Tầm 1 tỉ tiền tươi, mua CRV được không CCCM

thanhvy.08

Xe buýt
Ẻm CRV này đắt nhất pk mà cũng được chuộng nhất pk. cá nhân em rất thích crv , đời mới nên chấm nhỏ có turbo nên tiết kiệm là đúng máy honda nói chung rất lành , xe đời tống vẫn chạy ầm ầm

DTV

Xe tăng
Ko hiểu sao con xe bé tý mà cố nhét thêm 2 cái ghế ở cốp.
Thường thì 2 ghế sau này không dùng mấy đâu, ngồi không thoải mái.
Tuy nhiên gập 2 ghế sau nó lại thì thành 5 chỗ cũng rộng rãi, còn nó ưu điểm hơn dòng 5 chỗ ở lúc bí đông người lật ghế sau lên thì lại chất được 8 người mà không bị phạt :)

Realred

Xe buýt
CRV so với Tucson thế nào các cụ nhỉ? Em thích kiểu dáng và công nghệ của Tucson, CRV thì lại thấy nổi tiếng ngon lành.

nnga040488

Xe tải
CRV so với Tucson thế nào các cụ nhỉ? Em thích kiểu dáng và công nghệ của Tucson, CRV thì lại thấy nổi tiếng ngon lành.
Vote cho CRV. Nhìn cứng cáp, đẹp hơn Tucson. Cái form vs thiết kế của Tucson nhìn rẻ tiền vs nhanh chán lắm. Còn nếu nhà cụ mà đông người kiểu 3 ng+ ông bà thì càng nên chọn CRV cụ à. Em cũngđang chạy bản L 2022, nói chung là ngon. Không chêđượcđiểm gì cụà

aphich

Xe buýt
Tầm này bác cứ lấy con CR-V em thấy cũng được, dạo này đang nhiều ưu đãi, xe thì sẵn

chaien85

Xe tải
Lấy con CR-V là hợp lý rồi, đi vài năm trông vẫn đẹp, không bị cũ

Dungnt_93

Xe tải
CR-V có cái Sensing cũng ok mà bác, đi chơi xa chạy cao tốc cũng yên tâm hơn

Duong_Ngan

Xe tải
Bẩm CCCM, Nhà em hiện đang đi em xe Toyota wigo, thường ngày em sẽ đi làm cùng vợ vì công ty em nằm trên đường đi của ả. Nhưng đợt giữa năm công ty em thông báo là đầu 2023 sẽ chuyển toàn bộ lên khu Công Nghệ Cao ở Hòa Lạc, khu này thì cách nhà em khoảng 36km lại ngược đường với mụ ấy nên hai đứa không thể đi chung 1 xe nữa. Nhà xa đi xe máy cũng không tiện nên em tính sẽ để xe nhỏ cho vợ đi còn em thì mua em khác rộng rãi hơn để phục vụ gia đình luôn.

Cả hai vợ chồng em đều thống nhất đến cuối năm sẽ rút tầm 1 tỷ ở sổ tiết kiệm mua 1 em gầm cao máy thoáng, kiểu dáng thể thao để dùng lâu dài. Dự định trong đầu là mua Honda CRV. Ban đầu là ưng ngoại thất, nội thất của em nó, sau lại được ông sếp đang đi CRV 2017 khen nức nở, nhưng em cũng chưa có điều kiện đi thử. Lần trước mua em Wigo nhỏ, ít tiền nên dễ quyết, lần này giá trị cao hơn nên em muốn cẩn thận lên đây hỏi kinh nghiệm CCCM.
CCCM thấy tầm 1 tỉ tiền tươi mua CRV được không ạ
Đợt này giá con CR-V cũng ổn định, k bị kèm lạc như mấy con khác. Bác mua con CR-V là hợp lý rồi.

Einstein.

Xe tăng
Bác thớt múc lẹ con CR-V đi, k khéo gần tết bà con đi mua xe lại tranh nhau k có xe á bác :D

Gau_2

Xe tải
Tucson được cái mã thôi. Hệ thống treo với vô lăng không bằng CRV đâu. Hàng 3 có thể chữa cháy khi cần

giang83

Xe buýt
CR-V về lâu dài đi cũng ổn định, chi phí bảo dưỡng em thấy cũng hợp lý. Đến hạn bảo dưỡng thì phi vào hãng thôi, chi phí bảo dưỡng duy trì em thấy thấp hơn mấy xe khác

ubisapro

Xe trâu
em đi đường nhựa thôi cụ, không cần đến bán tải đâu. Với nhà em đông người nhét vào cái bán tải thì đi đứng khổ lắm
Đi đường trường nhiều và thường xuyên thì đi Suv thích hơn. Nhược điểm: tốn xăng :D.

suntlower

Xe tải
Cá nhân em vẫn thích ngắm Vin LuxSA trên đường dù có sánh vai với CRV, Santafe và buổi tối thấy dễ nhận hơn nhờ có style riêng, trông nó mạnh mẽ đàn ông, các cụ nói của nào người vậy

tranque87

Xe đạp
Cá nhân em vẫn thích ngắm Vin LuxSA trên đường dù có sánh vai với CRV, Santafe và buổi tối thấy dễ nhận hơn nhờ có style riêng, trông nó mạnh mẽ đàn ông, các cụ nói của nào người vậy
Công nhận là em nó dễ nhận biết thật, nhưng còn nhiều vấn đề của em nó lắm cụ ơi

doicodon223

Xe hơi
CRV thì có gì mà phải nghĩ cụ ơi. Em lấy CRV bản L về nhà đúng tối 31.10 với giá 1112 , sau hơn 10 ngày sử dụng e xin review chút cảm nhận như sau để cụ tham khảo
- Xe em đang đi là Mazda 3 1.6 nên lên CRV cảm giác phê hẳn, xe đi êm, đầm , chắc chắn, máy bốc, tăng tốc vượt dư sức, option full nên rất thích nhất là cái đá cốp.
Kết nối thông minh , nội thất thì sang trọng và rộng rãi nên cảm giác rất thoải mái. Em lấy xe được hơn 10 ngày em lút gần 1000km thấy xe báo 7.1L/100km đi cả cao tốc và đô thị

Tóm lại giờ em đã hiểu Honda CRV đúng là thế lực trong phân khúc, mẫu xe toàn cầu của Honda và được cả thể giới chuộng :)
Em có lái CRV bản L của ông anh về quê vài lần, ở dải tốc độ thấp turbo chưa mở thì máy lỳ lắm cụ ạ, đạp mạnh ga thì tiếng động cơ cứ ồ ồ nghe không sướng như xe dùng hút khí tự nhiên, khi đạt vận tốc 60km/h trở lên mới thấy bốc hơn tí. Còn lại thì xe đi khá ổn, dùng Sensing đi cao tốc nhàn.

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Dòng xe Cuv 5 +2 em khẳng định chả con nào hơn con này . Mỗi tội giá hơi cao cùng phân khúc

Ngoenn

Xe máy
Bẩm CCCM, Nhà em hiện đang đi em xe Toyota wigo, thường ngày em sẽ đi làm cùng vợ vì công ty em nằm trên đường đi của ả. Nhưng đợt giữa năm công ty em thông báo là đầu 2023 sẽ chuyển toàn bộ lên khu Công Nghệ Cao ở Hòa Lạc, khu này thì cách nhà em khoảng 36km lại ngược đường với mụ ấy nên hai đứa không thể đi chung 1 xe nữa. Nhà xa đi xe máy cũng không tiện nên em tính sẽ để xe nhỏ cho vợ đi còn em thì mua em khác rộng rãi hơn để phục vụ gia đình luôn.

Cả hai vợ chồng em đều thống nhất đến cuối năm sẽ rút tầm 1 tỷ ở sổ tiết kiệm mua 1 em gầm cao máy thoáng, kiểu dáng thể thao để dùng lâu dài. Dự định trong đầu là mua Honda CRV. Ban đầu là ưng ngoại thất, nội thất của em nó, sau lại được ông sếp đang đi CRV 2017 khen nức nở, nhưng em cũng chưa có điều kiện đi thử. Lần trước mua em Wigo nhỏ, ít tiền nên dễ quyết, lần này giá trị cao hơn nên em muốn cẩn thận lên đây hỏi kinh nghiệm CCCM.
CCCM thấy tầm 1 tỉ tiền tươi mua CRV được không ạ
CRV tầm giá ok, cốp rộng nhưng nhược điểm là đi đường dài, chạy cao tốc khá là ồn. xe thì cũng gọi là tiết kiệm xăng 1 chút nên nếu bác mua để phục vụ mấy chuyến đi chơi xa cũng ok.