Tanpiaggio số 7 Hàng Chuối tư vấn sử dụng sửa chữa dòng xe Piaggio!

Trạng thái
Thớt đang đóng

chu_thoong

Xe hơi
Cụ Tân ơi cho e hỏi gấp.
E đang đi xe LX nhập. Thỉnh thoảng xe để nửa ngày k đi đến lúc đi thì e vít ga lên xe bị khựng khựng như kiểu hụt hơi ý. E phải kéo ga hết cỡ lên 1 lúc thì nó mới bình thường được ạ. Chứ cứ kéo ga nhẹ bình thường đi lên tầm 40km là cứ giật cục cụ ạ. Cụ biết nguyên nhân k ạ. Xe e mới làm lại bộ côn thay dây ngon lành r mà lại bị nthe :(

chipheothoinay

Xe đạp
Cụ cho em hỏi em đang đi 1 em LX nhập 125 dạo này có hiện tượng khi đi lốp hơi non thì xe rất đảo lắc, nếu bơm căng lên thì đỡ hơn một chút. Theo phán đoán của cụ xe em đang gặp vấn đề gì vậy ?

TanPiaggio

Xe buýt
Các bác cho em hỏi xe LX 3v của em đi nhiều lắm, ngày nào cũng 60-70km thì có nhanh tã ko ạ? Em chỉ thay dầu máy với dầu lap định kỳ thôi. Mà mấy nghìn km thì em phải bảo dưỡng toàn bộ 1 lần ạ?
Cụ chạy cũng nhiều ra phết, để đảm bảo thì cụ cứ định kỳ bảo dưỡng nhé. Khoảng 1 vạn cây thì cụ nên cho đi BDTB 1 lần.

Bác cho em hỏi xe liberty bj đứt dây ga thì thay mất bao nhiêu tiền ạ
Li của cụ đời nào thế ?

Bác cho em hỏi xe LX của em nhựa bị lỏng ( do em dán xe ) đi toàn bị kêu thì có làm cho chặt lại được không bác nhỉ ?
Bọn dán nylon nó làm gãy hết các lẫy nhựa rồi, nhẹ thì cụ mang đi hàn lại cũng đỡ được nhiều đấy.

Cụ Tân ơi cho e hỏi gấp.
E đang đi xe LX nhập. Thỉnh thoảng xe để nửa ngày k đi đến lúc đi thì e vít ga lên xe bị khựng khựng như kiểu hụt hơi ý. E phải kéo ga hết cỡ lên 1 lúc thì nó mới bình thường được ạ. Chứ cứ kéo ga nhẹ bình thường đi lên tầm 40km là cứ giật cục cụ ạ. Cụ biết nguyên nhân k ạ. Xe e mới làm lại bộ côn thay dây ngon lành r mà lại bị nthe :(
Cụ làm lại bộ côn như thế nào, sửa hay thay mới ?

Cụ cho em hỏi em đang đi 1 em LX nhập 125 dạo này có hiện tượng khi đi lốp hơi non thì xe rất đảo lắc, nếu bơm căng lên thì đỡ hơn một chút. Theo phán đoán của cụ xe em đang gặp vấn đề gì vậy ?
Em gia cát dự là xe cụ bị dính đinh hoặc mép vành bị hở.

chu_thoong

Xe hơi
E thay mới dây, thay bi, thay bát chuông. E nghĩ k phải do côn cụ ạ

lozyken123

Xe đạp
e định mua 1 e Li việt cũ, cần chú ý những gì hả bác,
lúc mua e mang qua bên bác test đc không hay bên bác có nhận đi test xe k ạ ( e sẽ trả phí )

xích lô 1520

Đi bộ
E có con liberty 125ie ( xe chạy được 2 năm và ra hãng bảo dưỡng định kỳ ) 1 tháng trở lại đây bị lần này là lần thứ 2 rồi . 1 lần gấu nhà e đi thì xe tự chết máy và dừng lại dần dần. ( xăng vẫn đầy bình ) . đề không nổ, ắc quy vẫn căng ạ. Và phải dắt bộ về rồi sau đề lại tự nhiên được.
Đến hôm qua là lần thứ 2 bị kiểu này và đề đóm các kiểu nhưng lần này nhất quyết không nổ. Cũng may bị gần hãng luôn. số e vẫn có chút đỏ. E mang vào hãng họ bảo bị bẩn kim phun, yêu cầu để lại và hôm sau ra lấy ( họ bảo tháo cái đấy lâu nên bảo mình về đỡ chờ lâu ).

Cụ nào cùng bệnh như e có cách khắc phục hay biết rõ bệnh bảo e với. Chiều nay ra lấy xe không biết mấy mấy tạ thóc đây

shennong

Xe máy
các bác cho hỏi ? : Hôm qua e mang xe đi rửa ( Liberty ie 3v đời 2014) sau khi rửa đi được 1 đoạn thì chết máy, ko lên điện nữa ạ! đành phải dắt về nhà. Đến bây giờ vẫn vậy, bật khóa lên là vẫn im lìm ko có gì xảy ra ?
Vậy xin mạn phép các bác cho em xin cách giải quyết ạ.!

HoangVD00

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi xe em bên trái phía bánh sau có cái ống dẫn ra cái hộp bạc ý (em cũng không biết gọi là gì), em nhìn vào thì thấy nó bị bật ra không nối với nhau nữa, không biết là sao ạ các cụ :( em cố nối mà không thấy có gen gì cả, xe em Liberty S ạ :(

habichhiep8489

Đi bộ
Cấp cứu !!
Các bác cho em hỏi, em đi liberty Việt đời máy 2014, 125ie ạ, xe em đi rửa xong chắc bị nước vào ổ khóa (hay bị sao đấy, tóm lại liên quan đến điện và nước ạ T_T ) rồi em vẫn đi được 3km, tự nhiên chết máy, k khởi động được nữa, lúc ấy tiện có hàng sửa xe bên đường, em mang vào thì anh sửa xe tháo đoạn đằng trước xe em ra rồi bảo cầu chì cháy, thay cầu chì, với xì cho khô, sau đó e đi và lại bị thế tiếp, rốt cuộc e dắt về. Các bác có kinh nghiệm bắt bệnh giúp em và chỉ em cách sửa với ạ

TanPiaggio

Xe buýt
E thay mới dây, thay bi, thay bát chuông. E nghĩ k phải do côn cụ ạ
Vậy thì cụ thử cắm lại cái giắc dây cao áp xem có bị lỏng hay mô ve không, bộ chế cũng phải định kỳ vệ sinh đấy cụ nhé.

e định mua 1 e Li việt cũ, cần chú ý những gì hả bác,
lúc mua e mang qua bên bác test đc không hay bên bác có nhận đi test xe k ạ ( e sẽ trả phí )
Xe cũ thì phải xem kỹ nhiều thứ, lúc nào lấy xe cụ chạy qua em xem miễn phí cho.

các bác cho hỏi ? : Hôm qua e mang xe đi rửa ( Liberty ie 3v đời 2014) sau khi rửa đi được 1 đoạn thì chết máy, ko lên điện nữa ạ! đành phải dắt về nhà. Đến bây giờ vẫn vậy, bật khóa lên là vẫn im lìm ko có gì xảy ra ?
Vậy xin mạn phép các bác cho em xin cách giải quyết ạ.!
Cấp cứu !!
Các bác cho em hỏi, em đi liberty Việt đời máy 2014, 125ie ạ, xe em đi rửa xong chắc bị nước vào ổ khóa (hay bị sao đấy, tóm lại liên quan đến điện và nước ạ T_T ) rồi em vẫn đi được 3km, tự nhiên chết máy, k khởi động được nữa, lúc ấy tiện có hàng sửa xe bên đường, em mang vào thì anh sửa xe tháo đoạn đằng trước xe em ra rồi bảo cầu chì cháy, thay cầu chì, với xì cho khô, sau đó e đi và lại bị thế tiếp, rốt cuộc e dắt về. Các bác có kinh nghiệm bắt bệnh giúp em và chỉ em cách sửa với ạ
Xe của hai cụ này chắc bị chập điện đâu đó nên mới cháy cầu chì, vấn đề này phải dò từng tí mới được. E rằng các cụ hơi khó để tự làm !

Các cụ cho em hỏi xe em bên trái phía bánh sau có cái ống dẫn ra cái hộp bạc ý (em cũng không biết gọi là gì), em nhìn vào thì thấy nó bị bật ra không nối với nhau nữa, không biết là sao ạ các cụ :( em cố nối mà không thấy có gen gì cả, xe em Liberty S ạ :(
Cái ống gió làm mát bộ côn nó tuột ra, cụ cứ cắm vào bình thường rồi kiếm cái lạt nhựa để thít cho chặt.

Thỏ ăn cỏ

Đi bộ
Mấy lần xe cháu bị chết máy bất thình lình giữa đường rồi, cứ đang sang đường cũng chết máy, đi tốc độ 30km/h cũng chết máy. Mang ra hãng toàn bị chém 3, 4tr. Sợ quá dắt xe về đây sửa thì cả 2 lần đều free :x:x :x
Đợt này cháu ngã xe nhiều quá, chắc mai ngày kia phải ra chỉnh lại cổ xe.
Có thể đổi 2 bên phanh với nhau được ko ạ ? Cháu có thói quen bóp phanh bên phải nên bị trượt bánh ngã xe 1 tỉ lần rồi.

habichhiep8489

Đi bộ
Bác ơi, vậy giờ em đang ở cách xa Piaggo thì mang ra hàng sửa xe BT mà họ có tay nghề tí thì sửa có an toàn không ạ? Cái bác shennong nik ở trên hỏi vụ y như của em là ck em đấy ạ :D

lozyken123

Xe đạp
UI thế thì may quá, cứ sợ mua xe gà mờ vớ phải xe lỗi.
Giá 1 e li ie cũ giờ n dao động khoảng bn bác nhỉ

hnmylife

Xe đạp
Anh cho em hỏi con Li nhập của em đi phóng nhanh tiếng vo vo ở xe kêu rất to. Như vậy là bị vấn đề ở bộ phận nào vậy anh. Ngoài ra đi lâu rồi giờ muốn máy móc êm trở lại thì nên bảo dưỡng hay thay thế bộ phận nào, vì e cảm giác khi ga lên máy cũng ko bốc mấy nữa và kêu khá to. Em xin cảm ơn.

TanPiaggio

Xe buýt
Mấy lần xe cháu bị chết máy bất thình lình giữa đường rồi, cứ đang sang đường cũng chết máy, đi tốc độ 30km/h cũng chết máy. Mang ra hãng toàn bị chém 3, 4tr. Sợ quá dắt xe về đây sửa thì cả 2 lần đều free :x:x :x
Đợt này cháu ngã xe nhiều quá, chắc mai ngày kia phải ra chỉnh lại cổ xe.
Có thể đổi 2 bên phanh với nhau được ko ạ ? Cháu có thói quen bóp phanh bên phải nên bị trượt bánh ngã xe 1 tỉ lần rồi.
Nếu đổi hai cái sang cho nhau thì không được, tuy nhiên để độ lại phanh phải cho bánh sau, trái cho bánh trước thì làm được mỗi tội chi phí hơi cao mợ ạ.

Bác ơi, vậy giờ em đang ở cách xa Piaggo thì mang ra hàng sửa xe BT mà họ có tay nghề tí thì sửa có an toàn không ạ? Cái bác shennong nik ở trên hỏi vụ y như của em là ck em đấy ạ :D
Cửa hàng bên ngoài thì hoàn toàn phụ thuộc vào tay nghề, kinh nghiệm lẫn lương tâm của thợ ạ.

UI thế thì may quá, cứ sợ mua xe gà mờ vớ phải xe lỗi.
Giá 1 e li ie cũ giờ n dao động khoảng bn bác nhỉ
Xe cũ thì giá vô cùng lắm với lại em không buôn bán gì nên khó trả lời cho cụ đc.

Anh cho em hỏi con Li nhập của em đi phóng nhanh tiếng vo vo ở xe kêu rất to. Như vậy là bị vấn đề ở bộ phận nào vậy anh. Ngoài ra đi lâu rồi giờ muốn máy móc êm trở lại thì nên bảo dưỡng hay thay thế bộ phận nào, vì e cảm giác khi ga lên máy cũng ko bốc mấy nữa và kêu khá to. Em xin cảm ơn.
Em nghĩ cụ nên cho đi bảo dưỡng lại toàn bộ xe đi, kiểm tra kỹ càng xem cái gì tận dụng cái gì phải thay. Dịp này cụ đến chỗ em BD vào các ngày giữa tuần thì công chỉ còn 90K thôi ạ.

khanhhuyh2

Đi bộ
đến khổ

bác cho e hỏi . em đi lx 125 việt .dạo gần đây xe e đề rất khó nổ , nhiều lúc ko khởi động đc luôn. đi xe hay bị tình trạng hụt ga như kểu sắp hết xăng . và xe đang đi hay bị chết máy . nhưng nếu đi đều ga và ở tốc độ cao ,trên 50 km thì gần như không bao giờ bị chết mấy .

TanPiaggio

Xe buýt
bác cho e hỏi . em đi lx 125 việt .dạo gần đây xe e đề rất khó nổ , nhiều lúc ko khởi động đc luôn. đi xe hay bị tình trạng hụt ga như kểu sắp hết xăng . và xe đang đi hay bị chết máy . nhưng nếu đi đều ga và ở tốc độ cao ,trên 50 km thì gần như không bao giờ bị chết mấy .
Xe cụ đời ie thay đời chế thường, nếu gần chỗ em thì chạy qua em ngó xem sao.

trinhbao192

Xe tải
Cụ cho nhà cháu hỏi một vấn đề như này ạ.
Cháu có con zip 2013 cháu mới ga lên thì bốc lắm. Nhưng đến tầm 30-40km/h thì máy bỗng ì lại, ko thoát máy. Nhưng cứ ga thốc lên qua cái tốc đấy thì lại vút như thường. Vậy cụ cho cháu hỏi có phải thằng ông mãnh piaggio nó làm thế để đi an toàn hay là xe cháu nó có vấn đề gì ạ.
Cháu cảm ơn cụ.

khanhhuyh2

Đi bộ
nản luôn

Xe cụ đời ie thay đời chế thường, nếu gần chỗ em thì chạy qua em ngó xem sao.
xe e đời ie. sáng nay e vừa mang ra chỗ bọn a xong . a kĩ thuật dự là lỗi MIU. có cài lại cho e đi tam. thì nó có đỡ chết máy hơn. nhưng vẫn khó đề. thĩnh thoảng đang đi lịm luôn . dừng lại tắt khóa và gạt chân chông nên xuống lại đi tiếp
lẽ nào phải thay Miu sao bác . chát quá , hi :-$

Trạng thái
Thớt đang đóng