[Funland] Tẩn bác sĩ

7vienngocrong

Xe tăng
Đúng là dịch vụ y tế của nó chán đời, rạn xương có khi tự khỏi mịa rồi mới đc mang đi bó bột, can thiệp mổ xẻ thì thôi rồi chờ đợi cả tháng tỷ cuộc hội chuẩn... mịa mấy bà me tây cứ khen nức khen nở chứ trải nghiệm thì...
Nhưng với Việt nam hiện nay thì nên áp dụng điều luật nghiêm trọng hoá bệnh tình để bảo vệ quyền của Bác sỹ nhất là đối với các viện công lập
Cho tụi me Tây qua bển ở mới biết lâu nay họ ở VN lộng hành như thế nào. Bạn e ở Úc mà chạy về bên này mổ u sơ cho nhanh chứ bên đó vào waiting list 3 tháng, nó về vô khám BS xong mổ nội soi 2 hôm về nhà, nhanh hơn chớp.

hm.tuan

Xe điện
Đang mệt, căng thẳng, nghĩ xem ca kia xử lý như thế nào....Lại gặp ba trẻ ranh bố thiên hạ vào quát tháo, hạnh họe thì...

TieuFu

Xe container
Tây lông có cái biểu màu ở Bệnh viện rất hay, bệnh nhân với sự tư vấn của BS gia đình chọn biểu màu cho phù hợp tình trạng cấp cứu của mình, mấy bệnh nhẹ nhẹ như gẫy tay gẫy chân đau đẻ... vẫn chưa phải là tình trạng cấp cứu. Đang phần đc bs khám sơ sài rồi ngồi chờ cùng lắm đc phát thêm viên thuốc giảm đau...
Việc tự ý chọn màu đỏ, lao thẳng vào phòng cấp cứu yêu cầu BS can thiệp ngay bị táng vào điều luật nghiêm trọng hoá bệnh tình cỡ vài ngàn đô và bị bảo hiểm từ chối thanh toán các khoản chi cho lần khám bệnh đó.
Việt nam chúng ta cũng nên nghiên cứu áp dụng để người bệnh ko nên tạo thêm áp lực lên nền y tế vốn đã quá tải lại còn mất công đôi co với người nhà bệnh nhân ntn
Chuẩn là chen hàng thì phải nộp phí, cứ công khai mà tính, chen trước 1 ông thì xuống 1000. Kk !

ubisapro

Xe trâu
Nếu xếp hàng lấy số thì phải chịu thôi. Còn chen ngang (nếu có) thì cũng khó nói.

banmotnucuoi

Xe lăn
Chuẩn là chen hàng thì phải nộp phí, cứ công khai mà tính, chen trước 1 ông thì xuống 1000. Kk !
Ko biết chen trước mấy ông, cứ nghiêm trọng hoă bệnh tình là nộp phạt đã rồi tính tiếp vì nó mất đi cơ hội của người có bệnh nặng thực sự. Tham khảo biểu giá của tây lông về tội này thì ít nước nó thu dưới 100tr lắm ạ. Thôi ở mình cứ táng 50tr cho phù hợp hoàn cảnh.

TieuFu

Xe container
Ko biết chen trước mấy ông, cứ nghiêm trọng hoă bệnh tình là nộp phạt đã rồi tính tiếp vì nó mất đi cơ hội của người có bệnh nặng thực sự. Tham khảo biểu giá của tây lông về tội này thì ít nước nó thu dưới 100tr lắm ạ. Thôi ở mình cứ táng 50tr cho phù hợp hoàn cảnh.
Cứ tình trạng xếp hàng ở bv tính ra tây long cũng chưa là gì đâu !

Mzc

Xe điện
Tôi đang đặt địa vị các cụ vào người nhà bệnh nhân khi nghe được câu trả lời như vậy , các cụ đừng lái sang vấn đề khác vì người nhà họ đâu biết ai nặng hơn ai nhẹ hơn .....Tất nhiên có người nền tính họ im lặng chờ đợi , có người nóng tính hoặc sốt ruột họ sẽ phản ứng , tuỳ theo mức độ phản ứng của họ có vi phạm pháp luật hay không cơ quan chức năng sẽ căn cứ vào đó để xử lý .
Đánh người khác, nhất là bác sĩ đang làm việc thì cũng làm ảnh hưởng đến bs và bệnh nhân khác. Con hóc cái xương cá cũng làm ầm lên thì loại này ra đường cũng như chó dại thôi.

buicongchuc

Xì hơi lốp

Chết thật, các vị cứ đưa người nhà vào đợi đến lúc sốt ruột là tẩn bác sĩ, y tá. Chắc bên cơ động phải thành lập một đội bảo vệ trật tự cho bệnh viện hoặc thuê bảo vệ chuyên nghiệp trang bị vũ khí như bên ngân hàng hoặc các bác sĩ muốn hành nghề khéo phải có chứng chỉ võ tự vệ chứ không thế này thì căng quá!
Đánh người là sai!
Nhưng nghe bọn lều báo nó nói chả biết đường nào đúng.

Mzc

Xe điện
Thế thì em cũng hiếm thấy đấy, chứ những ca như vậy là đẩy thẳng vào phòng cấp cứu rồi. Em bị hóc xương cá cũng ta ngay phòng khám tai mũi họng tư, gắp phút mốt mỗi tội mất 400k cho cái xương :((
400k là rẻ rồi. Em đi khám răng, cô bác sĩ hàn cho cái răng cửa mà k lấy tiền. Thế là em mất cả đời trai, tài sản rồi cả cuộc đời cho cô ấy =((

Mzc

Xe điện
Cái này em trả lời cho bác được.

Cách đây chừng chục năm, em bị tai nạn, nứt xương cùi chỏ, đau quá nên chạy vào đúng phòng cấp cứu của bệnh viện Gia Định này.

Bác sĩ bắt em chờ hơn 2 tiếng mới thăm khám, rồi chỉ bảo y tá bó tay cho em, làm mất 5 phút.

Trong hơn 2 tiếng chờ đợi đó, em có dịp trải nghiệm công việc thực tế của các bác sĩ, và em hiểu tại sao em phải chờ. Hết ca nặng này đến ca nặng khác đổ vào trong khi nhân lực chỉ có chừng đó. Nói thêm trong 2 tiếng đó em thấy 2 người chết. Ko lạnh lùng tàn nhẫn đôi chút thì run tay ko xử lý nổi công việc đâu !

Mấy thằng thích đánh bác sĩ đều đáng bị phạt tù, kèm theo lao động công ích dọn dẹp phòng cấp cứu thêm 6 tháng. Để xem dọn dẹp bông băng máu mủ có đủ dạy khôn bọn nó hay không !
Công nhận. Em ngồi ở phòng cấp cứu vài lần các bv Xanh Pôn, Việt Đức… rồi. Công nhận việc sơ cứu, phân loại quá vất vả và áp lực. Bệnh nhân thì đủ thành phần từ người giàu đến người nghèo, quan chức đến dân đen, giang hồ chém nhau đến lạng lách tai nạn, từ say rượu đến sốc ma tuý, từ học thức đến vô học…

Pvsc

Xe ba gác
Tốt nghiệp trường y xong thì cũng nên đi học thêm một khóa bốc xinh hoặc em em ơi. Người nhà bệnh nhân mà bựa thì cho đo ván nằm cáng chữa luôn một thể tăng doanh thu cho bệnh viện mà lại giữ gìn được y đức.

Em ý kiến thế, các cụ các bác thẩy nao?
Thêm một khoá thiến chó nữa, giúp cân bằng testosterone cho bọn pitbull 2 chân :))

Mandalord

Xe điện
Tôi đang đặt địa vị các cụ vào người nhà bệnh nhân khi nghe được câu trả lời như vậy , các cụ đừng lái sang vấn đề khác vì người nhà họ đâu biết ai nặng hơn ai nhẹ hơn .....Tất nhiên có người nền tính họ im lặng chờ đợi , có người nóng tính hoặc sốt ruột họ sẽ phản ứng , tuỳ theo mức độ phản ứng của họ có vi phạm pháp luật hay không cơ quan chức năng sẽ căn cứ vào đó để xử lý .
Nói thế này cho dễ hiểu này. Giả sử cụ đưa con vào hóc cái xương cá, còn em đưa bố em nhồi máu cơ tim nhập viện, bác sĩ đang chữa cho bố em mà lại quay sang gắp cái xương cá cho con cụ, là em chém cụ luôn đấy.

400k là rẻ rồi. Em đi khám răng, cô bác sĩ hàn cho cái răng cửa mà k lấy tiền. Thế là em mất cả đời trai, tài sản rồi cả cuộc đời cho cô ấy =((
Thế là may rồi, sún răng mà cụ vẫn lấy được vợ, lại còn được bảo hành răng trọn đời, cụ còn muốn thế nào?

Mzc

Xe điện
Thế là may rồi, sún răng mà cụ vẫn lấy được vợ, lại còn được bảo hành răng trọn đời, cụ còn muốn thế nào?
Vâng. Cô bác sĩ doạ em bộ nhá của anh tống cả con ô tô anh đang đi vào may ra mới tạm ổn (đâu đó 600 tr). Nên em sợ quá rủ đi cafe luôn và bị chăn dắt tới giờ ạ :(

cherrychi

Xe hơi
Cách đây hơn chục năm, em lúc đó còn là sinh viên đi ở trọ, bị sốt cao uống thuốc không hạ sốt. Bạn em chở vào phòng cấp cứu của đúng bệnh viện này. Bác sĩ trực hỏi tình huống, khám sơ xong thì cho em xét nghiệm rồi vào phòng cấp cứu truyền thuốc. Ngủ bv 1 đêm, hôm sau hạ sốt về nhà. Em nghĩ bác sĩ nhìn tình trạng bệnh nhân để quyết định ai cứu trước ai cứu sau, chứ hồi đó em vô bệnh viện đâu có gia đình gây sức ép đòi khám trước, cũng lơ ngơ không biết gửi phong bì là gì mà vẫn được xử lý ngay đó thôi. Hoặc có thể em hên, đêm đó ít bệnh nhân nhập viện. Thực sự là đêm đó dù mệt mà em không ngủ được chút nào. Ca cấp cứu rầm rập chạy vào liên tục. Sau đó mỗi khi nghe các em/cháu hàng xóm nói muốn thi ngành Y, em cũng cổ vũ các em và chân tình hỏi thêm: làm bác sĩ vất vả lắm, em/cháu có lường trước chuyện này chưa?

mmxhung

Xe điện
Chữa trị cho kẻ man di mọi rợ này cũng khổ nhỉ.

vieteuro

Xe container
E 1 lần đi ăn đêm gặp người bị tai nạn tay e bế vào 103 nên e biết.
Bác sỹ họ cân đối nặng nhẹ để họ xử lý tình huống