[Funland] Tại sao phải giấu kín, bảo mật thông tin cá nhân

acm683

Xe hơi
E đọc hết 5 phần bạn này viết mà...chỉ thấy hay như truyện ý.
Cơ mà phải nói là thông tin cũng rất hữu dụng cho những ai chưa biết trước khi có ý tưởng đi DL đâu đó nó xa VN :D

le nam 113

Xe buýt
Website
tanaso.com
thông tin cá nhân là phải tuyệt đối được bảo mật để đảm bảo an toàn

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
E đọc hết 5 phần bạn này viết mà...chỉ thấy hay như truyện ý.
Cơ mà phải nói là thông tin cũng rất hữu dụng cho những ai chưa biết trước khi có ý tưởng đi DL đâu đó nó xa VN :D
Nếu chỉ du lịch, cứ đi, không sợ. Nếu sang ở trọ: nhớ cất hộ chiếu cho kín. Trong cộng đồng VN nổi mấy đứa ở trọ, chụp trộm hộ chiếu bạn cùng nhà rồi lại chuyển nhà trọ...
Đừng tham tiền mà trồng cần/ vận chuyển cần.

IP man

Tháo bánh
Nếu chỉ du lịch, cứ đi, không sợ. Nếu sang ở trọ: nhớ cất hộ chiếu cho kín. Trong cộng đồng VN nổi mấy đứa ở trọ, chụp trộm hộ chiếu bạn cùng nhà rồi lại chuyển nhà trọ...
Đừng tham tiền mà trồng cần/ vận chuyển cần.
Ngày xưa còn có trò cho mượn địa chỉ để ship hàng mua online bằng thẻ tín dụng ăn cắp. Nó chia cho 50% giá trị hàng luôn, cháu nào cũng nghĩ là thơm ;))

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa còn có trò cho mượn địa chỉ để ship hàng mua online bằng thẻ tín dụng ăn cắp. Nó chia cho 50% giá trị hàng luôn, cháu nào cũng nghĩ là thơm ;))
Trò cho mượn địa chỉ có thể oan thật, em này e là éo oan thế đâu. Xem ẻm mô tả vật vã nài đồng bào gây sức ép để ẻm khỏi sang Bỉ, mùi lắm.

IP man

Tháo bánh
Trò cho mượn địa chỉ có thể oan thật, em này e là éo oan thế đâu. Xem ẻm mô tả vật vã nài đồng bào gây sức ép để ẻm khỏi sang Bỉ, mùi lắm.
Cho mượn địa chỉ mà ăn chia là cũng ko oan đâu cụ, dính trấu đấy.
Cảnh sát khi làm án nó cũng phải chặt chẽ chứ, giả dụ nó hỏi mấy thằng bị bắt em Mai có tham gia không? Có ăn chia không? Có ăn chia thì bằng chứng đâu, à sao kê tài khoản vẫn còn bằng chứng chuyển tiền à? Ale hấp em Mai vào hồ sơ nhé, có mà cãi bằng giời.

quanghung1986

Xe buýt
Em thì tin là bạn này không tham gia vào đường dây bán hàng cấm thật vì lúc đó bạn ấy đang ở VN. Tuy nhiên rất có thể bạn ấy đã bán Thẻ tạm trú trước khi về VN (không phải lộ nhé) vì rất nhiều du học sinh làm vậy nên bị mấy ông VN dùng thẻ này rồi cho người khác thuê nhà trồng cần sa. Khi cả đám bị bắt thì bạn này sẽ bị coi là đồng phạm và vì không bắt được trực tiếp nên sẽ đương nhiên bị truy nã thôi. Bạn ấy chỉ có thể bị oan ở việc không tham gia vào đường dây thật còn nếu bạn ấy có bán Thẻ tạm trú thì cũng đã đủ to tội rồi. Tất nhiên sẽ chỉ là phạt hành chính rồi bị trục xuất, cấm nhập cảnh thôi. Nhưng sau này có lấy cậu bạn trai tây này thì khả năng là cũng rất khó khăn khi xin quốc tịch.

kirby 173

Xe buýt
Em thì tin là bạn này không tham gia vào đường dây bán hàng cấm thật vì lúc đó bạn ấy đang ở VN. Tuy nhiên rất có thể bạn ấy đã bán Thẻ tạm trú trước khi về VN (không phải lộ nhé) vì rất nhiều du học sinh làm vậy nên bị mấy ông VN dùng thẻ này rồi cho người khác thuê nhà trồng cần sa. Khi cả đám bị bắt thì bạn này sẽ bị coi là đồng phạm và vì không bắt được trực tiếp nên sẽ đương nhiên bị truy nã thôi. Bạn ấy chỉ có thể bị oan ở việc không tham gia vào đường dây thật còn nếu bạn ấy có bán Thẻ tạm trú thì cũng đã đủ to tội rồi. Tất nhiên sẽ chỉ là phạt hành chính rồi bị trục xuất, cấm nhập cảnh thôi. Nhưng sau này có lấy cậu bạn trai tây này thì khả năng là cũng rất khó khăn khi xin quốc tịch.
nếu em ấy vô tội thì đã ko xin ở lại Pháp mà ko về Bỉ

lamhoaanh

Xe máy
Em kiên nhẫn lắm mới đọc hết các phần. Chuyện tin hay không tin thì em không bình luận. Chỉ chúc cho bạn ý sớm được về quê hương thôi.

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
34t chồng con ko có, cặp vs tây lông nghèo mạt rệp.

Lang thang sang tây cuối cùng bị tóm.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Đúng vậy, vì thế các auto chửi với cộng đồng mạng hè nhau vào chửi ĐSQ sấp mặt.
Em không chửi, em chỉ đặt câu hỏi thôi. Cơ mà thông tin trên báo cũng chưa đủ để nắm đâu ạ. Cả hệ thống tư pháp của nó chắc chắn cũng sẽ lên báo vì nó là trường hợp thời sự, nhưng mà thông tin 2 chiều vụ này thấy cực hiếm.

ZARG

Xe container
Đã nói ID tức là giấy tờ do nước công dân đó cấp cụ nhé, ID đối với công dân VN là passport, hoặc cmnd/cccd. Ở đây đang sống tại nước ngoài nên ID không gì khác ngoài passport cả.
Tôi đã sống ở châu âu 10 năm và với dạng đi học thì nó chỉ dán vào passport thôi (có giá trị cư trú 1 năm, năm sau phải làm lại), không có thẻ riêng như bọn cư trú dài hạn, bây giờ ko biết có gì thay đổi không nhưng cỡ những năm 2010 thì nó vẫn như tôi nói ở trên, nó dán vào passport. Có việc sinh viên bán 1 số giấy tờ khi về nước, ví dụ thẻ sinh viên, chủ yếu để được ưu đãi khi đi tàu xe nhưng rất hiếm vì đa số giữ lại làm kỷ niệm vì bán cũng chả được bao nhiêu.
Đi học cũng có thẻ cụ nhé!

quanghung1986

Xe buýt
Em chưa hiểu ý Cụ lắm? Bạn ấy đang bị giữ ở Pháp để chờ Bỉ ra quyết định có dẫn độ hay không mà? Bạn ấy chỉ đang được tòa án Pháp cho tại ngoại thôi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Không thể kiện Pháp được, vì em này trên giấy tờ đang là tội phạm truy nã. Thằng Pháp nó cho tại ngoại đã là rất nhân đạo rồi.
Nếu có oan sai thì kiện thẳng Bỉ thôi.
Ý em là kiện về việc bị cs Pháp đối xử tồi tệ vì em quote lại còm của cụ kiwi08. Chứ không phải là kiện vì bị bắt.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mới cảm tính. Cảnh sát Pháp ngu gì mà đối xử với tù nhân kiểu đó? 99% em thêm mắm dặm muối, kêu gọi giang cư mận thương xót. Ở đây có ai từng ngồi tù ở EU kể xem sướng ra sao?
Không liên quan cơ mà em đọc còm cụ em buồn cười vãi, làm gì có review tù tây bao giờ :))

congchi

Xe điện
Lạy bác, giả sử tự nhiên bác bị cái trát của Campuchia bắt bác vì tội buôn lậu, Công an VN cho bác chọn qua đó xử hay ở VN chờ xử thì bác chọn cái nào.
Cầm dao thì cầm cán, đừng có cầm lưỡi.
Hơn nữa Bỉ đã tuyên án, và án có hiệu lực. Qua đó trước tiên là xộ khám. Ngồi trong tù mà còn nghĩ đến chuyện thanh minh.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Cho mượn địa chỉ mà ăn chia là cũng ko oan đâu cụ, dính trấu đấy.

Cảnh sát khi làm án nó cũng phải chặt chẽ chứ, giả dụ nó hỏi mấy thằng bị bắt em Mai có tham gia không? Có ăn chia không? Có ăn chia thì bằng chứng đâu, à sao kê tài khoản vẫn còn bằng chứng chuyển tiền à? Ale hấp em Mai vào hồ sơ nhé, có mà cãi bằng giời.
Tiền chuyển vào ngân hàng, em Mai ra rút. Cảnh sát nó có sao kê, camera làm chứng cứ thì có cãi vào mắt.

IP man

Tháo bánh
Em không chửi, em chỉ đặt câu hỏi thôi. Cơ mà thông tin trên báo cũng chưa đủ để nắm đâu ạ. Cả hệ thống tư pháp của nó chắc chắn cũng sẽ lên báo vì nó là trường hợp thời sự, nhưng mà thông tin 2 chiều vụ này thấy cực hiếm.
Thông tin trên báo dẫn thông báo của Bộ ngoại giao, em thấy đầy đủ hơn mấy chapter của em Mai kia :))
Còn cụ đừng mơ mà hệ thống tư pháp của nó phải lên báo vì cái vụ cỏn con này.
Em trích hộ cụ đoạn này
“Cũng theo quy định của EU, quyết định chấp thuận thực thi lệnh bắt giữ và chuyển giao người bị bắt thuộc thẩm quyền của cơ quan tư pháp, hoàn toàn độc lập và không chịu sự can thiệp của các yếu tố chính trị.”

kirby 173

Xe buýt
Lạy bác, giả sử tự nhiên bác bị cái trát của Campuchia bắt bác vì tội buôn lậu, Công an VN cho bác chọn qua đó xử hay ở VN chờ xử thì bác chọn cái nào.
Cầm dao thì cầm cán, đừng có cầm lưỡi.
Hơn nữa Bỉ đã tuyên án, và án có hiệu lực. Qua đó trước tiên là xộ khám. Ngồi trong tù mà còn nghĩ đến chuyện thanh minh.
Úi thế nhỡ em này biết em ý làm gì ở Bỉ, giờ sang Bỉ là toi luôn, bằng mọi giá phải ở lại Pháp để ko dẫn độ thì sao cụ.