[Funland] Tâm sự chuyện đời: con người thay đổi

Trâu Buê đê

Xe buýt
Vâng ! em đã bị cuốn theo vòng xoáy ấy nên bây giờ không dám tin ai nữa ạ, bạn bè thì bây giờ chả còn ai, chẳng qua chỉ là xã giao thôi .

Đúng là nó BẠC cụ ạ
Chắc là lúc khó khăn lão không vay ai đc đúng hem?

born2go

Xe điện
Tiền chẳng làm thay đổi bản chất của ai đâu. Nó chỉ đôi khi làm một số bộc lộ bản chất thật của họ thôi.
Nhất trí với cụ. Người mình thì vay mượn không rõ ràng, kém lý trí, ... nên đến lúc có chuyện là mỗi ông một kiểu
Em vay mượn không ít, cho vay cũng kha khá, nhưng đều rõ ràng ngay từ đầu nên không bao giờ lùng nhùng về sau

refaire

Xe tăng
Là tiên là phật, là sức bật con người, là nụ cười của tuổi trẻ, là sức khỏe của người già, là cái đà danh vọng, là cái lọng che thân, là cái cân công lý....là hết cmn ý cuộc đời. :))

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Tiền như Quỳ tím ý cụ, chuyên dùng để thử các mỗi quan hệ và nếu hỏi có cách nào để làm bản chất con người lộ ra rõ và nhanh nhất, câu trả lời là hãy dùng tiền!
E kém cụ chủ 1 tuổi! Gia đình e cũng có vài biến cố, đến bây giờ thì gia đình e chọn cách sống sòng phẳng vs họ hàng ruột thịt! E vẫn nhớ như in hình ảnh bố e ngồi cầu thang suy sụp và khóc cay đắng, bất lực khi không 1 ai trong mấy anh chị em ruột cho bố e vay tiền để mua cái nhà bên Gia Lâm ( Dù lúc đó nhà e đã có nhà , có đất ở tỉnh khác, chỉ chưa bán được ngay nên còn thiếu tiền mua ).
Nhiều lúc nghĩ cũng buồn, chỉ vì cá nhân của 1 2 người ích kỷ thôi là nát cả dòng họ!
Hóng câu chuyện của cụ chủ

tamlinh

Xe tăng
Tiền nhiều làm gi?
Có người hỏi Em : tiền và mạng, mày quý cái nào hơn? Trả lời sao các Cụ? (thật lòng)

Cụ thể hơn: người bị bệnh nan y chắc chắn sẽ chết. Điều trị với CP bằng bán hết tài sản hiện có. Họ Có dám thử không? khi nghĩ không còn gì cho vợ con?.... chọn cách nào?

Và khi vào dịch Covid-10 , giả sử một người cao tuổi mà rất giàu (vẫn có nguy cơ nhiễm) thì nghĩ gì đây? Sợ chết hay sợ nghèo.

Chỉnh sửa cuối:

MiTa

Xe lăn
Thân chào cccm ạ!
Em là mem của otofun trên face cũng lâu rồi, giờ mới đk mem trên forum.
Sáng thứ 7 nhâm nhi ly café 1 mình ngắm phố phường tự nhiên muốn viết gì đó chia sẻ với cccm về câu chuyện của em.
Em được 31 cái xuân rồi, nói từng trải thì chưa là gì, nhưng đã trải qua 2 lần biến cố lớn nên cũng có một it gọi là cay đắng ạ ^-^.
Tất cả mọi chuyện cũng vì chữ TIỀN cả cccm ạ. Vì nó mà anh chị em ruột trở mặt, bạn bè xa lánh, gia đình lục đục ... Theo cccm, tại sao con người ta lại có thể dễ dàng thay đổi cách ứng xử với nhau như thế ạ ? Phải chăng họ nghĩ rằng để có tiền thì họ bất chấp tất cả?
Vì Tiền mà sinh ra lắm chuyện thế thì cụ cạch mặt nó ra, đừng thèm đụng tới nó nữa.

slaz8

Xe ba gác
Thân chào cccm ạ!
Sáng thứ 7 nhâm nhi ly café 1 mình ngắm phố phường tự nhiên muốn viết gì đó chia sẻ với cccm về câu chuyện của em.
Em được 31 cái xuân rồi, nói từng trải thì chưa là gì, nhưng đã trải qua 2 lần biến cố lớn nên cũng có một it gọi là cay đắng ạ ^-^.
Tất cả mọi chuyện cũng vì chữ TIỀN cả cccm ạ. Vì nó mà anh chị em ruột trở mặt, bạn bè xa lánh, gia đình lục đục ... Theo cccm, tại sao con người ta lại có thể dễ dàng thay đổi cách ứng xử với nhau như thế ạ ? Phải chăng họ nghĩ rằng để có tiền thì họ bất chấp tất cả?
học lại lịch sử đi cụ, xưa nay dêu thế, cứ là con người thì dễ thay đổi do hoàn cảnh lắm

khoailng

Xe điện
Vui vẻ sống đê cccm. Bà Vanga dự đoán là sau đợt dịch này thì còn ng có hướng suy nghĩ, lối sống tốt hơn, con ng yêu thương nhau, ít để ý tới danh lợi, vật chất. ( Hy vọng thế)

slaz8

Xe ba gác
Tiền nhiều làm gi?
Có người hỏi Em : tiền và mạng, mày quý cái nào hơn? Trả lời sao các Cụ? (thật lòng)

Cụ thể hơn: người bị bệnh nan y chắc chắn sẽ chết. Điều trị với CP bằng bán hết tài sản hiện có. Họ Có dám thử không? khi nghĩ không còn gì cho vợ con?.... chọn cách nào?

Và khi vào dịch Covid-10 , giả sử một người cao tuổi mà rất giàu (vẫn có nguy cơ nhiễm) thì nghĩ gì đây? Sợ chết hay sợ nghèo.
cụ hỏi dễ quá, hỏi xem có thần nào chữa được covid không ?:P

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
Thân chào cccm ạ!
Em giống cụ, tuy biến cố không phải do chữ tiền nhưng do quyền và tình. Em may mắn hơn gia đình chỉ có 2 anh em, trong nhà người thân cũng hòa thuận nên chắc không đau bằng cụ. Thời gian đầu gặp chuyện cảm xúc nó kinh khủng lắm cụ chủ nhỉ

kites1

Xe điện
Chuyện tiền bạc làm mất tình thân thì xảy ra nhiều lắm cụ ơi . Chẳng phải mình cụ gặp chuyện đó đâu . Tiền làm cho lòng tham con người nổi lên , không kể gì đến tình cảm anh em cụ ạ . Chỉ có tiền là đáng giá trong mắt các người có tính tham lam như thế .

tamlinh

Xe tăng
cụ hỏi dễ quá, hỏi xem có thần nào chữa được covid không ?:P
Cụ có dám thách ai năm tỷ Đồng (VNĐ), nếu Họ làm được như Cụ nói, nếu khỏi bệnh thì Cụ sẽ trả cho họ. Có dám không?
Em nghĩ Giá đó , nếu Cụ rao trên OF khối người cũng nhận làm cho Cụ,
Và chỉ một trường hợp thôi vì tâm linh không Kinh doanh đâu?

Còn Em, Em không quan hệ, giao lưu với hạng con buôn tầm thường như Cụ, kể cả khi Em thắng độ Cụ 50 tỷ.

Vài lời chân thật, mong Cụ đừng chấp nhất.
P/S: Cụ có thù oán cá nhân trước gì với Em không, Em nghĩ không quen biết Cụ.

Chỉnh sửa cuối:

binhsu7273

Xe cút kít
Tình cảm mà dính đến Tiền bạc lúc đó không còn như cũ được, dù ở Hoàn Cảnh nào đi chăng nữa. Nên mới có câu: "Vật chất quyết định Tinh Thần", trong quan hệ nên tránh dính dáng đến Kinh Tế.
" Của Tặng là của Lo, của cho là của Nợ", chứ đừng nói đến chuyện Vay Mượn. :)

binhsu7273

Xe cút kít
Cụ có dám thách ai năm tỷ Đồng (VNĐ), nếu Họ làm được như Cụ nói, nếu khỏi bệnh thì Cụ sẽ trả cho họ. Có dám không?
Em nghĩ Giá đó khối người cũng nhận làm cho Cụ,

Còn Em, Em không quan hệ, giao lưu với hạng con buôn tầm thường như Cụ kể cả thắng độ 50 tỷ.

Trước khi sắp chết, nếu có cửa vớt vát, Họ sẵn sàng đem toàn bộ tài sản ra đánh đổi. Nhưng khi gần khỏi "Lương Tâm" họ cắn dứt lắm, Họ thấy như bị lừa.... ;));));))

tamlinh

Xe tăng
Trước khi sắp chết, nếu có cửa vớt vát, Họ sẵn sàng đem toàn bộ tài sản ra đánh đổi. Nhưng khi gần khỏi "Lương Tâm" họ cắn dứt lắm, Họ thấy như bị lừa.... ;));));))
Con người đa phần chết, thân bại danh liệt vì một chữ tham.

Con buôn mà thiếu nhân cách sẽ không bền, chóng chầy cũng sập tiệm. Cán bộ LĐ thiếu nhân cách không tù tội , thì con cái cũng hư hỏng, Thầy tu thiếu nhân cách cúng sẽ xuống địa ngục. Làm người thường nhân cách tối thiểu mà không có. Nếu được đầu thai kiếp sau cũng vô kiếp heo rừng, chó dại.

Nhân cách, đạo làm người còn khó đạt huống gì cái khác cao siêu! Lý luận này nọ.

binhsu7273

Xe cút kít
Con người đa phần chết, thân bại danh liệt vì một chữ tham.

Con buôn mà thiếu nhân cách sẽ không bền, chóng chầy cũng sập tiệm. Cán bộ LĐ thiếu nhân cách không tù tội , thì con cái cũng hư hỏng, Thầy tu thiếu nhân cách cúng sẽ xuống địa ngục. Làm người thường nhân cách tối thiểu mà không có nếu được đầu thai kiếp sau thường cũng kiếp heo rừng, chó dại.

Nhân cách, đạo làm người còn khó đạt huống gì cái khác cao siêu!
Vậy! Nếu Thánh Thần có thật thì XH ta còn bao nhiêu người được sống...? 8-> 8-> 8->

slaz8

Xe ba gác
Em nghĩ Giá đó , nếu Cụ rao trên OF khối người cũng nhận làm cho Cụ,

Còn Em, Em không quan hệ, giao lưu với hạng con buôn tầm thường như Cụ, kể cả khi Em thắng độ Cụ 50 tỷ.

Vài lời chân thật, mong Cụ đừng chấp nhất.
cụ thật thà thế, Dùng phép thần chữa Covid chỉ chỉ có giá có 5 tỏi VNd thôi à? đừng nói là 5 tỏi, 50 tỏi nếu cụ chữa khỏi em sẽ xếp xung quanh cụ luôn. Đối với thế giới thời ddierm này niệm chú phát mà chữa khỏi covid thì đừng nói 50 tỏi, mà cụ xác đinh luon là vàng chất cao như núi, và trên 100k người nhiễm sẽ sang VN , và công ăn việc làm cho bao nhiêu người nữa đó. tất cả sẽ đội ơn cụ coi cụ như thánh sống, kinh tế VN vì cụ mà được khởi sắc... thôi em tỉnh luôn rồi, cụ nào cho em xin ly cafe

Vizo

Xe máy
Lòng tham là vô đáy cụ ạ. Thôi em cũng k biết nói gì tặng cụ bài thơ cụ đọc cho vui cửa vui nhà lấy tinh thần mà vực dậy cụ nhé, cứ đi sẽ đến cụ ạ:
Tiền là tiên là phật ;
là sức bật của lò xo
;
là thước đo của lòng người

là tiếng cười của tuổi trẻ

là sức khỏe của tuổi già

là cái đà danh vọng

là cái vọng che thân

là cán cân công lý

=> tiền là hết ý

Có tiền phú quý giàu sang
Không tiền lắm kẻ cơ hàn điêu linh
Có tiền lắm kẻ chung tình
Không tiền nó đá cho mình quay lơ
Có tiền kẻ đợi người chờ
Không tiền bạn hữu thờ ơ chẳng nhìn
Có tiền thăm được họ hàng
Không tiền cô bác bàng hoàng chơi vơi
Có tiền thỏa thích ăn chơi
Không tiền làm toát mồ hôi cả ngày
Có tiền sáng xỉn chiều say
Không tiền bụng đói suốt ngày nằm phơi
Có tiền dạo phố xe hơi
Không tiền nằm ngủ chao ôi đói lòng
Có tiền cưới vợ gả chồng
Không tiền thì cả tơ hồng không se
Có tiền anh nói em nghe
Không tiền anh nói em chê anh nghèo
Không tiền cuộc sống gieo neo
Không tiền cam phận tèo teo một mình.

tamlinh

Xe tăng
cụ thật thà thế, Dùng phép thần chữa Covid chỉ chỉ có giá có 5 tỏi VNd thôi à? đừng nói là 5 tỏi, 50 tỏi nếu cụ chữa khỏi em sẽ xếp xung quanh cụ luôn. Đối với thế giới thời ddierm này niệm chú phát mà chữa khỏi covid thì đừng nói 50 tỏi, mà cụ xác đinh luon là vàng chất cao như núi, và trên 100k người nhiễm sẽ sang VN , và công ăn việc làm cho bao nhiêu người nữa đó. tất cả sẽ đội ơn cụ coi cụ như thánh sống, kinh tế VN vì cụ mà được khởi sắc... thôi em tỉnh luôn rồi, cụ nào cho em xin ly cafe