[Funland] Táo tợn trấn lột du khách ngay bờ hồ Hoàn Kiếm

ina

Xe điện
Bọn CA mấy phường quanh đây đều rõ nhưng sao ko làm? Ko cái gì mà ko có lý do của nó cụ à.
Dựa vào các clip báo Tuổi trẻ quay thì đã đủ chứng cứ cho lũ khốn băng hoại này đeo áo juve rồi.
Mà kể cũng lạ chả lẽ các anh chị lãnh đ ạo của quận ko bao h xem tin báo hay sao, hàng mấy chục năm nay chứ o phải cho đến khi Tuổi trẻ nêu ra
Đúng là lạ thật. Bọn trẻ trâu này có gì mà phải nương tay với chúng nó. Hốt hết cho đỡ tắc đường. :)

ITVT

Xe tải
Táng tận lương tâm.

chinhatm

Xe container
Giữa thủ đô mà táo tợn thế này thì hơn đứt Nam Định quê em rồi .

TTO - Cướp giày lau, tra keo, gí bánh rán vào tay... Với thủ đoạn tinh vi và trắng trợn, mỗi ngày các nhóm lừa đảo này thu về hàng chục triệu đồng từ tiền trấn lột du khách quanh khu vực hồ Hoàn Kiếm, quận Hoàn Kiếm, Hà Nội.

Link
https://tuoitre.vn/tao-ton-tran-lot-du-khach-ngay-bo-ho-hoan-kiem-20181025110331582.htm
Xxx HN đang bãi công mà.

silver1

Xe điện
Đúng là lạ thật. Bọn trẻ trâu này có gì mà phải nương tay với chúng nó. Hốt hết cho đỡ tắc đường. :)
Ko hề đơn giản như cụ nghĩ đâu ạ. Phải có nguyên do phía sau ko thì bọn cấp phường nó phải giải quyết dc rồi.

Xe gòng

Xe điện
đếu mợ, chúng em nhân lực mỏng nên không bao quát hết địa bàn được => các a thông cảm ^_^

vnhn

Xe tăng
Ko hề đơn giản như cụ nghĩ đâu ạ. Phải có nguyên do phía sau ko thì bọn cấp phường nó phải giải quyết dc rồi.
Nguyên do đếch gì, chả qua là lười, ko ăn được đồng nào thì làm làm gì cho nhọc xác.

silver1

Xe điện
Nguyên do đếch gì, chả qua là lười, ko ăn được đồng nào thì làm làm gì cho nhọc xác.
Bọn này liên kết với nhau cá kiếm mấy chục củ 1 ngày liệu đớp hết ko nhỉ hihi miếng ngon ăn 1 mình e khó thọ

dacootodau

Xe tăng
Bọn này nhờn thuốc rồi , quốc hội thì đang bận họp cái gì cũng tốt nhưng mà lô đề , mại dâm thì đông như kiến luôn

meomun346

Xe container
Cứ xử lý trưởng công an, chủ tịch ubnd các phường và quận để xảy ra tình trạng này có khi ổn hơn cụ nhỉ !
Em nghe nói có loại hình CS du lịch cơ mà nhể. Vậy họ hoạt động ở đâu, chả lẽ ở cơ quan, trong văn phòng máy lạnh??????

yensao_Sanest

[Tịch thu bằng lái]
Bọn taxi chém khách ở sân bay với bọn đánh giày này đáng cho đi tù hết

hoangtung36

Xe điện
Cụ chắc nhầm to hihihi
Trc em làm ngay sát vườn hoa Lý Thái Tổ, có thằng em bà đồng nghiệp tóm dc 1 thằng ở đâu đến trộm xe đang tẩn thì 1 thằng đại úy đi con LA250 đến dọa bảo đưa nó cho tao và trở đi thả đấy, ông em này bực bảo éo gì CA thả trộm ra thế à, thằng đại úy kia nó quay lại dọa ngược...
Nên bọn này nó dc bảo kê, chứ các anh trương tuần hay cskv hay CA phường thừa biết rõ lũ chuyên lọc lừa khách như bán rong đánh giày cò kéo trấn lột...
Chả bên nào làm nên báo đưa hàng trăm tin kiểu này cũng vậy thôi
đây cụ nhé :
http://www.dne.website/2018/10/s29-ha-noi-bat-nhom-oi-tuong-ban-hang.html?fbclid=IwAR1ty3FlMFOetB2nfgdc_AP52MxEStvVg57lkYagMMMKjWKv1yff5YUQn-A

Chả có gì ko xử lý được cả. Chẳng qua cơ quan chức năng có làm rốt ráo và thường kỳ không thôi. Lâu lâu rồi, em uống cafe ở Nguyễn Hữu Huân có thằng đánh giày lau chùi sandal cho 1 bà du khách nước ngoài. Xong, bà khách đưa nó tờ 100k vnd và chờ nó trả lại nhưng nó cầm luôn. Bà khách tỏ ra rất ngạc nhiên. E ngứa *** bảo thằng kia trả tiền thừa thì lại thêm mấy con mẹ cũng uống cafe bảo: nó là Tây thu thêm của nó cũng đc. Điên tiết em nói với cu đánh giày: đm ngày đếu nào mày cũng lê la ở đây, tiền kiếm được cũng đủ nuôi mày và gửi về quê. Thêm mấy đồng mày có giàu đc ko. Trả người ta đi.
Chắc thấy e hôm đó trông hơi bụi (chả qua vừa sửa nhà) nên nó cũng phải trả 80k lại cho bà khách.
Hoan nghênh tinh thần của cụ
Những bọn cướp ngày như ở bờ hồ bắt bỏ tù hết,làm ô nhục cho Đất nước

polizia

Xe container
Cái này chả xử lý đâu, đúng là Paris vs Rome đầy.
Em dính vụ ở Paris cũng dạng lừa đảo kiểu này.
Em đặt phòng cho đoàn nhà em ở gần Moulin Rouge nơi có phố đèn đỏ.
Cơm nước xong mấy chị em bảo cho các ông đi chơi, để hết hộ chiếu với ví lại bọn tôi trông, mỗi ông cầm 100eu đi thôi.
Đi dọc các cửa hàng nhảy sexy, bỏ qua 1 loạt mời gọi thì ghé vào hàng rẻ nhất, mỗi vé kèm 1 đồ uống, vào trong có 2 con mặc đồ lót ra múa cột uốn éo, 1 con nam Mỹ đýt to như lồng bàn với 1 con Âu hết date.
Xem 1 lúc có thằng bên khay champagne ra đưa cho mỗi ông 1 ly, xong nó hỏi là chúng mày có sẵn sàng mời 2 em đây mỗi em 1 ly ko.
Ok thế là mỗi em 1 ly.
Lát sau ra cửa nó móc đâu ra cái menu khác đề 200eu/ly, thế là mất cmn thêm 400eu nữa.
Về lên mạng tra thì trò đấy phổ biến, có gọi cảnh sát đến thì họ cũng bảo là ko chịu xem menu trước, chịu thôi.
Thế nên mấy cái trò lừa đảo này may ra chỉ có nước bé và nghiêm như Sing nó trị đc thôi chứ ở mình dẹp hơi khó, kia nó có cửa hàng cửa hiệu hẳn hoi còn ko dẹp đc thì mấy ông đánh giày tự do dẹp khó lắm, vì ko hình sự hoá đc mà chỉ phạt hành chính.

FUGACA

Xe buýt
Rồi người ta ko sang Đông Lào để du lịch nữa là ăn cám.

polizia

Xe container
Giờ muốn xử phải thay đổi chế tài hoặc đưa thêm vào luật 1 tội.
Ví dụ như Sing nó có tội “làm xấu hình ảnh đất nước Singapore”
Vụ ông chủ cửa hàng lừa 1 khách ký hợp đồng mua Iphone làm phải quỳ xuống xin. Vụ đó vừa bị phạt tiền vừa bóc mấy cuốn lịch.

Ở mình hơi khó vì dân chủ quá đà, hôm nay các cụ ủng hộ bỏ tù thằng đánh giầy nhưng nếu mai quốc hội trình dự luật đó thì kiểu gì cũng có các thánh đạo đức, học giả, nhà văn nhà báo kêu là phải xử sao cho có tình người chứ, vân vân...
Điển hình cái vụ lấy đường ra phơi thóc hay chắn nguyên đoạn đường tuốt lúa, rõ ràng sai cmnr nhưng cứ ông nào up cái ảnh lên than phiền lại 1 đống ông nhảy vào kêu sao ko xuống giúp 1 tay, rồi mày có ăn cơm ko mà ko chờ đc người ta.
Rồi xe thương binh chở ngang tàng, ai cũng muốn cấm nhưng kiểu gì cũng có đạo đức vào bênh.
Ở mình cần 1 ông độc tài quyết phát đc luôn mới xong.

mcv30

Xe điện
Phạt hành chính và thêm mấy hôm ngủ với muỗi là sợ ngay.