[Funland] Tâm sự chuyện con cái...

Jic

Xe đạp
vk ck cháu chữa hiếm muộn 1,5 năm thì có bầu đứa đầu, sau đó thì cô thứ 2 là tự nhiên, xong đến cô thứ 3 thì thật ko thể tin đc, giờ phải dùng các biện pháp tránh thai :)). Số đến thì có cụ ah, còn cái tinh trùng cháu nhớ là A+B> 50% là đc, A, B là con bình thường và bơi đúng hướng, nên nếu chỉ số con khuyết tật và con bơi ko đúng hướng ~ 50% là bình thường
Cụ dùng phương pháp gì vậy ạ?

Jic

Xe đạp
Khiếp, cụ nóng ruột thế. Mới 1 năm đã lo quắn lên, uống mới được 1 tháng đã không tin. Những người em biết uống 50-70 thang là thường.

Bạn em cưới nhau 2 năm mới có đứa đầu, cứ tưởng tắc tị. 7 năm sau mới có đứa thứ 2, trước đó còn than "số tôi chỉ có mỗi nó". Ấy thế mà đứa thứ 2 mới được 18 tháng lại tòi ra đứa nữa. Tất cả đều là tự nhiên.

Cụ cứ thoải mái tinh thần đi. Làm IVF phải kích trứng, không tốt cho sức khoẻ người mẹ.
Dạ cũng tại em sốt ruột quá, thêm nữa cảm giác đông y nó cứ hên xui thế nào ấy ạ làm em càng sốt ruột thêm.

Jic

Xe đạp
Hình như cụ thoải mái và vợ thoải mái thì dễ có cụ ạ... trước cơ quan em có ông cũng cưới 2 năm không thấy gì suốt ngày mượn đĩa phim xiếc về để xem... vậy mà năm năm sau lại có
Dạ, gần đây áp lực con cái nên chuyện chăn gối cũng công nghiệp hẳn ạ.

huyhung123

Xì hơi lốp
Chào cccm, nay em có tâm sự muốn giãi bày một chút, mong nhận được sự chia sẻ ạ.

Vợ chồng em cưới nhau đã một năm nay nhưng mà vẫn chưa có con. Sau khi đi khám thì cả 2 đều khá ổn (tinh trùng của em các chỉ số đều ổn, tuy nhiên về phần "tinh trùng dị dạng" của em khá cao, nhưng không thấy bác sĩ đề cập gì nên em cũng ko lo ngại lắm).

Sau khi nhận được sự tư vấn từ bác sĩ thì vc em quyết định làm IUI (bơm tinh trùng vào tử cung), nhưng kết quả vẫn ko được như mong đợi. Bây giờ chỉ còn nước làm IVF (thụ tinh trong ống nghiệm). Nhưng em cảm thấy rất đắn đo, thứ nhất là làm IVF thì phụ nữ sẽ phải chịu đựng rất nhiều,ảnh hưởng sức khỏe, tinh thần.Thứ 2 là không chắc chắn 100% sẽ thành công, chi phí thực hiện cũng khá cao.

Em thực sự không hiểu nổi tại sao lại không tìm ra nguyên nhân hiếm muộn ở 2 vợ chồng, mặc dù chỉ số khám cũng tương đối ổn. Bây giờ em không biết có nên làm IVF hay không nữa. Cccm ai đã từng ở trong trường hợp của em thì có thể chia sẻ cho em với được không ạ, em cảm ơn.
1 năm thì ăn thua gì mà đã hiếm muộn hả cụ?

Pumzen

Xe ba gác
F1 nhà cháu hơn 2 năm mới đậu. Thời gian đầu bọn nó cũng sốt ruột vì mãi ko đậu. Lý do là giờ bọn trẻ chịu khó tìm hiểu khoa học kỹ thuật, trước khi có thai phải tiêm phòng trước thì sau này thai nhi mới tốt. Trong thời gian tiêm phải kiêng mang thai 6 tháng, chả hiểu lý do gì mà sau 6 tháng bọn nó toàn trượt. Cuối cùng phải đi khám, mất mấy mũi tiêm đặc trị gì đấy mới đậu. Mồng 6 tết F1 cho ra thèng cu 3,5 ký.

AnhTiếnMobile

Xe điện
Chào cccm, nay em có tâm sự muốn giãi bày một chút, mong nhận được sự chia sẻ ạ.

Vợ chồng em cưới nhau đã một năm nay nhưng mà vẫn chưa có con. Sau khi đi khám thì cả 2 đều khá ổn (tinh trùng của em các chỉ số đều ổn, tuy nhiên về phần "tinh trùng dị dạng" của em khá cao, nhưng không thấy bác sĩ đề cập gì nên em cũng ko lo ngại lắm).

Sau khi nhận được sự tư vấn từ bác sĩ thì vc em quyết định làm IUI (bơm tinh trùng vào tử cung), nhưng kết quả vẫn ko được như mong đợi. Bây giờ chỉ còn nước làm IVF (thụ tinh trong ống nghiệm). Nhưng em cảm thấy rất đắn đo, thứ nhất là làm IVF thì phụ nữ sẽ phải chịu đựng rất nhiều,ảnh hưởng sức khỏe, tinh thần.Thứ 2 là không chắc chắn 100% sẽ thành công, chi phí thực hiện cũng khá cao.

Em thực sự không hiểu nổi tại sao lại không tìm ra nguyên nhân hiếm muộn ở 2 vợ chồng, mặc dù chỉ số khám cũng tương đối ổn. Bây giờ em không biết có nên làm IVF hay không nữa. Cccm ai đã từng ở trong trường hợp của em thì có thể chia sẻ cho em với được không ạ, em cảm ơn.
Thoải mái đầu óc lên cụ ơi
Bao giờ thấy nóng máy thì nghiên cứu bài này của nhà em

T91

Xe container
Chia sẻ với cụ, em và vợ ở với nhau 1 năm trước cưới, và cưới về hơn năm vẫn k có. Sốt ruột lắm, cũng canh trứng, uống thuốc các kiểu chả dính. Đi khám bs bảo bình thường.
Em thì kiêng khem đủ cả, mãi k dính. Tết năm ngoái vk ck bảo thôi ra giêng đi làm luôn cho nó nhanh.
Thế là em chả kiêng gì nữa, đùng cái vk bảo hai vạch rồi. Vỡ oà luôngggg.
Và giờ em đang ngập trong bỉm sữa, bế con đây. Vợ em đẻ thường 3,95kg. Giờ con 6,5kg. Trộm vía là đi đâu giờ cũng nhớ con.

Phuha18

Xe tăng
Cụ tham khảo bác sỹ Yến ở phố Nguyễn Chí Thanh xem sao. BS soi trứng bảo khi nào chịch là chịch, cần thì bs sẽ tẩm bổ thêm ý thuốc thang cho cả vợ và chồng. Trộm vía nhà em soi 1-2 lần là đậu; bạn bè của vợ chồng em cũng có mấy người đến cũng may mắn đều được cả.

Jic

Xe đạp
Thoải mái đầu óc lên cụ ơi
Bao giờ thấy nóng máy thì nghiên cứu bài này của nhà em
Cảm ơn cụ rất nhiều vì đã tiếp thêm động lực cho em ạ
Chia sẻ với cụ, em và vợ ở với nhau 1 năm trước cưới, và cưới về hơn năm vẫn k có. Sốt ruột lắm, cũng canh trứng, uống thuốc các kiểu chả dính. Đi khám bs bảo bình thường.
Em thì kiêng khem đủ cả, mãi k dính. Tết năm ngoái vk ck bảo thôi ra giêng đi làm luôn cho nó nhanh.
Thế là em chả kiêng gì nữa, đùng cái vk bảo hai vạch rồi. Vỡ oà luôngggg.
Và giờ em đang ngập trong bỉm sữa, bế con đây. Vợ em đẻ thường 3,95kg. Giờ con 6,5kg. Trộm vía là đi đâu giờ cũng nhớ con.
Ôi cụ may mắn quá ạ, em cũng đang rất thèm cảm giác ấy, đến đi ngủ cũng mơ nữa.

Duong2000

Xe tải
Chỗ em có thằng em, thả phanh mấy năm éo dính, cô bạn gái hôm dỗi đi ở trọ cmn ở chỗ khác, dính luôn. Thằng em nó còn éo tin đấy là con của nó, nhưng đẻ ra thì giống như lột, hài vãi chưởng.
Thật ra là không có thằng em nào ở đây cả

Jic

Xe đạp
Cảm ơn mọi lời chia sẻ động viên của cccm ạ. Em sẽ tiếp tục kiên trì chiến đấu ạ. Chúc cccm một đêm yên bình!

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

T91

Xe container
Cảm ơn cụ rất nhiều vì đã tiếp thêm động lực cho em ạ

Ôi cụ may mắn quá ạ, em cũng đang rất thèm cảm giác ấy, đến đi ngủ cũng mơ nữa.
Thoải mái nên cụ, nện cật nực vào, nện thoải mái đi, em cảm nhận là phải lên đỉnh cả hai mới dễ trúng. Em thề em nói thật.

muachieukyniem

Xe điện
Tiện các cụ cho em hỏi săn thằng Cu thì hết bao nhiêu nhỉ :P. Mọi thứ em ổn, 2 lần nhỡ là 2 lần vịt. Lần này em sợ nhỡ vịt nữa nên muốn chắc chắn.

Chỉnh sửa cuối:

Chuyenchovay

Xe máy
Sếp cũ em cưới 4 năm tốn mấy tỉ mới ra được một cô con gái, chị họ em cưới từ 2012 cuối 2019 mới cấy được sinh đôi. Có bệnh thì vái tứ phương, cố lên bác nhé.

Vanhoatnguyen

Xe tải
Dạ, gần đây áp lực con cái nên chuyện chăn gối cũng công nghiệp hẳn ạ.
Tâm lý áp lực, chuyện chăn gối công nghiệp thì khó phết cụ ạ. Nhà e đợt tính bạn thứ 2 vì cũng muốn canh thằng cu nên bấm giờ, tính ngày rụng trứng...có hôm đang ở cơ quan gấu lại bảo đến lịch, phi về xong rồi lại phi lên cơ quan. Mấy tháng chẳng được thế là e cứ kệ, máu lúc nào e giải quyết lúc ấy, lại ăn ngay, mà cũng may lại ra thằng cu luôn. Nên tâm lý thoải mái lên cụ ạ.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Tâm lý áp lực, chuyện chăn gối công nghiệp thì khó phết cụ ạ. Nhà e đợt tính bạn thứ 2 vì cũng muốn canh thằng cu nên bấm giờ, tính ngày rụng trứng...có hôm đang ở cơ quan gấu lại bảo đến lịch, phi về xong rồi lại phi lên cơ quan. Mấy tháng chẳng được thế là e cứ kệ, máu lúc nào e giải quyết lúc ấy, lại ăn ngay, mà cũng may lại ra thằng cu luôn. Nên tâm lý thoải mái lên cụ ạ.
Phải rồi cụ nhỉ, cứ thoải mái, bao giờ gấu khều chân mình hoặc mình khều chân gấu hoặc không khều chân mà vẫn lăn vào nhau thì ra sản phẩm ngay, khỏi canh. =))

Congdanthudo

Xe hơi
Cụ có bị bệnh gì không, cao huyết áp, tim mạch, tiểu đường. Cụ chú ý ăn uống nghỉ ngơi, thể dục thể thao, vận động và cũng phải tích cực NỆN nữa.

Vanhoatnguyen

Xe tải
Phải rồi cụ nhỉ, cứ thoải mái, bao giờ gấu khều chân mình hoặc mình khều chân gấu hoặc không khều chân mà vẫn lăn vào nhau thì ra sản phẩm ngay, khỏi canh. =))
Đúng thế. Kiểu đang làm mà trong đầu cứ lo có được ko, rồi lỡ không được thì làm sao, chạy chữa ở đâu thì ngay bản thân cuộc vui đã mất vui quá nửa rồi, nên kết quả nó kém cũng là điều dễ hiểu cụ nhỉ. Cả hai vợ chồng phải làm cách nào gỡ bỏ được tâm lý cơ, thì cơ hội có lẽ sẽ cao hơn!

Tuấn Auto

Xe điện

chia sẻ với cụ.
cũng đừng áp lực quá, vc em trước cưới nhau 2 năm chưa có em vẫn vô tư nhưng ghét nhất mỗi lần về quê ai cũng hỏi chuyện con cái ( cái này rất ức chế mà người khác họ quan tâm đến mình nhưng mình cảm thấy họ vô duyên thật)
thế rồi sau 2 năm chưa có gì cả 2 bên, bên nội bên ngoại đều dục nên vợ chồng em đưa nhau vào BV phụ sản Trung ương khám, họ kết luận vợ có nang buồng trứng, chồng tinh trùng yếu, rồi kê đơn thuốc cho 2 vợ chồng, em cũng xuống nhà thuốc của BV mua thuốc hôm đấy tổng mất 3 hay 4 củ tiền thuốc gì đó và được hẹn uống trong 1 tháng, sau 1 tháng đến khám lại.
sau 1 tháng 2 vc em vào khám lại, BS kết luận vợ em có bầu 2 tháng, em vừa mừng vừa bực, vừa lo...
mừng vì vợ có bầu
bực là tháng trước vc em vào khám là đã có bầu đc 1 tháng rồi, mà lại kết luận vợ có nang xong kê thuốc
lo là vì cả 1 tháng vợ em dùng thuốc sợ ảnh hưởng đến thai
em vào hỏi bs thế có bầu 2 tháng rồi mà cả tháng vợ em dùng thuốc như vậy có ảnh hưởng gì ko, bs bảo ko sao toàn thuốc bổ thôi