[Funland] Tâm lý đàn ông 40 tuổi đã ly hôn

anhkhoihn

Xe tăng
Tư vấn kiểu gì mà toàn thấy " chịch, xoạc " thế nhỉ. Với người đàn ông 40 muốn lấy vợ nữa thì thường là họ phải suy nghĩ xem lấy người vợ này để làm gì ? Nếu họ thấy được lợi ích trong việc này thì họ sẽ cưới mợ thôi. Khuyên mợ chân thành hãy cho cậu ấy thấy sự chân thành và mong muốn xây dựng một gia đình của mợ, tránh việc thể hiện sành điệu hay tiêu xài hoang phí và tôn sùng cái tôi của mình. Đảm bảo mợ sẽ thành công ...

Chỉnh sửa cuối:

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Mợ phải tìm hiểu kỹ xem tiền sử có lười biếng, cờ bạc, gái gú không?
Nếu không vướng 3 tật trên thì thấy điều kiện vật chất ổn ổn là cưới được rồi
Tuổi 40 tâm lý đang vững, chả có gì đáng lo cả :)

hanoipho79

Xe lăn
Văn Phong của Mợ thế này thì em nghĩ Mợ là người từng trải,không đến mức phải nhờ Of tư vấn đâu...
Còn Kết hôn giờ nó như đánh Xóc Đĩa...chỉ là mình chọn bên Trái hay bên Phải thôi.
Nếu giờ em là người Tự Do thì em sẽ tận hưởng mỗi ngày 1 loại rượu khác nhau...hôm nay uống vokda,mai whisky,ngày kia cognac và ngày kìa là vang.

Mật Mật 0606

Xe tăng
Em đoán cụ ấy cũng là con cá to nên mợ mới nôn nóng, mà cá to tầm tuổi này thì khó bắt lắm đủ khôn ngoan,đủ hiểu biết.
Nếu mợ có đủ xinh đẹp nghề nghiệp và sự thu hút thôi chưa đủ mà còn phải có tuổi đẻ nữa chứ 35 trở lên thì em nghĩ cụ ấy đang cân nhắc đường con cái.Nếu mợ còn trẻ gái tân thì em nghĩ mợ nên cho mình một cơ hội khác hoặc cái mợ cần quan tâm hơn là cuộc sống của mợ như những khó khăn gặp phải khi kết hôn với người đã một lần đò, nghĩ xem bản thân có đủ nghị lực vượt qua hay không, cuộc sống không giống chúng ta nghĩ đâu phải trải nghiệm mợ ạ.
Em nghe nói đàn ông ly hôn một lần đó là cả báu vật, còn hai lần trở lên thì như hồng thối , không biết có phải không

TDI

Xe buýt
Chào CCCM. Em là mợ, lái mới.

Em đang tìm hiểu một cụ 40 tuổi, đã từng ly hôn 6 năm, có con riêng ở với mẹ. Cụ í lập nghiệp xa quê, cũng bôn ba cuộc đời nhiều rồi, tính tình thận trọng, là người tình cảm nhưng ít chia sẻ và bộc lộ cảm xúc. CCCM chia sẻ cho em biết thêm về tâm lý của đàn ông trong hoàn cảnh này với. Một người phụ nữ như thế nào sẽ khiến họ muốn viết tiếp tập 2 ạ?

Em chưa có kinh nghiệm, rất nghiêm túc với mối quan hệ này nên thực sự rất muốn lắng nghe chia sẻ chân thành từ CCCM ngoài chuyện chịch, xoạc ạ. Cảm ơn CCCM và chúc năm mới an lành đến CCCM!

Em không thả thính và cũng không buôn bán gì. Vì băn khoăn này nên lập nick OF ạ! Cảm ơn CCCM!
Em hoàn cảnh gần giống cụ kia của mợ. Tâm lý thì chắc chắn mỗi người mỗi khác. Đối với em lập tập 2 không phải điều quan tâm nhất. Nhưng đàn ông ai chẳng mong muốn có được người vợ hiền, quan tâm chăm sóc chồng con, vun vén hạnh phúc gia đình. Chúc cụ mợ nhiều may mắn và nhanh tiến tới hôn nhân hạnh phúc :)

GB15

Xe đạp
Em đoán cụ ấy cũng là con cá to nên mợ mới nôn nóng, mà cá to tầm tuổi này thì khó bắt lắm đủ khôn ngoan,đủ hiểu biết.
Nếu mợ có đủ xinh đẹp nghề nghiệp và sự thu hút thôi chưa đủ mà còn phải có tuổi đẻ nữa chứ 35 trở lên thì em nghĩ cụ ấy đang cân nhắc đường con cái.Nếu mợ còn trẻ gái tân thì em nghĩ mợ nên cho mình một cơ hội khác hoặc cái mợ cần quan tâm hơn là cuộc sống của mợ như những khó khăn gặp phải khi kết hôn với người đã một lần đò, nghĩ xem bản thân có đủ nghị lực vượt qua hay không, cuộc sống không giống chúng ta nghĩ đâu phải trải nghiệm mợ ạ.
Em nghe nói đàn ông ly hôn một lần đó là cả báu vật, còn hai lần trở lên thì như hồng thối , không biết có phải không
Em cảm ơn cụ/mợ ạ. Em cũng băm vài nhát. Lâu nay cũng có mấy người tấn công em nhưng em không có tình cảm và nói rõ cho họ biết chứ không thả thính vì tính em không thích vậy ạ. Công việc của em ổn định, kinh tế ổn, là người sống tình cảm, chân thành.

Em thực sự rất thương cụ í, cảm thấy là người phù hợp với em và muốn nghiêm túc xây dựng gia đình cùng cụ í nên muốn lên đây nhờ các cụ chia sẻ thêm để hiểu thêm về tâm lý của chàng ạ. Em biết rằng các cụ đã ly hôn mà cuộc sống đang ổn cũng rất ngại phải chui đầu vào rọ một lần nữa vì chả khác nào đánh bạc cả. Em cũng biết là không ai giống ai cả nhưng qua những chia sẻ ở đây, em cũng hiểu một phần nào đó tâm tư của chàng trước việc có lập gia đình tiếp hay không mà có thể em chưa hiểu hết được ạ.

Chân thành cảm ơn CCCM ạ.

GB15

Xe đạp
Em hoàn cảnh gần giống cụ kia của mợ. Tâm lý thì chắc chắn mỗi người mỗi khác. Đối với em lập tập 2 không phải điều quan tâm nhất. Nhưng đàn ông ai chẳng mong muốn có được người vợ hiền, quan tâm chăm sóc chồng con, vun vén hạnh phúc gia đình. Chúc cụ mợ nhiều may mắn và nhanh tiến tới hôn nhân hạnh phúc :)
Em cảm ơn cụ đã chia sẻ cũng như lời chúc dành cho em ạ. Cụ có thể chia sẻ thêm giúp em về chuyện lập tập 2 không phải là điều quan tâm nhất được không ạ?

Chúc cụ sức khoẻ, bình an và hạnh phúc ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Sakai Việt Nam

Xe điện
1. Về mặt tính cách: " lèm bèm, cằn nhằn, hờn dỗi, tằn tiện.. là tính đàn bà" đừng nẫn nộn sang " lầm lỳ, cao giọng, hùng hổ, phóng khoáng...là tính đàn ông", và cũng đừng bắt nó "nẫn nộn"

2. Về hình thể: Cái gì to thì to nhưng đùi và "ấy"phải nhỏ, cái gì nhỏ thì nhỏ nhưng "2 cái ấy" phải to

===> đấy đàn ông 40 chỉ cần đơn giản vậy

PS: em 41 vừa qua giai đoạn "ấy" xong

Hoacomay17

Xe tăng
Em cảm ơn cụ/mợ ạ. Em cũng băm vài nhát. Lâu nay cũng có mấy người tấn công em nhưng em không có tình cảm và nói rõ cho họ biết chứ không thả thính vì tính em không thích vậy ạ. Công việc của em ổn định, kinh tế ổn, là người sống tình cảm, chân thành.

Em thực sự rất thương cụ í, cảm thấy là người phù hợp với em và muốn nghiêm túc xây dựng gia đình cùng cụ í nên muốn lên đây nhờ các cụ chia sẻ thêm để hiểu thêm về tâm lý của chàng ạ. Em biết rằng các cụ đã ly hôn mà cuộc sống đang ổn cũng rất ngại phải chui đầu vào rọ một lần nữa vì chả khác nào đánh bạc cả. Em cũng biết là không ai giống ai cả nhưng qua những chia sẻ ở đây, em cũng hiểu một phần nào đó tâm tư của chàng trước việc có lập gia đình tiếp hay không mà có thể em chưa hiểu hết được ạ.

Chân thành cảm ơn CCCM ạ.

Đàn ông ly hôn sau một time sống tự do, đến lúc nào đó họ vẫn cần một mái ấm, họ vẫn tha thiết lấy vk nhưng thận trọng trong suy nghĩ hơn.
1. Họ sẽ muốn lấy gái tân chứ không muốn con anh con tôi... nên mợ là ưu tiên số một
2. Họ chủ yếu cần một pnu chỉn chu gia đình, bếp núc tốt, sống hướng nội, nhẹ nhàng quan tâm họ nhưng khôgn quá gò bó họ. Và họ rất ghét pnu để cái tôi quá cao. Chắc chắn pnu có cái toii cao quá hoặc cá tính ưuas thì họ chỉ yêu chứ không cưới.

Còn khi qđ lấy ai, họ sẽ rất nâng niu và trân trọng người ấy, dù có phần nào đó phòng bị vì đổ vỡ lần trước nhưng cơ bản, họ sẽ trân trọng hp mới.

Nhưng, như em vẫn khuyên các cụ nào định quặp đàn bà cũ, thì các mợ xơi đàn ông cũ cũng nên tìm hiểu lý do sâu sa vì sao anh ta ly hôn, để từ đó có cái nhìn rõ hơn về anh ta

TDI

Xe buýt
Em cảm ơn cụ đã chia sẻ ạ. Cụ có thể chia sẻ thêm giúp em về chuyện lập tập 2 không phải là điều quan tâm nhất được không ạ?
Không có gì to tát mợ ạ. Thứ nhất bởi em li dị chưa lâu, tâm lý cho mấy đứa nhỏ chưa được chuẩn bị tôt. Hơn nữa ràng buộc gia đình lúc này không phù hợp với cv của em. Nói chung là điều kiện cá nhân thôi, không áp dụng chung được :)

LeTai1979

Racing Boy
Làm sao Mợ làm Cụ ấy đủ yêu thì mới có kết quả, chứ ko thì Cụ ấy chả dại đâu? :))

Newlines

Xe buýt

Ly hôn đến quá hai lần thì là hồng quá thối chứ không phải là thối, dù đàn ông hay đàn bà :D

Hoặc là ngù quá hông

GB15

Xe đạp
Làm sao Mợ làm Cụ ấy đủ yêu thì mới có kết quả, chứ ko thì Cụ ấy chả dại đâu? :))
Cụ có thể chia sẻ thêm giúp em với được không? (tất nhiên là ngoài việc chịch như các cụ ở đây vẫn nói ạ). Em cảm ơn cụ ạ!

DUONGLAM

Xe điện
Khuyên thật nhé. Để cho người ta sung sướng thêm chút nữa đi. Vừa mới hít thở ko khí tự do có 6 năm mà lại định nhốt lại à, ác vừa chứ.

GB15

Xe đạp
Văn Phong của Mợ thế này thì em nghĩ Mợ là người từng trải,không đến mức phải nhờ Of tư vấn đâu...
Còn Kết hôn giờ nó như đánh Xóc Đĩa...chỉ là mình chọn bên Trái hay bên Phải thôi.
Nếu giờ em là người Tự Do thì em sẽ tận hưởng mỗi ngày 1 loại rượu khác nhau...hôm nay uống vokda,mai whisky,ngày kia cognac và ngày kìa là vang.
Cảm ơn cụ ạ. Em không từng trải đâu ạ vì môi trường sống của em từ bé đến lớn cũng cơ bản, môi trường làm việc hiện tại cũng đơn giản chứ không phức tạp. Em biết là các cụ đã ly hôn đang có cuộc sống độc thân ổn, tự lo được cho mình thì rất băn khoăn trước việc lại chui đầu vào rọ, bị ràng buộc vướng bận. Nên em mới muốn hiểu thêm tâm lý của chàng, liệu chàng còn băn khoăn gì không, có thực sự muốn đi tiếp không? Và trong trường hợp nào thì họ sẵn sàng từ bỏ cuộc sống độc thân để quyết định đi tiếp ạ?