Tanpiaggio số 7 Hàng Chuối tư vấn sử dụng sửa chữa dòng xe Piaggio!

Trạng thái
Thớt đang đóng

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ em chỉ có hàng nhập Italia thôi cụ à.
Bác cho em xin cái giá được không? Em đang băn khoăn liệu lắp xong thì người ngồi sau lúc leo lên xe liệu có bị vướng chân không bác ??? Tiện bác cho em hỏi chỗ bác có bán yên GTS nhập không ? Em đang thắc mắc không hiểu sao cái yên GTS VN nó làm trông còn ẩu và kém hơn cả yên Fly VN, da xấu dã man, đường kim mũi chỉ cũng ẩu

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Xe hơi
Mình đi xe nghe hơi có tiếng gõ cọc cọc bên bưởng côn thì cho sao không nhỉ? Làm vệ sinh côn có hết không bạn? ( xe mình mới chạy vài trăm km)

hien992

Xe đạp
Cái tem bác nói có phải cái tem sau không bác. Bọn VN thiết kế ngu vãi, cả dòng chữ GTS 3Vie125 dài như thế mà nó dán vào phần hông xe được 90%, còn 10% nó dán vòng ra sau xe, cái tem thì cứng, keo thì kém nên không giữ tem ở trạng thái cong được. Nên khi rửa xe lau chùi vô ý là kéo tem ra ngay . Mặt đồng hồ em tháo ra chơi silicon coi như đã khỏi bệnh rồi.
K bac ak cai tem noi thy chua van de gi.nhung cai tem supper mau do ay.lan dau tien e rua xe gap nuoc the la bong luon.dung la do hang ma.con cai dong ho thi chua biet xu li sao day

woodmack

Xe đạp
cụ Tan cho e hỏi 1 chút. Con Lib của e hôm trước cho thằng e mượn, lúc nó trả ko để ý hnay đi làm xóc 1 phát thì e nó bật ra ntn, và chỗ này bh ko khít nữa, e đoán là nó gãy chốt r. Thế tình hình e nó ntn thì phải thay lắp ntn hả cụ, cụ ib cho e xin cái giá luôn ạ. Cảm ơn cụ...:D

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
K bac ak cai tem noi thy chua van de gi.nhung cai tem supper mau do ay.lan dau tien e rua xe gap nuoc the la bong luon.dung la do hang ma.con cai dong ho thi chua biet xu li sao day
À, chữ Super gần đèn hậu thì đúng là kém thật bác ạ. Em đang tính cắt CNC bằng inox trông có khi lại bền và đẹp hơn gốc

TanPiaggio

Xe buýt
Bác cho em xin cái giá được không? Em đang băn khoăn liệu lắp xong thì người ngồi sau lúc leo lên xe liệu có bị vướng chân không bác ??? Tiện bác cho em hỏi chỗ bác có bán yên GTS nhập không ? Em đang thắc mắc không hiểu sao cái yên GTS VN nó làm trông còn ẩu và kém hơn cả yên Fly VN, da xấu dã man, đường kim mũi chỉ cũng ẩu
Lắp cái tay sách này thì người ngồi sau chân ngắn thì hơi vướng đấy. Nếu xe cụ có quây vòng bên dưới thì chỉ lắp thêm cái giá kẹp trên cho nó rẻ, còn nếu không thì thay cả bộ giá sẽ hơi chát một tí. Yên GTS nhập bên em cũng có sẵn hàng, cụ đến xem ưng thì lắp không thì giao lưu cho vui cũng được.

Mình đi xe nghe hơi có tiếng gõ cọc cọc bên bưởng côn thì cho sao không nhỉ? Làm vệ sinh côn có hết không bạn? ( xe mình mới chạy vài trăm km)
Xe cụ chạy mới được vài trăm km thì hy vọng chưa vấn đề gì, cụ cứ mang đi vệ sinh bảo dưỡng bộ côn cho yên tâm.

cụ Tan cho e hỏi 1 chút. Con Lib của e hôm trước cho thằng e mượn, lúc nó trả ko để ý hnay đi làm xóc 1 phát thì e nó bật ra ntn, và chỗ này bh ko khít nữa, e đoán là nó gãy chốt r. Thế tình hình e nó ntn thì phải thay lắp ntn hả cụ, cụ ib cho e xin cái giá luôn ạ. Cảm ơn cụ...:D
Nếu gẫy ít thì cụ có thể hàn lại mấy cái chân bắt vít để tiết kiệm chi phí, cụ qua để bên em kiểm tra xem tình trạng như thế nào đã nhé.

ZoDlac

Xe đạp
em đang đi lx 3v, em muốn chỉnh để tay ga nặng như lx đời cũ được ko ạ?

TanPiaggio

Xe buýt

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Bác Tân ơi bác kiểm tra giúp em cái yên xe và cái tay dắt sau xem chắc chăn có không nhé. Em ở cách chỗ bác gần chục km mà qua ko có thì mệt lắm. Em gọi điện hỏi mấy cô nhân viên đến 3 lần rồi mà các cô ậm ờ lắm. Ko biết có hay ko nữa. Em muốn mua hàng nhập hết. Tiện thể bác inbox em xin cái sđt của bác, có gì em qua hỏi cho tiện. Thanks bác:P

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Xe hơi
Lắp cái tay sách này thì người ngồi sau chân ngắn thì hơi vướng đấy. Nếu xe cụ có quây vòng bên dưới thì chỉ lắp thêm cái giá kẹp trên cho nó rẻ, còn nếu không thì thay cả bộ giá sẽ hơi chát một tí. Yên GTS nhập bên em cũng có sẵn hàng, cụ đến xem ưng thì lắp không thì giao lưu cho vui cũng được.

Xe cụ chạy mới được vài trăm km thì hy vọng chưa vấn đề gì, cụ cứ mang đi vệ sinh bảo dưỡng bộ côn cho yên tâm.

Nếu gẫy ít thì cụ có thể hàn lại mấy cái chân bắt vít để tiết kiệm chi phí, cụ qua để bên em kiểm tra xem tình trạng như thế nào đã nhé.
Nếu lỗi côn chắc được hãng bảo hành bạn nhỉ?

Namteddy

Xe đạp
Xin hỏi em có con Li 150 ie hôm qua có cho ông anh mượn. Khi ông ý trả xe e đi tự nhiên thấy lạ. Đề xe lên là xe tự ga ở tốc độ khoảng 30km/h. Vậy là bị làm sao các bác cho e ý kiến :(

lungtung

Xe hơi
Xin hỏi em có con Li 150 ie hôm qua có cho ông anh mượn. Khi ông ý trả xe e đi tự nhiên thấy lạ. Đề xe lên là xe tự ga ở tốc độ khoảng 30km/h. Vậy là bị làm sao các bác cho e ý kiến :(
Mình nghĩ là lỗi chế độ điều chỉnh xăng, mang ra chạy lại phần mềm, trước đó kiểm tra xem có kẹt dây ga không.

ngo_hn

Xe máy
Con LX em mua 6 năm nay đi chẳng việc gì, con GTS mới lấy được nửa năm nhưng lúc mua về đã bị hấp hơi mặt đồng hồ rồi, nhưng của em chỉ khi nào rửa mới bị thôi, đi tầm vài tiếng là hết chứ không bị như của bác "cứ đi 1 lúc là bị". Của em bị 1 góc thôi, đúg chỗ đồng hồ time. Đi Vespa đôi khi có những bệnh vặt nhưng cong nhận vẫn thấy thích hơn Honda. Hồi mua xe LX e cũng đắn đo giữa Sh và LX mất gần tháng, về sau vẫn quyết định LX
X tớ cũng bị thế, đúng chỗ đồng hồ

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Bác Tân ơi bác kiểm tra giúp em cái yên xe và cái tay dắt sau xem chắc chăn có không nhé. Em ở cách chỗ bác gần chục km mà qua ko có thì mệt lắm. Em gọi điện hỏi mấy cô nhân viên đến 3 lần rồi mà các cô ậm ờ lắm. Ko biết có hay ko nữa. Em muốn mua hàng nhập hết. Tiện thể bác inbox em xin cái sđt của bác, có gì em qua hỏi cho tiện. Thanks bác:P
Em định sáng nay tranh thủ qua chỗ bác lấy cái yên đấy, chiều em bận làm không trốn đi được. Bác check hộ em và báo em sớm chút nhé. Thanks bác

TanPiaggio

Xe buýt
Chắc cô nhân viên mới nên không nắm được hết, xin lỗi bác. Thông tin em đã gửi cho bác hết rồi, có gì thì gọi cho em theo số hotline dịch vụ dưới chữ ký của em nhé.

Nếu lỗi côn chắc được hãng bảo hành bạn nhỉ?
Nếu lỗi côn thì sẽ được bảo hành trong thời gian quy định.

Cụ nên cho vào hãng để scan lại phần mềm kiểm tra xem lỗi ở đâu nhé.

Em định sáng nay tranh thủ qua chỗ bác lấy cái yên đấy, chiều em bận làm không trốn đi được. Bác check hộ em và báo em sớm chút nhé. Thanks bác
Em bận phục vụ khách offline nên giờ mới online được. Cụ cân nhắc qua lúc nào cũng được ạ.

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Bác tranhoangminh cho e hỏi phát. Lúc mở khoá xe thì góc trái bên dưới của màn hình (dưới tín hiệu đèn pha) hiện cái hình trông như cái ấm trà màu đỏ ấy là cái j đấy ạ. E nổ máy thì ko thấy hiện nữa, dựng chân chống lại hiện lên. E nhớ ko nhầm thì trước khi dây cảm biến tốc độ xe e bị đứt thì khi dựng chân chống có hiện hình báo hình cái chân chống xe mà nhỉ. E cũng ko chắc lắm nên hỏi lại bác xem bt xe bác có hiện cái hình đấy ko. Tại e nghi cái dầu phanh có biến lắm ạ, mấy ô đại lý thì quả quyết ko vấn đề j. Cả tiện thể e hỏi luôn là cái công tắc trip a, trip b ấy có tác dụng như nào ạ
Đèn báo dầu động cơ bác nhé.

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Xe hơi
Xe sprint, mình thấy ở cái hộp lọc gió mầu đen phía trên bưởng côn có một cái đoạn nhựa trong, mình nhìn bên trong nó có một chút nước, không biết cái này là cái gì nhỉ? Tác dụng như thế nào và tại sao lại có 1 chút nước bên trong?

Trạng thái
Thớt đang đóng