[Funland] Tâm tư của một người làm Nghề DL, Khách sạn

Crusaderland

Xe điện
Em nghĩ ngành du lịch khách sạn dính quả này còn đen hơn cả đỉnh dịch tháng 3. Bao kế hoạch, hy vọng vào tháng 8 là tháng học sinh nghỉ hè để tăng doanh thu và công suất phòng thì đùng cái dính vụ Covid cộng đồng này. Mong là các công ty du lịch, khách sạn gắng gượng qua được không thì mấy chục vạn con người làm du lịch sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến công ăn việc làm và nồi cơm của gia đình nặng nề.

pandahn

Xe điện
Cụ có vẻ tự ti bản thân nhỉ, khách sạn đã mở cửa giảm giá 250k thì trả vậy và ở đàng hoàng thôi sao lại cố thêm 1k rồi lại không thương được. Du lịch đóng góp rất rất nhiều công ăn việc làm cho xã hội, sâu xa ra từ chị bán hàng rong đến bé đánh giầy mà giờ họ đói hết đó cụ, không giúp gì nhau thì thôi đừng buông lời cay đắng. Chúc cụ một ngày vui nhé.
Cụ có vẻ tự ti bản thân nhỉ, khách sạn đã mở cửa giảm giá 250k thì trả vậy và ở đàng hoàng thôi sao lại cố thêm 1k rồi lại không thương được. Du lịch đóng góp rất rất nhiều công ăn việc làm cho xã hội, sâu xa ra từ chị bán hàng rong đến bé đánh giầy mà giờ họ đói hết đó cụ, không giúp gì nhau thì thôi đừng buông lời cay đắng. Chúc cụ một ngày vui nhé.
Du lịch đóng góp thì ai là người đóng góp. Khách hàng hay chủ ks. Khi xảy ra dịch thì mới thấy ai là người đóng góp cho nền du lịch nha cụ. Đội ks trên đó hãy thay đổi thái độ với KH trước đi đã.

Sfgs

Xe buýt
Cụ trên nói cũng có ý đúng cụ ạ. Thật sự mình làm du lịch vẫn sính ngoại mà buông bỏ thị trường nội địa, không chăm sóc tận tình. Còn dịch bệnh thì nó ảnh hưởng toàn cầu chứ có phải riêng mỗi VN đâu, mình còn sống còn thở đc thì mình vẫn còn hi vọng vào tương lai :)

hoanptp

Xe điện
nếu không có thêm ca nào mới, hy vọng mọi hoạt động du lịch sẽ trở lại bình thường , sau 2 tuần, .
Các cháu lại nhập học lúc 15/8 rồi, nói chung bỏ lỡ mất cơ hội đẹp nhất để du lịch hè

Noname_2015

Xe tăng
Tôi hoàn toàn chia sẻ với tâm tư của cụ thớt.

Nhưng ở góc độ người dân thì tôi cho rằng lần này thì xã hội chả ai thương được mấy chủ cơ sở lưu trú chứa chấp mấy thằng khựa chinazi bất hợp pháp, mấy nhà xe chở tụi khựa từ tận biên giới vào sâu trong nội địa được.

Hãy trừng trị bọn chúng, làm đảo lộn hết xã hội, làm công sức bao lâu đổ sông đổ biển hết. Lâu dài nó là cái họa cho dân tộc ta khi sống bên cạnh thằng phát xít mới.

Chủng virus các bệnh nhân bị lây nhiễm là chủng mới so với các chủng đã tồn tại ở Việt Nam, và là chủng xuất phát từ bên ngoài, chưa khẳng định được từ nước nào. Bộ Y tế đã đưa lên ngân hàng gen thế giới để so sánh. "Ổ dịch lớn nhất là ở ba bệnh viện nằm gần nhau, các ca xuất hiện ở ba bệnh viện này tương tự như ở bệnh viện Bạch Mai", ông Long nói.

Girl lai oto

Xe tải
Du lịch đóng góp thì ai là người đóng góp. Khách hàng hay chủ ks. Khi xảy ra dịch thì mới thấy ai là người đóng góp cho nền du lịch nha cụ. Đội ks trên đó hãy thay đổi thái độ với KH trước đi đã.
Chắc cụ có trải nghiệm tồi tệ nào đó với khách sạn nên áp đặt suy nghĩ tiêu cực vậy. Em ở khách sạn trên phố cổ cũng nhiều, phải nói rất hài lòng vì các bạn làm tốt và luôn chiều khách. Còn chủ khách sạn họ làm ăn được khi đông khách vì họ chịu khó đầu tư và lao động. Họ tao được nhiều công ăn việc làm cho người lao động, sao lại bị lên án?

pandahn

Xe điện
Chắc cụ có trải nghiệm tồi tệ nào đó với khách sạn nên áp đặt suy nghĩ tiêu cực vậy. Em ở khách sạn trên phố cổ cũng nhiều, phải nói rất hài lòng vì các bạn làm tốt và luôn chiều khách. Còn chủ khách sạn họ làm ăn được khi đông khách vì họ chịu khó đầu tư và lao động. Họ tao được nhiều công ăn việc làm cho người lao động, sao lại bị lên án?
Ngành nghề nào không tạo công ăn việc làm cho người lao động hả cụ. Thôi, nói đi nói lại chả đi đến đâu. Dừng nhé cụ. Ngành nào cũng có lúc thịnh lúc suy. Du lịch cũng ko thể nằm ngoài. Hãy chấp nhận.

Violet2013

Xe buýt
Thật sự là buồn và lo lắng hơn. Cơ hội trở lại bình thường lại xa vời quá. Không chỉ ngành du lịch đâu (dù thiệt hại du lịch thì ngay trước mắt) các ngành khác cũng thật sự thấy lo ngại dịch nếu trở lại lần 2.

VoCan

Xe điện
Nhọ hơn mứt , vừa yên bình được thời gian . Haizz.

superbut

Đi bộ
Năm nay toang thật rồi, được 3 tháng bình ổn lại, giờ gặp cảnh này, dân buôn bán, dịch vụ năm nay ăn đủ

damhai

Xe buýt
Nếu muốn giúp ngành du lịch, thì các bác tiếp tục bỏ tiền book tour, mua vé máy bay, rồi ngồi nhà xem Live stream thực tế ảo thay cho đi chơi thực tế thật nhé. Đằng nào, thì các bác cũng dư tiền, không đến nỗi phải lo hết tiền mua gạo, coi như đóng góp xây dựng ngành du lịch đất nước.

Baolongkub

Xe tăng
:(( Em đang có ý định startup có cụ nào theo em ko
Ngành du lịch dịch vụ năm nay. Ai đk để em chia nhóm & thị trường nhé

BAOVEVANLONG

Xe tăng
E vừa đọc tin giá vé máy rời ĐN đã tăng gấp đôi hôm qua, vậy thì e nghĩ ko thể ai thương ai đc, lúc hoạn nạn thế này hàng không cũng tranh thủ móc túi (hàng không cũng là một loại hình dịch vụ cho du lịch), bình thường ko dịch bệnh, khách khứa đông đúc thử hỏi khách sạn, nhà hàng có chém, có tăng giá ko? Nên tất cả nên để thị trường quyết định, khóc than làm gì, nghành nào chả có lúc, có thời điểm khó khăn, ai làm sdc thì phất, ko đc thì giải tán.

Bemagauvn

Xe điện
Cho em lạc đề chút. Không liên quan chứ công việc hay thức khuya, tối đói tý chết thèm bánh bao bánh khúc ...chờ các bạn ấy không thấy đâu.
Nghĩ nghĩ chút từ lúc dịch mấy tháng trước đến giờ không thấy bóng, xưa cứ đêm là khúc ơ, bao ơ ồn ào cả tối... Các cụ kiểm tra lại khu các cụ xem phải không hay mỗi khu em bị.

scorp8x

Xe container
E vừa đọc tin giá vé máy rời ĐN đã tăng gấp đôi hôm qua, vậy thì e nghĩ ko thể ai thương ai đc, lúc hoạn nạn thế này hàng không cũng tranh thủ móc túi (hàng không cũng là một loại hình dịch vụ cho du lịch), bình thường ko dịch bệnh, khách khứa đông đúc thử hỏi khách sạn, nhà hàng có chém, có tăng giá ko? Nên tất cả nên để thị trường quyết định, khóc than làm gì, nghành nào chả có lúc, có thời điểm khó khăn, ai làm sdc thì phất, ko đc thì giải tán.
MB đến ĐN lúc này là rỗng, đến để chở khách về, trả $ gấp 2 như Tết :) bác hiểu chưa, hay muốn các hãng để lại hết khách đi bộ về cho rẻ

windy1

Xe điện
Em đọc trên mạng nói có 12 ca tại ĐN đang nghi lây nhiễm covid-19. Thế thì chắc chắn chưa các cụ hay chỉ nghi và theo dõi thôi

STElectrics

Xe lăn
Cũng may nhà em đã kịp đóng góp tí xíu cho ngành du lịch rồi. Giờ thì ngóng xem tình hình thế nào thôi.

xe tien

Xe tải
Nuôi nhau thôi các cụ ...

formen

Xe lăn
Em đọc trên mạng nói có 12 ca tại ĐN đang nghi lây nhiễm covid-19. Thế thì chắc chắn chưa các cụ hay chỉ nghi và theo dõi thôi
em dự là test nhanh nổi dương tính cụ ợ. và/ hoặc có thêm các dấu hiệu ho sốt...

BAOVEVANLONG

Xe tăng
MB đến ĐN lúc này là rỗng, đến để chở khách về, trả $ gấp 2 như Tết :) bác hiểu chưa, hay muốn các hãng để lại hết khách đi bộ về cho rẻ
Thật tuyệt vời cụ nhỉ? Kích cầu rầm rộ giờ mang máy bay đến chở ..... đi bốn phương.