[Funland] Tâm linh: Xem nhà về, thấy mùi thối thoảng ở mũi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Nói chuyện 1 lúc, thế là em tắt máy, chị em bảo, vậy thì mai ban ngày lên xem lại cho nó rõ.
Em lúc này tâm trạng ngổn ngang, lại nghĩ về cái ngôi nhà kia, chả nhớ rõ là số nhà bn nữa,
Mịa, cái mùi kia lại xuất hiện, mà em ngửi mùi đó như là mùi chuột chết, rất khó chịu.
Em nghĩ nhanh là cách giải quyết.
Em vào bếp, tìm mấy củ tỏi, tìm mãi được 1 củ tỏi héo, chọn được vài tép bóp còn cứng cứng, thế là em tách thành 3 phần.
Đút vào túi, em lúc đó lấy mấy tờ giấy, cầm cái bật lửa, ra mở cửa, em cũng thuộc dạng cẩn thận, khi mở cửa ra rồi, em quay vào trong, bày 3 ánh tỏi ra trước cửa nhà mình, rồi em sang đất hàng xóm, bật lửa lên đốt mấy tờ giấy.
Khi đốt giấy cháy bùng lên, em nhảy qua 7 phát, phát nào em cũng lẩm nhẩm " nam mô.." phát nhảy thứ 7 em nhảy về đẳng trước miệng hô: Cút đi.
Đây là đồ em dựng tối qua:

chỗ này em đốt giấy tối qua, vẫn còn tàn đọng lại.
Chắc vong theo cụ rồi. Phải tìm thầy cao tay làm lễ to trục vong chứ tự làm với mấy củ tỏi không ăn thua đâu.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Sắp hồi kết rồi các cụ ạ, khiếp nay tâm trạng quá.

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Đây, chào các cụ, sau ít lời văn lủng củng của em, em thấy cungz 1 số cụ có cmt, nó thiếu đúng đắn, chẳng hiểu sao, các cụ lại cmt thế được :(
Kịa đi Cụ, để ý làm giề. Em hóng tiếp

.Xukthal

Xe container

.Xukthal

Xe container

Bobbo

Xe điện
Tiếp đi cụ ơi, táo nặng thế khéo trĩ

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Tới đoạn em đi lấy sạc điện thoại, để hòng tìm kiếm thêm thông tin về vợ chồng anh chủ, cũng như là về căn nhà trọ kia.
Máy lúc đó sập nguần luôn, em ra oánh răng rửa mặt, rồi vào đợi điện thoại lên tìm kiếm.
Lúc đang oánh răng, vợ em lên,
- Em tìm kiếm lại chỗ đăng tin kia không thấy, rõ là lúc tìm kiếm trên chợ tốt, lọc giá tiền và khu vực Ba Đình, mà giờ không thấy.
- Ơ thế á, đợi anh tí.
Câu chuyện mái nhà em lại làm em suy nghĩ.
Em vào xem điện thoại, ở ngoài mấy mẹ con đang hò hét đáng răng...
Gõ số đt trên fb, tìm kiếm = ảnh, bài viết, thì không thấy đề cập đến ngôi nhà cho thuê, chỉ thấy anh chị có nhà cho thuê kia, nói về tiếng anh, với mấy cái lằng nhằng thôi.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
E Đang tìm kiếm trên gg thì có mấy căn nhà đăng bán cùng địa chỉ ấy, gõ vào lục, thì bỗng nhiên cái mùi thoảng kia lại xuất hiện sau gần 30p biến mất.
Bỏ mịa, sao nhỉ, không lẽ các cụ ngày xưa nói đúng chăng?
Lúc này em với đi tìm cái dây chuyền bạc, ngày trước em mua ở tiệm cầm đồ, cũng phải 5 năm rồi, theo em trong những chuyến đi đêm.
Chắc các cụ tự hỏi vì sao em lại tìm cái dây chuyền bạc kia, vì sao thì nó có tích cả ạ.
Lúc em mua cái dây chuyền về được ít hôm, đêm em ngủ làm mơ giấc mơ rất lạ:
- Hôm đó em mơ, em nhớ như in, là có một tên trộm, lấy trộm cái dây này của em, em thấy tên trộm đó mặt nhìn loáng thoáng như là mặt quỷ ý, đen xì xì, xong đầu có sừng, như sừng trâu, loanh quanh đang giằng co với em cái dây truyền bạc đó, thì bất chợt thấy Phật Quan Âm xuất hiện, đưa tay phẩy 1 phát tên kia em thấy quỳ xuống và biến mất, lúc đó đang đêm em choàng dậy.
Đập đập vào tay vợ, gọi vợ dậy ( vì em cungz nhát )
- A vừa mơ thấy Phật Quan Âm xuất hiện, có đưa định xơi của anh cái dây chuyền, thế là Phật lấy lại giúp.
...
Ở nhà ông cò hay lấy cái dây ra chơi với chị nó, nói là làm mì tôm :)))
Hic, chuyện miên man quá, các cụ thông cảm.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đây, cái dây đó đây, lâu lắm chúng nó chơi, mà lạc tận từ tết tới giờ chưa có việc cần nên em không tìm, loanh quanh tối qua lúc cần, tìm lại thấy, thế là em lôi ra rửa sạch sẽ với xà phòng và ngâm vào nước nóng, đeo vào cho ấm.
Sau khi đeo dây chuyền vào, thấy an tâm hơn rất nhiều, em lại chạy xuống bếp, dao găm mấy nhánh tỏi vào túi quần, thi thoảng lại làm miếng tỏi nhai.
Đêm qua, loanh quanh, em cứ giục mn đi ngủ sớm.
Bình thường nhà em cứ tầm 12h với ngủ, qua 11 rưỡi đã hò nhau đi ngủ, em ôm thằng bé, vỗ vỗ cho nó ngủ.
Loanh quanh 1 lúc thì vợ con cũng ngủ.
Em cứ nằm nghĩ linh tinh, nếu đúng là ngôi nhà mà tìm hiểu có vấn đề, thì nói chuyện với anh chị chủ, thông cảm, lấy lại tiền cọc, rồi chào nhau.
em cứ nằm mãi, thi thoảng lại lẩm nhẩm miếng tỏi, cứ nằm không vậy, ngoài thì trười mưa, cái mái tôn bị bước mưa tạt xuống, nghe rõ mồn một.

samoclan

Xe điện
Mừi cống rãnh và vệ sinh nó ám vào. Cụ nghĩ mui ma hay mùi nha ý có xác... chuột

Em mua đồ của cụ mấy lần (hút bụi, máy rửa xe…) nhưng chưa gặp, k nhớ lắm nhưng trong hình dung của em cụ đầu hơi trọc mắt hơi trố (em k nhớ nhìn ảnh đâu). Thế mà cụ nhát nhỉ :))

samoclan

Xe điện
Giải pháp nhanh gọn nhẹ tặng Cụ chủ thớt:

1/Mở toang tất cả các cửa, lau sạch sẽ nhà, bật hết đèn và tận dụng hết ánh sáng trời
Rất may, cách đây 1 tiếng gió đã về và HN tạnh mưa, hết nồm, khô ron

2/ Ra chợ làm 1 kg bồ kết khô, 1 ít cồn khô, chia làm nhiều bát, cho mỗi bát chục quả, 1 cục cồn, đốt lên đồng thời để khắp nhà, càng xó xỉnh càng để. Làm 2, 3 lượt hoặc thích nhiều thì làm hết 1 kg luôn

3/ Sau khi làm 2 bước trên, nếu kỹ, Cụ chủ thớt ra mua ít trầm, về đốt các góc như bồ kết

Xong

Em thề là chủ thớt sẽ không thấy mùi gì nữa
Nếu vẫn còn, chủ thớt tắm rửa, giặt toàn bộ quần áo, mua 1 chai Xisat về xịt rửa mũi

Nếu vẫn còn có mùi, thì đi Viện TMHTW khám xem sao
Quan trọng là mình cụ ý thấy thối cháu nghĩ là tự kỷ ám thị.

Linhmkt

Xe buýt
Giải pháp nhanh gọn nhẹ tặng Cụ chủ thớt:

1/Mở toang tất cả các cửa, lau sạch sẽ nhà, bật hết đèn và tận dụng hết ánh sáng trời
Rất may, cách đây 1 tiếng gió đã về và HN tạnh mưa, hết nồm, khô ron

2/ Ra chợ làm 1 kg bồ kết khô, 1 ít cồn khô, chia làm nhiều bát, cho mỗi bát chục quả, 1 cục cồn, đốt lên đồng thời để khắp nhà, càng xó xỉnh càng để. Làm 2, 3 lượt hoặc thích nhiều thì làm hết 1 kg luôn

3/ Sau khi làm 2 bước trên, nếu kỹ, Cụ chủ thớt ra mua ít trầm, về đốt các góc như bồ kết

Xong

Em thề là chủ thớt sẽ không thấy mùi gì nữa
Nếu vẫn còn, chủ thớt tắm rửa, giặt toàn bộ quần áo, mua 1 chai Xisat về xịt rửa mũi

Nếu vẫn còn có mùi, thì đi Viện TMHTW khám xem sao
Em làm lọ CK xịt vào khẩu trang đeo cả ngày cho tiết kiệm lại ngăn covid ;)) ( phê :x vì người yêu em cũng dùng mùi này )

TungThoc

Xe điện
Có phải mùi gỗ ngâm nước, như kiểu ván cải lên kjoong cụ chủ? Em đã từng gặp nhà có mùi này.