[Funland] Tâm tư của một người làm Nghề DL, Khách sạn

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Chết đâu phải vì đông du khách quá, mà là do mấy thằng mất dạy tham vài đồng cắc lẻ đưa bọn khựa đi lậu vào. Còn chủ trương kích cầu là hoàn toàn đúng đắn. Sai lầm từ phía chính quyền là đã ko giữ được trạng thái sẵn sàng chiến đấu ở tuyến đầu biên giới, để lọt mấy thằng mất dạy kia..
Lúc éo nào cũng cái câu cửa miệng "chủ trương xyz là hoàn toàn đúng đắn"!
Đúng được 1 cái có khi sai đến 3, sau Tết thì cũng kích cầu "VN điểm đến an toàn" cho nên mới lao đao long đong mấy tháng trời, may mà không vỡ trận.
"Bình thường mới" mà vẫn cho phép, thậm chí khuyến khích chen nhau ở sân bay, tàu xe, bãi biển, nhà hàng....do "kích cầu du lịch nội địa" thì "mới" cái gì?

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Nói thẳng thừng ra thì trong hoàn cảnh dịch bệnh, các hoạt động du lịch có hại cho xã hội hơn là lợi ích.
Không nhận thức nhanh và rõ điều này, cứ nhấp nhổm mong mở ra cho sớm thì chỉ tổ rước họa.

Tiger Hunter

Xe container
Lúc éo nào cũng cái câu cửa miệng "chủ trương xyz là hoàn toàn đúng đắn"!
Đúng được 1 cái có khi sai đến 3, sau Tết thì cũng kích cầu "VN điểm đến an toàn" cho nên mới lao đao long đong mấy tháng trời, may mà không vỡ trận.
"Bình thường mới" mà vẫn cho phép, thậm chí khuyến khích chen nhau ở sân bay, tàu xe, bãi biển, nhà hàng....do "kích cầu du lịch nội địa" thì "mới" cái gì?
Ko kích cầu thì kinh tế lao dốc, thất nghiệp đói kém tràn lan => cướp bóc chém giết đủ kiểu. Cần phải nhìn toàn cục chứ ko phải chỉ chăm chăm làm mỗi chống covid mà được..

drchimnon

Xe tăng
Em kay quá các cụ ạ. Đã bảo với con gấu chó là đi it thôi, đang thời buổi Covid thì lo mà trữ tiền. Oẳng 1 cái nó đặt hết phòng phèo, vé máy bay đi Phú Quốc. Mà cả nhà đã đi Hạ Long, Cửa Lò rồi. Giờ đi Phú Quốc vừa mất tiền lại vừa ko thoải mái, nhỡ đâu lại abc này nọ. Chán!!!!

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Ko kích cầu thì kinh tế lao dốc, thất nghiệp đói kém tràn lan => cướp bóc chém giết đủ kiểu. Cần phải nhìn toàn cục chứ ko phải chỉ chăm chăm làm mỗi chống covid mà được..
Đến giờ vẫn nghĩ thế thì hơi chậm hiểu rồi cụ ạ.
Nếu có cái nhìn toàn cục thì không thể nghĩ như cũ nữa.

Crusaderland

Xe điện
Em kay quá các cụ ạ. Đã bảo với con gấu chó là đi it thôi, đang thời buổi Covid thì lo mà trữ tiền. Oẳng 1 cái nó đặt hết phòng phèo, vé máy bay đi Phú Quốc. Mà cả nhà đã đi Hạ Long, Cửa Lò rồi. Giờ đi Phú Quốc vừa mất tiền lại vừa ko thoải mái, nhỡ đâu lại abc này nọ. Chán!!!!
Đạp cho mấy chưởng tội không nghe lời cụ ơi, giờ đi du lịch vừa mất tiền lại lo ngay ngáy thì vui gì nữa.

Sfgs

Xe buýt
Đạp cho mấy chưởng tội không nghe lời cụ ơi, giờ đi du lịch vừa mất tiền lại lo ngay ngáy thì vui gì nữa.
Dịch bệnh thì nên tiết kiệm hết sức có thể các cụ ạ, tất cả cùng nhau nắm tay thì mới thoát ra khỏi kiếp nạn này. Ai thất nghiệp thì hãy về nhà trồng rau nuôi gà, hạn chế chi tiêu cá nhân. Dịch bệnh rồi cũng sẽ qua thôi

Cụ Muỗm

[Tịch thu bằng lái]
Cùng nhau. Chúng ta cùng chung tay vượt qua khó khăn này.

Bố khỉ 123

Xe điện
Buồn thật, vừa hồi đươc tý tưởng đâu thế là sắp trở lại cuộc sống bình thường như bao năm trước, tổ sư mấy thằng dẫn mối nhập cảnh, nó báo hại cả nước

j23

Xe container
Em làm guide, các khách sạn ở Hà Nội em đến khá là nhiều. Em chưa thấy ks nào phân biệt đối xử với khách Việt cả. Tây ta đều như nhau cả. Không rõ cụ bị phốt gì mà thái độ với đội ks như thế. Phần lớn ks trên phố cổ đều là người ngoài thuê để làm, chi phí không hề ít. Nên nếu nói kiếm bộn thì cũng không hẳn đâu. Các ông chủ ks kiếm khéo còn chưa bằng mấy cụ trên này đâu. Ngành du lịch là 1 ngành nhạy cảm với mọi sự cố xã hội nên khi có vấn đề gì là nó ăn quả đắng đầu tiên. Thiệt hại năm nay của du lịch Việt Nam khoảng 7 tỷ USD, một con số khổng lồ đấy ạ.
7 tỷ USD tức là khoảng 1/4 năm ngoái đúng ko cụ? Hôm rồi em nghe báo nào nói vậy, nước ta mất 1/4 nhưng nhiều nước mất hẳn gần 1 nửa, hình như tụi Thái dúi???

Utopia79

Xe buýt
ĐCM, vậy mà mấy ông ngồi ở nhà múa phím chửi những người đi du lịch như tát nước, cứ như họ là tội đồ. Bố tộ sư!!!

nhuataiche

Xe container
Bên ngành em cũng có bị ảnh hưởng covid, nhưng ít thôi. Em mong tình hình ổn định là cả gia đình lao đi ủng hộ ngành du lịch. Nhưng cú này ở ĐN đúng là quá choáng váng !

HINCUTIN

Xe tải
(Tâm tư của một người làm Nghề DL, Khách sạn)
bác làm dịch vụ mỗi tháng đóng tiền cho CA bao nhiêu vậy ?
nhà tôi cũng làm KS, vừa mới hết dịch đang hồi đc 1 tí các anh phường + quận xuống xin quà ngay đc

heo-map

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
Khi ở đâu đó đang có những tranh cãi nảy lửa quanh việc huỷ và hoàn cọc cho tour, phòng khách sạn, vé máy bay do ảnh hưởng bởi Covid @ Đà Nẵng thì Santa Sea villa nhà em và khách cứ thương thương nhau như thế này ợ!

NVV

Xe tăng
Ông bạn em làm du lịch trên Đà Lạt đang lo sốt vó. Em cầu mong ĐN sớm kiểm soát được dịch để bạn em có cơ hội phục hồi ạ.

hunggal

Xe tăng
Khi ở đâu đó đang có những tranh cãi nảy lửa quanh việc huỷ và hoàn cọc cho tour, phòng khách sạn, vé máy bay do ảnh hưởng bởi Covid @ Đà Nẵng thì Santa Sea villa nhà em và khách cứ thương thương nhau như thế này ợ!
Cả khách và chủ ks đều biết điều và dễ thương. Em đang có đoàn khách ở trong đó bị khách sạn đuổi ra đường đây này. Giờ đang tìm cách giải tỏa cho khách mà khó quá, đổi vé máy bay về thì giá quá cao mà ở thì không ở được. Đau hết cả đầu.

nhimbi

Xe buýt
Em nghĩ các CM đăng gì nên nghĩ về chủ đề của thớt. Đừng làm mất giá trị của thớt này. Em hết. Nếu có điều kiện, hôm nào em xin cụ chủ ly cafe ở An Bàng

s63 AGM

Xe tăng
Cũng khó mà ngăn được hoàn toàn chuyện vượt biên lậu. Ngay nước Mỹ cũng còn phải tính chuyện xây tường ngăn biên giới, xây rồi mà nó vẫn lọt qua.
biên giới thì chập trùng , ngăn dc là rất khó. Nhưng e nghĩ tuyễn đầu của mình cũng có chủ quan nên.mới để chúng nó vào nhiều như thế. Và e nghĩ còn nhiều chú chưa bị lộ.

heo-map

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
Cả khách và chủ ks đều biết điều và dễ thương. Em đang có đoàn khách ở trong đó bị khách sạn đuổi ra đường đây này. Giờ đang tìm cách giải tỏa cho khách mà khó quá, đổi vé máy bay về thì giá quá cao mà ở thì không ở được. Đau hết cả đầu.
Bao nhiêu khách vậy ợ, nếu không quá lớn, vào em ở đi, em vẫn đón khách bình thường. Ngay lúc này đây ợ: