Tanpiaggio số 7 Hàng Chuối tư vấn sử dụng sửa chữa dòng xe Piaggio!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dream123

Xe hơi
Đánh dấu khi nào qua bác bảo dưỡng kiểm tra toàn bộ xe liberty giúp em được ko?e mất niềm tin ở mấy trung tâm bảo hành rồi ạ

zick.kulz

Đi bộ
Chả là em có chiếc liberty 3v ie
Hồi trước em rất ít khi đi xe nên có đợt bị đang đi thì hụt ga, mang lên hãng bảo hành thì hãng cập nhật phần mềm thế là đi ngon lành như bình thường
Dạo gần đây nó lại bị như vậy, cứ phanh hay đi chậm, dừng đèn đỏ là nó hụt ga tắt máy. Chưa kể dạo gần đây xe em rất ì, vít đến nửa vòng tay ga mới nhúc nhích. Em cũng không biết nguyên nhân có phải do dạo này em hay để xe ngoài mưa hay không.
các bác giúp em với ạ. Em xin cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

xackho

Xe đạp
Hoá ra ko phải mình e bị cái bệnh này ah. Cụ thử xem công tắc chân chống có bị bẩn ko. Tháo chỗ acquy xem đầu tiếp xúc có vấn đề gì ko.

Yên1512

Xe máy
cụ kiểm tra lại lọc gió xem ?

HuuTungQN

Đi bộ
Cụ cho em hỏi xe em lx 3v, kéo ga từ khoảng 20km/h thì nó cứ ì ì lên 30km thì nó mới như kiểu vọt lên rồi hơi rung 2 đầu. xe em đi nhanh hay đi chậm cũng rung nhẹ nhẹ ạ. Nhưng lúc nào em để vật nặng ở chỗ để chân thì xe đi êm ru không bị rung nữa ạ. cụ cho em hỏi làm cách nào để xe hết rung và không bị ì khi đi chậm không ạ

zick.kulz

Đi bộ

annex

Đi bộ
Xe Vespa LX chế hoà khí sáng ra có mùi xăng dưới bình xăng nhg khi nổ máy đi 1 lúc thi het là bị sao vậy cụ? Có phải do phao xăng không?

Chỉnh sửa cuối:

TanPiaggio

Xe buýt
Vậy, thay vòng bi ở bưởng côn hết bao nhieu cụ, pm giúp e để sau lễ e qua bảo dưỡng toàn bộ và thay. Ngay hôm sau em đi thay dầu lap, ko thấy dầu bị trắng, thợ cũng bảo nước chưa vào.
Vòng bi bưởng côn có vài chục nghìn thôi cụ.

cụ cho em hỏi chỉnh garanty ở xe zip nó nằm chỗ nào nhỉ
xe em để thấp quá nên hay chết máy
Cụ hỏi thế em trả lời cũng khó, nó chỉnh mấy cái vít ở bộ chế ấy. Tốt nhất cụ mang qua bên em chỉnh miễn phí cho.

cụ cho e hỏi mua cái ắc quy cho lx150 nhập loại nào phù hợp nhé.
Hàng theo xe thì đắt, cụ cứ dùng hàng Việt cho ngon bổ rẻ (BH 6 tháng).

Bác cho em hỏi là em mới lấy con Sprint bên topcom, giờ cái công nó bị tình trạng vào nước hấp hơi, để lâu thành giọt nước đọng luôn. Chắc hở gioăng. Vậy phải làm bảo hành đổi con công khác hay đem ra họ sửa hả bác?
Bệnh đơn giản chắc họ sửa lại cho cụ thôi.

Có con libr VN hom nào mang ra nhờ cụ BDTB nhé - ủng hộ Hàng Chuối gần Cò i!!!
Đánh dấu khi nào qua bác bảo dưỡng kiểm tra toàn bộ xe liberty giúp em được ko?e mất niềm tin ở mấy trung tâm bảo hành rồi ạ
Cảm ơn các cụ đã tin tưởng !

Chả là em có chiếc liberty 3v ie
Hồi trước em rất ít khi đi xe nên có đợt bị đang đi thì hụt ga, mang lên hãng bảo hành thì hãng cập nhật phần mềm thế là đi ngon lành như bình thường
Dạo gần đây nó lại bị như vậy, cứ phanh hay đi chậm, dừng đèn đỏ là nó hụt ga tắt máy. Chưa kể dạo gần đây xe em rất ì, vít đến nửa vòng tay ga mới nhúc nhích. Em cũng không biết nguyên nhân có phải do dạo này em hay để xe ngoài mưa hay không.
các bác giúp em với ạ. Em xin cảm ơn
Cụ cứ cho xe quay lại hãng đi, họ kiểm tra phần mềm xem lỗi ở đâu chứ trời mưa không liên quan gì hết.

Cụ cho em hỏi xe em lx 3v, kéo ga từ khoảng 20km/h thì nó cứ ì ì lên 30km thì nó mới như kiểu vọt lên rồi hơi rung 2 đầu. xe em đi nhanh hay đi chậm cũng rung nhẹ nhẹ ạ. Nhưng lúc nào em để vật nặng ở chỗ để chân thì xe đi êm ru không bị rung nữa ạ. cụ cho em hỏi làm cách nào để xe hết rung và không bị ì khi đi chậm không ạ
Cụ cho đi vệ sinh lại bộ côn và kiểm tra luôn bộ cao su treo máy nữa nhé.

Xe Vespa LX chế hoà khí sáng ra có mùi xăng dưới bình xăng nhg khi nổ máy đi 1 lúc thi het là bị sao vậy cụ? Có phải do phao xăng không?
Khả năng cái ống dẫn xăng lâu ngày nó bị rạn cụ à.

Hýp

Xe tải
cụ inbox cho em cái ắc quy với bộ nạp với...

TanPiaggio

Xe buýt

pngocthang

Xe đạp
Cụ cho e hỏi, e mới lấy Prim bản iGet Abs, cảm giác cái đồng hồ đo xăng k chính xác lắm, có cách nào khắc phục k cụ? Mà xe e thấy hãng đề là 9 lít dung tích bình, lúc đổ đổ khoảng 7 lít hợp lý k cụ?
Với lại hiện tại đầu xe có vẻ hơi rung, có cách nào khắc phục k ạ? Nhất là lúc dừng đèn đỏ k tắt máy ấy ạ....

Với lại cụ cho e hỏi, xe e mới đi thì 1 lít xăng đi được khoảng bao nhiêu km là hợp lý ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Showhet

Đi bộ
Các bạn cho mình hỏi tí. Vấn đề là mình có mua 1 em liberty 125v của việt nam,nhưng giờ đi hay bị hụt ga,đang phóng tít mù tự nhiên dừng như hết hơi. Và mình ra chỗ mua thì họ bảo phải chạy lại phần mềm nhưng ở chỗ họ ko có nên họ bảo mình lên hà nội sửa. Vậy cho mình hỏi thì khi mang xe lên đại lý ở hn thì họ vẫn sửa bình thường cho mình hả?(xe vẫn trong thời gian bảo hành) và có tốn chi phí nào ko? Mình định lên chỗ topcom Tây Sơn để sửa có đc ko?
Mình ở dưới tp Hưng Yên nhé

pngocthang

Xe đạp
Các bạn cho mình hỏi tí. Vấn đề là mình có mua 1 em liberty 125v của việt nam,nhưng giờ đi hay bị hụt ga,đang phóng tít mù tự nhiên dừng như hết hơi. Và mình ra chỗ mua thì họ bảo phải chạy lại phần mềm nhưng ở chỗ họ ko có nên họ bảo mình lên hà nội sửa. Vậy cho mình hỏi thì khi mang xe lên đại lý ở hn thì họ vẫn sửa bình thường cho mình hả?(xe vẫn trong thời gian bảo hành) và có tốn chi phí nào ko? Mình định lên chỗ topcom Tây Sơn để sửa có đc ko?
Mình ở dưới tp Hưng Yên nhé
Khổ thân bác. Đc đó bác ạ. Cho chắc thì bác gọi lên Top Com hỏi thử xem.

7958

Xe đạp
Xin phép các bác em post bài mới.
Tuần trước em có chạy con Vespa LX 150ie nhập khẩu qua đường ngập nước. Mấy hôm sau chạy cứ nghẹt nghẹt máy, thi thoảng chết máy. Em đã ra cửa hàng thay dầu, thay mút lọc (hộp lọc có nuớc chảy ra). Đến giờ bệnh k thuyên giảm. Thợ nói phải chạy lại phần mềm, mà hãng lại chỉ chạy được cho các xe Vespa VN. Hoang mang quá. Ai biết tư vấn em với.
Thanks all

Trạng thái
Thớt đang đóng