho em bé 8 tháng tuổi loại ko tích luỹ thì nên mua hãng nào? Bn 1 năm các cụ nhỉ? Nghe nói ko bán rời mà phải mua cùng với nhân thọ phải k ạ?
1 số bên phi nhân thọ bán thẻ bhsk rời nhưng thường trẻ e phải ít nhất trên 1 tuổi cụ ạ.

Cụ quan tâm e xin giới thiệu gói nhân thọ kèm sk của Manulife mà gần đây e hay ký, vừa chi trả chi phí theo hoá đơn khi nằm viện, lại hỗ trợ bù đắp thu nhập thêm 1 triệu/ngày nằm viện, từ ngày thứ 6 là 1,2 tr

Mà chi phí cũng chưa đến 1 tr/ tháng, sau này laị nhận tiền về, coi như 20 năm sau có quỹ khởi nghiệp cho con.

Trang Truong

Xe hơi
Bảo hiểm tử kỳ có gói nào hay cụ nào giới thiệu em với, tiền còn lại đầu tư con cái học, lúc nghỉ hưu có một tý cất bank cho con cái nó hóng! XIn hết!
Cụ quan tâm e xin phép giới thiệu mấy phương án của Manulife bên em

xích lô hịn

Xe hơi

Như đợt này giao mùa, ngày nào e cũng làm thanh toán cho khách hàng, toàn trẻ con viêm phế quản, viêm phổi, chân tay miệng ... :(
trộm vía e chưa phải dùng đến bh mà e lo tiền duy trì hàng năm cụ ạ

xecoi456

Xe máy
Vẫn nhiều cụ thích mà!

Last Romeo

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung ở Việt Nam nghe nhiều về bảo hiểm nhưng mà toàn nghe cái tiêu cực trong khi chưa hiểu tường tận nên mới có ác cảm

mrductk111

Xe buýt

Mấy bệnh này chi trả bao nhiêu % vậy mợ

CHUBB

Xe buýt
Thực tế ai cũng thích mua bảo hiểm. Nhưng lại ko thích để tiền 1 chỗ.

nguyenthu1602

Xe đạp
Đây là quyền lợi chi trả chi phí VIỆN PHÍ THỰC TẾ liên quan BỆNH cụ ạ, tùy hạn mức thanh toán để chi trả Cụ ạ! Ví dụ KH đi Viện điều trị 20tr/bệnh A (viêm họng, amidan, dạ dày...đk là BỆNH) HẠN MỨC DAIICHI chi trả tối đa 1 tỷ/1 bệnh ( ko giới hạn bệnh:10 bệnh chi trả tối đa 10 tỷ) KH được CHI TRẢ ĐỦ: 20TR - liên quan đến BỆNH ạ!

Trang Truong

Xe hơi
Cái này thẻ sức khoẻ bên e chi trả theo viện phí thực tế, ko vượt quá hạn mức thẻ là được.

Ngoài ra kèm với hỗ trợ y tế của nhân thọ, khách hàng nhận thêm 1triệu/1 đêm nằm viện nữa nên thoải mái cho chi phí ngoài

hackeridc

Xe máy
Đa phần tvv sẽ vẽ cho kh một bức tranh toàn mầu hường