[Funland] Tạm dừng, giải thể công ty?

GLC43

Xe buýt
Cháu xin giải thể 8 năm nay mà chẳng có thằng nào đến làm thủ tục quyết toán thuế. Ấy vậy mà 3 năm trước bên thuế gửi giấy mời lên ko là cho vào diện doanh nghiệp bỏ trốn. Lên xong thì bào về đợi. Đến giờ cũng không thấy gì. Chẹp. Chẳng hiểu thế nào.

sunny_smile

Xe tải
Cụ cứ tạm ngừng đã. Khi nào cụ phải hoàn thành tất cả mọi nghĩa vụ thuế mới giải thể được.

ceo_hd

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
125Chùa Láng, Hn -sualaptoplayngay.vn-suaiphone.vn
Website
sualaptoplayngay.vn
cty cũ e xin tạm dừng ok, mà sau k nộp báo cáo thuế bị hét lên nộp phạt tòe mỏ, e sợ quá kệ bà nó luôn tới giờ :D

G810

[Tịch thu bằng lái]
Đang tăng trưởng bảy phảy không tám phần trăm mà các cụ cứ xin giải thể làm giảm thành tích thì bố ai người ta xét cho. Các cụ thích khoán chỉ tiêu thì các quan cũng thế thôi. =))

Thôi cứ cố lên đê, chịu khó một chút kiếm mấy cái đơn vào ra cho nó đủ môn bài mí ít vát là được, thời buổi khó khăn các anh ý cũng biết thế. Dưng cứ giúp nhau đẹp sổ rồi chả ai người ta quên. =))

mr teppi

Xe buýt
Em xin xuống quyết toán giải thể. Mãi chả thấy đâu! Thế em kệ, 5 năm nay rồi.

3077

Xe container
Cụ k còn nhu cầu gì thì cứ để kệ như thế, bọn Thuế thời gian còn đi thịt DN có tiềm năng chứ hơi đâu quan tâm DN của cụ.
Chỉ sợ hết nạc vạc tới xương, rỗi rãi nó lại đè ra phạt k kê khai thuế cũng nhiều đấy

bai

Xe điện
Phích tạp nhất cái quyết toán thuế. Xong cái này coi như xong.
Cụ dừng bc thuế hơn 1 năm kiểu gì cũng bị cò quay phạt.

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
khó nói tại sao lắm cụ. như em chưa xuất hoá đơn, nghĩa vụ thuế đầy đủ mà vẫn phức tạp đó :D
chưa xuất hd . hồ sơ ổn ko nợ thuế mà cụ tạm dừng “phức tạp” á:(. cụ nghĩ trên of toàn xạoloz chém gió ko ai làm cq thuế à:))

ngocbaominh

Xe buýt
Kính các cụ.

Số là trước đây em cũng có lập 1 cái Cty TNHH, định tranh thủ chân trong chân ngoài, nhưng phần vì bận việc chính, phần vì khả năng hạn chế nên hơn 1 năm gần đây cũng không có hoạt động gì cả. Trước thì cũng có thuê kế toàn ngoài làm báo cáo định kỳ, nhưng gần 1 năm nay cũng bỏ bẵng đi.

Giờ Em muốn tạm dừng hay giải thể thì làm cái nào tiện các bác, nếu cần dịch vụ cho nhanh gọn thì cụ nào biết thì giới thiệu luôn giúp Em ạ.
Em mời cụ xem bảng giá giải thể ở điều 13,14 mục V dịch vụ bên em.
Luôn có giá tốt cho các cụ trên OF, bọn em làm dịch vụ thủ tục cho doanh nghiệp chất lượng cao ở HN và các tỉnh phía bắc ạ :D
https://queenlaw.com.vn/dich-vu/thay-doi-noi-dung-dang-ky-doanh-nghiep/

Em cũng có một cái, bỏ đến 2 năm nay rồi chả thấy ai bảo gì.

Thôi đành kệ, sau này cần thì nhờ người khác đứng tên giúp là xong ^^
Cụ bỏ công ty không hoạt động thì cũng phải nộp khai đầy đủ và làm BCTC đầy đủ, thuế nó phạt lỗi này khá nặng đấy ạ :D.

Em cũng có 1 cái công ty, thành lập năm 2010; sau đó ko sờ tới nó - nên 2011 làm thủ tục tạm dừng (THỦ TỤC GIẢI THỂ CỰC PHỨC TẠP). Vì bản chất công ty ấy cũng chả hoạt động gì, ko thuế má, ko 1 hoạt động nội ngoại nào.
TỪ ĐÓ TỚI GIỜ CHƯA THẤY THUẾ HỎI THĂM;
NHƯNG KO BIẾT SAU NÀY NÓ CÓ HỎI KO?
Tạm dừng chỉ được 2 năm thôi. Cụ inbox cho em xin thông tin cty để e check xem có xử lý đc cho cụ không nhé.
Tóm lại chi phí Mở, Duy trì, Tạm dừng, Giải thế có mức giá ntn các cụ?
Cụ có nhu cầu inbox cho em nhé. :D

vnposh

Xe container
Cụ k còn nhu cầu gì thì cứ để kệ như thế, bọn Thuế thời gian còn đi thịt DN có tiềm năng chứ hơi đâu quan tâm DN của cụ.
Không đóng mã số thuế (đi kèm với hoàn thành mọi nghĩa vụ với nhà nước), đóng tài khoản giao dịch (đi kèm với thanh toán nợ tín dụng ngân hàng nếu có), đóng mã số BHXH (đi kèm với hoàn thành nghĩa vụ đóng BHXH cho cơ quan BHXH phần trách nhiệm của chủ lao động),... thì còn lâu mới giải thể được công ty cụ nhá.

Ví dụ, khi muốn xuất cảnh, sau khi chi mấy chục củ mua vé, đặt phòng khách sạn,... hồ hởi đến sân bay, và sau đó được mời ở lại, thất thểu ra về.:D

Mở công ty phải có trách nhiệm toàn diện với nó vì lợi ích của chính mình, chứ không thể bỏ mặc nó được.

YAMAKAWA

Xe buýt
Em thì chơi bài bán công ty luôn

hauyenhd

Xe container
Không đóng mã số thuế (đi kèm với hoàn thành mọi nghĩa vụ với nhà nước), đóng tài khoản giao dịch (đi kèm với thanh toán nợ tín dụng ngân hàng nếu có), đóng mã số BHXH (đi kèm với hoàn thành nghĩa vụ đóng BHXH cho cơ quan BHXH phần trách nhiệm của chủ lao động),... thì còn lâu mới giải thể được công ty cụ nhá.

Ví dụ, khi muốn xuất cảnh, sau khi chi mấy chục củ mua vé, đặt phòng khách sạn,... hồ hởi đến sân bay, và sau đó được mời ở lại, thất thểu ra về.:D

Mở công ty phải có trách nhiệm toàn diện với nó vì lợi ích của chính mình, chứ không thể bỏ mặc nó được.
Cụ có nhầm lẫn sang khối NN không?. Tư nhân mà như cụ nói thì mừng quá, VN sẽ không còn cảnh bùng nợ. Trước e làm ở cty thành viên thuộc Tổng cty thuộc Bộ GTVT nợ BH, lúc e lên nhận bàn giao nợ thuế, nợ lương, nợ KH phải đến 100 củ, ra Tòa thụ lý đơn kiện suốt, vậy mà đến tận năm 2016 nó mới cưỡng chế HĐ mới dừng hoạt động, giờ vẫn lay lắt chứ đóng thế éo nào đc. Lãnh đạo cao nhất vẫn du lịch, học tập suốt chả sao cả:-j

vnposh

Xe container
Cụ có nhầm lẫn sang khối NN không?. Tư nhân mà như cụ nói thì mừng quá, VN sẽ không còn cảnh bùng nợ. Trước e làm ở cty thành viên thuộc Tổng cty thuộc Bộ GTVT nợ BH, lúc e lên nhận bàn giao nợ thuế, nợ lương, nợ KH phải đến 100 củ, ra Tòa thụ lý đơn kiện suốt, vậy mà đến tận năm 2016 nó mới cưỡng chế HĐ mới dừng hoạt động, giờ vẫn lay lắt chứ đóng thế éo nào đc. Lãnh đạo cao nhất vẫn du lịch, học tập suốt chả sao cả:-j
Tư nhân thôi cụ. Còn mấy cha đại diện vốn chủ sở hữu nhà nước thì nó thay chức và bùng trách nhiệm nhiều rồi.
DN khồng chôn được. Thuế thì khoanh rồi.
Chỉ khổ người lao động. Tiền lương, BHXH, BHTN nợ nó cũng bùng luôn. Người trẻ thì coi như mất, cố cày việc để bù lại. Người đến tuổi hưu mới khổ vì thằng chủ nó tiêu mất tiền BHXH, nợ cơ quan BHXH không cho giải quyết thủ tục nghỉ hưu. Có người cắn răng nộp cả phần mình phần chủ để lấy sổ hưu.

Nhà cháu đề nghị nên truy tố các loại chủ vô trách nhiệm ra toà hình mới chấn chỉnh được.

milan2

Xe buýt
Theo em hiểu cụ nên qua CT luật làm thủ tục sang nhượng CT để tránh rắc rối cho mình khi cần ra nước ngoài , nếu có bctc thì không tốn kém, nếu không có thì chấp nhận các khoản phạt hiện hành.

Bielsky

Xe hơi
Cụ chuyển nhượng là hợp lý hơn. Muốn giải thể thì lên chi cục gặp cán bộ phụ trách, bước này lâu nhất để ra đc cái công văn xác nhận giải thể và đề nghị lên phòng dkkd làm nốt thủ tục, trả dấu.v.v. Nói chung là nếu cụ phải lên chi cục họ giải quyết cho, nhưng ko nộp bc thuế, bctc...phạt tương đối. Xong đc khâu này coi như xong

Bielsky

Xe hơi
Tóm lại cq thuế sẽ cấp: Thông báo về việc người nộp thuế hoàn thành thủ tục giải thể tại cq thuế. Buớc này tốn kém nhất. Chứ xong rồi lên phong dkkd để ra dc cái Thông báo về việc doanh nghiệp giải thể/ chấm dứt tồn tại thì đơn giản, tầm 1,5-2tr chứ ko coa giá 500k đâu. Giá này Vp luật thường tiếp nhận khi cụ có thông báo của bên thuế, còn làm việc vs thuế cụ tự lo, nếu cụ nhờ trọn gói thì phí cao hơn rất mhieeuf

billbill

Xe buýt
Kính các cụ.

Số là trước đây em cũng có lập 1 cái Cty TNHH, định tranh thủ chân trong chân ngoài, nhưng phần vì bận việc chính, phần vì khả năng hạn chế nên hơn 1 năm gần đây cũng không có hoạt động gì cả. Trước thì cũng có thuê kế toàn ngoài làm báo cáo định kỳ, nhưng gần 1 năm nay cũng bỏ bẵng đi.

Giờ Em muốn tạm dừng hay giải thể thì làm cái nào tiện các bác, nếu cần dịch vụ cho nhanh gọn thì cụ nào biết thì giới thiệu luôn giúp Em ạ.
cụ cho cháu thông tin cháu tiếp quản lại
Kính các cụ.

cụ cho cháu thông tin, cháu xin về làm tiếp