[Funland] Tại sao vin ocean park giá cao hơn Ecopark mà vẫn chạy

bkhn2000

Xe hơi
Khu này làm MKT mạnh hơn nên khách dồn sang thôi bác.

Muonladuoc

Xe tải
40 trang nhưng em mới hóng vài trang cuối. Mà đếch hiểu sao các cụ khen Ocean rồi chê Eco được thì cũng tài. Em chưa ở căn nào ở đây, nhưng đều trải nghiệm dịch vụ của cả 2 khu thì thấy Ocean chả có tuổi đếch gì so với Eco cả.eco được cái đặc sản muỗi, và các con gì thích hút máu ý, sang 1 lần sợ mãi...

congnguyen3004

Xe tải
Cây cối, công nước nhiều thì sao tránh được muỗi cụ. Thế mới gọi là Eco chứ.

Con hút máu chắc là con vắt ! Em thi thoảng sang đó thuê để ở 2 ngày cuối tuần mà chưa gặp bao giờ, muỗi thì có nhưng cũng ko tới mức khó chịu lắm vì ở trong nhà.

victory_1980

Xe điện
Chắc là Vin Ocean park còn xây và bán còn dài. Nên đầu năm kêu sẽ khởi công dự án Vinhome Dream City (thuộc Văn Giang), rồi lại thôi.

trangbent

Xe tải
40 trang nhưng em mới hóng vài trang cuối. Mà đếch hiểu sao các cụ khen Ocean rồi chê Eco được thì cũng tài. Em chưa ở căn nào ở đây, nhưng đều trải nghiệm dịch vụ của cả 2 khu thì thấy Ocean chả có tuổi đếch gì so với Eco cả.
Vote cho còm của cụ. VOP ko tuổi gì so với Eco luôn. VOP mang tiếng hơn 400ha nhưng quá ít cây xanh,đc cái hồ nhân tạo nhưng cũng ko đủ tuổi mà so với Eco đc.

benthoi

Xe buýt
VOP e thấy cũng đẹp, đẳng cấp nhưng nó không thật sự khác biệt như ECo. vào Eco nó như vào một khu nghỉ dưỡng, con người cảm giác thư thái khác hẳn. Nếu lựa chọn e bỏ phiếu cho Eco

trieutuan1312

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em cũng thích eco hơn nhưng mà vấn đề cây xanh thì h chưa nói dc các cụ ak. Em nhớ năm 2015 em có làm bên vin riverside nó cũng ko khác j cái xa mạc. Nhưng gần đây em sang đấy thấy cây xanh cũng khá nhiều, tất nhiên là ko bằng bên eco dc

formula_one

Xe tăng
VOP hạ tầng ổn hơn Eco, cụ thể là trường học, trung tâm thương mại, shop, các dịch vụ ăn uống mua sắm phong phú hơn. Tuy nhiên vì mới nên dân cư cũng chưa đông, phải vài năm nữa mới bắt đầu sôi động. Còn vụ cây cối thì em nghĩ VOP hiện tại không xanh như Eco vì cây mới trồng, chưa thể ngày một ngày hai mà phủ xanh rậm rạp như Eco ngay được. Gì chứ cây cối cũng phải có thời gian lớn, phát triển.

congnguyen3004

Xe tải
VOP hạ tầng ổn hơn Eco, cụ thể là trường học, trung tâm thương mại, shop, các dịch vụ ăn uống mua sắm phong phú hơn. Tuy nhiên vì mới nên dân cư cũng chưa đông, phải vài năm nữa mới bắt đầu sôi động. Còn vụ cây cối thì em nghĩ VOP hiện tại không xanh như Eco vì cây mới trồng, chưa thể ngày một ngày hai mà phủ xanh rậm rạp như Eco ngay được. Gì chứ cây cối cũng phải có thời gian lớn, phát triển.
Cụ nói thế cũng không phải. VOP trong thiết kế hạ tầng mật độ dân cư đông, cây xanh ít hơn Eco rất nhiều chứ không phải vấn đề cây chưa lớn hay không. Bên Eco dịch vụ cũng nhiều lắm luôn nhưng dàn trải chứ ko dầy di dầy dít như bên VOP.

Selling Point của VOP ngoài cái biển hồ bé xíu ra thì chả có gì cả. Các cụ đừng nói với em là cái Vin Uni vì nó chả phải dịch vụ cho dân. Trong khi bên Eco hồ nước thiên nhiên rộng lớn và nếu sống thực tế thì em bảo đảm chơi ở cái hồ nước thiên nhiên sướng hơn nhiều so với cái biển hồ ở bên VOP.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Mối khu 1 điểm nhấn thôi các cụ, VOP thì mật độ dày, nhưng được cái là hàng quán dịch vụ ê hề không sợ thiếu, giờ dân chưa về mà hàng quán đã tương đối đông rồi, về dịch vụ và quản lý vận hành thì Vin chắc chắn hơn. Eco thích hợp cho người ưa thiên nhiên, thích không gian và không khí thoáng đãng, điểm trừ là hơi ít dịch vụ và quản lý của EcoPM vẫn còn đang khá chuối. 2 kđt hướng đến 2 phong cách khác nhau, dành cho những tập khách hàng khác nhau, thích đông vui nhộn nhịp thì VOP mà thích yên bình thì ecopark. Em đang bán cả 2, tiếp xúc với 2 đối tượng khách hàng này nên cũng thấy họ có quan điểm không giống nhau.

capuchino123

Xe máy
cuối tuần vừa rồi em vừa lượn qua cả eco và VOP. Cảm nhận ban đầu là: VOP ban đầu hơi choáng ngợp về cảnh quan và quy mô xây dựng, rất hoành tráng và bài bản. Khu biển hồ làm cũng rất đẹp và cảm nhận như là vào TT Thương mại ngắm hàng qua khung kính vậy. Còn khi vào định chơi và ăn trưa kiểu picnic thì phải té luôn vì quá nắng, không có cái ô hoặc chỗ ngồi có mái che. Về cây cối thì dù có lâu năm cũng chắc chắn ko được như eco vì kiểu cây ở đây là kiểu cây cảnh, không phải là loại cây lấy bóng mát.
Còn vào eco thì đúng là cảm giác dễ chịu, nhẹ nhàng hơn hẳng, cảm giác giải nghiệm hưởng thụ hơn.
Nên với em em thích Eco hơn.

Mà thấp tầng của vin ocean. E thấy cũng toàn đầu cơ cụ ạ. Chứ ko dc nhu cầu ở thật như eco đâu. Toàn mấy cụ nh tiền mua lấy mua để vì nghĩ có giá trị cao. Mà giá trị cao khi sầm suất thì phải trông chờ vào khu cao tầng. Vì chỗ đó nh dân. Mới nhu cầu lớn dc. Mà đây ông Vin bán cắt cổ giết ng. Nói là phát triển bds đại chúng. Mà như đi giết ng vậy. Có làm dc như eco đâu. Ở eco là giá nào gần như cũng có. Phục vụ dc nh ng. Bây h vin lại đổi thg hiệu về vinhomes cho nó đỡ xấu hổ vì trót định giá cao. Nhưng nói thật là nếu có ng mua. Lại nhà giàu đầu cơ thôi. Chứ cao tầng mà đắt thế ng nhu cầu thật ai dám mua. Ở trong nội đô chug cư tầm giá đó thiếu gì. Nchug là e thấy cách làm của vin bây h toàn thể hiện kiểu như họ trên ng tiêu dùng hẳn mấy cơ. Đưa lợi ích của doanh nghiệp lên tới mức cao quá. Nên bây h e luôn nói ko vs sp của vin. Cho dù đã từng sử dụng
Trước ông Vin cũng định làm bên đó là phân khúc Vincity (trung bình) nhưng sau khi quảng cáo rầm rộ thấy dân tình quan tâm quá nên ông ý kệ mẹ người mua, đổi tên thành Vinhomes, rồi sợ bọn Vinhomes cũ mất giá trị nên bày vẽ ra phân khúc Ruby vs chả Saphire,còn thực tế bác nào soi vào kỹ ông Oceanpark vs ông Smart city là thấy đúng nó trước đây định vị phân khúc trung bình thật
1. Thiết kế các thứ như cái cù lèo.
2. Không có hầm để xe, à có nhưng ưu tiên xe máy ^^, ông nao ô tô thi đi bộ đi gửi ở tòa ngoài
3. Giao thông thì cứ quảng cáo là tiện, chả hiểu tiện chỗ nào, ông nào k có ô tô mà từ oceanpark đi lam trong nội thành thì.... à mà thôi.

Nói thẳng ra là nc vậy cho nó xã giao thôi cụ ạ. Chứ ko phải là dìm hay ko dìm để nó xuống giá. Vì nó xuống hay lên ko phải do otofun. Nó ra là khách quan so sánh. Chứ tầm như vincity lẫn eco. Nếu mua dưới đất. Đều là mua thêm. Ở cho vui cụ ạ. R nếu thấy hợp lý mới ở hẳn. Còn cụ cứ chờ xem tỉ lệ lấp đầy của vincity thấp tầng ntn. Vs vị trí xa như thế. Đang so sánh là vs tầm giá tương đương. Eco và vincity cái nào hơn. Mỗi cái có điểm mạnh yếu khác nhau. Nhưng quan trọng là mang lại lợi ích cho ng tiêu dùng. Như e nói thẳng là mua dc mà lãi 2 3 ai chả mua. Các cụ nói chê eco chắc là mua giai đoạn 1 ko lãi dc. Chứ mua giai đoạn 2 3 từ đầu lãi lòi ra chắc cũng ko ai ghét nói. Còn bds của vin thì lãi dc cực cực khó. Mà lại còn đi so vs lãi suất ngân hàng thì thôi r. Đua sao nổi. Trc đến nay. E thấy giá nhà thấp tầng của vin lên có mỗi green bay. Còn các vin khác. Như thăng long. Cdt còn cắt cả giá bán trc đó cơ. mới có người mua. Chứ ko cần dân tình cât lỗ
Ghét nhất bố Vin là cái kiểu quảng cáo rầm rộ lương 15 triệu mua được nhà, xong ngồi phân tích vs sales vin một hồi thì hóa ra là 15tr cộng thêm các bác không ăn uống cho đến khi trả hết nợ ^^
Ghét cái nữa là hơi tý post cái thông báo chuẩn bị tăng giá ra dọa người mua

Theo em thì tiền ai người đó tiêu, nhà ai người đó mua, trong
Cái nút giao đấy mới thấy tầm nhìn các bác lãnh đạo nhà mình cụ nhỉ, h đi qua lúc sáng sớm còn vãi linh hồn, chờ cả vin vs eco cùng vào ở full thì có mà khóc thét. À nhưng có khi nhiều cty kéo vào thuê, dân lại ở đấy r đi làm luôn quanh đấy thì tiện quá. Cá nhân em thì ủng hộ cả vin lẫn eco, HN h cần lắm những khu đô thị xa trung tâm, diện tích lớn và đồng bộ như thế để kéo giãn dân số nội thành ra, gì chứ so ngõ nhỏ phố nhỏ sáng sớm tắc đường khói bụi nhếch nhác thì sao bì đc vs eco và vincity, tương lai dân sẽ ra đấy ở nhiều.
Kéo dân ra ở nhưng nơi làm việc vẫn trong nội thành thì dân sẽ được combo xa + tắc, ha ha

tieudaovnt

Xe tăng
Trước ông Vin cũng định làm bên đó là phân khúc Vincity (trung bình) nhưng sau khi quảng cáo rầm rộ thấy dân tình quan tâm quá nên ông ý kệ mẹ người mua, đổi tên thành Vinhomes, rồi sợ bọn Vinhomes cũ mất giá trị nên bày vẽ ra phân khúc Ruby vs chả Saphire,còn thực tế bác nào soi vào kỹ ông Oceanpark vs ông Smart city là thấy đúng nó trước đây định vị phân khúc trung bình thật
1. Thiết kế các thứ như cái cù lèo.
2. Không có hầm để xe, à có nhưng ưu tiên xe máy ^^, ông nao ô tô thi đi bộ đi gửi ở tòa ngoài
3. Giao thông thì cứ quảng cáo là tiện, chả hiểu tiện chỗ nào, ông nào k có ô tô mà từ oceanpark đi lam trong nội thành thì.... à mà thôi.
Em tưởng vẫn để được oto, ít nhất 20% theo tiêu chuẩn nhà nước chứ nhỉ. Còn xe máy tối thiểu 2 xe máy, 1 xe đạp/1 căn hộ . Không thiết kế chỗ để ôto thật hả cụ.

Em tưởng vẫn để được oto, ít nhất 20% theo tiêu chuẩn nhà nước chứ nhỉ. Còn xe máy tối thiểu 2 xe máy, 1 xe đạp/1 căn hộ . Không thiết kế chỗ để ôto thật hả cụ.
Vin xây một tòa nhà riêng để ô tô, còn hầm chắc do trước định vị là vincity nên không thiêt kế nhiều chỗ để ô tô nên giờ chỉ để được xe máy thôi

Yeuphunu

Xe điện
Đẻ được đứa con gái xinh, muốn nó lấy chồng cũng còn trăm thứ, nhưng quan trọng nhất là biết đặt tên hay, trang điểm tốt và nói hay cho con gái.
Chiến lược quảng bá của Vin hơn, thương hiệu mạnh, cho một hệ sinh thái và mô hình cuộc sống hiện đại phù hợp với thế hệ trẻ và trung niên. Nhìn bên ngoài hào nhoáng hơn nữa.