[Funland] Tại sao vin ocean park giá cao hơn Ecopark mà vẫn chạy

ancanlan

Xe hơi

Mời các cụ xem vài bức ảnh cho mát mẻ trong ngày hè nóng bức:3. Hình ảnh chỉ mang tính giải trí chứ ko mang hàm ý so sánh gì nha các cụ.
Nguồn: fb khu đô thị xanh ecopark
Đẹp quá cụ ạ, mát mẻ yên bình. Mấy lần e đi công tác qua thấy đẹp quá mà chưa có cơ hội vào ngắm.

Future2135

Xe tải
Đẹp quá cụ ạ, mát mẻ yên bình. Mấy lần e đi công tác qua thấy đẹp quá mà chưa có cơ hội vào ngắm.
Nhưng hơi xa cụ ạ:3. Mát vậy thôi chứ hnay nóng thế e cũng ngại từ tp phi sang đó cho nó mát cụ ạ:)))

ancanlan

Xe hơi
Nhưng hơi xa cụ ạ:3. Mát vậy thôi chứ hnay nóng thế e cũng ngại từ tp phi sang đó cho nó mát cụ ạ:)))
Nhưng nhìn trời xanh thẳm luôn cụ nhỉ? HN thì ngày nào cũng xám xịt.
Nóng như hôm nay em chỉ ngồi nhà thôi, nhà ko bật đh vẫn mát.

Any Vu

[Tịch thu bằng lái]
Trôi gì cụ,ecopark hôm e vào đo cho khách bộ sofa,họ ở gần như 70%,vin gia lâm ế lòi ra cụ nhé,vừa xa giá đắt
Thế mà bên Vin GL nó vẫn làm giá bán chênh được cũng kinh, chiêu trò kinh doanh và PR truyền thoing làm các cụ, các mợ có tư tưởng đâu tư cảm giác mua sẽ kiếm được mớ xiền :))

Lexus1977

[Tịch thu bằng lái]
Thế mà bên Vin GL nó vẫn làm giá bán chênh được cũng kinh, chiêu trò kinh doanh và PR truyền thoing làm các cụ, các mợ có tư tưởng đâu tư cảm giác mua sẽ kiếm được mớ xiền :))
Thấy bảo bán được 80% rồi mà, cụ mua nhanh kẻo hết.

Lavander

Xe tải
La liếm là cái choá j, sale bán hàng bị ảnh hưởng hay sao mà nhảy đùng đùng lên thế? Thế éo nào là sâu xa?
Không phản biện được thì đừng trì trích cá nhân, nhục lắm
Thấy ngươi ta dừng thi công là ngồi lo ngay ngáy cho cac cụ mua cua vin bị trả lai tiền rôi chênh thi mất trắng, trong khi méo chịu hiểu nó dưng thi cong mot số toa để điều chỉnh thiết kế.

Phán rằng ai mua nha Vin cũng trắng mặt cắt lỗ ầm ầm, tôi đây mua 3 cai cua Vin chả những lãi ma con lãi to ấy nhé. Nên đừng có như thánh sống phán như đúng rồi thế

Còn tôi nói chuyện ko dấu thân dấu phận, đây đi lập cai nick fun rồi đi chê bai de bỉu đủ kiểu ở cac topic ma nhiều lúc thông tin eo chuân cứ phán như thánh ấy, tôi gọi la La liếm đấy ong ạ

cachuoi1988

Xe hơi
Cụ có biết chính vincity giờ đấu nối ké đường về cầu thanh trì vs ecopark ko cụ. Còn đường 5b thì cụ đã đi thực địa đoạn qua vincity chưa ạ. Đường gom còn chưa xong cụ ạ. Toàn cắt làn khẩn cấp của cao tốc làm đường gom. Đường dẫn vào hiện tại của vincity loằng ngoằng bậc cụ cụ ạ. E ko hiểu cụ đã đi thực địa chưa. Đường liên tỉnh của eco còn đất dự phòng khoảng 15m mỗi bên. Có thể cả vin và eco sẽ mở rộng. Nhưng vde ko phải là đường 5b hay liên tỉnh hy hn cụ ạ. Mà là cái nút giao cầu thanh trì kia kìa. Cái đấy cả eco lẫn vincity đều bó tay thôi. Lối đi sang cổ linh bây h cũng thảm hoạ. Chỉ có khi nào xây dc vành đai 3.5 qua khu vực eco và vincity mới khác cụ ạ. Chứ nói về vị trị bảo vincity đẹp thì e thấy ko đúng lắm cụ ạ. Còn thua xa the harmony nh
Cái nút giao đấy mới thấy tầm nhìn các bác lãnh đạo nhà mình cụ nhỉ, h đi qua lúc sáng sớm còn vãi linh hồn, chờ cả vin vs eco cùng vào ở full thì có mà khóc thét. À nhưng có khi nhiều cty kéo vào thuê, dân lại ở đấy r đi làm luôn quanh đấy thì tiện quá. Cá nhân em thì ủng hộ cả vin lẫn eco, HN h cần lắm những khu đô thị xa trung tâm, diện tích lớn và đồng bộ như thế để kéo giãn dân số nội thành ra, gì chứ so ngõ nhỏ phố nhỏ sáng sớm tắc đường khói bụi nhếch nhác thì sao bì đc vs eco và vincity, tương lai dân sẽ ra đấy ở nhiều.

Khoanguyen2003

Xe đạp
Cụ mua căn nào đấy ạ. Mà lại còn thấp hơn cả giá gốc cả tỷ hả cụ. Dã man quá cụ ạ. Khi giá gốc của mimosa có 3 tỷ mấy thôi cụ ạ:3. Ý cụ là mua có 2 tỷ mấy thôi ạ.
Căn của mình 210m2 giá gốc trong hợp đồng là 5 tỷ hơn. Mình mua có 4 tỷ thôi sau đó bán lại được hơn 6 tỷ. Nói chung mua Ecopark có lãi nhưng ko lãi bằng shophouse dự án của Vin nên vẫn thích mua đầu tư của Vin hơn. Ecopark cho thuê giá rẻ bèo.

Future2135

Xe tải
Ô
Căn của mình 210m2 giá gốc trong hợp đồng là 5 tỷ hơn. Mình mua có 4 tỷ thôi sau đó bán lại được hơn 6 tỷ. Nói chung mua Ecopark có lãi nhưng ko lãi bằng shophouse dự án của Vin nên vẫn thích mua đầu tư của Vin hơn. Ecopark cho thuê giá rẻ bèo.
Cụ mua đợt nào mà đắt thế cụ nhỉ. Vì giá gốc của biệt thự toàn hơn 4 tỉ chút thôi cụ ạ. Cụ có ảnh giá hợp đồng ko ạ. Căn đó h 9 tỉ r đấy cụ ạ:). Trừ khi căn nhìn vào lõi thì cao hơn chút. Cụ mua shophouse nào của vin mà lãi hơn cả thế đó cụ :) e thì có mua của vin. Nhưng chưa dự án nào lãi dc được trên 100% như eco cụ ạ. E nhập hàng tháng 11/2015 1 căn shophouse eco 2tỏi8. E mới bán tháng 1/2019 vs giá 6t7. 1 căn khác e nhập tháng 3/2016 cũng shophouse eco vs giá 3t. Cách đây 2 tháng xả 7t3. E ko biết dự án nào của vin lên dc như vậy trong vòng 3 năm như thế cụ ạ. Nếu có cụ chỉ e vs

Chỉnh sửa cuối:

Future2135

Xe tải
Cái nút giao đấy mới thấy tầm nhìn các bác lãnh đạo nhà mình cụ nhỉ, h đi qua lúc sáng sớm còn vãi linh hồn, chờ cả vin vs eco cùng vào ở full thì có mà khóc thét. À nhưng có khi nhiều cty kéo vào thuê, dân lại ở đấy r đi làm luôn quanh đấy thì tiện quá. Cá nhân em thì ủng hộ cả vin lẫn eco, HN h cần lắm những khu đô thị xa trung tâm, diện tích lớn và đồng bộ như thế để kéo giãn dân số nội thành ra, gì chứ so ngõ nhỏ phố nhỏ sáng sớm tắc đường khói bụi nhếch nhác thì sao bì đc vs eco và vincity, tương lai dân sẽ ra đấy ở nhiều.
Cái này thì eco cũng có quy hoạch r. Đó chính là khu CBD (central business district). Ở dọc xương sống đại lộ ecopark. Đây là cách làm khá giống vs Phú Mỹ Hưng. Nhưng để thành công khá là khó cụ ạ. Cái này thì phải chờ vào khả năng thu hút của vihajico trong vc kêu gọi các tập đoàn nc ngoài xây trụ sở ở đây. Ví dụ như samsung sẽ xây trụ sở ở the manr central park. Nếu eco làm dc vậy thì e nói thật. Ko có khu nào bằng nổi. Vì kéo theo vc có trụ sở và ng nc ngoài làm vc luôn ở đó. Thì mọi dịch vụ giá cả của eco đều tăng theo. Còn nói thật thì ở eco bây h tỉ lệ ng nc ngoài ở khá cao. Đa sắc tộc từ phi công da trắng cho đến ấn độ hay giáo viên của các trg BUV hay y khoa tokyo. Nhưng để làm dc đúng như vậy. Thì còn vô cùng gian nan. Còn kể cả như khu của vin. Dù rất đẳng cấp. Nhưng sẽ là quy hoạch hệ sinh thái do chính vin phát triển. Ưu điểm thì sẽ là lập tức tạo dc sự sôi động. Nhưng nhc điểm thì sẽ ko thể bằng sự hợp tác thực sự vs các tập đoàn quốc tế khác. Đây cũng điều e hi vọng ở ecopark. Dù ko dám đặt nh niềm tin. Vs tham vọng trở thành 1 kdt đa chức năng. Chứ ko còn là kdt sinh thái đơn thuần. Để làm dc vc này. Bản thân cdt phải rất tâm huyết. Vì thà cắt ra làm chug cư bán dc nh tiền hơn nh. Còn hơn là mời các đối tác nc ngoài về làm văn phòng hay trụ sở. E thì vẫn tin từ đầu. Cdt rất tâm huyết chứ ko đơn thuần là chỉ là làm kte. Vs sự tham gia của bác Thanh. Nhưng nay bác Thanh mới về vinaconex làm chủ tịch r. E hi vọng eco vẫn sẽ giữ dc phần nào tâm huyết. Dù ít hay nh.

tieudaovnt

Xe tăng
Cái này thì eco cũng có quy hoạch r. Đó chính là khu CBD (central business district). Ở dọc xương sống đại lộ ecopark. Đây là cách làm khá giống vs Phú Mỹ Hưng. Nhưng để thành công khá là khó cụ ạ. Cái này thì phải chờ vào khả năng thu hút của vihajico trong vc kêu gọi các tập đoàn nc ngoài xây trụ sở ở đây. Ví dụ như samsung sẽ xây trụ sở ở the manr central park. Nếu eco làm dc vậy thì e nói thật. Ko có khu nào bằng nổi. Vì kéo theo vc có trụ sở và ng nc ngoài làm vc luôn ở đó. Thì mọi dịch vụ giá cả của eco đều tăng theo. Còn nói thật thì ở eco bây h tỉ lệ ng nc ngoài ở khá cao. Đa sắc tộc từ phi công da trắng cho đến ấn độ hay giáo viên của các trg BUV hay y khoa tokyo. Nhưng để làm dc đúng như vậy. Thì còn vô cùng gian nan. Còn kể cả như khu của vin. Dù rất đẳng cấp. Nhưng sẽ là quy hoạch hệ sinh thái do chính vin phát triển. Ưu điểm thì sẽ là lập tức tạo dc sự sôi động. Nhưng nhc điểm thì sẽ ko thể bằng sự hợp tác thực sự vs các tập đoàn quốc tế khác. Đây cũng điều e hi vọng ở ecopark. Dù ko dám đặt nh niềm tin. Vs tham vọng trở thành 1 kdt đa chức năng. Chứ ko còn là kdt sinh thái đơn thuần. Để làm dc vc này. Bản thân cdt phải rất tâm huyết. Vì thà cắt ra làm chug cư bán dc nh tiền hơn nh. Còn hơn là mời các đối tác nc ngoài về làm văn phòng hay trụ sở. E thì vẫn tin từ đầu. Cdt rất tâm huyết chứ ko đơn thuần là chỉ là làm kte. Vs sự tham gia của bác Thanh. Nhưng nay bác Thanh mới về vinaconex làm chủ tịch r. E hi vọng eco vẫn sẽ giữ dc phần nào tâm huyết. Dù ít hay nh.
Còn lâu mới xơi được vinaconex, mà bản chất là xơi được khu bắc an khánh, đang bị anh hùng, chị Thảo quần công, kéo dài thời gian, với khoản tiền 350tr usd mua cổ phần vinaconex bằng vay nóng bạn bè, giờ bị vô hiệu hoá việc ra quyết định của chủ tịch, ép giá cổ phiếu, loằng ngoằng cỡ vài tháng, không biết liệu có trụ nổi không. Em nghĩ tốt nhất bán xới, chuyển vinaconex cho sovico holding của chị Thảo , anh Hùng , trành giành làm gì, mua cao hơn tới 100tr usd. Bác Thanh cứ tập trung phát triển ecopark thì hơn, đang có đà tốt. Tranh splendora làm gì không khéo trọng thương trầm trọng.

kleiner

Xe hơi
Hiện eco có xe buýt miễn phí. Em thấy tiện ích có giá trị. Giảm số lương oto xe máy vào nội thành. Như nhà nhà em gần vin đi xe máy đi làm quanh bv 108. đi cầu vĩnh tuy hay chương dương rất vất vả và mất 40 phút mà em đi làm đến muộn hơn 8h. Nếu đi oto thì thôi rồi. Cầu trần hưng đạo thì nghe 2019 là xong tiện em hỏi đấy khi nào cầu này xong. Vì bay giờ 3 cầu cũng quá tải rồi? Mà chưa hình dùng vin định làm đường thẳng từ cổ linh nối với đường với 5b như thế nào. Cái đường rẽ vào hầm ra đường gom rất bất tiện và nguy hiểm. Thiết kế cái nút thanh trì dở ẹch. Toàn tắc đường ở đó. Hiện đang xây đường từ đê đông dư qua đương liên tỉnh eco và đến vin cũng thấy hình thành rồi. Tính ra eco và vin cũng xa trung tâm như nhau. Bây giờ nếu vin xây metro 8 thì có thế vượt trội hơn eco rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Khoanguyen2003

Xe đạp
Ô
Cụ mua đợt nào mà đắt thế cụ nhỉ. Vì giá gốc của biệt thự toàn hơn 4 tỉ chút thôi cụ ạ. Cụ có ảnh giá hợp đồng ko ạ. Căn đó h 9 tỉ r đấy cụ ạ:). Trừ khi căn nhìn vào lõi thì cao hơn chút. Cụ mua shophouse nào của vin mà lãi hơn cả thế đó cụ :) e thì có mua của vin. Nhưng chưa dự án nào lãi dc được trên 100% như eco cụ ạ. E nhập hàng tháng 11/2015 1 căn shophouse eco 2tỏi8. E mới bán tháng 1/2019 vs giá 6t7. 1 căn khác e nhập tháng 3/2016 cũng shophouse eco vs giá 3t. Cách đây 2 tháng xả 7t3. E ko biết dự án nào của vin lên dc như vậy trong vòng 3 năm như thế cụ ạ. Nếu có cụ chỉ e vs
Ôi sao tôi lại phải gửi hợp đồng cho cụ check nhỉ? Cụ đồng ý trả 100tr nếu tôi đúng tôi sẽ gửi ngay. Cụ có ok ko? Cụ là sales Ecopark chắc biết em Nguyệt sale. Nó mua bán cho tôi căn đó. Cụ gọi điện hỏi là biết thôi.
Còn bên Vin tôi mua shop house dự án Vinhomes Central park, bán 1 căn giá gấp đôi giá gốc, còn 1 căn đang cho thuê 7000usd/ tháng. Cụ cứ search thông tin mua bán trên mạng hỏi thử giá là biết ngay. Nhiều căn vị trí đẹp còn tăng hơn gấp đôi.
Tôi thấy nhiều cụ sales các dự án dìm Vin 1 cách quá đáng nên ngứa mồm nói vào câu. Stop tranh cãi ở đây nhé.

Future2135

Xe tải
Ôi sao tôi lại phải gửi hợp đồng cho cụ check nhỉ? Cụ đồng ý trả 100tr nếu tôi đúng tôi sẽ gửi ngay. Cụ có ok ko? Cụ là sales Ecopark chắc biết em Nguyệt sale. Nó mua bán cho tôi căn đó. Cụ gọi điện hỏi là biết thôi.
Còn bên Vin tôi mua shop house dự án Vinhomes Central park, bán 1 căn giá gấp đôi giá gốc, còn 1 căn đang cho thuê 7000usd/ tháng. Cụ cứ search thông tin mua bán trên mạng hỏi thử giá là biết ngay. Nhiều căn vị trí đẹp còn tăng hơn gấp đôi.
Tôi thấy nhiều cụ sales các dự án dìm Vin 1 cách quá đáng nên ngứa mồm nói vào câu. Stop tranh cãi ở đây nhé.
Cụ nói e Nguyệt thì chuẩn r cụ ạ. Lạ gì đâu. Nhưng t cũng ko phải sale cụ ạ. T cũng ko dìm vin của cụ cụ ạ. Chỉ là tranh luận thôi. Cũng ko muốn a e căng thẳng làm gì. Có lẽ khơi nguồn của căng thẳng cụ nghĩ t là sale và dìm vin. Nhưng t ko phải là sale. Thôi thì mời cụ 1 ly. Và a e dừng ở đây.

Lucky Nguyễn 999

Xe đạp
Em cứ thắc mắc mãi tại sao 2 dự án cùng quy mô, ở gần nhau cách có 2km mà giá lại khác nhau đến vậy. Ecopark đã có hạ tầng từ trước mà vin mới vào triển khai giá cao hơn hẳn Ecopark mà các cụ vẫn Chọn vin. Chắc các cụ Vote cho vin Ko phải chỉ vì hộ khẩu hà nội thôi đúng Ko ạ. Các cụ cao nhân thông não hộ em với
không biết cụ đã tìm hiểu sâu về cả hai dự án chưa ? Hiện tại e đang sinh sống tại ecopark e thấy ecopark hiện tại thì dự án đã đi vào hoạt động cây cối nhiều nhưng về hạ tầng thì nó xây còn thiếu rất nhiều tiện ích cho cư dân và tiến độ rất chậm, nó quy hoách tới hnay là gần 10 năm nhưng các tiền ích gần như chưa có và cách quản lý k dc chặt ché và chuyên nghiệp lắm đó là ý riêng cá nhân e.
Còn vinhomes thì nó mới ra nhưng vinhomes cũng đã khẳng ddịnh dc thương hiệu của mình từ lâu nay và cũng mang lại cho niềm tin khách hàng khi sở hứu nhà của vinhomes, hai nữa Vì quy mô dự án vin gia lâm nó đồng bộ và xây một phát lên luôn cả dự án chư k như ecopark xây kiểu cuốn chiếu , nói chung so sánh thì nó nhiều cái,
quan trọng nhất là cụ xem cụ hợp khu nào thì cụ chọn khu đó . còn dân vn mình hiện vẫn đang chuộng vinhome với vinhomes truyền thông cũng rất tốt
đó là ý kiến của riêng e có gì sai cụ bỏ qua ạ

Gừng

Xì hơi lốp
Cứ giảm 1 tỷ 1 căn là bay hết ngay ;))

giảm vào mắt

gía Vin đền bù cho dân đã cao hơn thị trường
rồi lại chung chi cho từ xã đến huyện , lên thành phố rồi trung ương

mỗi cầu nó đớp 1 khúc để a Vova có mặt bằng thật nhanh

rồi khi có mặt bằng thì phải ép tiến độ các nhà thầu để ra hàng thật nhanh

tất cả nó cộng vào làm chi phí lên chót vót

nếu bán dc thành công thì thu hồi tiền nhanh để nhổ neo làm gối cái khác

nhưng nếu thị trường xấu hắt hơi sổ mũi thì a Vova lăn đùng ra giãy đành đạch vì mất máu lưu thông dòng tiền

e dự Vin sẽ tèo ở 4 dự án:

1. Klara xe điện
2. Sab ô tô
3. Vin gia lâm
4. Vin tây mỗ

3 năm nữa Vin sẽ là thây ma zoobie như a Đức cớp bây h mà chuyện a Vũ bị bắt là khởi đầu cho quá trình đổ vỡ

béo nhất là mấy cụ dân chỗ vin làm tây mỗ và gia lâm, tự dưng giàu ko lối thoát và mấy ông vào đúng sóng, chết mất xác là mấy cụ ôm đất ven Vin lúc đu đỉnh

lanhpham

Xe điện
giảm vào mắt

gía Vin đền bù cho dân đã cao hơn thị trường
rồi lại chung chi cho từ xã đến huyện , lên thành phố rồi trung ương

mỗi cầu nó đớp 1 khúc để a Vova có mặt bằng thật nhanh

rồi khi có mặt bằng thì phải ép tiến độ các nhà thầu để ra hàng thật nhanh

tất cả nó cộng vào làm chi phí lên chót vót

nếu bán dc thành công thì thu hồi tiền nhanh để nhổ neo làm gối cái khác

nhưng nếu thị trường xấu hắt hơi sổ mũi thì a Vova lăn đùng ra giãy đành đạch vì mất máu lưu thông dòng tiền

e dự Vin sẽ tèo ở 4 dự án:

1. Klara xe điện
2. Sab ô tô
3. Vin gia lâm
4. Vin tây mỗ

3 năm nữa Vin sẽ là thây ma zoobie như a Đức cớp bây h mà chuyện a Vũ bị bắt là khởi đầu cho quá trình đổ vỡ

béo nhất là mấy cụ dân chỗ vin làm tây mỗ và gia lâm, tự dưng giàu ko lối thoát và mấy ông vào đúng sóng, chết mất xác là mấy cụ ôm đất ven Vin lúc đu đỉnh
còn trong quận 9 nữa cụ