[Funland] Tâm trạng buồn chán

Idemitsu

Xe tăng
Thưa các cụ, cháu có vấn đề về tâm lí mà không biết phải giải quyết thế nào nên mạo muội viết ra đây để nhờ các cụ tư vấn. Cháu năm nay ngoài bốn sọi, cũng có vợ ngoan, con ngoan, nhà rộng, xe ô tô, công việc có nhiều người tôn trọng - nếu trong mắt nhiều người và kể cả suy nghĩ của cháu thì cũng là tốt lắm rồi. Tuy nhiên, lúc nào cháu cũng có cảm giác chán đời, cảm thấy đời lúc nào cũng buồn - lí trí thì bảo là cuộc sống quá ổn rồi nhưng tâm lí thì cứ trùng xuống, lúc nào cũng muốn buông bỏ, trốn tránh công việc, trốn tránh trách nhiệm, trốn đời bỏ đi thật xa. Cháu đã thử mọi cách như thể thao, đi nhậu, vân vân và mây mây nhưng chỉ đc lúc ấy, ngừng cái lại về trạng thái cũ. Đêm cháu cũng không ngủ được mấy. Mong các cụ cho cháu lời khuyên chứ cháu mệt mỏi quá.
E có đợt bị như cụ. Xong làm cái khoản vay. Thế là giờ cắm đầu làm để lo trả nợ. Hết luôn ;))

MalipuX

Xe tải
Thưa các cụ, cháu có vấn đề về tâm lí mà không biết phải giải quyết thế nào nên mạo muội viết ra đây để nhờ các cụ tư vấn. Cháu năm nay ngoài bốn sọi, cũng có vợ ngoan, con ngoan, nhà rộng, xe ô tô, công việc có nhiều người tôn trọng - nếu trong mắt nhiều người và kể cả suy nghĩ của cháu thì cũng là tốt lắm rồi. Tuy nhiên, lúc nào cháu cũng có cảm giác chán đời, cảm thấy đời lúc nào cũng buồn - lí trí thì bảo là cuộc sống quá ổn rồi nhưng tâm lí thì cứ trùng xuống, lúc nào cũng muốn buông bỏ, trốn tránh công việc, trốn tránh trách nhiệm, trốn đời bỏ đi thật xa. Cháu đã thử mọi cách như thể thao, đi nhậu, vân vân và mây mây nhưng chỉ đc lúc ấy, ngừng cái lại về trạng thái cũ. Đêm cháu cũng không ngủ được mấy. Mong các cụ cho cháu lời khuyên chứ cháu mệt mỏi quá.
Đọc kinh phật....tụng kinh niệm phật xem sao.....bít đâu lại ngộ ra chân ný .....em thật :D

Mriru

Xe hơi
Cụ cần cẩn thận, nên đi khám bác sỹ chuyên khoa. Ở mình nhịp sống chậm, áp lực thấp, mọi người chưa chú ý lắm tới bệnh trầm cảm. Tuy nhiên ở những nước phát triển hơn, số người gặp rắc rối về tâm lý, nặng hơn là trầm cảm rất nhiều. Trước em có thằng em, nó kể thời gian mới ra nước ngoài sống, do áp lực công việc, tiền bạc, ngôn ngữ và lo lắng gia đình ở nhà nên nó rơi vào trầm cảm mà không biết. Ngày thì lo âu buồn bã, ngại giao tiếp. Tới đêm về nó mới rơi vào tình trạng mất kiểm soát, sợ cô đơn. Mỗi đêm nó có thể bốc máy gọi cho ai đó cả trăm cuộc nếu không gọi được một cách rất vô ý thức mà tự nó không lí giải được.

Gun512

[Tịch thu bằng lái]
Anh chủ tâm sự với người thân thiết nhất, xem tình hình có cải thiện hơn không. Trên này, mấy anh ăn tục nói phét, gợi ý chơi bời, rồi hư hỏng.

mat mo chan cham

Xe tải
Em nghĩ cụ giải quyết được vấn đề mất ngủ thì sẽ đỡ cả stress luôn. Cụ đừng nghe các cụ trên này xui dại mà tan nát cửa nhà, lúc đó lại stress hơn nhiều.