Thảo luận Tầm này các cụ tránh xa fadil ra không lại mang cục tức vào người

vuanhanghi

Xe điện
Chưa đổi logo thì ế lòi tĩ ra,đổi logo phát thì k kịp sx để bán,phục vin luôn

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun
Ko có mấy cái vốt chơ thì bán cho hổ.
Bản chất là lãi ít đi 1 tý để lấy thị phần và thương hiệu thôi.
Mí lại cái radil là Vin chỉ bán hộ, khi nào mấy con Lux với Lux SA bán chạy e mới phục

Junying1607

Xe tải
Ko có mấy cái vốt chơ thì bán cho hổ.
Bản chất là lãi ít đi 1 tý để lấy thị phần và thương hiệu thôi.
Mí lại cái radil là Vin chỉ bán hộ, khi nào mấy con Lux với Lux SA bán chạy e mới phục
Lux bán vượt camry , mazda 6 , arcord, mẹc c180, c200 v.v.... Doanh số đứng đầu các phân khúc của nó còn không chạy thì khi nào chạy ?????

vuanhanghi

Xe điện
Lux bán vượt camry , mazda 6 , arcord, mẹc c180, c200 v.v.... Doanh số đứng đầu các phân khúc của nó còn không chạy thì khi nào chạy ?????
1 nửa sự thật không phải sự thật.
Báo chí với truyền thông đưa tin là tháng xyz Lux bán ngần này xe vượt các xe khác là ko sai, nhưng bảo nó bán chạy hơn mấy cái kia là ko đúng.
Bản chất a Vin dùng mấy món khấu trừ vốt chơ, đổi xe cũ, giảm trước bạ... để bớt lãi đi tý đổi lại đẩy doanh số trong 1 tháng, hoặc chọn tháng nào đó có lô xe biển xanh, bán cho nhân viên...để đăng báo lấy truyền thông.
Đố bác tìm được thông tin chính thống doanh số của Lux trong năm 2020 đấy, cái đấy để so sánh mới là chuẩn

poiuy

Xe cút kít
Báo chí với truyền thông đưa tin là tháng xyz Lux bán ngần này xe vượt các xe khác là ko sai, nhưng bảo nó bán chạy hơn mấy cái kia là ko đúng.
Bản chất a Vin dùng mấy món khấu trừ vốt chơ, đổi xe cũ, giảm trước bạ... để bớt lãi đi tý đổi lại đẩy doanh số trong 1 tháng, hoặc chọn tháng nào đó có lô xe biển xanh, bán cho nhân viên...để đăng báo lấy truyền thông.
Đố bác tìm được thông tin chính thống doanh số của Lux trong năm 2020 đấy, cái đấy để so sánh mới là chuẩn
Khả năng đến hết 2020 sẽ có thông tin tổng lượng xe được bán trong năm 2020, kiểu như bài báo này: https://thanhnien.vn/xe/thi-truong-xe/10-o-to-ban-chay-nhat-viet-nam-nam-2019-21439x.html
Phải tính cả năm thì mới tương đối chuẩn chứ không phải theo tháng.
Còn đây là 11 tháng của 2020:

evscooter

Xe buýt
bác cứ đứng ngoài mà trông thì sẽ nhiều nghi ngờ. Showroom em bán chủ yếu cho khách lẻ. Khách doanh nghiệp. ChỨ khách như bác nói là nhân viên và cơ quan nhà nước thì ít lắm.

evscooter

Xe buýt
Um, thì túm lại là mất khuyến mại thôi chứ còn gì nữa. Chứ ko phải là mất đi tiền của mình. Mình cũng hay săn hàng khuyến mại nhưng đúng là nhiều khi đúng là ko mua đc do hết hàng, do không vừa cỡ, do hết thời gian khuyến mại...
Vâng. Số lượng bản FULL này đợt đó cũng hạn chế nên chỉ sau khoảng chục ngày là hết hàng rồi.

Doun

Xe điện
Câu đố của cụ tìm lời giải khó hơn lên giời.
- Cái thông tin chính thống của cụ thì nó là cái gì? của Tổng Cục thuế hay Cục đăng kiểm hay Cục Cảnh sát giao thông...? Có đưa tin này ra em cũng chắc là cụ có lý do để phản bác thôi.
- 1 tháng nào đó bán nhiều xe hơn thì không gọi là bán chạy hơn thì gọi là gì cụ? Tháng nào hơn nói hơn, tháng nào tụt lơ đi cũng là chiêu truyền thông. Cái việc các hãng khuyến mại này nọ hay tìm cách để bán xe theo lố cho biển xanh, biển đỏ gì đó cũng là chiêu kinh doanh đấy cụ. Cụ có để ý thấy xe biển xanh của các bác xxx toàn Mitsubishi Parejo không? Không phải ngẫu nhiên đâu nha.
Em tự nhận mình thuộc nhóm có cảm tình với xe Vin nhưng không cuồng. Củ ấu thì bảo là méo, bồ hòn thì em bảo là tròn nên tranh luận cũng cần có tí thuyết phục chứ không nên "đã không ưa thì dưa có dòi"

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
- Cái thông tin chính thống của cụ thì nó là cái gì? của Tổng Cục thuế hay Cục đăng kiểm hay Cục Cảnh sát giao thông...? Có đưa tin này ra em cũng chắc là cụ có lý do để phản bác thôi.
- 1 tháng nào đó bán nhiều xe hơn thì không gọi là bán chạy hơn thì gọi là gì cụ? Tháng nào hơn nói hơn, tháng nào tụt lơ đi cũng là chiêu truyền thông. Cái việc các hãng khuyến mại này nọ hay tìm cách để bán xe theo lố cho biển xanh, biển đỏ gì đó cũng là chiêu kinh doanh đấy cụ. Cụ có để ý thấy xe biển xanh của các bác xxx toàn Mitsubishi Parejo không? Không phải ngẫu nhiên đâu nha.
Em tự nhận mình thuộc nhóm có cảm tình với xe Vin nhưng không cuồng. Củ ấu thì bảo là méo, bồ hòn thì em bảo là tròn nên tranh luận cũng cần có tí thuyết phục chứ không nên "đã không ưa thì dưa có dòi"
Em chỉ cần bất kể thông tin từ đâu ngoài Vinfast là dc.
:))

acxen

Xe đạp
Xe bản Plus của em vveef được đến đại lý rùi các cụ ạ! Mỗi tội chưa nhìn thấy xe thui, kkk

FUKCLU3

Xe tải
Em chỉ cần bất kể thông tin từ đâu ngoài Vinfast là dc.
:))
Cục đăng kiểm vẫn đăng. Nếu số liệu Vinfast sai, ắt hẳn Đăng kiểm sẽ nhận khiếu nại. Nếu không ai khiếu nại, cụ làm ngay cho tôi nhờ. Nếu cụ làm, đăng kiêm sẽ như vớ được tiền ai đánh rơi ngay. Đúng hay sai biết liền.
Việc dễ vậy mà 5 tháng nay cụ không làm. Cũng quan liêu nhỉ?

Junying1607

Xe tải
Cục đăng kiểm vẫn đăng. Nếu số liệu Vinfast sai, ắt hẳn Đăng kiểm sẽ nhận khiếu nại. Nếu không ai khiếu nại, cụ làm ngay cho tôi nhờ. Nếu cụ làm, đăng kiêm sẽ như vớ được tiền ai đánh rơi ngay. Đúng hay sai biết liền.
Kệ đi cụ. Nhiều người ở "bển" ko biết xe vin nó chạy như lợn ở VN :)). Cứ nghĩ nó trong truyền thuyết lắm. Cứ để họ tự suy diễn cụ ạ. Chúc cụ vui

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho số liệu mỗi tháng năm nay của VF cho em cái.
=D>

FUKCLU3

Xe tải
Cụ cho số liệu mỗi tháng năm nay của VF cho em cái.
=D>
Tôi chỉ cần phản chứng: nếu Vinfast đăng sai, ắt hẳn có người lên tiếng chính thức. Có người lên tiếng chính thức thì Đăng kiểm vào cuộc.
Đăng kiểm không (chưa) lên tiếng thì có nghĩa không (chưa) có vấn đề gì.
Cụ chỉ tưởng tượng trong đầu thôi.
Tôi đã bày cách, rất đơn giản, rằng cụ lên tiếng đi. Đứng đơn chính thức đi. Cụ sẽ có cả họ hàng hang hốc số liệu.
Cụ còn chờ gì nữa?
Hay là thôi? Thôi thì phải chấp nhận số liệu Vin cung cấp là xác thực. Vì người bất tín nhiệm Vin đến cùng cực như CỤ mà còn né việc làm rõ chân lý thì hỏi ai làm được?
Hay cụ sợ ánh sáng chân lý đến lượt nó rọi vào cụ?

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em đặt xe vinfast fadil bản full từ tháng 10 mà tới giờ vẫn chưa có xe, bên bán hàng đang dọa đến tháng 4 năm sau mới có xe. Giờ muốn lấy xe thì chỉ lấy bẳn nâng cao trở xuống thôi. Trong khi mình đặt bản full thì được tặng 25 triệu tiền mặt (trừ thẳng giá xe) mà lấy bản nâng cao sẽ ký lại hợp đồng thì coi như mất không 25 triệu (không được tặng nữa). Lúc đặt cọc mua xe thì hứa lên hứa xuống là trong vòng 2 tuần là có xe, lần nào hỏi thì cũng trả lời xe chưa về. Giờ cuối năm rùi thì lại kêu đổi hợp đồng. Không biết bao giờ mới có xe đây. Nói chung là cực kỳ ức chế mà ko biết kêu ai. Ai bảo khách hàng là thượng đế chứ, giờ chạy theo bọn nó cũng đến chết. Các bác tư vấn cho em xem phải làm sao?
Cụ bị mấy thằng sales đại lý làm màu vớ vẩn thôi, cụ cứ làm to chuyện đảm bảo chúng nó nhả ra cho cụ ngay thôi. Xe có cả đống chứ có thiếu đâu, chẳng qua sắp Tết nên mấy thằng sales làm trò thôi, cái trò ranh ma này thì đại lý nào cũng thế cụ nhé, ko phải mỗi xe của anh Vô va.

vuanhanghi

Xe điện
Em ko ghét gì Vin và Vinfast, nhưng nói thì nó phải đúng.
Bảo Lux bán chạy hơn Cam, M6 hay fadil bán chạy hơn i10 là ko đúng. Théo số liệu VAMA cung cấp thì top 10 năm 2019 dek thấy con Vin fast nào.
Sáng e vừa đọc CafeF thấy có bài pr cho Vin và Viettel có đoạn: "Trong năm 2020, Vinfast và Vsmart đã đạt được những thành tựu bước đầu khi VinFast bất ngờ đóng có 2 mẫu xe lọt top 10 ô tô bán chạy nhất thị trường gồm Lux SA2.0 và Fadil, trong khi Vsmart đứng thứ 4 về thị phần smartphone ở Việt Nam với 9%. "
Theo cụ có nên vả thằng lều báo vêu mõm lên không khi viết thế này.
Phân khúc bình dân Vsmart kể cả chơi bài cho tặng máy cũng không thể ăn được Xiaomi và Oppo.
Còn em thề khi nào VAMA công bố doanh số 2020 e sẽ lục lại cái thớt này để xem có thấy tăm hơi vinfast đâu ko??

Doun

Xe điện
Bảo Lux bán chạy hơn Cam, M6 hay fadil bán chạy hơn i10 là ko đúng. Théo số liệu VAMA cung cấp thì top 10 năm 2019 dek thấy con Vin fast nào.
Sáng e vừa đọc CafeF thấy có bài pr cho Vin và Viettel có đoạn: "Trong năm 2020, Vinfast và Vsmart đã đạt được những thành tựu bước đầu khi VinFast bất ngờ đóng có 2 mẫu xe lọt top 10 ô tô bán chạy nhất thị trường gồm Lux SA2.0 và Fadil, trong khi Vsmart đứng thứ 4 về thị phần smartphone ở Việt Nam với 9%. "
Phân khúc bình dân Vsmart kể cả chơi bài cho tặng máy cũng không thể ăn được Xiaomi và Oppo.
Còn em thề khi nào VAMA công bố doanh số 2020 e sẽ lục lại cái thớt này để xem có thấy tăm hơi vinfast đâu ko??
E thì không có soi quá chi tiết. Cái chuyện bán nhất bán nhì em không để ý, chắc là cũng có tháng bán hơn, tháng bán kém anh này anh kia nhưng có 1 thực tế là việc gặp 1 chiếc Vin ngoài đường giờ không còn là lạ lẫm, chứng tỏ bước đầu là bán được. Còn cái anh smart thì e không biết do em không quan tâm đến điện thoại.

Cái chuyện sử dụng hay lợi dụng truyền thông để quảng bá là có thật cụ ợ. Về chuyện này nói chung là em ủng hộ, nhất là với thương hiệu nội địa. Ở tầm quốc gia, em nghĩ cũng cần ủng hộ điều này. Như bên Hàn cụ thấy đó, gần như các hình ảnh thương hiệu nội của họ được triệt để thể hiện trên phim ảnh, diễn viên đi xe nội, cầm điện thoại nội, đắp chăn nội... Hàn có chủ trương xuất khẩu văn hóa trước rồi hàng hóa theo sau. Hồi những năm 90 em mê tít những chiếc điện thoại Samsung, ô tô Deawoo từ phim Hàn.

Trong thâm tâm em vẫn nghĩ quốc tịch em có thể đổi, tên họ em có thể đổi nhưng em không đổi được bố mẹ, không thay được bộ ADN thì em cũng mong muốn lắm cái việc làm sao cái đất nước mình nó phát triển để càng thêm tự hào về cái gốc của mình. Tất nhiên em cũng như cụ là cái gì mà không được nhân văn, không đúng luật pháp là cần lên án rồi.

Đầu giờ sáng hơi say say cà phê có tí trải nòng với các cụ.

FUKCLU3

Xe tải
Cụ cứ nhầm nhọt.
2019 làm gì đã có thống kê doanh số Vinfast.

mrductk111

Xe buýt
Các cụ cứ tranh cãi mãi, có cụ nào giúp em cái sản lượng xuất xưởng của em fadil 1 tháng là mấy chiếc không với để em biết còn chuyển kèo ạ.

murano_2009

Xe buýt
Các cụ cứ cãi nhau mãi. Phải nói là bản sắc của một bộ phận dân ta nó vậy rồi, cụ nào trót dẫm phải mứt, thì lẳng lặng mà chùi đi.