Tầm 1 tỉ tiền tươi, mua CRV được không CCCM

trada.wifi

Xe đạp
Mua lux SA cụ nhé. E mới mua 1 em SA cuối 2020 premium giá 950 ạ.

Haiau69

Xe tải
CR-V hiện tại đi ổn. Chất lượng phù hợp với giá cả.

Nói về độ ồn thì CR-V đời này bớt ồn nhiều so với đời cũ. Đặc tính của nó là độ ồn lốp ở mức độ trung trình so với các xe cùng tầm giá. Có xe hãng khác êm hơn, có xe hãng khác ồn hơn. Đời 1.5T cách âm động cơ hơi kém nếu nếu đạt ga gắt nghe tiếng pô nổ rất to.

động cơ 1.5T + số CVT đi trong thành phố không khoẻ bằng 2.4 số tự động đời cũ nhưng nếu đi cao tốc rất OK có thể nói là quá ngon. Khi đã đạt tốc độ trên 35kmh thì xe 1.5T chạy cực ngon.

nhà cháu đã từng sử dụng I30, M6, Santafe. Nếu so với CRV thì M6 ồn khủng khiếp nhất, kế đến I30. Santafe 2015 và crv đời hiện nay độ ồn không chênh lệch nhau nhiều (kiểu tiếng ồn hơi khác nhau).

ngoài ra thì giảm sốc của crv quá ngon, hệ thống lái quá ngon.

Giá dịch vụ và phụ tùng của Honda đắt hơn xe hàn.

redcode

Xe điện
Dạo này thấy nhiều thớt hòn đá trong quán. Tư vấn cụ chủ post vào box honda thì có nhiều ng chạy xe HD hơn.

TN1805

Xe điện
Cảm giác lái của các dòng xe Honda, tôi cho là đỉnh nhất trong các dòng xe cùng phân khúc.
Dĩ nhiên, cảm giác lái thật phải đến từ nhiều yếu tố, trong đó tiếng ồn vọng từ động cơ hay tiếng lào xào của lốp là 2 trong những yếu tố đó.

Tôi nghĩ chắc Honda họ "hy sinh" chút về độ ồn để đổi lại cảm giác lái chân thật.

xukthal.

Xe lăn
Kếc rồi thì mua luôn ko sau lại ân hận, thiếu 1 ít thì trả góp có sao đâu?
Còn hơn mua con xe khác đủ tiền nhưng ko ưng rồi mỗi khi bước lên xe lại suy nghĩ ...giá như !!!
Trừ trường hợp tiền nó vượt quá xa khả năng thì ko nói.

LeonelMessi

Xe hơi
Cảm giác lái của các dòng xe Honda, tôi cho là đỉnh nhất trong các dòng xe cùng phân khúc.
Dĩ nhiên, cảm giác lái thật phải đến từ nhiều yếu tố, trong đó tiếng ồn vọng từ động cơ hay tiếng lào xào của lốp là 2 trong những yếu tố đó.

Tôi nghĩ chắc Honda họ "hy sinh" chút về độ ồn để đổi lại cảm giác lái chân thật.
Chả liên quan tới nhau.
Xe Đức Âu cảm giác lái vẫn nét căng mà nó có ồn đâu

nhatminhzzz

Xe tải
Bẩm CCCM, Nhà em hiện đang đi em xe Toyota wigo, thường ngày em sẽ đi làm cùng vợ vì công ty em nằm trên đường đi của ả. Nhưng đợt giữa năm công ty em thông báo là đầu 2023 sẽ chuyển toàn bộ lên khu Công Nghệ Cao ở Hòa Lạc, khu này thì cách nhà em khoảng 36km lại ngược đường với mụ ấy nên hai đứa không thể đi chung 1 xe nữa. Nhà xa đi xe máy cũng không tiện nên em tính sẽ để xe nhỏ cho vợ đi còn em thì mua em khác rộng rãi hơn để phục vụ gia đình luôn.

Cả hai vợ chồng em đều thống nhất đến cuối năm sẽ rút tầm 1 tỷ ở sổ tiết kiệm mua 1 em gầm cao máy thoáng, kiểu dáng thể thao để dùng lâu dài. Dự định trong đầu là mua Honda CRV. Ban đầu là ưng ngoại thất, nội thất của em nó, sau lại được ông sếp đang đi CRV 2017 khen nức nở, nhưng em cũng chưa có điều kiện đi thử. Lần trước mua em Wigo nhỏ, ít tiền nên dễ quyết, lần này giá trị cao hơn nên em muốn cẩn thận lên đây hỏi kinh nghiệm CCCM.
CCCM thấy tầm 1 tỉ tiền tươi mua CRV được không ạ
CRV thì có gì mà phải nghĩ cụ ơi. Em lấy CRV bản L về nhà đúng tối 31.10 với giá 1112 , sau hơn 10 ngày sử dụng e xin review chút cảm nhận như sau để cụ tham khảo
- Xe em đang đi là Mazda 3 1.6 nên lên CRV cảm giác phê hẳn, xe đi êm, đầm , chắc chắn, máy bốc, tăng tốc vượt dư sức, option full nên rất thích nhất là cái đá cốp.
Kết nối thông minh , nội thất thì sang trọng và rộng rãi nên cảm giác rất thoải mái. Em lấy xe được hơn 10 ngày em lút gần 1000km thấy xe báo 7.1L/100km đi cả cao tốc và đô thị

Tóm lại giờ em đã hiểu Honda CRV đúng là thế lực trong phân khúc, mẫu xe toàn cầu của Honda và được cả thể giới chuộng :)

ntpt38

Xe tải
Nói ra các bác bảo em chạy CR-V khen xe nhưng em chở gia đình du lịch loanh quanh thành phố, phượt nam ra Bắc cũng có. Chạy đổ đèo số S lẫy tay cứ gọi là không chê gì nữa không cần rà thắng cứ thế mà ôm cua. Chỉ ghét cái là số lùi hơi yếu phải lấy đà mới lên được mấy chỗ gờ cao.
Cái honda sensing cảnh báo nếu bác chệch làn luôn chứ chưa nói tới những trường hợp nguy hiểm khác.
Các xe nhà honda cứ bị chê ồn, chứ em có thấy con này ồn chỗ nào đâu nhỉ? Hay do em chạy đường đẹp, máy lạnh này nọ oke tất

Kµ.Çòi

Xe buýt
Em có 2 chiếc Sò bản Dầu full.
Lăn bánh T4/2021. ODO ~3 vạn km.
Cụ máu thì cố lên 1188tr. E với Cụ gặp nhau :D

Chỉnh sửa cuối:

buidoimiennui

Xe điện
Nếu cụ chủ mà có ý định mua ford thì tham khảo trước nhé. Link đây ạ.

Cá nhân em đánh giá cx5 cao hơn crv. Crv ko hiểu sao em thấy nó chòng chành, hộp số cvt độ chậm lớn và ồn quá.

OMG.Hung

Xe tải
Em cho bác vài lời khuyên trước khi quyết định xuống tiền: Nội thất đơn giản, ghế da mềm, trang bị ở mức đủ dùng với các gia đình. Động cơ 1.5 tubor + hộp số CVT thì phải tùy cảm nhận mọi người chứ em thì thấy đù bốc. Mình đi trong phố đông xe di chuyển chậm thì 8-9l/100km, cao tốc thì ít hơn. Em và gia đình không thấy ồn, đợt đó lái thử một vòng chở cả vợ vợ thấy ổn nên em mới mua. Ngoại hình nam tính. thương hiệu Honda có tiếng.
Đến chê: hàng ghế 3 đủ để chống cháy chứ em chưa dùng bao giờ luôn. Đèn xe full Led đi trong phố ok, đi cao tốc ở mức tạm.

phamthuong0909

Xe buýt

Cá nhân em đánh giá cx5 cao hơn crv. Crv ko hiểu sao em thấy nó chòng chành, hộp số cvt độ chậm lớn và ồn quá.
Em mà kb CRV giá tỉ hơn tỉ thì em nghĩ cụ đang tả con xe đạp

pqchien

Xe buýt

Em hỏi câu nhạy cảm tý, cụ đang đi xe gì đấy cụ. CX5 cụ khen hơn CRV thì em cũng chịu, CX5 mới là con chòng chành với ồn đấy cụ

cowboy1982

Xe buýt
Cá nhân em thấy CRV ổn nhất trong tầm 1 tỉ loanh quanh rồi, xe lành, tiết kiệm nhiên liệu, em đi đường trường có lúc chỉ ngốn có 4,5l/100km. Đúng là xe hơi ồn tí nhưng đấy là so với mấy con tỉ rưỡi 2 tỉ, muốn cách âm tốt hẳn thì đi xe sang thôi. Cụ nào đã từng hoặc đang sử dụng Sensing thì mới thấy nó cực kì hữu hiệu, lái xe cảm giác nhàn hơn, mấy cái giữ làn thì ít dùng chứ bám đuôi xe trước em dùng suốt, nó bám được cả vận tốc thấp luôn và đặc biệt có quả phanh khẩn cấp cảm giác yên tâm hơn, không ai lái xe giỏi cũng chắc chắn rằng mình đi không bao giờ lơ đễnh cả, đôi khi nó chỉ cần cứu mình một giây thôi là cứu được cả đời người người rồi.
Về độ bền thì nó chả kém hãng nào cùng phân khúc, nhưng nhìn kỹ nó hơi xấu cụ ạ.

buidoimiennui

Xe điện
Em hỏi câu nhạy cảm tý, cụ đang đi xe gì đấy cụ. CX5 cụ khen hơn CRV thì em cũng chịu, CX5 mới là con chòng chành với ồn đấy cụ
Con cx5 nó ồn là ồn từ mặt đường, còn crv ồn từ đường + hộp số cvt nữa cụ.

rodi002

Xe buýt
Con cx5 nó ồn là ồn từ mặt đường, còn crv ồn từ đường + hộp số cvt nữa cụ.
Tầm 1 tỷ thì xe nào cũng ồn thôi cụ vì dạng unibody cách âm gầm không tốt như body on frame, một phần nữa do mặt đường ở VN khá xấu, nhựa nhám hay mặt đường không đẹp khi so với nước ngoài nên chạy nghe tiếng rào rào nhiều.

ruby thiet

Xe buýt
Thứ thu hút em khi đến xem CR-V là thiết kế với 7 chỗ ngồi. Nhưng chắc em cũng chốt luôn CRV vì Sensing quá. Chưa thấy dòng nào ok hơn mà an toàn tương đương. Chưa kể CRV còn có xe giao ngay, chứ k phải ăn lạc

buidoimiennui

Xe điện
Tầm 1 tỷ thì xe nào cũng ồn thôi cụ vì dạng unibody cách âm gầm không tốt như body on frame, một phần nữa do mặt đường ở VN khá xấu, nhựa nhám hay mặt đường không đẹp khi so với nước ngoài nên chạy nghe tiếng rào rào nhiều.
Việc này em biết chứ cụ. Em đang chạy con xe còn ồn hơn cả 2 con trên. Nhưng cái em nói là riêng con crv này nó còn ồn cả ở hộp cvt.

songsong

Xe buýt
Em đang đi CR-V 2019 bản L nhập Thái, dự định sang lại cho con trai, nên tìm hiểu thử có xe nào để mua mới tầm giá này. CR-V không có gì để chê, nhu cầu 7 chỗ hay 5+2 là tùy gia đình. Xe nào cũng ồn (ít hay nhiều thôi), chắc lấy tiếp CR-V thôi (bản mới có Sensing). Nhưng trong nhà 2 chiếc CR-V thấy cũng...phí, có nghía qua Camry. Giờ chỉ còn phân vân giữa Camry và CR-V thôi.
Nếu Bác thớt chưa mua thì cứ mạnh dạn CR-V, không hối tiếc đâu