Tanpiaggio số 7 Hàng Chuối tư vấn sử dụng sửa chữa dòng xe Piaggio!

Trạng thái
Thớt đang đóng

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Bác Tân cho em hỏi thêm chút về cái tay kẹp sau mà chiều nay em vừa mua bên bác ấy :
Chẳng lẽ lúc nào nó cung kẹp dựng đứng thế này hả bác :

Không hiểu thằng này nó làm kiểu gì mà lại ngả ngang ra được thế này. Mà em nghĩ nó phải ngả ra thế này thì tác dụg mới lớn, chứ cứ dựng đứng thì chẳng đèo hay chở được cái gì cả. Phiền bác chỉ bảo giúp em.

lungtung

Xe hơi
Bác Tân cho em hỏi thêm chút về cái tay kẹp sau mà chiều nay em vừa mua bên bác ấy :

Không hiểu thằng này nó làm kiểu gì mà lại ngả ngang ra được thế này. Mà em nghĩ nó phải ngả ra thế này thì tác dụg mới lớn, chứ cứ dựng đứng thì chẳng đèo hay chở được cái gì cả. Phiền bác chỉ bảo giúp em.
Theo mình hiểu thì lúc nào nó cũng gập vào như hình 1, để kẹp đồ.

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Theo mình hiểu thì lúc nào nó cũng gập vào như hình 1, để kẹp đồ.
Vâng nhưng nếu kẹp như thế thì chỉ kep được những vật mỏng thôi, chứ dầy quá nó sẽ bị trượt. Mà mỏng thì vất luôn vào côp cho gọn chứ kẹp làm gì nữa bác???
Nhưng mà thằng bán trong sài gòn em hỏi nó lại bảo duỗi được như hình 2 (chính là hình nó gửi cho em). Nó còn bồi thêm 1 câu là : không duỗi được thì chẳng có tác dụng gì.

TanPiaggio

Xe buýt
Xe sprint, mình thấy ở cái hộp lọc gió mầu đen phía trên bưởng côn có một cái đoạn nhựa trong, mình nhìn bên trong nó có một chút nước, không biết cái này là cái gì nhỉ? Tác dụng như thế nào và tại sao lại có 1 chút nước bên trong?
Không phải nước đâu cụ ạ, đó là dầu máy đấy. Nếu cụ bị đổ hoặc nghiêng xe về bên trái thì dầu sẽ chảy ngược lên cái lọc gió và đọng lại ở cái đoạn nhựa trong như cụ nói. Cụ chỉ việc tháo ra đổ đi rồi lắp lại như cũ.

Cảm ơn cụ đã qua mua hàng ! Hàng zin của hãng lúc nào nó cũng dựng đứng như thế để kẹp những thứ đồ nhỏ như sách báo, áo mưa...
Tuy nhiên nếu cụ muốn nó nằm xuống thì tham khảo cách mấy bạn tây hay làm như link này nhé http://modernvespa.com/forum/topic80885

Còn cái hình dưới như cụ nói thì cái rack là loại khác, giống tương tự như này:

lungtung

Xe hơi
Không phải nước đâu cụ ạ, đó là dầu máy đấy. Nếu cụ bị đổ hoặc nghiêng xe về bên trái thì dầu sẽ chảy ngược lên cái lọc gió và đọng lại ở cái đoạn nhựa trong như cụ nói. Cụ chỉ việc tháo ra đổ đi rồi lắp lại như cũ.

Cảm ơn cụ đã qua mua hàng ! Hàng zin của hãng lúc nào nó cũng dựng đứng như thế để kẹp những thứ đồ nhỏ như sách báo, áo mưa...
Tuy nhiên nếu cụ muốn nó nằm xuống thì tham khảo cách mấy bạn tây hay làm như link này nhé http://modernvespa.com/forum/topic80885

Còn cái hình dưới như cụ nói thì cái rack là loại khác, giống tương tự như này:
Cảm ơn đồng chí, đồng chí nhiệt tình quá. Hôm nào mình mang xe qua phiền đồng chí chỉnh hộ cho cái quạt gió nó đỡ kêu và xem giúp mấy tiếng động lạ ( mình nghi là côn), vì xe mới được có 300km nên mình ngại qua làm phiền anh em, định để 500km rồi làm luôn.

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Thanks bác Tân, thôi em cứ để "dựng đứng" thôi bác ạ...hehe...nhìn cái link bác gửi là em hiểu rồi, cách đấy thì em nghĩ ra lâu rồi nhưng trông nó không thẩm mỹ nên lại thôi. Đôi khi có những cái đúng là để làm đẹp nhiều hơn là để dùng. Giá mà nó sản xuất sẵn một cái lẫy chữ C liền luôn thì hay biết mấy, khi nào cần nằm ngang thì chỉ cần móc xuống là OK. Chứ ở VN mà kẹp cái gì quan trọng ra đằng sau chắc mất trộm lúc nào không hay. Một lần nữa thanks bác Tân

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Xe hơi
Xe mình để chân chống giữa rồi để nổ máy ga lang ty, bánh sau nó quay vù vù, có phải bị dính côn không nhỉ? Khắc phục thế nào bạn ơi?

Binhtn99

Xe buýt
Xe mình để chân chống giữa rồi để nổ máy ga lang ty, bánh sau nó quay vù vù, có phải bị dính côn không nhỉ? Khắc phục thế nào bạn ơi?
Xe ga nào chả quay thế cụ, có chăng xe của cụ quay nhanh thì do ga lăng ty hơi to tý thôi

bơ ngây ngô

Xe máy
Bác báo giá hộ em là sửa chỗ này hết bao nhiêu ạ!

son_ttvnol

Xe tải
Hello cụ son-shark! Sau một thời gian tự mò mẫm thì e đã giải quyết đc cơ số bệnh lặt vặt của e nó rồi, còn mỗi mấy vấn đề nhỏ sau là e chịu:

1 là mất dây công tơ mét, mất cả sâu rồi. Có chế đc của loại nào vào ko ạ? (Cái này cấp thiết làm ạ)
2 là đi đường thẳng vít ga thích thôi rồi, vèo vèo luôn, nhưng đi chậm lên dốc xe rất ì, thậm chí ko lên nổi, phải lùi lại lấy đà thì may ra...

Cụ xem giúp e với ạ.
Tks cụ nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ nên mang đến hãng để scan phần mềm kiểm tra chế độ không tải như thế nào nhé.

Bác báo giá hộ em là sửa chỗ này hết bao nhiêu ạ!

Em cần kiểm tra trực tiếp xem mức độ bẹp vỡ đến đâu, thêm nữa khả năng khung bị vặn cũng cần phải kiểm tra kỹ lưỡng khi bị đâm như thế này.

bơ ngây ngô

Xe máy
Em nên kiểm tra trực tiếp xem mức độ bẹp vỡ đến đâu, thêm nữa khả năng khung bị vặn cũng cần phải kiểm tra kỹ lưỡng khi bị đâm như thế này.
Em đang để xe bên các anh rồi, hôm qua e có nói với 1 chị nhưng sợ chị ấy quên, khoảng 1000km trước em bdtb ở bên anh xong thì đi xe thấy hao xăng hơn và nếu gạt chân chống không mạnh (gạt nhẹ) thì đề xe không được hoặc bị hụt hơi rồi tắt máy, vặn gương trái cũng không chắc ạ. Tại bận quá nên từ đó e vẫn chưa mang xe ra hỏi lại được.

giangoc

Đi bộ
em có con liberty 125ie mua được 2 năm rồi mới đi được 8000KM.dạo này đi nó cứ ga lên là nó tụt hơi nhất là lúc mới nổ máy hay đi chậm chậm nó cứ giật đùng đùng í.em đi bảo dưỡng thì nó nói do xăng nên từ lần đó e toàn đổ A95 mà tình trạnh trên vẫn xảy ra.Bác tư vấn cho em xem nó bị bệnh gì(e đã đi bảo dưỡng cả lọc gió...)

TanPiaggio

Xe buýt
Em đang để xe bên các anh rồi, hôm qua e có nói với 1 chị nhưng sợ chị ấy quên, khoảng 1000km trước em bdtb ở bên anh xong thì đi xe thấy hao xăng hơn và nếu gạt chân chống không mạnh (gạt nhẹ) thì đề xe không được hoặc bị hụt hơi rồi tắt máy, vặn gương trái cũng không chắc ạ. Tại bận quá nên từ đó e vẫn chưa mang xe ra hỏi lại được.
Vâng em sẽ cho kiểm tra lại tổng thể ngay.

em có con liberty 125ie mua được 2 năm rồi mới đi được 8000KM.dạo này đi nó cứ ga lên là nó tụt hơi nhất là lúc mới nổ máy hay đi chậm chậm nó cứ giật đùng đùng í.em đi bảo dưỡng thì nó nói do xăng nên từ lần đó e toàn đổ A95 mà tình trạnh trên vẫn xảy ra.Bác tư vấn cho em xem nó bị bệnh gì(e đã đi bảo dưỡng cả lọc gió...)
Cụ cho đi bảo dưỡng vệ sinh lại bộ côn, tiện thể scan lại phần mền xem sao.

lungtung

Xe hơi
Con sprint của mình hôm này đang đi lại chết máy. Không biết hiện tượng của lỗi cái gì, may là đề nổ lại được.

kid1234

Xe buýt
chào các bác.hnay e vừa lấy 1 e sprint về.các bác cho em ít kinh nghiệm chạy roda và sử dụng xe nhé.em cảm ơn ạ

lx3079

Xe tăng
Cụ Tân nhiệt tình thật đấy, có comment nào cũng cực kỳ nhiệt tình tư vấn rất vô tư! Mà kể cũng lạ, xe em nhập 2008 trộm vía đi lành , cứ đổ xăng thay dầu là tít, chỉ mới thay bi, dây curoa. Vào diễn đàn thấy xe nhiều cụ mợ hỏng vặt ác thế, không biết có phải Hôn da hay Già Mà Ham hay Sắp Yên Mà vào phá không nhỉ.

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Tân nhiệt tình thật đấy, có comment nào cũng cực kỳ nhiệt tình tư vấn rất vô tư! Mà kể cũng lạ, xe em nhập 2008 trộm vía đi lành , cứ đổ xăng thay dầu là tít, chỉ mới thay bi, dây curoa. Vào diễn đàn thấy xe nhiều cụ mợ hỏng vặt ác thế, không biết có phải Hôn da hay Già Mà Ham hay Sắp Yên Mà vào phá không nhỉ.
Xe mình cũng mua 2010 mà cũng chẳng sao cả, thay mỗi bi và dây curoa + van xăng. Còn lại OK

Trạng thái
Thớt đang đóng