[Funland] "Tấn công cá nhân" là gì, và nó có phải là nguỵ biện hay không?

tuan_nguyen261188

Xe điện
Hình thức tấn công cá nhân thường thấy trên OF là chụp mũ - em automatic kính chuyển thùng rác, sau đỡ phải nhìn thấy cho rác mắt.
Tranh luận đuối lý 1 cái y rằng chụp mũ nào là ăn lương 3 củ, tàu nô...gặp quá nhiều.
:))

KVH

Xe buýt
Em thích trao đổi, nhưng nếu người bên kia không trao đổi mà chỉ nói bừa, thường em sẽ chêm thêm một số châm chọc vào nội dung trả lời của em. Một số người phản ứng lại "suốt ngày chỉ biết tấn công cá nhân". Phản ứng này làm em thấy buồn cười, vì những người đó không hiểu gì về nguyên tắc tranh luận cũng như về thế nào là "tấn công cá nhân", và vì chính những người đó thường xuyên dùng biện pháp tấn công cá nhân.
Không biết post này của em thì cụ có tính là tấn công cá nhân không, vì em ấn tượng nick cụ (hệ thống phân loại tự động của em) là biết thì lơ mơ mà hay chém gió nhăng cuội, chỉ số giá trị của các post thấp.

Cái này em chỉ nêu cảm nhận thực tế của em khi đọc thấy nick cụ thôi, không có ý gì khác.

A98

Xe container
Không biết post này của em thì cụ có tính là tấn công cá nhân không, vì em ấn tượng nick cụ (hệ thống phân loại tự động của em) là biết thì lơ mơ mà hay chém gió nhăng cuội, chỉ số giá trị của các post thấp.

Cái này em chỉ nêu cảm nhận thực tế của em khi đọc thấy nick cụ thôi, không có ý gì khác.
Cụ đọc bài của em mà cụ vẫn chưa phân biệt được thì cụ có thể search Google thêm, từ khoá là "ad hominem".
Đằng nào cụ cũng không tìm hiểu mà nói luôn là mình không biết rồi, vậy em trả lời cho cụ: post của cụ không tính là tấn công cá nhân, chỉ là một câu nhận xét vu vơ thôi, vì cụ không phản biện bất cứ một lập luận nào của em.

_Nhị_Lạng_Đinh_

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy những óp phơ kêu khóc bị tấn công cá nhân thì phần lớn là những phần tử tự rạch mặt ăn vạ như Chí phèo.
Em thiển nghĩ nhà mod nên quan tâm chăm sóc tới những phần tử này để giữ sự trong sạch của 4R