Tầm tiền < 4 tỏi, mua chung nào 03 phòng ngủ, khu vực Thanh Xuân, Cầu Giấy hợp lý các cụ ơi?

phanchinghi

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nhà có trẻ nhỏ mua ở đây có chỗ chơi ko cụ?
Chỗ chơi thì ra công viên cầu giấy to và đẹp cách đó 500m trên đường Thành Thái.
chứ sky park chỉ có nhà ở và siêu thị... ko có khuân viên cây xanh. Nhưng nó làm hợp lý.
Ngay cạnh Cung Tri Thức đó cụ.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Cụ chọn xa chút xíu thì có dự án The Zei - số 8 Lê Đức Thọ đó. Ở đó có huấn luyện viên Park han Seo và nghệ sĩ Xuân Hinh mua về đó ở đấy cụ
Zei đẹp và xây dựng ngon, nhìn công trường sạch sẽ chuyên nghiệp, nhưng giá thì hơi ngáo, cao khiếp hồn.

Tung.thanh

[Tịch thu bằng lái]
Bác thích 219 trung kính central field dưới 4ty có 3 ngủ ko

ngocbach140889

Xe đạp
Zei đẹp và xây dựng ngon, nhìn công trường sạch sẽ chuyên nghiệp, nhưng giá thì hơi ngáo, cao khiếp hồn.
Cụ đánh giá đẹp và ngon thì nó đi đôi với giá chứ cụ. Chứ bây giờ làm gì còn hàng vừa ngon, bổ, rẻ đâu ạ

cdcn

Xe điện
Mỹ đình park tầng cao mà nhìn ra đại lộ thăng long là ăn ngay qua viên các cụ bên kia đường, viên nội khu hoặc nhìn về the manor là không sao. Còn vị trí thì tương đương.
Mỹ đình park thì có thể ở được rồi, còn matrix one thì mới xây thôi
Sale mà đến tên dự án còn viết sai thế này thì tư vấn tư véo gì?

Thanhsonroma

Xe đạp
Sale mà đến tên dự án còn viết sai thế này thì tư vấn tư véo gì?
Cụ nhắc em mới để ý. Cái sửa lỗi chính tả của con đt em chán lắm. Gõ nhanh mà ko để ý là nó ra loạn cào cào à.
Mỹ đình pearl cứ thành mỹ đình park

codohoalu

Xe hơi
Cụ có cần ở ngay không, nếu chưa cần ở ngay cụ xem cái Mipec 360 Xuân Thủy cụ ạ. Em thấy dự án quần thể đẹp, tỷ lệ xây dựng lý tưởng với Cầu Giấy 24,7%. Đầy đủ tiện ích, mật độ thấp, thiết kế ổn, Vị trí trung tâm, thuận lợi
í trung tâm, thuận lợi.
Cụ thông tin và báo giá yêu với

maximax903

Xe điện
Tại sao cụ lại khuyên tránh legacy? Hôm trước em đi xem công nhận thiết kế đỉnh thật
Mình đợt trước đi tìm chung cư cũng vào fb mấy nhóm chung cư khu Thanh Xuân thì thấy bên The Legacy chất lượng xây dựng kém, có cả cái clip CSH lên xem căn hộ mà tường trát kiểu gì lấy tay cạo cũng ra, bở cực luôn. Vấn đề nữa là sổ của từng căn CSH yêu cầu giải chấp ngân hàng nhưng CĐT cứ lờ đi. Sau quyết mua lại 1 căn ở Nhà Bia tuy ngoại khu ko có gì, bù lại vị trí tốt, chất lượng xây dựng rất tốt, tỉ mỉ đến các chi tiết nhỏ, chỗ để xe thoải mái lúc nào cũng thấy còn chỗ. Khách đến chơi gửi xe dưới hầm giá cũng rất hạt dẻ luôn.

Túm lại mua chung cư phải tầu ngầm ở các nhóm cư dân để mình biết chất lượng, pháp lý, tiến độ cũng như giá cả thế nào chứ cứ nghe sales với ảnh 3D thì cái nào cũng long lanh hết. Chưa kể nhiều khu nhà mẫu lại nằm ở 1 chỗ khác nên rất khó để so với thực địa khu mình muốn mua.

maximax903

Xe điện
Em có Tầm tiền < 4 tỏi, mua chung nào 03 phòng ngủ, khu vực Thanh Xuân, Cầu Giấy hợp lý các cụ ơi? Em cũng đang ngó ngàng, cái nào cũng có cái hay, cái dở, mong các cụ tư vấn giúp em?
Khu Cầu Giấy mình ko để ý lắm vì đợt tìm mua chung cư mình tìm ở TX cho gần chỗ làm nên cũng biết 1 số chỗ phù hợp với tài chính của bạn. Những chung cư xây lâu (khoảng 5 năm trờ lại) thì đơn giá theo m2 thường rẻ hơn, nhưng bù lại diện tích rất lớn nên thành ra tổng tiền lại thành cao kiểu Royal City. Nên những chung cư xây về sau này bố trí phòng hợp lý hơn, diện tích 85-90m2 có 3 phòng ngủ đúng nghĩa chứ ko phải kiểu 2 ngủ + 1 đâu. Tuỳ theo tiêu chí về tiện ích nội/ngoại khu, vị trí, chất lượng công trình, giấy tờ pháp lý, giá dịch vụ, chỗ để xe... mà bạn quyết định thôi. Nhưng ở ngay được thì có The Legend, Rivera Park, Imperia Garden, GoldSeason, Hanoi Center Point, 24T3 Hapulico, Hei Tower...

Tuy vậy ko phải chung cư nào chất lượng tương đương nhau. Có khu gần Nhà Bia mình biết được coi là cao cấp nhưng mưa to gió lớn phải lấy khăn bịt nước mưa hắt vào cửa kính phòng ngủ phía ngoài đấy.

maximax903

Xe điện
Cụ maximax903 cho hỏi khu Nhà bia là khu nào đó?
Là chung cư The Legend cụ ah. Chủ nó là Legend Beer số 4 Vũ Ngọc Phan đó. Tuy nhiên điểm yếu của mấy chung cư khu này là hay tắc đường. Giờ sáng thì tắc chiều vào trong phố, cuối giờ chiều thì tắc hướng ngược lại.

Những người có đủ điều kiện về tài chính cũng như ở Hà Nội trong 1 thời gian đủ lâu người ta có xu hướng mua chung cư ở các quận Hoàn Kiếm, Ba Đình, Đống Đa, Hai Bà Trưng, Cầu Giấy chứ Thanh Xuân với những quận khác xếp phía dưới vì các quận top 1 hạ tầng cũng như dân trí, tiện ích xung quanh rất tốt rồi.

Chỉnh sửa cuối:

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Dự án này có bị hướng nào lỗi view k hả cụ? E đang quan tâm dự án này và Matrix vì tiện công việc!
Có tí ti View nghĩa trang làng Mễ Trì 😛 cụ ạ. Nhưng nên mua Mỹ Đình Pearl hơn là Matrix One. Thằng SSG xây ổn có tiếng trong Nam đấy, ra Bắc nó không có tiếng tăm gì thôi. Còn MIK thì cụ biết rồi đấy

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Em có Tầm tiền < 4 tỏi, mua chung nào 03 phòng ngủ, khu vực Thanh Xuân, Cầu Giấy hợp lý các cụ ơi? Em cũng đang ngó ngàng, cái nào cũng có cái hay, cái dở, mong các cụ tư vấn giúp em?
Cụ đã xem Khu The King Palace gần Royal city chưa cụ ?

Nguyen Van Ngoa

Xe hơi
Thanh Xuân thì chỉ có đường Nguyễn Trãi là to nhất thôi cụ, dù vẫn tắc nhưng còn đỡ hơn đường khác

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Thanh Xuân thì chỉ có đường Nguyễn Trãi là to nhất thôi cụ, dù vẫn tắc nhưng còn đỡ hơn đường khác
Đúng rồi cụ. Thanh xuân trục Nguyễn Trãi là to và rộng nhất rồi. GIá nhỉnh 4 tỷ trở lên