[Funland] Tẩn bác sĩ

dracula_bg

Xe điện
“Nếu anh không thể chờ hay cảm thấy quá lâu, có thể đưa trẻ đến Bệnh viện Nhi đồng hoặc Bệnh viện Chợ Rẫy để làm nhanh hơn”, bác sĩ T. nói. "

Nếu các cụ được trả lời như vậy các cụ phản ứng thế nào ? Cái gì cũng cần nghe bằng 2 tai biết rằng hành hung người khác là sai rồi .........

em nghĩ ở đây ai cũng đã ít nhất một lần vào viện công
vì vậy nếu nghe được bác sỹ trả lời như vậy thì phải hiểu rằng mình đang làm quá.
ai cũng từng đi khám chữa bệnh, bệnh nhân không phải trường hợp nguy kịch tính mạng cấp cứu khẩn cấp, thì không phải chờ một lần mà rất nhiều lần qua từng khoa từng mục cơ ạ, đi xét nghiệm phải chờ, đi chụp chiếu phải chờ, khám lam sàng cũng chờ, thế nên cứ bình tĩnh, trường hợp nào nguy hiểm bác sỹ họ đều ưu tiên, đừng xửng cồ lên. dù báo đài có định hướng hay gì đi nữa thì hành động đánh người khác đã đáng lên án rồi.

phuongmit

Xe cút kít
Tôi đang đặt địa vị các cụ vào người nhà bệnh nhân khi nghe được câu trả lời như vậy , các cụ đừng lái sang vấn đề khác vì người nhà họ đâu biết ai nặng hơn ai nhẹ hơn .....Tất nhiên có người nền tính họ im lặng chờ đợi , có người nóng tính hoặc sốt ruột họ sẽ phản ứng , tuỳ theo mức độ phản ứng của họ có vi phạm pháp luật hay không cơ quan chức năng sẽ căn cứ vào đó để xử lý .
Nóng tính, sốt ruột phản ứng gây hậu quả là ngu rồi cụ :))

thientudolong

Xe container
Tốt nghiệp trường y xong thì cũng nên đi học thêm một khóa bốc xinh hoặc em em ơi. Người nhà bệnh nhân mà bựa thì cho đo ván nằm cáng chữa luôn một thể tăng doanh thu cho bệnh viện mà lại giữ gìn được yên tĩnh nơi bềnh viện.

Em ý kiến thế, các cụ các bác thẩy nao?
bv nên outsource 1 cty bảo vệ chuyên nghiệp, mấy hành vi gây rối là cho phang tại chỗ, vừa văn minh vừa giữ gìn được hình ảnh thầy thuốc cụ ạ :)

Tốt nghiệp trường y xong thì cũng nên đi học thêm một khóa bốc xinh hoặc em em ơi. Người nhà bệnh nhân mà bựa thì cho đo ván nằm cáng chữa luôn một thể tăng doanh thu cho bệnh viện mà lại giữ gìn được y đức.

Em ý kiến thế, các cụ các bác thẩy nao?
Cứ tình trạng này thì chắc phải học thật ấy chứ cụ? Chứ cứ thỉnh thoảng lại có tin người nhà bệnh nhân bem bác sĩ, bem cả bảo vệ chạy nhông hết cả lên thì chết. Nhưng mà lúc đó báo nó lại đưa tin, người nhà bệnh nhân phản ứng bị bác sĩ bem tòe mồm thì cũng dở =))

• Vodka
Reactions: XPQ

taiadau

Xe điện
“Nếu anh không thể chờ hay cảm thấy quá lâu, có thể đưa trẻ đến Bệnh viện Nhi đồng hoặc Bệnh viện Chợ Rẫy để làm nhanh hơn”, bác sĩ T. nói. "

Nếu các cụ được trả lời như vậy các cụ phản ứng thế nào ? Cái gì cũng cần nghe bằng 2 tai biết rằng hành hung người khác là sai rồi .........

Phản ứng của em là chờ hoặc ko chờ được thì chuyển viện thôi, cái này có liên quan gì đến 2 tai hay 1 tai đâu.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]

?
Làm thế nào là làm thế nào? Chờ chứ chả lẽ đấm họng bác sĩ???
Người có chuyên môn biết ca nào nhanh, ca nào cần cấp cứu. Anh biết gì mà sồn sồn lên?

Giờ hỏi ngược lại: con anh đang cấp cứu, có thằng đòi cấp cứu con nó trước, a làm thế nào? 8->

datinh

Xe container
thằng này nó cũng dạng cục súc. phố em cũng có tay vậy. trái ý là nó cứ thụi trúng mõm con nhà người ta. sau chả khá được.

Clear

Xe buýt
Muốn nhanh thì phải bắn, bằng tiền hay bằng đạn thì tùy.

Vũ Khiêm

Xe tải
Tôi đang đặt địa vị các cụ vào người nhà bệnh nhân khi nghe được câu trả lời như vậy , các cụ đừng lái sang vấn đề khác vì người nhà họ đâu biết ai nặng hơn ai nhẹ hơn .....Tất nhiên có người nền tính họ im lặng chờ đợi , có người nóng tính hoặc sốt ruột họ sẽ phản ứng , tuỳ theo mức độ phản ứng của họ có vi phạm pháp luật hay không cơ quan chức năng sẽ căn cứ vào đó để xử lý .
Nếu là cụ, cụ có đánh bác sỹ không?

hahuanvn

Xe buýt
Cứ tình trạng này thì chắc phải học thật ấy chứ cụ? Chứ cứ thỉnh thoảng lại có tin người nhà bệnh nhân bem bác sĩ, bem cả bảo vệ chạy nhông hết cả lên thì chết.
Cách đây hơn chục năm, bố e bị tai nạn. Chuyển vào bệnh viện, máu me đầy mặt, máu chảy ra đằng tai. Mắt nhắm, cơ thể không có phản ứng gì, chỉ thấy thở. Phải 2 tiếng nằm hành lang, không ai động chạm gì, gọi bác sỹ, y tá các kiểu.

Em hiểu sự bức xúc của ông kia.

Nhân đây em cũng “mách” các bác, khi bị hóc xương cá thì hãy đến bất cứ bác nào làm tai mũi họng nào gần nhà. Chỉ 1-2 phút là gắp ra ngon lành. Chứ đừng ra viện, phòng khám, phòng nội soi không phải tai mũi họng. Vừa rườm rà, vừa đắt, vừa mất việc.

zaiwaz123

Xe điện
Sao cụ lại hỏi tôi , cụ phải tự hiểu khi chúng tôi nói như vậy chứ !
Nick của cụ cho biết cụ có vẻ là NV ê tý nên cụ trao đổi hoặc tranh luận trong thớt này sẽ mất đi tính khách quan .....Vì vậy hẹn cụ ở những thớt về lĩnh vực khác thì hay hơn !

ngoc_phuong

Xe lăn
Đánh người Dạy mình, cứu mình là không ổn ròii.
Cá nhân tôi tôn trọng 2 ngành đó.

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ nói rất chuẩn , chửi thì không dám nhưng thái độ thì chắc chắn là có rồi ..............Người nhà ông nào ngứa mắt thì lĩnh hậu quả thôi !
Như Cụ thì loạn cmn tất cả các BV!
Giả sử - em nói giả sử nhé: Cụ đưa người quen vào cc vì nhồi máu cơ tim chẳng hạn nhưng vướng vụ xương cá này và chứng kiến BS giải thích với bố đứa bé hóc xương như vụ này nhưng bố nó đếch chịu rồi tẩn BS kg có ai hỏi han bệnh tình người Cụ đưa vào dù rất đang nguy cấp thì chắc chắn Cụ sẽ chém khác! [-X

Cách đây hơn chục năm, bố e bị tai nạn. Chuyển vào bệnh viện, máu me đầy mặt, máu chảy ra đằng tai. Mắt nhắm, cơ thể không có phản ứng gì, chỉ thấy thở. Phải 2 tiếng nằm hành lang, không ai động chạm gì, gọi bác sỹ, y tá các kiểu.

Em hiểu sự bức xúc của ông kia.

Nhân đây em cũng “mách” các bác, khi bị hóc xương cá thì hãy đến bất cứ bác nào làm tai mũi họng nào gần nhà. Chỉ 1-2 phút là gắp ra ngon lành. Chứ đừng ra viện, phòng khám, phòng nội soi không phải tai mũi họng. Vừa rườm rà, vừa đắt, vừa mất việc.
Thế thì em cũng hiếm thấy đấy, chứ những ca như vậy là đẩy thẳng vào phòng cấp cứu rồi. Em bị hóc xương cá cũng ta ngay phòng khám tai mũi họng tư, gắp phút mốt mỗi tội mất 400k cho cái xương :((

just for fun

Xe lăn
Lần này BS bị đấm khá nổi tiếng, để xem sự vụ này chị Lan xử lý sao.

123 Uốn

Xe điện
Em mong chờ phát biểu và hành động của Quyền BT.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]

ý cụ là phải thông cảm cho thằng bố à?
gần 30 năm trc e bị gẫy tay. vào viện bà già e làm. mà e còn phải đợi 3h mới mổ bó bột dc cụ ạ. bệnh viện nó có quy trình, bác sĩ cùng là con ngừoi có 2 chân 2 tay & 1 cái đầu thôi cụ ạ

Su Đình

Xe tăng
Nói thẳng cụ zaiwaz123 là dạng lươn lẹo. Cmt rõ định hướng là bác sĩ bị đánh cũng đáng vì thái độ, nhưng tranh luận với các cụ khác lại đánh võng lươn khươn. Chắc cụ vào gặp bác sĩ thì nịnh bằng chết để được khám chữa bệnh, xong về lại giở giọng.

matrix3011

Xe tăng
Khả năng phải cho thêm khóa võ thuật vào các bệnh viện, rèn luyện thường xuyên :))