Tam Đảo Belvedere Resort - Một vài cảm nhận!

benq

Xe điện
Tam Đảo đi tránh ngày lễ ra thì còn thưởng thức được cái đẹp của không gian và khí hậu, nhưng chỉ ở đc 2 ngày là chán muốn về, thức ăn toàn đồ đông lạnh nên ăn chán và nhạt nhẽo, cám ơn phóng sự ảnh nhà cụ ~o)

Tam Đảo đi tránh ngày lễ ra thì còn thưởng thức được cái đẹp của không gian và khí hậu, nhưng chỉ ở đc 2 ngày là chán muốn về, thức ăn toàn đồ đông lạnh nên ăn chán và nhạt nhẽo, cám ơn phóng sự ảnh nhà cụ ~o)
Mấy lần trước em lên có đêm còn đốt lửa trại, rồi gà qué là tươi sống mổ tại chỗ ăn cũng được cụ ah..

xemayfun

Xe hơi
ảnh cụ chụp đẹp quá, thứ 7 này em lên Tam Đảo, cũng ở Belvedere, nghe cụ nói em bắt đầu thấy chán chán cái Bel này, hix

ảnh cụ chụp đẹp quá, thứ 7 này em lên Tam Đảo, cũng ở Belvedere, nghe cụ nói em bắt đầu thấy chán chán cái Bel này, hix
Đừng chán cụ, mình biết khuyết điểm thì nhắc nhở để họ tiến bộ lên, em tin họ cũng sẽ cố gắng hơn thôi. Cụ chịu khó nhắc nhở họ năm nay thì năm sau chúng ta lại có một điểm nghỉ dưỡng tốt hơn cho OFer.
Riêng em luôn tìm niềm vui trong những điều nhỏ nhặt.. :P

Chúc cụ một chuyến đi vui vẻ.

Trên đường đi cũng có nhiều con đường dân sinh để vào rừng nhặt cây hái củi hoặc săn bắt thú rừng để bán cho du khách..

Có một đường ống cấp nước dài từ chân núi lên đến đỉnh như thế này, chả hiểu đầu tư bao nhiêu mà hiện nay đỉnh núi lại bỏ hoang..

Trên đường đi có mấy bố con nhà nọ ngồi bán mấy giò phong lan ở lưng chừng núi..
Hai anh em sinh đôi.

Mấy giò phong lan này em thấy không đẹp nhưng cũng không biết có ai mua không? Nhưng nhìn đôi mắt tò mò và hơi buồn của cậu bé em cũng thấy nao lòng..

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

giangsuki

Xe ngựa
Ăn uống xong xuôi, nhà em bắt đầu hành trình đi leo tháp truyền hình trên đỉnh núi. Đến nơi trên biển ghi rõ, xe 4-7 chỗ là 15k, nhưng bác trông xe thu 20k, em không mặc cả một câu chỉ nói thêm: bác trông cửn thựn giúp em..
cái này trên đấy nó thu 2 năm nay rồi lão ạ, vừa rồi em đi cũng vẫn thế

Và nhà em được chứng kiến toàn vẹn một câu chuyện chiến đấu cực kỳ căng thẳng giữa bướm và nhện.

Một chú bướm lỡ cánh sa vào mạng nhện, chú nhện thì bé tí bằng 1/3 chú bướm..

Nhanh như cắt chú nhện tiến lại trèo qua người chú bướm để giăng mạng hòng trói chặt hơn đôi cánh đang yếu ớt vùng vẫy..

Chú bướm vùng vẫy một cách yếu đuối..

Và cuối cùng đầu hàng để chú nhện cuốn chú bướm lại trong mạng của mình giống như một cái kén. Chú nhện để dành ăn thịt dần..

Cuối cùng, sau gần 10 lần dừng chân để uống nước, để lăn ra ghế, nằm lên đường ống, ngồi bệt, mè nheo và một số hành động vớ vỉn khác nhằm thay đổi lịch trình chuyến đi của 2 F1, nhà em cũng dắt díu nhau lên đến nơi.
Thiên đường là đây:

Mới nhìn thấy cái cổng đã thấy buồn roài...

Thôi đã lên đến nơi thì cố mà vào trong xem cho nó vẹn cái chữ tình..

Một khung nhà tiêu điều hoang sơ..

Một cái máy cũ rích thi thoảng xì ra tí khói dọa khách du lịch..

Hãng Sơn Hà khỏi cần quảng cáo cũng biết hàng này chỉ luôn xếp xó mà thôi.. :))

khanhchiii

Xe buýt
Đẹp nhỉ, em cũng định đi đợt 30/4 vừa rồi mà không tổ chức bạn bè đi được, tiêc thế.

cái này trên đấy nó thu 2 năm nay rồi lão ạ, vừa rồi em đi cũng vẫn thế
Em thấy biển nó ghi thế mà người ta thu khác đi thì em hơi băn khoăn tí thôi.. :)

Đẹp nhỉ, em cũng định đi đợt 30/4 vừa rồi mà không tổ chức bạn bè đi được, tiêc thế.
Nếu không đi dịp 30-4 vừa rồi thì cũng không nên tiếc, hãy dành thời gian mình có và một không gian đẹp cùng bạn bè và gia đình vào những ngày yên tĩnh hơn mợ ah.

Vài cái chảo vệ tinh bỏ không..

Một cái chòi chả hiểu xây dở dang để làm gì.

Buồn cười nhất lúc em và F1 trèo lên chân tháp chụp mấy cái ảnh, có bác gần 6 chục điềm nhiên đi từ ngôi nhà hoang ra, vừa đi vừa kéo khóa quần, nhìn thấy ba bố con em mà mặt bác ý không biến sắc..