[Funland] Tân Thứ trưởng Bộ 4T, 37 tuổi được Bộ trưởng khen hết lời

Trạng thái
Thớt đang đóng

khaphieu

Xe tải
Thứ trưởng là Ban BT quản lý chứ qua UB TV QH làm gì hả cụ?

UnitedKondoms

Xe điện
Thứ trưởng là phải qua ủy ban thường vụ quốc hội nên ko phải con vua cháu chúa thì cũng khó.
Không nhé Lão
UBTVQH chỉ thông qua đối với các chức danh Bộ trưởng, thành viên CP theo đề xuất của Ttg trong thời gian QH ko họp nhé

Về Đảng, Thứ trưởng do BTCTW quản lý, chưa phải BBT hay BCT

khaphieu

Xe tải
Các cụ xem lại phân cấp quản lý cán bộ đi ạ. QĐ nào của TTg bổ nhiệm TTr chả phải căn cứ văn bản ý kiến của BBT

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại là con bình dân, thân cô thế cô mà lên thì công nhận là giỏi còn mấy hôm nữa lại lòi ra con cháu thằng nào thì cũng xếp vào hàng xúc kứt có thế thôi các Cụ tranh luận làm gì

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại là con bình dân, thân cô thế cô mà lên thì công nhận là giỏi còn mấy hôm nữa lại lòi ra con cháu thằng nào thì cũng xếp vào hàng xúc kứt có thế thôi các Cụ tranh luận làm gì
Cứ để làm xem thế nào, chứ con cháu cũng có người giỏi chớ! Nhưng riêng cái việc ông BT 4T khen nức nở là có hại cho cháu nó rồi. Khen thế làm người ta nghi ngờ.

muachieukyniem

Xe điện
Mr Dũng năm nay 37 tuổi bổ nhiệm Thứ trưởng
Nếu tuần tự, thì 5 năm, tầm này nhiệm kỳ tới luân chuyển đi Phó BT Tỉnh ủy, lúc đó 42
Thêm 4 năm, cuối nhiệm kỳ tiếp thì kiện toàn Bí thư, vào Trung ủy lúc 46
48 Đại hội về làm Bộ trưở.ng, Trung ủy
Lên Phó Ttg khoảng 51-52
Thuận buồm xuôi gió thì Ttg tầm 55-56-58

Nếu express thì các nấc ngắn hơn
40 đi Phó BT T.uy
43-44 BT T.uy - Trung ủy
46-47 Phó ban Đ - Trung ủy
48-50 Trưởng Ban - BCT
55 vào Top 4

Đại loại thế
Vận đổi sao rời thì vớ vẩn lại thành củi. Haha

Vitnau

Xe tải
E cũng hóng hớt 1 chút với các cụ, đồng chí này ntn thì e cũng ko rõ nhg tầm thứ trưởng chỉ nguyên nhìn vào khối lượng tài liệu phải đọc cũng oải lắm rồi, ko ngon xơi đâu ạ. Ko phải cứ cấp dưới trình lên là ký đâu. Đọc kỹ lắm. Bút sa gà chết. Mà các cụ cứ tính 1 TT phụ trách ít cũng vài ba cục, vụ, viện. Mỗi ngày 15-20 tờ trình các kiểu ấy. Lại còn đi họp hành liên miên

lambogi79

Xe điện
Đôi nhiệm kì nữa lại vào bộ ít người
Ngoài 50 anh làm chức Thủ
Biết đâu đấy

starsn

Xe điện
Mặc dù ko muốn nhưng cứ phải xem a ý là con cụ nào. Chúc a ý thành công.
Bạn này gia đình xuất thân cực kỳ bình thường, hình như có bố vợ là cựu tổng biên tập báo công an nhưng đã nghỉ hưu hai mấy năm rồi.

Lúc mới vào bộ TTTT bạn ấy có thời gian làm trợ lý cho Vũ Đức Đam và rất được quý. Trông thế này là còn lên bộ trưởng là ít.

Và bạn này đi học học rất giỏi nhé. Năm đầu học khoa CNTT BK điểm tổng kết 9.1, triết 10 :) nên mới được chọn học bổng chính phủ. Và gia đình bạn ấy không giàu có, có vẻ vào nhà nước là tham vọng cá nhân từ lúc còn nhỏ.

P.S. em học 1 trong 4 trường chuyên ở HN và có một số bạn cũ học rất giỏi vào làm nhà nước. Cả những người học Harvard Kenedy. Bạn bè đều nói nhà nước bây giờ đang thay đổi nhiều so với trước.

Bạn D này là bạn học cũ của em. Nhà em có một con gái có vẻ thông minh và chín chắn, sinh ra và sống ở nước ngoài. Em vẫn nói muốn con gái lớn lên làm chính trị.

Hôm qua đọc tin bạn D lên Tt ở tuổi này thấy rất vui cho bạn ý, và cũng thấy "không chuyện gì là không thể". Uớc mong sau này con gái cũng sẽ thành công và lên được vị trí như vậy ở đất nước mà nó sống.

Chỉnh sửa cuối:

Hanh Ha

Xe tăng
otofun hình như toàn lái xe grab với taxi thì phải, ng ta thành công hơn mình ko phải giỏi mà là con của ai đó, lúc nào cũng sống trong giếng vậy bao giờ mới khá đc
Bọn em cũng muốn nghĩ khác lắm nhưng thực tế nó lại ko như thế. Thế mới tài.

onlinefisher

Xe điện
Bạn này gia đình xuất thân cực kỳ bình thường, hình như có bố vợ là cựu tổng biên tập báo công an nhưng đã nghỉ hưu hai mấy năm rồi.

Lúc mới vào bộ TTTT bạn ấy có thời gian làm trợ lý cho Vũ Đức Đam và rất được quý. Trông thế này là còn lên bộ trưởng là ít.

Và bạn này đi học học rất giỏi nhé. Năm đầu học khoa CNTT BK điểm tổng kết 9.1, triết 10 :) nên mới được chọn học bổng chính phủ. Và gia đình bạn ấy không giàu có, có vẻ vào nhà nước là tham vọng cá nhân từ lúc còn nhỏ.

P.S. em học 1 trong 4 trường chuyên ở HN và có một số bạn cũ học rất giỏi vào làm nhà nước. Cả những người học Harvard Kenedy. Bạn bè đều nói nhà nước bây giờ đang thay đổi nhiều so với trước.

Bạn D này là bạn học cũ của em. Nhà em có một con gái có vẻ thông minh và chín chắn, sinh ra và sống ở nước ngoài. Em vẫn nói muốn con gái lớn lên làm chính trị.

Hôm qua đọc tin bạn D lên Tt ở tuổi này thấy rất vui cho bạn ý, và cũng thấy "không chuyện gì là không thể". Uớc mong sau này con gái cũng sẽ thành công và lên được vị trí như vậy ở đất nước mà nó sống.
Con thường dân, mới ra trường lại còn học kỹ thuật nữa, mà đc làm thư ký cho mấy anh toa toa dễ làm người ta sinh nghi.

starsn

Xe điện
Con thường dân, mới ra trường lại còn học kỹ thuật nữa, mà đc làm thư ký cho mấy anh toa toa dễ làm người ta sinh nghi.
Có nhiều cách lắm cụ ạ, thời còn trẻ bạn ấy cũng có chia sẻ với em một chút về cách làm của bạn ấy, nhưng em cũng không tiện kể ra ở đây.

Em chỉ muốn nói bạn ấy là người có năng lực, không phải đi lên nhờ gia đình hay đút lót.

Còn không ai lên được lãnh đạo, dù là nước hay tư nhân, mà không có năng lực "đắc nhân tâm" cả. Kỹ thuật không bao giờ là đủ.

Nhà nước cũng rất cần những người có năng lực và trọng năng lực. Tuy nhiên không phải ai cũng chịu được việc sống bằng lương nhà nước, nên phải những người có tham vọng chính trị mới làm.

andy.le

Xe máy
Em cùng khóa bạn này. Như bạn này là hội tụ mọi điều kiện tố chất để đi lên rồi. Các cụ nên chúc mừng và vui vì trong bộ máy nhà nước có thêm người tài giỏi (thay vì mấy thằng như Son La Si Đô :D )

hoangtuden1979

Xe hơi
1. Cậu này ko phải F1 CCCC nào cả, bố mẹ bình thường
2. Ko phải là quân của a Hùng, mà đã được quy hoạch làm thứ trưởng từ nhiều năm trước, kinh qua lãnh đạo nhiều cục rồi, đã được quy hoạch dự khuyết khóa này
3. Trình độ thì em không biết, vì chưa làm việc chuyên môn cùng bao giờ. Nhưng qua tiếp xúc thì thấy điềm đạm, nhẹ nhàng, tốt tính
4. Duy bơ Bộ KHCN bạn mình thứ trưởng 2 năm rồi, Dũng Bộ 4T bạn em mình cũng vừa thứ trưởng. Còn mình thì 😭

UnitedKondoms

Xe điện
1. Cậu này ko phải F1 CCCC nào cả, bố mẹ bình thường
2. Ko phải là quân của a Hùng, mà đã được quy hoạch làm thứ trưởng từ nhiều năm trước, kinh qua lãnh đạo nhiều cục rồi, đã được quy hoạch dự khuyết khóa này
3. Trình độ thì em không biết, vì chưa làm việc chuyên môn cùng bao giờ. Nhưng qua tiếp xúc thì thấy điềm đạm, nhẹ nhàng, tốt tính
4. Duy bơ Bộ KHCN bạn mình thứ trưởng 2 năm rồi, Dũng Bộ 4T bạn em mình cũng vừa thứ trưởng. Còn mình thì 😭
Đội Kỷ Mùi 40 khởi nghiệp từ đầu trong này đông lắm Lão ầy, anh em sum họp vui chém gió suốt

TSTA

Xe container
cụ nói chuẩn. Đọc con đường học vấn thì thấy cụ thứ trưởng này giỏi hơn người, bộ trưởng Hùng cũng là 1 người cực kì giỏi và tài năng nên hoàn toàn không có nghi ngờ gì về thực lực cụ thứ trưởng cả. Ai dám bảo bt Hùng không giỏi giơ tay cái?
Chả ai bảo ko giỏi so với ng thường cả cụ ơi.

Giỏi là giỏi so với 1 vị trí thứ với bộ trưởng ko?
Cứ nhìn làm đc gì và chưa đc gì và những dấu ấn để lại thì đánh giá giỏi hay bt hay kém thôi.

Nước ngoài tầm tuổi ấy bộ trưởng cũng phình phường. Ta thì hơi khác thôi. Em thấy ô nhọ lên Tổng mới 41. À đấy là em nói chuyện xứ bển

Trạng thái
Thớt đang đóng