[Funland] Tại sao phải giấu kín, bảo mật thông tin cá nhân

Xechaybangcom

Xe điện
Mịa lại chuyện của mấy mụ bán tăm với đánh giầy ở quán chè chén vỉa hè mà cũng bê vào đây, đưa chuyện thì cũng phải suy nghĩ: sứ quán éo ai nó hỏi như thế, cầm cái tờ khai 1 lần đi xem trong đó nó bắt khai gì. Mà bọn nó éo đồng ý là éo đồng ý, éo cần lý do nhá chứ đừng nói phải giải trình giải thích.
Xưa bạn em được một tổ chức (liên quan đến tiêu chuẩn ngành) mời sang Mỹ hội thảo. Khi nó xin visa em cũng khuyên nó như vậy: tôi có con nhỏ (mới 8 tháng) nên không có lý do ở lại Mỹ làm gì.
Nó nghe em, nói y thế và toạch visa. Sau đó phải gọi điện cho mẹ chồng chuyển khoản 400t và cầm sổ đỏ đi để xin lại visa thì được.
Nên bạn kia nói thế không sai đâu cụ, đôi khi bọn phỏng vấn nó cũng nói lý do luôn đó.

RÈM PARAMA

Xe hơi
Website
parama.vn
Cái này là như kiểu post khoe visa hay vé gì đó
Sau bị lấy cắp thông tin

Chỉnh sửa cuối:

smartman76

Xe tải
Thế mới biết : tù ở Tây cũng như Tù ở ta thôi, phim ảnh chỉ là phim ảnh!

Eagle No.1

Xe buýt
Em ngồi uống rượu với thằng phỏng vấn thôi chứ éo bao giờ được phỏng vấn, tuổi giề
Hồi xưa bọn nó hỏi nhiều lắm cụ ạ. Bây giờ thì ít rồi.

Tóm lại em muốn học hỏi xem bọn nó đánh cắp thông tin như thế nào đẻ còn đề phòng mà đọc mãi vẫn chưa biết.

tranduc15032017

Xe hơi
cảm giác là bài này được chau chuốt được nghe người khác kể lại hoặc thêu dệt từ 1 sự việc nào đó,chứ ko phải nhân vật chính của câu chuyện này viết,

Pinoccio

Xe hơi
Cụ nào tóm tắt đi ạ, dài thế T.T

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Nó bắt nó báo ngay chứ cần gì đương sự phải báo về cầu cứu cụ ơi.

Dù gì cũng khổ thân bạn gái, trong những cái tên bạn ấy liệt kê em biết 1 cái tên. Nếu đúng 2 người bằng tuổi nhau thì việc tốt nghiệp năm 2010 là hoàn toàn có cơ sở. Việc đi du lịch là sở thích của mỗi người nên nếu bạn ý ở HL 5 năm mà không đi Bỉ thì cũng là việc có thể.

Dù gì thì bạn ý cũng đang bị bắt thật, vụ việc là có thật nên cũng mong cho tai qua nạn khỏi. Chứ nhiều cụ cứ bảo nghe hai tai vậy mà chưa có thông tin thêm đã nói lời “cay đắng” thì không nên. Dù gì cũng là dân Việt mình, lại bất thình lình bị bắt ở nc ngoài

Nữa là việc này liên quan đến bảo hộ công dân, số số điện thoại chuyên về bảo hộ công dân của Bộ Ngoại Giao, bạn ý cũng nên gọi. Các này bác nào dùng chuyển vùng khi ra nc ngoài, nhà mạng sẽ tự động nhắn tin về số điện thoại bảo hộ công dân.

Còn có cụ nào bảo mỗi tây có vụ chỉ định luật sư là ếch biết gì về luật VN cả, em thật.

Lên xe đi

Xe tải
ĐCMN... Chuyện hư cấu theo kiểu format "Locked Up Abroad". Làm mình bỏ mất mấy cuốc xe, mất thời gian đọc từ sáng đến h. Trưa nay chắc lại phải gặm bánh mỳ không đây.

PS: Đừng bảo em chứng mình vì bọn dở người sẽ có kinh nghiệm để lần sau lại sáng tác chuyện khác làm mất thời gian vàng ngọc của cccm nhé.

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Phí cmn thời gian đọc hết 4 phần! Càng đọc càng thấy nhảm!
Chuyện này cho trẻ lên 3 tập đọc,hoặc cho luật sư thực tập bắt lỗi!

jamebond

Xe tăng
Bạn Mai Phạm này là một trong những người xuất sắc của kinh doanh Thời trang VN.
Mấy hôm trước thấy MP có post stt về việc Mắc kẹt ở Paris nhưng cứ nghĩ bạn ấy đang khoe khóe sự hạnh phúc bên bạn trai nên e cũng k chú ý, nay em mới đọc được.
Cụ nhinhim2003 là bạn của MP ah?

Kitcat

Xe container
Thế mới biết : tù ở Tây cũng như Tù ở ta thôi, phim ảnh chỉ là phim ảnh!
:D em thì cho rằng từ đoạn tả cảnh trong phòng tạm giam có thể đặt câu hỏi cho tính xác thực của câu chuyện. Cô này hoặc bịa chuyện bán kem trộn hoặc đúng là có dính dáng thật, đang lu loa chối tội.

konghai1209

Xe tải
em thì biết mỗi bạn của nhân vật chính: Giang Diem Quynh, bạn này cũng chuyên tư vấn đầu tư kiểu bđs vào Châu Âu. Nhưng đúng là e thấy chả nhẽ nó bắt người vô tội dễ thế nhỉ

Kitcat

Xe container
Kêu gọi share cho càng nhiều người càng tốt đó cụ. Nếu câu chuyện là thật thì bạn này đang hy vọng gây sức ép dư luận để được thả về VN chứ không muốn lật lại bản án chứng minh mình vô tội.
Đọc dài quá mà vẫn cố đọc nhưng vẫn chả thể giúp được gì.

vinhphuong418

Xe hơi
:D em thì cho rằng từ đoạn tả cảnh trong phòng tạm giam có thể đặt câu hỏi cho tính xác thực của câu chuyện. Cô này hoặc bịa chuyện bán kem trộn hoặc đúng là có dính dáng thật, đang lu loa chối tội.
Đọc từ đầu thớt thấy cụ từ đầu đến giờ luôn tỏ ra nghi ngờ hằn học với nội dung câu chuyện và những người tin vào câu chuyện

Kitcat

Xe container
Đọc từ đầu thớt thấy cụ từ đầu đến giờ luôn tỏ ra nghi ngờ hằn học với nội dung câu chuyện và những người tin vào câu chuyện
Ù ôi cụ buồn cười thế, cụ đọc lại xem nhé, em chỉ nêu cảm nghĩ của em thôi. Còn cái cụ gì hằn học với em là do cụ ta với vài người mất công tạo cái topic "VN tai nạn GT nhiều hơn ở Mỹ" bị em với vài người nữa vào chỉ ra cách so là sai, em đưa số liệu ra nên họ hằn học vào đây chửi em.
Cụ đừng bỏ bóng đá người thế, không hay.

Kitcat

Xe container
Cụ kia nói đúng cmn rồi còn gì nữa
Ông này vào OF bao lâu mà éo biết vụ tulai và cụ Sơn đen đang hot mấy ngày nay à, miạ đăng ký gốc đang cầm trên tay mà nó bán mịa nó xe còn sang tên chuyển chủ làm giấy đàng hoàng nhá, chỉ là 1 ví dụ mà trên OF này ai cũng biết, còn đâu thì nhan nhản, nhà thì khác éo gì, thậm chí còn dễ hơn vì đăng ký xe do xxx cấp, dù sao cũng xyz hơn với bên môi tài.
Hihi vâng cụ, nhà giấy tờ sờ sờ của mình, người khác ra xây nhầm cái nhà lên đó còn bị xử bắt phải bán đất cho người xây nhà nhầm kia. Ta thiếu gì án lệ đâu.

cun01

Xe container
Ở VN chả cần ai hack, đầy người khai đủ họ tên, địa chỉ và sđt lên mạng xã hội. Hôm nay ăn gì, mai đi đâu, con mặc cái gì cũng up hết lên mạng xã hội :)
Túm lại bằng 1 từ HUÊNH.
Ngu vãi =))=))=))=))=))