[Funland] Tâm linh: Đại thần Thượng thư Đinh Bô Cương (Thế kỷ 15) và câu chuyện tìm mộ của ông!

HaiBlue

Xe tải
Lão Phí bỏ thớt rồi. Rõ phí.

30X6588

Xe buýt
Sự chắc chắn thái quá luôn phải trả giá.
+ Bảo toàn tiền bạc thái quá phải trả giá bằng lãi xuất (Thấp)
+ Công việc an toàn thái quá bị trả giá bằng thu nhập (Lương thấp)
+ Đi đường cẩn thận thái qua trả giá bằng thời gian.
+ Kinh doanh chắc thái quá trả giá bằng mất cơ hội
+ Trong chuyện của em cẩn thận thái quá (xét nghiệm) trả giá bằng thất phúc ( vong cảnh báo)
Đã không tin chuyện tâm linh, đừng bày đặt tìm cốt còn hơn
Phải công nhận những đúc rút của cụ rất hay và bổ ích.

Tu ky

Xe tăng
Triệu vong cụ Phí lên ngay. Cụ bẩu đợi thớt cụ P.V.Vĩnh bớt nóng, cụ sẽ tiếp, mà giờ thớt đó đã nguội mà vẫn chẳng thấy cụ đâu, để anh em trên này chém nhau tan nát để giữ thớt. Uổng quá, cụ Phí ơi!

khongthuphi

Xe điện
Nhiều cụ "gọi hồn" em quá.
Em lại tiếp tục câu chuyện hầu cccm.
Đọc đến đây chắc cccm hiểu được ý của em, chỉ là kể lại cậu chuyện mắt thấy tai nghe,tay sờ và chính kiến của em qua việc này. Em không tuyên truyền, cổ súy vấn đề tâm linh hay thần thánh hoá nhân vật lịch sử Đinh Bô Cương. Việc có một số cụ mợ bình luận gay gắt vấn đề tâm linh, em đều tôn trọng ý kiến của họ. Tin hay không tin đó là quyền của mọi người, không ai áp đặt được. Khi có đủ trải nghiệm họ sẽ tin, gọi là NGỘ. Còn khi không đủ chứng cứ, trải nghiệm mà tin thì đó là MÙ Quáng. Cảm ơn cccm đã quan tâm theo dõi thớt này của em!

Nhiều cụ "gọi hồn" em quá.
Em lại tiếp tục câu chuyện hầu cccm.
Đọc đến đây chắc cccm hiểu được ý của em, chỉ là kể lại cậu chuyện mắt thấy tai nghe,tay sờ và chính kiến của em qua việc này. Em không tuyên truyền, cổ súy vấn đề tâm linh hay thần thánh hoá nhân vật lịch sử Đinh Bô Cương. Việc có một số cụ mợ bình luận gay gắt vấn đề tâm linh, em đều tôn trọng ý kiến của họ. Tin hay không tin đó là quyền của mọi người, không ai áp đặt được. Khi có đủ trải nghiệm họ sẽ tin, gọi là NGỘ. Còn khi không đủ chứng cứ, trải nghiệm mà tin thì đó là MÙ Quáng. Cảm ơn cccm đã quan tâm theo dõi thớt này của em!
Tiếp đê cụ ơi, kệ bọn ngáo kia thôi

khongthuphi

Xe điện
Sáng hôm sau, em rủ ông chú đi với em xuống vùng Tràng Học, xã Hạnh Lâm nhưng chú từ chối vì sức khỏe không tốt,sợ leo đồi,núi chú không theo được.
Em mượn cái thước dây của thợ xây loại 7m. Cầm theo iPad và điện thoại, mục đích là để định vị. Mặc dù khu vực này em khá rõ, nhưng xa quê 35 năm rồi, mọi thứ thay đổi nhiều nên em vẫn phải thận trọng.
Đầu tiên em leo lên đền thờ Ngài, định vị lên bản đồ GM. Xác định các hướng thật chuẩn, lấy một số điểm làm mốc.

khongthuphi

Xe điện
Hôm trước đuợc chú LCM cho biết , lần gọi hồn năm 2012 nhà ngoại cảm phán, Mộ Ngài gồm 3 ngôi chôn gần nhau, nằm ở phía đông bắc ngôi đền. Cách khoảng 250_300m.
Nếu lấy địa điểm mà chú LCM vừa khai quật thì thấy nhiều điểm không chính xác.
Em định vị thì thấy thế này.

khongthuphi

Xe điện
Khoảng cách quá sai lệch, hướng cũng sai nốt.
Em khoanh vùng khu vực mình cần tìm hiểu trong vùng bán kính <500m và hướng đông bắc.
Đây là khu vực có nhiều đồi cao lúp xúp, ngày xưa là vùng hoang sơ,vài ba chục năm nay trở thành khu làng mới , phía trước là con suối,cánh đồng mênh mông, phía sau dựa lưng vào đồi.

hung303

Xe điện
Vợ em đã từng áp vong ở đây. Ko thành công dưng để lại hậu quả là cảm nhận được vong. Đi chỗ nào có nhiều âm khí là biết. Khá mệt.
Cái này đúng cụ.
Đứa cháu gái em theo nhà chồng đến đây bị vong theo về, mãi mới xử lý được

Tu ky

Xe tăng
Cụ chủ thực hiện công việc bài bản quá.

Vegeta79

[Tịch thu bằng lái]
Khoảng cách quá sai lệch, hướng cũng sai nốt.
Em khoanh vùng khu vực mình cần tìm hiểu trong vùng bán kính <500m và hướng đông bắc.
Đây là khu vực có nhiều đồi cao lúp xúp, ngày xưa là vùng hoang sơ,vài ba chục năm nay trở thành khu làng mới , phía trước là con suối,cánh đồng mênh mông, phía sau dựa lưng vào đồi.
tiếp đi cụ

mr.wine

Xe tăng
Theo như em thấy, có rất nhiều cụ cần học lại định nghĩa thế nào là mê tín dị đoan.

themoon896

Đi bộ
Sáng hôm sau, em rủ ông chú đi với em xuống vùng Tràng Học, xã Hạnh Lâm nhưng chú từ chối vì sức khỏe không tốt,sợ leo đồi,núi chú không theo được.
Em mượn cái thước dây của thợ xây loại 7m. Cầm theo iPad và điện thoại, mục đích là để định vị. Mặc dù khu vực này em khá rõ, nhưng xa quê 35 năm rồi, mọi thứ thay đổi nhiều nên em vẫn phải thận trọng.
Đầu tiên em leo lên đền thờ Ngài, định vị lên bản đồ GM. Xác định các hướng thật chuẩn, lấy một số điểm làm mốc.

Bác ở hạnh lâm à ? Em ở chợ chùa giờ mới biết cụ Đinh Bô Cương

Gap373

Xe điện
Chưa thấy cụ phí lên kể truyện

Tiểu vyvy

Đi bộ
Hóng mấy ngày r mà cụ chủ ko sủi tăm